Mambo ya Kuzingatia Unaponunua Simu janja (Smartphone)

Mambo ya Kuzingatia Unaponunua Simu janja (Smartphone)

Kuna uwezekano mkubwa whatsaap ikabaki kwa android na ios tuu ifikapo mwisho wa mwaka kutokana na maboresho wanayoyatazamia hayatakuwa rafiki kwa os kama symbian, blackberry, java na ndio maana makampuni hayo yameanza kuzalisha cm zitakazo run android. Sio kila usilolijua ni uongo......
Kwaiyo window phone nao wataachwa?!!!! Ktk hayo maboresho!! Kama hauna uhakika it's better ukaomba ujulishwe
 
Dah!! Mkuu ungefanya kuboresha hicho kipengele cha phone update maana sio Android tu ndio wapo mbele na kuwa baadhi ya OS zitakosa upgrade/update.
Walichosema whatsapp ni kwa OS za zamani ndio watakosa update ifikapo mwisho wa mwaka huu na simu zikatajwa.
Android pia sio wote wanatoa update ila ni baadhi ya makampuni ya simu kama vile Sammy, LG, HTC. Ila akina huawei, Tecno, Teeno sijui na iTel wao hakuna update na in the long run system itawatema kama akina BB OS
 
Hapo ktk operating system naona haujazungumza kisomi yaan unatumianisha tutumie android kwa kuwa inatumiwa na watu wengi!!! Na ukitumia Os zingine utakuwa ktk hatari ya kutotumia whatsap mwishon mwa mwaka?!!!! Huo ni uongo wa mchana kweupe, nilisoma taarifa juu ya whatsap kutotoa usaidiz wa baadhi ya Os lakin haikulenga mfumo mzima Bali ni version tena ni zile version za zamani sna, kwa maelezo uliyotoa unatuaminsha sisi tunao tumia mifumo ya uendeshaji tofauti na android ifikapo mwishoni mwa mwaka huu hatuwez tumia whatsap huo uongo aisee, na tena kwa swala la system update maslani wanaotumia Window phone wapo vizuri kuliko hao android. Mimi nnayo Samsung ktk swala la system update imegomea kit Kat wakati watu wa wp wanapeta tu kupata latest system update na sasa wanategemea kupata window 10 ata ukiwa na simu ya zamani.
Naandika kitu nilicho na uhakikabnacho na nimeweka mfumo wa simu ambazo mmliki wa facebook anadai kuwa kufikia mwisho wa mwaka huu hazitokuwa na uwezo wa kutumia whatsapp. Na katika hiyo mifumo ipo na baadhi ya Android pia.
 
1479019262008.png



1479019390681.jpg

1.Betri:ukubwa wa betri unatagemea na uwezo wake wa kutunza charge hivyo ukinunua smartphone hakikisha ina angalau 3000 mAH na kuendelea. Betri yenye ukubwa huu unaweza kuitumia siku nzima kwa matumizi mchanganyiko bila ya kuichagi.

2."4G/Lte".:ni uwezo wa kimtandao wa simu yako ambao unaweza kukusaidia kupakua mpaka 150M mpaka 300MB kwa sekunde na kuangalia hata "HD" au "UHD" video bila ya kukatika katika ukiwa online. Upatikanaji wa mtandao huu pia utegemea mtoa huduma.Kushindwa kwa mtoa huduma kutoa huduma hiyo kutakufanya ukose mtandao hata kama smartphone yako ina "Lte".

1479019413617.jpg

3."Type C USB port": Tundu la kuingizia charge na data ambalo linageuzika,tundu hili ni zuri kwa kuwa halina usumbufu wakati wa kuingiza cable, vyovyote unavyoingjza cable linakubali.

4."Quick charge 3": Ni technologia inayokusaidia kuchagi smartphone kwa haraka kwa mfano ndani ya nusu saa smartphone inaweza kuwa inakaribia kujaa.

5."Corning gorilla Glass 4 au 5": hii ni technolgia ya kufanya kioo kiwe kigumu sana na kupambana na mikwaluzo na uvunjifu wa kioo pindi smartphone inapodondoka.

