Makapuku Forum

Makapuku Forum

Waziri wa Nishati January Makamba amewasilisha ujumbe maalum wa Rais Samia Suluhu Hassan kwenda kwa Khalifa Bin Zayed Al Nahyan, Kiongozi wa Umoja wa Falme za Kiarabu.

Makamba amewasilisha ujumbe huo maalum kupitia kwa Sheikh Shakhbout bin Nahyan Al Nahyan, Waziri wa Nchi anayeshughulikia Mambo ya Nje, tarehe 24 Oktoba, 2021 katika Ofisi za Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa ya UAE.

Makamba katika mazungumzo hayo ameambatana na Mohamed Mtonga, Balozi wa Tanzania katika Umoja wa Falme za Kiarabu, Kamishina wa Mafuta na Gesi, Michale Mjinja kutoka Wizara ya Nishati na Mkurugenzi Mtendaji wa TPDC, Dkt. James Mataragio.
Screenshot_20211025-181417_Instagram.jpg
 
Mama mzazi wa Rapper Snoop Dogg aitwae Beverly Tate amefariki akiwa na umri wa miaka 70, chanzo cha kifo chake hakijatajwa lakini imeelezwa kwamba alilazwa Hospitali mwanzoni mwa mwaka huu.

Mama huyu ambae ni Mzaliwa wa McComb Mississippi anatajwa kuwa Mtu aliyempenda Mungu na alikua karibu sana na kanisa na hata Snoop Dogg alilelewa kwenye mazingira ya kanisa alipokuwa mdogo.

Snoop aliwahi kusema Mama yake alikua muungwana na ndiye alimshawishi Snoop kumuomba msamaha Mtangazaji wa TV Gayle King aliyezungumzia kesi ya ubakaji ya Kobe Bryant wakati wa msiba wake mwaka 2020 kitendo kilichomkasirisha Snoop na kupost video akitumia lugha kali na kumkosoa”
Screenshot_20211025-181617_Instagram.jpg
 
Leo October 25, 2021 Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambaye pia ni Mbunge wa Mbeya Mjini Dkt. Tulia Ackson ameshiriki zoezi la kuaga miili ya Wafanyakazi sita wa TANESCO waliopoteza maisha kwenye ajali iliyotokea Wilaya ya Mbarali Mkoani Mbeya October 22, 2021.

Zoezi la kuaga miili hiyo limefanyika katika Viwanja vya Hospitali ya Igawilo Jijini Mbeya.

Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO, Maharage Chande kwenye taarifa yake amesema Wafanyakazi hao sita wa TANESCO walifariki kwa ajali ya gari lenye namba za usajili SU 38134.

Waliopoteza maisha kwenye ajali hiyo ni Physon Maeda (33), Mwamini Kilumile (26), Prisca Mwalongo (26), Silvano Baraka (27), Samuel Lusingu (31) na Salehe Hamis (36).
Screenshot_20211025-181736_Instagram.jpg
Screenshot_20211025-181802_Instagram.jpg
Screenshot_20211025-181823_Instagram.jpg
 
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa leo October 25, 2021 ameliagiza Jeshi la Polisi mkoa wa Lindi kuhakikisha wanakamilisha upelelezi na kuwafikisha Mahakamani Watuhumiwa wa wizi wa nondo 135 za ujenzi wa wodi daraja la kwanza katika Hospitali ya Wilaya ya Nachingwea, Waziri Mkuu yupo mkoani Lindi kwa ziara ya kikazi.
Screenshot_20211025-181950_Instagram.jpg
 
Ripoti kutoka chanzo cha kuaminika: Muda wowote kuanzia sasa Didier Gomes Da Rosa atasitishiwa mkataba na uongozi wa klabu,taarifa zinadai amesababisha mgawanyiko mkubwa wa wachezaji ndani ya kikosi cha Simba.
Screenshot_20211025-194438_Instagram.jpg
 
Club ya Simba SC imetangaza rasmi kuachana na Kocha wake Mkuu Mfaransa Didier Gomes Da Rosa (52) pamoja na mtaalamu wa viungo Adel Zrane (Tunisia) na Kocha wa makipa Milton Nienov (Brazil).

