Majina ya kizaramo bana

Majina ya kizaramo bana

Mkegani, Sikitu, Siwema etc, haya ni maneno ya kiswahili wanayopewa watoto wa kiswahili. Kama unaujua utamaduni wa Khanga basi hutashangaa na utamaduni wa majina. Unakuta mtu anampatia jina mtoto wake ili kutuma ujumbe kwa hasimu wake. Watu wa pwani hupenda sana kuoa mke zaidi ya mmoja na matokeo yake wakewenza wakimaliza kuvaliana Khanga za mafumbo wanaingia kwenye majina ya watoto. Ni moja kati ya kazi za fasihi

Hapo kwenye nyekundu Hofstede umegawa marks kwa upendeleo, Hakuna TZ hii wanaopenda kuoa wake zaidi ya mmoja kama Mkoa wa MARA na kama mwanaume ana mke mmoja basi hajatimia na katika vikao vya wanaume yeye ataambiwa akae mlangoni. Tupe marks zetu bana, hata hili unawapa wa kwenu? acha izo bana!
 
Massawe, Kimaro, Kimathi, Mrema, Maro, Meku, Ndesambulo, Kimei, Mtei, Lyakurwa........................ hivi yana maana gani haya majina? maana ya kizaramo tunayaelewa kwa sababu yanatamkwa kwa kiswahili.
 
Thatcher
Townsend
Southgate
Winterburn
Stockwood
Weatherbee
Smalling
Woodgate
Bush
 
.............nimecheka saaana,............na kujiuliza maswali mengi,......ikiwa pamoja na kwa nini iwe kwa nguruwe?,................muangalie nguruwe kwa karibu sana,......jinsi alivyo pua yake,.....rangi yake...............?????

Ni bora majina ya kizaramo kuliko jina kama hilli, eti "Mwakitobo"
 
Si bora sie wazaramo...
Kuna wale wa songea akina''komba'' wanaoitana majina ya wanyama kumwita mtoto nguruw* ni kawaida atiii,
 
Back
Top Bottom