6."4K Camera": ni kamera yenye uwezo wa juu wa kuchua video na picha ambazo ni angavu sana.(UHD na HD video na picha)

7.">128 GB internal memory" :uwezo wa kuhifadha data utakuwezesha kuwa na nafasi ya kutosha ya kuhifadhia data hasa 4K video na picha ambazo zinachukua nafasi kubwa.

8."Assistant": hii ni program ambayo inakusaidia kuiambia simu ikufanyie jambo au ikutafutie Taarifa fulani kwa kutumia sauti ya mdomo.Assistant ambazo zipo kwenye smartphone mbalimbali ni kama vile Siri kwenye Apple, BlackBerry assistant kwenye Blackberry 10 na Google assistant kwenye simu za Google. Mara nyingi assisstant inakuja ikiwa tayari kwenye simu lakini ni Smartphone chache zinazokuja na assisstant.

9."Fingerprint scanner (0.2 sec)": hii ni technologia inayokuwezesha kufunga na kufungua simu yako na baadhi ya applications kwenye smartphone kwa kutumia "Fingerprint" ndani ya 0.2 sekunde.
1479019453684.jpg


10."Operating system" (OS) mpya: ni vizuri ukanunua smartphone yenye "up to date" Os kwa kuwa watengezaji wengi wa smartphone hawafanya "Upgrade" ya OS au wanachelewa sana kufanya upgrade baada ya kununua smartphone. Kwa mfano kwa wanaopendelea simu zenye "Android Os" kwa sasa Os mpya ni Nougat (7.1).Hivyo kama unataka kufaidi Android basi ulizia smartphone ya Android yenye Os ya Nougat ina features nyingi zuri mpya.
1479019482842.jpg


11."RAM na Processor": hakikisha smartphone yako ina Random access memory (RAM) kuanzia 3MB na kundelea na hii itakusaidia kuendesha applications nyingi kwa wakati mmoja bila ya simu kuonyesha kuzidiwa pia hakikisha simu yako ina processor nzuri ya 2 Ghz na kuendelea ulizia simu yenye Processor za Qualcomm snapdragon 800 series ni nzuri sana au processor za Hisilicon Kirin 900 series zinafanya kazi nzuri sana.

Nawakilisha,

Article.
 
Kabla hujaanza ku-mention hayo yote lazima ujue mahitaji yako kwenye ulimwengu wa smartphone. Kwa mfano unapenda music, it is likely utanunua simu yenye sound quality yenye ubora pamoja na battery nzuri pamoja na storage ya kutosha, na overall hardware and software performance ikiwa ya kutosha. If you don't really like games, there's no need in buying a high performance phone for gaming.
 
asante sana mkuu kwa fact... japo nafkiri kupata smart phone yenye sifa hizo kibongobongo lazma ujipange sana maana hapo haiwez shuka chini ya 1000k! hata hivyo like yangu inakuhusu maana nmejifunza kitu!
 
Kabla hujaanza ku-mention hayo yote lazima ujue mahitaji yako kwenye ulimwengu wa smartphone. Kwa mfano unapenda music, it is likely utanunua simu yenye sound quality yenye ubora pamoja na battery nzuri pamoja na storage ya kutosha. If you don't really like games, there's no need in buying a high performance phone for gaming.

mkuu kiukweli ukipata simu yenye sifa alizotaja mleta uzi lazima itakuwa multpurpose haitabagua mahitaji
 
Hapo kwenye RAM badilisha, nafikiri ulikuwa unamaanisha 3GB
 
ahsante sana fundi simu ila na cmu yang naifata kesho
 
mkuu kiukweli ukipata simu yenye sifa alizotaja mleta uzi lazima itakuwa multpurpose haitabagua mahitaji
Hakuna simu inayobagua mahitaji, simu siku hizi ndiyo zinauzwa kutegemeana na mahitaji na kiwango cha uzoefu wa mtu kwenye ulimwengu wa smartphone. Lets say advanced user anunue simu ya low end, lazima haitakuwa na ufanisi mzuri since atakuwa anaitumia intensively. Lakini vilevile pia wale users wasio na uzoefu mkubwa hawataona umuhimu wa kuwa na high specification kwa kuwa matumizi yao ni basic tu. Ni kama umnunulie mwanafunzi pc yenye specification zitakazofaa kwa graphics designing au video editing, wakati mahitaji yake yanaishia kwenye kutype assignments, watching movies na browsing.
 
