Makonda achuniwa na mtoto wa Kabwe msibani

Makonda achuniwa na mtoto wa Kabwe msibani

Makosa ya makonda katika tukio la kumtumbua Wilson liko wapi???mwanzo kabsa hakumtaja..japo alieleza ubadhirifu bila kutana jina la mtu..ila mkuu wa nchi ndo akamwamulu amtaje mhusika Mara moja....tena akamwambia asiogope....hapo kosa ni la makondo au la boss wake....???
Mbali ya madhaifu mengi aliyonayo makonda ila katika suala la kumtumbua marehemu bnafsi sioni alipokosea.....so kwenda msibani ulikuwa sahihi kwake.....ubaya mtu unaisha pale anapokufa
 
Yani angeendelea kumwacha kabwe na uchafu wake sio? Aibu gani hii kwa taifa hili vijana wanajitoa ufahamu hivi?
Sio kumuacha kabwe na uchafu wake, kuna jinsi ya kumuondoa mfanyakazi mzembe kazini sio kwa styyle aliyotumia makonda, unamuondoaje mtu kazini kwa kuita vyombo zvya habari na kufanya nao mkutano wa kumfukuza mtu kazi? Mbona rais hakufanya hivyo wakati anamuondoa Kitwanga?!
 
Makosa ya makonda katika tukio la kumtumbua Wilson liko wapi???mwanzo kabsa hakumtaja..japo alieleza ubadhirifu bila kutana jina la mtu..ila mkuu wa nchi ndo akamwamulu amtaje mhusika Mara moja....tena akamwambia asiogope....hapo kosa ni la makondo au la boss wake....???
Mbali ya madhaifu mengi aliyonayo makonda ila katika suala la kumtumbua marehemu bnafsi sioni alipokosea.....so kwenda msibani ulikuwa sahihi kwake.....ubaya mtu unaisha pale anapokufa
Issue hapa si kutumbuliwa kwa Kabwe bali mantiki ya Makonda kuhudhuria msiba usiomhusu.
 
View attachment 350809

Anna Kabwe, binti wa aliyekuwa Mkurugenzi wa Jiji la Dar es Salaam, Wilson Kabwe amegoma kumpa mkondo Paul Makonda, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam.

Tukio hilo la aina yake lilimfika Makonda aliposhiriki shughuli ya kuaga mwili wa Kabwe katika Viwanja vya Karimjee alipokuwa akitoa mkono wa pole kwa familia ya Kabwe.

Wakati Makonda akimpa mkono, Anna aliendelea kuchezea simu yake huku akipuuza mkono wa kiongozi huyo. Anna alifanya hivyo akiwa amekaa huku ndugu zake wengine wakiwa wamesimama wakati wakipokea mkono huo wa pole.

Kitendo hicho kimetafsirika kwamba, Anna alikumbuka tukio lililofanywa Aprili 19 mwaka huu wakati wa uzinduzi wa Daraja la Kigamboni ambapo Makonda alimtuhumu marehemu Kabwe (baba yake) kwamba amehusika na kusaini mikataba iliyoikosesha mapato serikali.

Kabwe alifariki tarehe 19 Mei mwaka huu kutokana na tatizo la ini. Mauli yalimkuta akiwa katika Hospitali ya Mama Ngoma jijini Dar es Salaam alipokuwa akipatiwa matibabu. Ameacha mjane na watoto watano; wanne wa kiume na mmoja wa kike.


Huyu binti naye alikuwa anaenjoy mali za kifisadi za babake....Bravo Makonda...
 
Angetumia busara na kutoenda, angetuma mwakilishi kama mwenzake.
Na asingekwenda watu wakimsakama tena makonda ana roho mbaya kiongozi wa Mkoa anaachaje kwenda kwenye mazishi ya alikwua Mkurugenzi, Au anajiona yeye Malaika haya ndio maneno ambayo mngeyasema endapo asingekwenda, KAZI PEMBENI, Pale ameenda kama binadamu wengie walioguswa na msiba, KAZI YAKE ISIMFANYE ASHINDWE KUSHIRIKI SHUGHULI ZA KIJAMII N.K..poleni wafiwa, Marehemu siku yake imefika Mungu amemchukua, alichofanya Makonda ni kazi yake na yuko kazini, kama baba yenu alionewa alipaswa kwenda MAHAKAMANI KUMSHTAKI MAKONDA.
 
