Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba ametokota bigtime!anaomba msamaha kwa wananchi sasa?ana wazimu yeye alikuwepo na alifanya vikao vyoote vya kuandaa hiyo kodi,na alichangia data nyingi sana,leo anajifanya kumlaumu Mnyika!ajipange upya Bumbuli!nguvu ya umma yaja huko huko!hatutaki unafiki!
 
chadema ni wajinga yaani mtu kaweka namba ya mtu bila ridhaa yake mijitu inachekelea na kukenua meno mpaka mimate inawatoka mdomoni kama mazuzu


Acha kuwa mvivu wa kutafuta vitu.... Mbona hizo namba hata kwennye tovuti ya bunge vipo?
 
nyinyi wabunge wetu munamatatizo kwanini amuheshimu demokrasia ya wengi. Kwa mfano bunge linataratibu zake za kupitisha mambo bungeni na kama mambo hayo hamuyataki kwa nini yasisemwe bungeni. Na mara nyingi nyinyi wabunge amuwepo bungeni kwa mambo yenu, vitu vikipitishwa nyinyi mnapenda sifa mitaani. NA HASA WEWE WA UBUNGO.
 
Zzk hakuwa na sababu ya kumwambia hvyo Mnyika! Wote ni wabunge wa CDM, wakati hii kitu inapitishwa wote hawakuwepo. Halafu kwa jinsi kitu kilivyo na public interest, huwez kukishughulikia kimyakimya na pia madai ya Mnyika ni kwamba hii kodi isitishwe immediately asikatwe mtu hata 1 maana wakikusanya mara 1 wana uhakika wa kupiga zaid ya Bilion 20. Zito usimzibe kinywa Mnyika
 
Maendeleo hayaletwi na kuongezwa kwa kodi zisizo na kichwa wala miguu. Moja ya njia ya kuongeza serikali mapato ni kupunguza matumizi yasiyo ya lazima. Katika nakubaliana na Mnyika! Kama alipiga kura ya kupinga hilo ongezo la kulipinga Bungeni then he has done his part. On the other hand, January is a deputy minister that means he knew about this issue before it was even tabled on the floor. Did he say anything to oppose this bill, in the parliament, before it became a law? Mnyika should be commended for being true to his conviction.
ninaisupport hii initiative kukiwekewa hiyo mipaka ya big win now ( whatever that is ) ila tuweze kuona ikifanya kazi, hospitalini, umeme,shule na miundombinu
 
Sasa mbona anamu-adress mnyika badala ya mwenye kuita mwenzie mnafiki? Mnyika hajalumbana, anahamasisha wananchi kugomea kodi. Mwenye kulumbana hapo ni January ambae anaita mwenziwe mnafiki badala ya kuendeleza mpambano!
 
Haya ni malumbano ya hoja, tena kati ya kiongozi na kiongozi si wananchi. Ifahamike kuwa bila malumbano haya hakuna suluhisho. JJ Mnyika na January makamba wanalumbanaili kujua wamekosea wapi ila mwisho wa siku kodi hii ambayo ni mzigo kwa watanzania ifutwe. Mhe zitto sio kwamba ameingia kwenye malumbano na viongozi hawa ila naye alikuwa akitoa mawazo yake ila ending point ikiwa ni kuifuta kodi hii

WAACHE WATOANE MENO WAKISHINDWA WAKASHITAKI KWA WANANCHI MAANA HAO NDO MABOSI WAO ILI IJULIKANE NANI HASA KIONGOZI WA MSAFARA WA MATESO YA WANYONGE.
 
Mnyika well done....fight for the disadvantageous majority na sio mtu anasema hana shida na Kulipa hiyo kodi. Wewe unaweza Kuona ni fedha ndogo kwa kipato chako lakini je hao waliowengi tunaoambiwa na takwimu kuwa 60% ya watanzania wanaishi below poverty line watakuwa wanaitoa wapi hiyo 1,000/= @ Mwezi ????
 
Mnyika ameeleza namna alivyopinga mpaka akapeleka kwa maandish na jedwali la mabadiliko kuondoa hii sheria magumashi... Kama kawaida maccm yakaziba pamba masikio... Mnyika amerudi kwa public kupinga. Mnasema alitakiwa apinge bungeni, wakat huko bungen amepinga lakn mkakomaa ipite. Wewe January Makamba tatizo lako huo unaibu waziri ktk serikal ya JMT unadhan ni ukiranja wa shule ya msingi, unarukaruka mara hivi mara vile, wakat mchakato wote unaujua
 
mnyika aluta continua leave those narrow minded makamba and zito to continue with their ------ shit.
 