Simba SC imetangaza uamuzi huo ikiwa ni siku mbili zimepita toka waondolewe katika michuano ya club Bingwa Afrika kwa kufungwa 3-1 dhidi ya Jwaneng Galaxy katika uwanja wa Benjamin Mkapa, Gomes alijiunga na Simba SC 2021 akitokea Al Merreikh ya Sudan
Screenshot_20211026-170919_Instagram.jpg
 
Watoto wenye umri wa kati ya miaka mitatu hadi 11 wataanza kupewa chanjo ya Covid 19 nchini China ikiwa ni hatua ya kudhibiti ugonjwa huo ambao umerudi tena kwa kasi nchini humo.

Majimbo matano tayari yametangaza kwamba ni lazima Watoto hao wachanjwe.

China imefanikiwa kuchanja asilimia 76 ya Watu wake lakini bado Serikali inasema idadi hiyo haitoshi .
Screenshot_20211026-171335_Instagram.jpg
 
Kampuni ya Utalii wa angani ya Blue Origin ambayo inamilikiwa na Tajiri miongoni mwa Matajiri wa dunia CEO wa Amazon Jeff Bezos, imetangaza mpango wake wa kuzindua kituo cha biashara cha angani kitwacho Orbital Reef.

Kukamilika kwa kituo hicho kutawapa Wateja nafasi ya kutengeneza Filamu katika eneo hilo, kufanya shughuli mbalimbali za utafiti ambapo pia kitakuwa na hoteli ya angani.

Bezos amesema wanatarajia kianze kufanya kazi kufikia mwisho wa muongo huu na watashirikiana na kituo cha angani cha Sierra na Boeing ili kujenga kituo hicho chenye ukubwa wa futi 32,000.
Screenshot_20211026-171509_Instagram.jpg
 
Sky Sports ambao jana waliripoti kwamba Manchester United wamefanya mawasiliano na Kocha Conte wa Italia, leo wameripoti kwamba Ole Gunnar anatarajiwa kubaki Manchester United in chargekama kawa, ni Kocha gani unatamani ashushwe Old Trafford makasiriko yaishe?
Screenshot_20211026-171622_Instagram.jpg
Screenshot_20211026-171645_Instagram.jpg
 
Muonekano wa uwanja wa mpira wa miguu wa Majaliwa uliopo Ruangwa Mkoani Lindi ambao unafanyiwa ukarabati, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa aliutembelea na kukagua maendeleo ya ukarabati wake Oktoba 26, 2021, uwanja huo unatarajiwa kukamilika Januari 2022.
Screenshot_20211026-171825_Instagram.jpg
Screenshot_20211026-171848_Instagram.jpg
 
Kutoka Serena Hotel Dar es salaam leo limefanyika tukio la kipekee lililovikutanisha vyombo vinne vya habari hapa nchini ambavyo ni TBC, Clouds Media Group, Mwananchi Communication Limited na Wasafi Media ambao wameungana kupitia kampeni rasmi ya Kuadhimisha Miaka 60 ya Uhuru iliyo pews Jina la 60 Pamoja.

Miongoni mwa waliohudhuria ni CEO wa CMG, Joseph Kusaga ambaye amesema "Ni ukweli usiopingika kwamba vijana wengi wa sasa hawajui mambo mengi ambayo Taifa hili limewafanyia lakini ukweli Taifa hili limewafanyia mambo mengi sana ya kujifunza"

"Niwashukuru sana TBC kwa speed ambayo mnayo, nyinyi mmekua mfano wa sisi, mmetuongoza, mmetengeneza barabara miaka mingi wengine tumekuja kuirembesha kidogo lakini nyie lazima tuwape makofi mengi sana TBC"

“Leo ni kama Sherehe na ni historia kuhakikisha vyombo vikubwa kama hivi vinaungana na kuwa kitu kimoja, nawapongeza kamati nzima, hawajala, kama kawaida wanapiga simu hadi saa 9 za usiku tunajadili ni vipi tunalipeleka jambo letu"
Screenshot_20211026-172025_Instagram.jpg
Screenshot_20211026-172057_Instagram.jpg
 
Back
Top Bottom