Issue hapa si kutumbuliwa kwa Kabwe bali mantiki ya Makonda kuhudhuria msiba usiomhusu.
Ndiyo kwenda kwake kulikuwa na mantiki..kwani ni sehemu ya kazi zake za kushiriki masuala ya kijamii kwa kuwa tukio lilitokea sehemu ya eneo la kazi yake. yeye ni boss wa mkoa, regardless kulikuwa na kitu amefanya kwa marehemu hapo kabla na alifanya katika kutekeleza majukumu yake kama alivyoagizwa na boss wake.marehemu ni mtu ambaye pengine kabla ya umauti walifanya nae kazi mbali ya madhaifu ya marehemu hayaondoi utu wa makonda kushiriki mazishi yake..nimesema mabaya ya mtu huisha siku ya umauti wake.Hivyo makonda alikwenda pale si kwa mabaya ya marehemu wakati akiwa hai, bali kwa mema ya marehemu na pia kushiriki km wengine walivyoshiriki kumsindikiza mpendwa wao..Una uhakika gani watu wote walioshiriki pale wote ni marafiki wa marehemu?? kuna wengine walikuwa ni maadui wake lakini walishiriki so...usi- justify Makonda kufika pale ndo iwe nongwa huyo binti kumchunia...Anyway makonda asi-mind sana kwani hiyo binti alikwa na hasira za k..i..k...e..
 
Duh! Kama mwenyezi Mungu angekuwa anatoa adhabu kwa hasira namna hiyo usikute wewe angekuhukumu ugongwe na gari Leo hii ufe.
Usihukumu ili usihukumiwe ndugu yangu.
Sasa mbona na wewe umeanza kuhukumu hapoooo
 
Hapana...Lakini just fikiria kibinadamu mzazi wako ndio amefariki alafu anakuja mtu aliyeamua kuonesha chuki za wazi kabisa na mzazi wako...eti anajipendekeza msibani kuwa anajali

Huo ni ujinga na Unafiki

Pia kumbuka watoto wa kabwe pia wana maumivu

Hivi yale yaliosemwa na makonda kuhusu kabwe wapinzani si walikuwa wakimpigia kelele toka awamu ya nne! Iweje leo hii imegeuka chuki?'
Hebu tupunguze unafki watanzania, au alitakiwa aongee meya wa jiji ndio isingeonekana ni chuki binafsi
 
Hivi yale yaliosemwa na makonda kuhusu kabwe wapinzani si walikuwa wakimpigia kelele toka awamu ya nne! Iweje leo hii imegeuka chuki?'
Hebu tupunguze unafki watanzania, au alitakiwa aongee meya wa jiji ndio isingeonekana ni chuki binafsi
kwani kuna mtu ametetea uozo wa kabwe hapa?

No...tunachosema..Msibani sio sehemu ya kupeleka viherehere vyetu
 
kwani kuna mtu ametetea uozo wa kabwe hapa?

No...tunachosema..Msibani sio sehemu ya kupeleka viherehere vyetu

umesema kwamba makonda anachuki binafsi na kabwe , kwa maana nyingine ni kama vile unatetea yale yote aliyokuwa akisemwa kabwe ni uongo na ni chuki tu zawatu
 
umesema kwamba makonda anachuki binafsi na kabwe , kwa maana nyingine ni kama vile unatetea yale yote aliyokuwa akisemwa kabwe ni uongo na ni chuki tu zawatu

ivi huwa mnatumia akili kweli...ivi leo tukianza wote kuiga mtindo wa makond ...nchi hii itakuwa sawa...imagine kila mkuu wa mkoa kila mkuu wa wilaya afanye hivyo...itakuwa sawa kweli

Alafu pia utambue hata jambazi ana ndugu..na hao ndugu wanampenda....hili suala ni la ubinadamu zaidi ya hizo ngonjera zenu
 
Ila jamani tuache masihara hata ingekuwa ni mimi nisingeruhusu ujio wa mkuu wa mkoa aje msibani. Polisi na mahakama zipo zinazoshughulikia uvunjifu wa sheria na masuala haya yana sehemu yake yakusemea..... pale kigamboni kikatiba na kisheria ilikuwa si sehemu ya kushtakiana,pale ilikuwa ni uzinduzi wa daraja. Umbeya ni maneno ya kweli lkn hujaambiwa useme..... samahani kwa wambea humu ndani.... Nchi yetu inaongozwa na sheria na hakuna alie juu ya sheria. Ingetumika hekima na utawala bora hakuna kingeshindikana lkn hiki kinachofanyika afu tunasema ni utawala bora kiukweli tunadanganyana. Ni mtazamo tu......
 
Ndio ajifunze kuwa unafiki una gharama.Nini kilikupeleka kwenye mazishi ya fisadi.
 
Yawezekana alikuwa na majonzi kupita kiasi
hata akashindwa kutoa mkono kwa mheshimiwa
si sahihi kufikiri kwamba alifanya makusudi.

msiba unahitaji uvumlivu kwa waliowahi kufiwa wataniunga mkono.
Well said hakuna msiba usio na Shaka wanaona Kama yule ndio mchawi wa kifo cha baba yao
 
Back
Top Bottom