D3F4ULT
JF-Expert Member
- Mar 8, 2019
- 400
- 820
Wakuu habarini za wakati huu, kutokana na trends ya vijana wa kiume wengi wa chuo ndani ya wiki hizi mbili kujinyonga au kujidhuru nafsi kutokana na mapenzi.
Nimeamua kupita na nondo zilezile za ndugu yangu Natafuta Ajira ili kuwahasa vijana wenzangu.
1. Jifunze kujidhibiti – usiwe mtumwa wa tamaa zako.
Wanaume wengi huingia kwenye matatizo kwa sababu ya kutawaliwa na tamaa. Ni muhimu mwanaume awe na uwezo wa kujidhibiti na kufikiri kwa busara kabla ya kufanya maamuzi, hasa yanayohusisha mahusiano.
2. Siyo kila mwanamke anayekupa tabasamu au kuonesha upole anakupenda.
Wengine wanaweza kuwa na nia zao binafsi – ni vizuri kutambua kuwa thamani yako haipaswi kupimwa kwa jinsi unavyotamaniwa na mtu bali kwa misingi yako kama mwanaume aliyejijenga.
3. Usijidhalilishe kwa mwanamke ambaye haoneshi nia ya dhati.
Kama hathamini uwepo wako, ni vyema kuondoka kwa heshima kuliko kubaki kwenye hali ya kukataliwa au kutumiwa kihisia.
4. Kila mtu ana vigezo vyake – lakini vigezo vyako pia vina thamani.
Kama wanaume tuna haki ya kuwa na maamuzi ya aina ya mwenza tunayemtaka bila kuhukumiwa. Kuwa na viwango ni sehemu ya kujithamini.
5. Mapenzi ya kweli yanatakiwa kuwa ya pande zote mbili.
Ukiona upande mmoja unajitolea sana bila kujibiwa kwa heshima na upendo wa dhati, jiulize kama upo kwenye mahusiano sahihi.
6. Watu hubadilika kadri muda unavyokwenda.
Wakati mwingine mtu anaweza kuishi maisha ya anasa, starehe au kufanya maamuzi mabaya akiwa kijana, lakini anapokomaa hutafuta mabadiliko. Ni haki yako kama mwanaume kuangalia historia na kufanya maamuzi kulingana na maadili unayotafuta kwa mwenzi.
7. Wanawake wengi hufuata hisia – lakini mwanaume anatakiwa kuongozwa na mantiki.
Jifunze kutofautisha kati ya mapenzi ya kweli na hisia za muda mfupi. Cheza kwa akili, si kwa mihemko.
8. Siyo jukumu lako kumbadilisha mtu mzima.
Kama mwanamke ana maisha yasiyolingana na maadili yako, huna wajibu wa kumbadilisha – badala yake unaweza kuchagua kuondoka kwa heshima.
9. Fanya wema kwa mipaka.
Jipe kipaumbele, jitambue – kama mchango wako hauthaminiwi, ni vyema kujiepusha kuliko kuendelea kuumizwa kihisia au kifedha.
---
MUHIMU:
Kama utapata mwanamke mwenye heshima, adabu, anayejithamini na mwenye nia ya dhati ya kujenga maisha ya pamoja kwa maadili – hakika huyo anastahili kutunzwa.
Usiwe mtu wa kupoteza mwelekeo kwa sababu ya mapenzi au hisia pekee – weka msingi wa maisha yako vizuri, na mahusiano sahihi yatakufuata.
Nimeamua kupita na nondo zilezile za ndugu yangu Natafuta Ajira ili kuwahasa vijana wenzangu.
1. Jifunze kujidhibiti – usiwe mtumwa wa tamaa zako.
Wanaume wengi huingia kwenye matatizo kwa sababu ya kutawaliwa na tamaa. Ni muhimu mwanaume awe na uwezo wa kujidhibiti na kufikiri kwa busara kabla ya kufanya maamuzi, hasa yanayohusisha mahusiano.
2. Siyo kila mwanamke anayekupa tabasamu au kuonesha upole anakupenda.
Wengine wanaweza kuwa na nia zao binafsi – ni vizuri kutambua kuwa thamani yako haipaswi kupimwa kwa jinsi unavyotamaniwa na mtu bali kwa misingi yako kama mwanaume aliyejijenga.
3. Usijidhalilishe kwa mwanamke ambaye haoneshi nia ya dhati.
Kama hathamini uwepo wako, ni vyema kuondoka kwa heshima kuliko kubaki kwenye hali ya kukataliwa au kutumiwa kihisia.
4. Kila mtu ana vigezo vyake – lakini vigezo vyako pia vina thamani.
Kama wanaume tuna haki ya kuwa na maamuzi ya aina ya mwenza tunayemtaka bila kuhukumiwa. Kuwa na viwango ni sehemu ya kujithamini.
5. Mapenzi ya kweli yanatakiwa kuwa ya pande zote mbili.
Ukiona upande mmoja unajitolea sana bila kujibiwa kwa heshima na upendo wa dhati, jiulize kama upo kwenye mahusiano sahihi.
6. Watu hubadilika kadri muda unavyokwenda.
Wakati mwingine mtu anaweza kuishi maisha ya anasa, starehe au kufanya maamuzi mabaya akiwa kijana, lakini anapokomaa hutafuta mabadiliko. Ni haki yako kama mwanaume kuangalia historia na kufanya maamuzi kulingana na maadili unayotafuta kwa mwenzi.
7. Wanawake wengi hufuata hisia – lakini mwanaume anatakiwa kuongozwa na mantiki.
Jifunze kutofautisha kati ya mapenzi ya kweli na hisia za muda mfupi. Cheza kwa akili, si kwa mihemko.
8. Siyo jukumu lako kumbadilisha mtu mzima.
Kama mwanamke ana maisha yasiyolingana na maadili yako, huna wajibu wa kumbadilisha – badala yake unaweza kuchagua kuondoka kwa heshima.
9. Fanya wema kwa mipaka.
Jipe kipaumbele, jitambue – kama mchango wako hauthaminiwi, ni vyema kujiepusha kuliko kuendelea kuumizwa kihisia au kifedha.
---
MUHIMU:
Kama utapata mwanamke mwenye heshima, adabu, anayejithamini na mwenye nia ya dhati ya kujenga maisha ya pamoja kwa maadili – hakika huyo anastahili kutunzwa.
Usiwe mtu wa kupoteza mwelekeo kwa sababu ya mapenzi au hisia pekee – weka msingi wa maisha yako vizuri, na mahusiano sahihi yatakufuata.