Mambo ya ajabu niliyoyaona Msumbiji (Mozambique)

Mambo ya ajabu niliyoyaona Msumbiji (Mozambique)

Majina yote hayo sawa tu,namshangaa anayesema mwanamke mweupe huku dili,kwanza hawa hawajui kujichubua kama Dada zetu wa kibongo,sema ni Malaya,huku kukuta mama amechanganyia watoto kitu cha kawaida,na kuoa na kuachana sawa.na wako free sana halafu hawana wivu,hakuna mambo ya kufumaniana kama bongo.Siku ya ijumaa au wao wanaita Sexta fera ni siku ya wanaume dia de home akiondonda kwenda kwenye starehe kuludi
mpaka kesho mwanamke haruhusiwi kulalamika


Sent using Damu ya Yesu
 
Waliochanganya rangi wanaitwa mullato halafu nyumba nyingi zinamilikiwa na wanawake wamerithi kwa waume zao halafu kwa starehe ndio zao wanapenda kulewa Sana sio ajabu mume kutoka ijumaa kurudi juma tatu pesa yao Ina thamani ila ila uhenyeke uipate mademu hawana tabu pesa yako tu wazee wa bia Kuna bia zao maarufu Kama manica Impala na 2m ita dosh m miji yao haija jengeka ukiondoa maputo na kidogo beira barabara mbovu Sana mwanafunzi akipata mimba akizaa anarudi shule makabila maarufu wamakonde wamakua wamashangani wamwani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Waliochanganya rangi wanaitwa mullato halafu nyumba nyingi zinamilikiwa na wanawake wamerithi kwa waume zao halafu kwa starehe ndio zao wanapenda kulewa Sana sio ajabu mume kutoka ijumaa kurudi juma tatu pesa yao Ina thamani ila ila uhenyeke uipate mademu hawana tabu pesa yako tu wazee wa bia Kuna bia zao maarufu Kama manica Impala na 2m ita dosh m miji yao haija jengeka ukiondoa maputo na kidogo beira barabara mbovu Sana mwanafunzi akipata mimba akizaa anarudi shule makabila maarufu wamakonde wamakua wamashangani wamwani

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndio maana pombe kwao bei rahisi sana nina mdogo wangu anaishi uko huwa ananiambia
 
Kuhusu maisha kwa Tanzania na Wageni iko poa sana, kakibu asilimia 80 za biashala zinamilikiwa na wageni na wao hawana kinyongo nazani ingekuwa kama Tanzania sizani kama selikali ingekunali. Huku ni kawaida kukuta biashara za spear vipuri vya magari zimeshikiliwa na Wanaigeria, Na Mabaa yameshikiliwa na wabongo, pamoja na mabaa medii wametokaa nao Tanzania.

Biashara ya Nguo Wawest Africa na wabongo, vyombo vya ndani wasomali. Hii hasa ni kwa miji ya kaskazini, Sasa jiulize na bongo angekubali ujinga huo labda tuliokulia enzi za Nyerere ndio tulioona Wahindi na waarabu wakifanya hivyo.wao ni pombe na starehe kwenda mbele na wanamaisha mazuli kuliko bongo. Huku kumiliki gali kitu cha kawaida kama bongo wanavyomiliki pikipiki.kuhusu kula wako vizuri kuna tofauti kubwa sana kati yako ni sisi yaani wametuzidi kimaisha ingawa maisha yao yako juu
 
Kuhusu maisha kwa Tanzania na Wageni iko poa sana, kakibu asilimia 80 za biashala zinamilikiwa na wageni na wao hawana kinyongo nazani ingekuwa kama Tanzania sizani kama selikali ingekunali.Huku ni kawaida kukuta biashara za spear vipuri vya magari zimeshikiliwa na Wanaigeria,Na Mabaa yameshikiliwa na wabongo,pamoja na mabaa medii wametokaa nao Tanzania.Biashala ya Nguo Wawest Africa na wabongo,vyombo vya ndani wasomali. Hii hasa ni kwa miji ya kaskazini, Sasa jiulize na bongo angekubali ujinga huo labda tuliokulia enzi za Nyerere ndio tulioona Wahindi na waarabu wakifanya hivyo.wao ni pombe na starehe kwenda mbele na wanamaisha mazuli kuliko bongo.Huku kumiliki gali kitu cha kawaida kama bongo wanavyomiliki pikipiki.kuhusu kula wako vizuri kuna tofauti kubwa sana kati yako ni sisi yaani wametuzidi kimaisha ingawa maisha yao yako juu
Ndugu we ni muongo utasemaje MAISHA ya msumbiji mazuri wakati wanashindwa hata kununua sare nzuri za police? Mshahara was constable Tanzania huko analipwa copro? Kaka kuwa muwazi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Happy ndyo wanajeshi
2039054480.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuhusu maisha kwa Tanzania na Wageni iko poa sana, kakibu asilimia 80 za biashala zinamilikiwa na wageni na wao hawana kinyongo nazani ingekuwa kama Tanzania sizani kama selikali ingekunali.Huku ni kawaida kukuta biashara za spear vipuri vya magari zimeshikiliwa na Wanaigeria,Na Mabaa yameshikiliwa na wabongo,pamoja na mabaa medii wametokaa nao Tanzania.Biashala ya Nguo Wawest Africa na wabongo,vyombo vya ndani wasomali. Hii hasa ni kwa miji ya kaskazini, Sasa jiulize na bongo angekubali ujinga huo labda tuliokulia enzi za Nyerere ndio tulioona Wahindi na waarabu wakifanya hivyo.wao ni pombe na starehe kwenda mbele na wanamaisha mazuli kuliko bongo.Huku kumiliki gali kitu cha kawaida kama bongo wanavyomiliki pikipiki.kuhusu kula wako vizuri kuna tofauti kubwa sana kati yako ni sisi yaani wametuzidi kimaisha ingawa maisha yao yako juu
Noma sana!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Malawi kipaumbele ni gari nyumba ni mashauzi ya kibongo pia ukimpenda demu hata kama yupo form one unaweza mchukua na kuishi nae huku anasoma mpaka pale utakapo mpa mimba ndo shule inaishia hapohapo

Sent using Jamii Forums mobile app

Hiyo ikuje na huku basi...😀😀😀😀😀😀😀....

Wabongo tengeowa mabint wote wa shule..
 
steve_shemej,
Si ufanye hiyo biashara ya baruti? Unazani ni rahisi kuziingiza ujue zile ni siraha huwezi ukabeba kama unapeleka simu za tecno

Kwana kaka ungesema simu tu kwani tusingekuelewa mpaka utaje brand....mbona mnapenda kugusa roho za wa tu na maisha yao....kwani tekno ni nyuklia weapon...mtuache tupunzikesasa..
 
Back
Top Bottom