Mfano ukichukulia ile ishu ya Montepuezi kulikuwa na watanzania zaidi ya 3000,bila kuesabia wawest Africa na wathailand,kalibu wote hao walikuwa hawana vibali,hapo ni kuanzia Mama ntile,wachimbaji ambao ndilo liliokuwa kundi kubwa,Waliokuwa na vibali ni Madigala wanunuzi ambao ni kundi dogo.Unajua jinsi walivyokuwa wanaingia,yaani mtu akishagongewa paspoti ndogo ile inayoitwa Imergency Travel Document anaichana maana yake anazamia,na selikali ilikuwa inajua maana yake walikuwa wanakula na selikali ya wiliya,ikitaka kutokea ambush wanachanga Hera wanawapoza viongozi,Sasa mgodi ulimpata Mwekezaji na wakaambiwa mapema mludi kwenu,wao wakajua mambo ndiyo yaleyale ya kila siku.Wawest na wathailand waliondoka zao sababu wanamitaji na vibali,baadhi ya wabongo wenye vibali wakagoma sababu wamejijenga wana mapabu hotel magari,hawakujua term hii ambush inatoka Maputo,askari wakaingia kazini si unajua polisi wanapokuja kuthibiti watu wenye pesa,kwanza walianza na madigara sababu wanawajua wanapoishi,lakini kama wangeondoka mapema wasingeondo,kwa faida yako msomaji wamozambique hawafanyagi kazi nzito ni marezy sana,wachimbaji ni wabogo kiasi kwamba hizo sehemu za machimbo lugha inayotumika ni kiswahili na mala nyingi na pesa inayotumika ni shilingi,Yaani hata selikali ikikusanya ushuru inakusanya kwa shilingi ndio wachenji miticals,Tusema ni Tanzania ndani ya Mozambique,polisi wenyewe huwa wanajikuta inawalamu kujua kiswahili wanaolinda hizo sehemu za machimbo