Makonda: Tumewasilisha ombi Content Creators walipwe zaidi

Makonda: Tumewasilisha ombi Content Creators walipwe zaidi

Richer

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2025
Posts
2,281
Reaction score
3,951
Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda amesema Tanzania imewasilisha ombi UNESCO la kutambua Kiswahili kwenye mitandao ya kijamii ili vijana wanaotengeneza maudhui kwa lugha ya Kiswahili walipwe vizuri.

"Kupitia Balozi wetu wa Tanzania aliyeko Ufaransa, tumeshawasilisha maombi yetu rasmi UNESCO ili watusaidie kwenye mazungumzo na kampuni ya Meta pamoja na kampuni ya Google, ili Kiswahili kitambuliwe na vijana wetu wanaotengeneza maudhui kwa lugha ya Kiswahili waanze kulipwa kupitia followers na watu wanaotazama maudhui yao" -Amesema Paul Makonda, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo


 
well done,
good move ndugu waziri

Anajua ni kitu ambacho hakiwezekani,

Ishu simple ilikuwa ni serikali kuwapa deal za content hao watu na kuwalipa vizuri

Hilo ni jambo rahisi na lipo ndani ya uwezo wake

Why asiwape wafanye content za Afcon? Au why asiwape deal ya content za utalii wakawalipa.?

Kama wanaweza kumchukua dogo wa Manchester city kuja kufanya content why wasitumie hawa wa bongo?

Hapo ndio utagundua ni maongezi ya kisiasa tu
 
Anajua ni kitu ambacho hakiwezekani,

Ishu simple ilikuwa ni serikali kuwapa deal za content hao watu na kuwalipa vizuri

Hilo ni jambo rahisi na lipo ndani ya uwezo wake

Why asiwape wafanye content za Afcon? Au why asiwape deal ya content za utalii wakawalipa.?

Kama wanaweza kumchukua dogo wa Manchester city kuja kufanya content why wasitumie hawa wa bongo?

Hapo ndio utagundua ni maongezi ya kisiasa tu
hakuna haja ya haraka gentleman,
tutafika tu huko kwenye mawazo, mapendekezo na maoni yako mazuri sana kwa wakati muafaka.
 
hakuna haja ya haraka gentleman,
tutafika tu huko kwenye mawazo, mapendekezo na maoni yako mazuri sana kwa wakati muafaka.

Tukiwa wazee au sio?
Now tuendelee kutumia vijana wa Nigeria kuja kufanya content hapa na tunawalipa,

Na vijana wetu tunaenda kuwaombea Marekani walipwe zaidi 😆 ww huoni kama.ni hadidhi hizo?

Kuna kijana wa Nigeria kaja majuzi hapa, kaenda zanzibar na Serengeti kalipwa mamilion na vijana wetu ambao ni good kwenye content creator wapo,

It's like idea ya kuwapa mikopo online TV ni swala halina uhalisia, kama kweli serikali inataka kuwasaidia ni ishu ya kutoa amri tu kila ziara ya waziri iwe na online TV 2 na walipwe, na wapewe platform ya interview kwa mawaziri na wapewe nafasi ya exclusive interview uone kama hawatatoboa

Ila viongozi wetu roho zao za kibinafsi ndio shida

Hata mikopo kwa vijana haina maana kama biashara zao serikali hawanunui

Wafanyabiashara matajiri wote wanafanya biashara na serikali ila kijana anapewa mtaji wa milion mbili akafanye biashara na Lucas Mwashambwa why asifilisike ? 😆
 
Tukiwa wazee au sio?
Now tuendelee kutumia vijana wa Nigeria kuja kufanya content hapa na tunawalipa,

Na vijana wetu tunaenda kuwaombea Marekani walipwe zaidi 😆 ww huoni kama.ni hadidhi hizo?