Zito acha kumung'unya maneno ,hapo makamba amechemka mwambie ukweli kijana mwenzako vinginevyo nawewe hauta eleweka.
 
aliyosema zitto ni kweli kabisa, masuala ya kutumia "simple majority" kupitisha vitu kimagumashi sio mpango , kama vipi magamba waungane na wakombozi wa TZ (CDM) ili kuiondoa hiyo tozo ya sim card , kwani hapo ndo tutaona kuwa viongozi wetu wanamoyo wa dhati wa kusimamia na kutekeleza mambo ambayo yanawagusa na kuwaumiza wananchi wake .SAY NO TO SIM CARD TAX. Ili kuleta ukombozi wa dhati kwa watanzania wa leo na wa kesho.
 
Tusipende kuleta mambo ya Nethelands eti Amsterdam , hii kodi haitakiwi kabisa.Kama ni mambo ya Europe hata sisi tumeishi na Kufanya kazi kwa Miaka mingi hivyo tuache story za AMS maana hatufanani kabisa kiuadilifu na Kimatendo.. Kodi haitakiwi maana vyanzo ni vingi tujaribu kuvitumia ikiwezekana kuongeza makodi kwenye makampuni makubwa ...ya gesi na madini lakini si kumkamua mlalahoi/kabwera
 
Ni jambo la kushangaza serkal hii kukurupuka na kufanya maamuz bila kutumia busara! kwanza niwaeleze,hakuna asiependa kutoa kiwango hicho,lakin je,iweje wazir wa tamisem atoe sawa na mpiga debe wa manzese?
kod hiyo,haitaishia mikon mwa watu wachache kama kawaida yao?
Ubaya wa nchi yetu tuna matatzo ya kimfumo.ukienda kwenye makampuni ya simu...utaweza kumjua nani ana uwezo na nani hana kwa kuangalia matumizi yao tu.lakini serikali haina mfumo wowote wa kuchuja hilo.mfano mimi mama yangu hatumii zaidi ya 5000 kwenye simu kwa mwezi.mimi natumia zaidi ya laki moja.huwezi kutulinganisha.kwa hiyo wanaweza kusema ukitumia zaidi ya 20, 000 kwa mwezi, automatically systerm inacharge tax.ukitumia chini maana we uwezo wako ni mdogo. (Just example).
Mimi nimeishi kwenye mji mmoja ulaya...wao wanajua mpaka namba za wageni (foregners) maana kila mwezi foregner unalipa euro moja kama kodi.na inakatwa automatically.ukilala kwenye hotel yoyote...unalipa euro 20 kama kodi ya manispaa na inaingia moja kwa moja kwenye systerm zao.inawezekana lakini tunahitaji mfumo.
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

We ni CHENGA kweli,Mnyika ni kichwa kingine usipime,unadhani ana Elimu ya kuungaynga kama hao mawaziri wenu,na kiongozi wenu mwenye degree za kupewa.
 
Kura za ndiyooooooooo za wabunge wa ccm sasa zaiweka kitanzini serikali yao wenyewe hasira zetu zinawasubir 2015! Tuwape fadhila zenu kwa maisha bora mliotuhaidi
 
Kama kweli Mheshimiwa Makamba ni mtetezi wa wananchi mbona manyanyaso mengi yamepitishwa bungeni dhidi ya wananchi na hao ndugu zake wa NDIOOOOOOOOO hatujawahi kumsikia akitutetea, tafadhali acha unafiki. Mnyika songa mbele mpaka kieleweke.
 
Kama kweli Mheshimiwa Makamba ni mtetezi wa wananchi mbona manyanyaso mengi yamepitishwa bungeni dhidi ya wananchi na hao ndugu zake wa NDIOOOOOOOOO hatujawahi kumsikia akitutetea, tafadhali acha unafiki. Mnyika songa mbele mpaka kieleweke.

Makamba acha unafiki ile siku ya kupitisha bajet spika alikutaja kwa jina na wewe ukajibu kwa kinywa Chako Ndiyooooooo! Sasa leo unataka kujiosha kua ulipinga, huo ndio unafiki wenyewe
 
Back
Top Bottom