Mimi huwa naangalia
1.Design:natafuta kwanza simu yenye umbo nalopenda,isiwe kubwa sana wala ndogo sana,isiwe nzito na iwe na rangi nayopenda
2.Kioo:kioo kiwe kuanzia Full HD,size isiwe chini ya 4.7 inch na isizid 5.5 inch
3.Ram isiwe chin ya 2GB,internal isiwe chin ya 16GB,Spend SoC ya mediatek,iwe na uwe wa ku accept dual SIM card na ikubal 4G
4.OS na Future updates:kuna simu ukinunua ina lollipop huna uwezo wa ku update na kuna kampun znajulikana kabsa so nakuwa makin kwa kuangalia history ya kampun ya simu kama huwa ina update smu mara kwa mara au la,Pia huwa spend simu yenye stock Android kutokana na muonekano wake pia huwa ina lack features nying compared na other skins like Touchwiz,MIUI,EMUI,Flyme OS,EIUI n.k
5.Fingerprint:Hii kwangu ni must have future kwa sasa.
6.Real camera nzuri na front camera nzur.
Muhimu:Sijataja battery maana unaweza kuta simu ina battery kuuubwa ila ina poor optimization so still chaji haikai badala yake simu inakuwa nzito tu na unaweza kuta smu ina battery ndogo na inakaa na chaji kuliko yenye battery kubwa kwa sababu ya optimization,ila napenda at least yenye 3000mAH na kuendelea.
 

Attachments

  • mi_3s_review32.jpg
    mi_3s_review32.jpg
    59.8 KB · Views: 100
  • harga-xiaomi-redmi-note-3.jpg
    harga-xiaomi-redmi-note-3.jpg
    15.1 KB · Views: 223
1.Betri:ukubwa wa betri unatagemea na uwezo wake wa kutunza charge hivyo ukinunua smartphone hakikisha ina angalau 3000 mAH na kuendelea. Betri yenye ukubwa huu unaweza kuitumia siku nzima kwa matumizi mchanganyiko bila ya kuichagi.

Hapo unadanganya jamii, Galaxy S7 Edge yenye 3600mAh imeizidi Xiaomi RedMi 3S yenye 4100 mAh, kwahiyo zingatia baadhi a mambo unapoYaeleza, sio kwamba ukubwa wa betri utadetermine uwezo wakutunza charge always.
Elewa vizuri optimization

2."4G/Lte".:ni uwezo wa kimtandao wa simu yako ambao unaweza kukusaidia kupakua mpaka 150M mpaka 300MB kwa sekunde na kuangalia hata "HD" au "UHD" video bila ya kukatika katika ukiwa online. Upatikanaji wa mtandao huu pia utegemea mtoa huduma.Kushindwa kwa mtoa huduma kutoa huduma hiyo kutakufanya ukose mtandao hata kama smartphone yako ina "Lte".

Kwenye simu hio speed ya 300MBps haijawahi tokea.

3."Type C USB port": Tundu la kuingizia charge na data ambalo linageuzika,tundu hili ni zuri kwa kuwa halina usumbufu wakati wa kuingiza cable, vyovyote unavyoingjza cable linakubali.

4."Quick charge 3": Ni technologia inayokusaidia kuchagi smartphone kwa haraka kwa mfano ndani ya nusu saa smartphone inaweza kuwa inakaribia kujaa.

5."Corning gorilla Glass 4 au 5": hii ni technolgia ya kufanya kioo kiwe kigumu sana na kupambana na mikwaluzo na uvunjifu wa kioo pindi smartphone inapodondoka.

6."4K Camera": ni kamera yenye uwezo wa juu wa kuchua video na picha ambazo ni angavu sana.(UHD na HD video na picha)

7.">128 GB internal memory" :uwezo wa kuhifadha data utakuwezesha kuwa na nafasi ya kutosha ya kuhifadhia data hasa 4K video na picha ambazo zinachukua nafasi kubwa.