Kuna kijana wa Nigeria kaja majuzi hapa, kaenda zanzibar na Serengeti kalipwa mamilion na vijana wetu ambao ni good kwenye content creator wapo,

It's like idea ya kuwapa mikopo online TV ni swala halina uhalisia, kama kweli serikali inataka kuwasaidia ni ishu ya kutoa amri tu kila wozara ya waziri iwe na online TV 2 na walipwe, na wapewe platform ya interview kwa mawaziri na wapewe nafasi ya exclusive interview uone kama hawatatoboa

Ila viongozi wetu roho zao za kibinafsi ndio shida

Hata mikopo kwa vijana haina maana kama biashara zao serikali hawanunui

Wafanyabiashara biashara matajiri wote wanafanya biashara na serikali ila kijana anapewa mtaji wa milion mbili akafanye biashara na Lucas Mwashambwa why asifilisike ? 😆
Gentleman,
nia ya serikali ni njema sana gentleman,
ni kuikuza sekta ya sanaa na kuwaibua wabunifu wa maudhui mbalimbali wa kitanzania kwa kuwamotivate financially.
katika utekelezaji wa nia hiyo,
ilitegemewa kwamba maoni, mawazo na mitazamo mbalimbali kuibuka. Na hiyo ni fursa muhimu sana ya kujipanga vema na kufanya vizuri zaidi, kwasababu ndio kwanza tumeanza.

ni muhimu sana kua wastahimilivu na wenye subra, lakini pia ni muhimu zaidi kutoa maoni na mawazo mengi zaidi mabadala ili kuboresha na kuufanya mpango huu muhimu ulete matokeo yaliyokusudiwa.
 
Gentleman,
nia ya serikali ni njema sana gentleman,
ni kuikuza sekta ya sanaa na kuwaibua wabunifu wa maudhui mbalimbali wa kitanzania kwa kuwamotivate financially.
katika utekelezaji wa nia hiyo,
ilitegemewa kwamba maoni, mawazo na mitazamo mbalimbali kuibuka. Na hiyo ni fursa muhimu sana ya kujipanga vema na kufanya vizuri zaidi, kwasababu ndio kwanza tumeanza.

ni muhimu sana kua wastahimilivu na wenye subra, lakini pia ni muhimu zaidi kutoa maoni na mawazo mengi zaidi mabadala ili kuboresha na kuufanya mpango huu muhimu ulete matokeo yaliyokusudiwa.


Mama samia Hana shida kabisa na vijana, me nakwambia ukweli

Najua vijana Wengi wamefanikiwa Kwa kumpigia simu rais moja Kwa moja na kuomba msaada

Kuna jamaa muuza kahawa, alimpigia siku rais na akamweleza biashara zake na matatizo yake, the rest is history

Shida ya Tanzania hakuna Waziri au mkurugenzi ambae ana moyo wa dhati wa kusaidia vijana, hata huyo makonda Hana huo moyo ni siasa Tu

Hata miradi ya kuzoa takataka mijini ni miradi ya viongozi why wasiwape vijana?

Viongozi wetu ni walafi na wabinafsi ndio shida

Hakuna kijana atatoboa Kwa kutegemea serikali hamna

Tutaishia kupewa elf kumi za vocha kukesha jf kuwasaidia kujibu hoja

That is the truth ukatae ukubari

Kwenye movie ya royor tour kuna kijana yoyote umemuona mle ndani? Au kuna biashara yoyote ya kijana uliona imeoneshwa ?

Angalia royal tour ya Rwanda uone

Hapa kwetu shida ni roho mbaya
 
Mama samia Hana shida kabisa na vijana, me nakwambia ukweli

Najua vijana Wengi wamefanikiwa Kwa kumpigia simu rais moja Kwa moja na kuomba msaada

Kuna jamaa muuza kahawa, alimpigia siku rais na akamweleza biashara zake na matatizo yake, the rest is history

Shida ya Tanzania hakuna Waziri au mkurugenzi ambae ana moyo wa dhati wa kusaidia vijana, hata huyo makonda Hana huo moyo ni siasa Tu

Hata miradi ya kuzoa takataka mijini ni miradi ya viongozi why wasiwape vijana?

Viongozi wetu ni walafi na wabinafsi ndio shida

Hakuna kijana atatoboa Kwa kutegemea serikali hamna

Tutaishia kupewa elf kumi za vocha kukesha jf kuwasaidia kujibu hoja

That is the truth ukatae ukubari

Kwenye movie ya royor tour kuna kijana yoyote umemuona mle ndani? Au kuna biashara yoyote ya kijana uliona imeoneshwa ?