8."Assistant": hii ni program ambayo inakusaidia kuiambia simu ikufanyie jambo au ikutafutie Taarifa fulani kwa kutumia sauti ya mdomo.Assistant ambazo zipo kwenye smartphone mbalimbali ni kama vile Siri kwenye Apple, BlackBerry assistant kwenye Blackberry 10 na Google assistant kwenye simu za Google. Mara nyingi assisstant inakuja ikiwa tayari kwenye simu lakini ni Smartphone chache zinazokuja na assisstant.

9."Fingerprint scanner (0.2 sec)": hii ni technologia inayokuwezesha kufunga na kufungua simu yako na baadhi ya applications kwenye smartphone kwa kutumia "Fingerprint" ndani ya 0.2 sekunde.
View attachment 433376

10."Operating system" (OS) mpya: ni vizuri ukanunua smartphone yenye "up to date" Os kwa kuwa watengezaji wengi wa smartphone hawafanya "Upgrade" ya OS au wanachelewa sana kufanya upgrade baada ya kununua smartphone. Kwa mfano kwa wanaopendelea simu zenye "Android Os" kwa sasa Os mpya ni Nougat (7.1).Hivyo kama unataka kufaidi Android basi ulizia smartphone ya Android yenye Os ya Nougat ina features nyingi zuri mpya.
View attachment 433377

11."RAM na Processor": hakikisha smartphone yako ina Random access memory (RAM) kuanzia 3MB na kundelea na hii itakusaidia kuendesha applications nyingi kwa wakati mmoja bila ya simu kuonyesha kuzidiwa pia hakikisha simu yako ina processor nzuri ya 2 Ghz na kuendelea ulizia simu yenye Processor za Qualcomm snapdragon 800 series ni nzuri sana au processor za Hisilicon Kirin 900 series zinafanya kazi nzuri sana.

Nawakilisha,

Article.

Hizi sababu nyingine unawagusa watanzania asilimia 10% kati 100%
Specification ulizotaja ni ni for high end device
 
Kabla hujaanza ku-mention hayo yote lazima ujue mahitaji yako kwenye ulimwengu wa smartphone. Kwa mfano unapenda music, it is likely utanunua simu yenye sound quality yenye ubora pamoja na battery nzuri pamoja na storage ya kutosha, na overall hardware and software performance ikiwa ya kutosha. If you don't really like games, there's no need in buying a high performance phone for gaming.
Pia zingatia haya.. NUNUA SMARTPHONE BORA NA SAHIHI KWA KUZINGATIA MAMBO HAYA MATANO (5) MUHIMU
 
Hapo unadanganya jamii, Galaxy S7 Edge yenye 3600mAh imeizidi Xiaomi RedMi 3S yenye 4100 mAh, kwahiyo zingatia baadhi a mambo unapoYaeleza, sio kwamba ukubwa wa betri utadetermine uwezo wakutunza charge always.
Elewa vizuri optimization



Kwenye simu hio speed ya 300MBps haijawahi tokea.



Hizi sababu nyingine unawagusa watanzania asilimia 10% kati 100%
Specification ulizotaja ni ni for high end device
Pia Soma NUNUA SMARTPHONE BORA NA SAHIHI KWA KUZINGATIA MAMBO HAYA MATANO (5) MUHIMU
 
Hakuna simu inayobagua mahitaji, simu siku hizi ndiyo zinauzwa kutegemeana na mahitaji na kiwango cha uzoefu wa mtu kwenye ulimwengu wa smartphone. Lets say advanced user anunue simu ya low end, lazima haitakuwa na ufanisi mzuri since atakuwa anaitumia intensively. Lakini vilevile pia wale users wasio na uzoefu mkubwa hawataona umuhimu wa kuwa na high specification kwa kuwa matumizi yao ni basic tu. Ni kama umnunulie mwanafunzi pc yenye specification zitakazofaa kwa graphics designing au video editing, wakati mahitaji yake yanaishia kwenye kutype assignments, watching movies na browsing.
NUNUA SMARTPHONE BORA NA SAHIHI KWA KUZINGATIA MAMBO HAYA MATANO (5) MUHIMU zisome na hizo mkuu
 
View attachment 433373


View attachment 433374
1.Betri:ukubwa wa betri unatagemea na uwezo wake wa kutunza charge hivyo ukinunua smartphone hakikisha ina angalau 3000 mAH na kuendelea. Betri yenye ukubwa huu unaweza kuitumia siku nzima kwa matumizi mchanganyiko bila ya kuichagi.