Angalia royal tour ya Rwanda uone

Hapa kwetu shida ni roho mbaya
ukijikataa na kujidharau mwenyewe, huna haja ya kusingizia wasiohusika na hali uliyonayo gentleman,
uoga wako ndio umaskini wako,

Tanzania ni wananchi wote,
viongozi waliopo ni wa muda tu, kama vijana hakuna haja ya kujikatia tamaa na kua na wivu wa kuzima au kuangamiza ndoto zako kwasababu ya kiongozi fulani.

ni muhimu sana kujipanga na kuthubutu kuchukua hatu za makusudi za kujikomboa bila kua wivu, mbinafsi, chuki, au kinyongo na mwenye dhamana yoyote ya kisiasa alieko madarakani.

maisha hayana extra time,
wakati ni sasa na kama sio sasa, ni sasahivi.
 
ukijikataa na kujidharau mwenyewe, huna haja ya kusingizia wasiohusika na hali uliyonayo gentleman,
uoga wako ndio umaskini wako,

Tanzania ni wananchi wote,
viongozi waliopo ni wa muda tu, kama vijana hakuna haja ya kujikatia tamaa na kua na wivu wa kuzima au kuangamiza ndoto zako kwasababu ya kiongozi fulani.

ni muhimu sana kujipanga na kuthubutu kuchukua hatu za makusudi za kujikomboa bila kua wivu, mbinafsi, chuki, au kinyongo na mwenye dhamana yoyote ya kisiasa alieko madarakani.

maisha hayana extra time,
wakati ni sasa na kama sio sasa, ni sasahivi.

Wivu ni kutamani Jasho la mtu mwingine

Lakini kumtaka kiongozi anaetumia kodi yangu kufanya jambo jema kwa ajili yangu sio wivu

Otherwise no need bunge kuwa live watu wasikie, wakae wajiamulie tu wenyewe
 
Wivu ni kutamani Jasho la mtu mwingine

Lakini kumtaka kiongozi anaetumia kodi yangu kufanya jambo jema kwa ajili yangu sio wivu

Otherwise no need bunge kuwa live watu wasikie, wakae wajiamulie tu wenyewe
Gentleman,
kodi yako, yangu na ya kila mTanzania itatumika kwaajili ya maendeleo ya waTanzania wote.
dosari au mapungufu ya makusudi au ya kibinadamu kwa wenye dhamana za rasilimali za waTanzania, kamwe hazipaswi kutatiza malengo ya waliojipanga na kujiandaa kutimiza ndoto zao za kisiasa, kijamii au kiuchumi.

hayupo mwanadamu mkamilifu popote ulimwenguni.
wenye nia thabiti na uthubutu daima hujizatiti na kupita katikakati ya changamoto ili kuyafikia malengo yao ndoto na nia zao.

do not betray your own confidence, be focused and determined.
 
Gentleman,
kodi yako, yangu na ya kila mTanzania itatumika kwaajili ya maendeleo ya waTanzania wote.
dosari au mapungufu ya makusudi au ya kibinadamu kwa wenye dhamana za rasilimali za waTanzania, kamwe hazipaswi kutatiza malengo ya waliojipanga na kujiandaa kutimiza ndoto zao za kisiasa, kijamii au kiuchumi.

hayupo mwanadamu mkamilifu popote ulimwenguni.
wenye nia thabiti na uthubutu daima hujizatiti na kupita katikakati ya changamoto ili kuyafikia malengo yao ndoto na nia zao.

do not betray your own confidence, be focused and determined.

Gentleman naomba nikuulize
Ni kitu gani kinachoonekana na kushikika ambacho serikali imefanya kinamgusa kijana moja kwa moja?
 
Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Paul Makonda amesema Tanzania imewasilisha ombi UNESCO la kutambua Kiswahili kwenye mitandao ya kijamii ili vijana wanaotengeneza maudhui kwa lugha ya Kiswahili walipwe vizuri.

"Kupitia Balozi wetu wa Tanzania aliyeko Ufaransa, tumeshawasilisha maombi yetu rasmi UNESCO ili watusaidie kwenye mazungumzo na kampuni ya Meta pamoja na kampuni ya Google, ili Kiswahili kitambuliwe na vijana wetu wanaotengeneza maudhui kwa lugha ya Kiswahili waanze kulipwa kupitia followers na watu wanaotazama maudhui yao" -Amesema Paul Makonda, Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo

Hili TAPELI lenye AKILI kibuyu litadanganya MAZUZU tu.

Mitandao ya KIJAMII hailipi LUGHA, inalipa AUDIENCE pamoja na BUDGET ya WAFANYABIASHARA wanaotangaza
 
Anajua ni kitu ambacho hakiwezekani,

Ishu simple ilikuwa ni serikali kuwapa deal za content hao watu na kuwalipa vizuri

Hilo ni jambo rahisi na lipo ndani ya uwezo wake

Why asiwape wafanye content za Afcon? Au why asiwape deal ya content za utalii wakawalipa.?

Kama wanaweza kumchukua dogo wa Manchester city kuja kufanya content why wasitumie hawa wa bongo?

Hapo ndio utagundua ni maongezi ya kisiasa tu
Nchi hii ina ma-vilaza viongozi bure kabisa. Huyu jamaa akili zake anazijua mwenyewe na wanamteua. Sijawahi kuna mtu wa hovyo kama huyu. Hapo hujaweka boss wake ni Samia. Halafu mnauliza kwa nini nchi inazidi kuwa maskini.
 
Gentleman naomba nikuulize
Ni kitu gani kinachoonekana na kushikika ambacho serikali imefanya kinamgusa kijana moja kwa moja?
amani na utulivu miongoni mwa sio tu vijana bali pia wananchi na waTanazania wote wanaifili kisawasawa huku wakiwa wanaperuzi JF na mitandao mingine ya kijamii na mismartphone yao ya mamilioni ya pesa za kiTanzania.

ama huioni wala kuifili hiyo gentleman?
 
amani na utulivu miongoni mwa sio tu vijana bali pia wananchi na waTanazania wote wanaifili kisawasawa huku wakiwa wanaperuzi JF na mitandao mingine ya kijamii na mismartphone yao ya mamilioni ya pesa za kiTanzania.

ama huioni wala kuifili hiyo gentleman?


Watu wote waliopo kwenye mfumo ndio mawazo yao

Wanadai aman na wanajilimbikizia mali,

Sasa just emagine ww gentleman ndio waziri, na mawazo yako ndio hayo
 
Watu wote waliopo kwenye mfumo ndio mawazo yao

Wanadai aman na wanajilimbikizia mali,

Sasa just emagine ww gentleman ndio waziri, na mawazo yako ndio hayo
ukiwa huna shukrani kwa ambacho unaona kidogo, kamwe huwezi kufikiria kushukuru kwa lolote hata kwa zawadi ya uhana afya alizokukirimia aliekuumba gentleman.
 
ukiwa huna shukrani kwa ambacho unaona kidogo, kamwe huwezi kufikiria kushukuru kwa lolote hata kwa zawadi ya uhana afya alizokukirimia aliekuumba gentleman.

Uhai ni mungu na namshukuru kila siku , huyo huyo mungu ametupa utajiri wa inchi

Huu utajiri wa mali asili ni wetu wote, ni cake yetu wote, kwanini mle wachache?

Nyie msomeshe watoto shule mzuri, muwe na majumba na magari mazuri

Sisi tubakie na tunaimba Aman Aman tu ?

Mbona nyie hamuoni amani wakati mnalipana posho za mamilioni?

Nenda zanzibar leo ukaone vijana wa zanzibar wanavyopewa platform

Sisi hapa kwetu viongozi wakubwa wa kimataifa wakija tunaambiwa tusionekane posta

Zanzibar wageni wakimataifa wakienda wanapelekwa kwenye makachu, eneo la vijana, wanaacha mahela kibao

Tukilalamika tunaambiwa tutunze amani
 
Back
Top Bottom