2."4G/Lte".:ni uwezo wa kimtandao wa simu yako ambao unaweza kukusaidia kupakua mpaka 150M mpaka 300MB kwa sekunde na kuangalia hata "HD" au "UHD" video bila ya kukatika katika ukiwa online. Upatikanaji wa mtandao huu pia utegemea mtoa huduma.Kushindwa kwa mtoa huduma kutoa huduma hiyo kutakufanya ukose mtandao hata kama smartphone yako ina "Lte".

View attachment 433375
3."Type C USB port": Tundu la kuingizia charge na data ambalo linageuzika,tundu hili ni zuri kwa kuwa halina usumbufu wakati wa kuingiza cable, vyovyote unavyoingjza cable linakubali.

4."Quick charge 3": Ni technologia inayokusaidia kuchagi smartphone kwa haraka kwa mfano ndani ya nusu saa smartphone inaweza kuwa inakaribia kujaa.

5."Corning gorilla Glass 4 au 5": hii ni technolgia ya kufanya kioo kiwe kigumu sana na kupambana na mikwaluzo na uvunjifu wa kioo pindi smartphone inapodondoka.

6."4K Camera": ni kamera yenye uwezo wa juu wa kuchua video na picha ambazo ni angavu sana.(UHD na HD video na picha)

7.">128 GB internal memory" :uwezo wa kuhifadha data utakuwezesha kuwa na nafasi ya kutosha ya kuhifadhia data hasa 4K video na picha ambazo zinachukua nafasi kubwa.

8."Assistant": hii ni program ambayo inakusaidia kuiambia simu ikufanyie jambo au ikutafutie Taarifa fulani kwa kutumia sauti ya mdomo.Assistant ambazo zipo kwenye smartphone mbalimbali ni kama vile Siri kwenye Apple, BlackBerry assistant kwenye Blackberry 10 na Google assistant kwenye simu za Google. Mara nyingi assisstant inakuja ikiwa tayari kwenye simu lakini ni Smartphone chache zinazokuja na assisstant.

9."Fingerprint scanner (0.2 sec)": hii ni technologia inayokuwezesha kufunga na kufungua simu yako na baadhi ya applications kwenye smartphone kwa kutumia "Fingerprint" ndani ya 0.2 sekunde.
View attachment 433376

10."Operating system" (OS) mpya: ni vizuri ukanunua smartphone yenye "up to date" Os kwa kuwa watengezaji wengi wa smartphone hawafanya "Upgrade" ya OS au wanachelewa sana kufanya upgrade baada ya kununua smartphone. Kwa mfano kwa wanaopendelea simu zenye "Android Os" kwa sasa Os mpya ni Nougat (7.1).Hivyo kama unataka kufaidi Android basi ulizia smartphone ya Android yenye Os ya Nougat ina features nyingi zuri mpya.
View attachment 433377

11."RAM na Processor": hakikisha smartphone yako ina Random access memory (RAM) kuanzia 3MB na kundelea na hii itakusaidia kuendesha applications nyingi kwa wakati mmoja bila ya simu kuonyesha kuzidiwa pia hakikisha simu yako ina processor nzuri ya 2 Ghz na kuendelea ulizia simu yenye Processor za Qualcomm snapdragon 800 series ni nzuri sana au processor za Hisilicon Kirin 900 series zinafanya kazi nzuri sana.

Nawakilisha,

Article.
RAM ya 3MB au 3GB?
 
Speed za LTE /4G duniani ni hizi hapa. Lakini kwa Tanzania sijui kwamba hata huko kwa wenzetu tunafika.

Countries with the fastest 4G LTE in 2016
Check out which country in the world has the fastest 4G LTE networks and the best coverage for consumers in OpenSignal's 2016 report.
 
asante sana mkuu kwa fact... japo nafkiri kupata smart phone yenye sifa hizo kibongobongo lazma ujipange sana maana hapo haiwez shuka chini ya 1000k! hata hivyo like yangu inakuhusu maana nmejifunza kitu!
Na wewe pia chukua [emoji106] yako!!
 
Back
Top Bottom