Maisha ya Mtipweshi Msumbiji

Maisha ya Mtipweshi Msumbiji

Unaenda kufanya biashara ya uganga wa kienyeji au wa hospital
 
Isanga famit: 17696063 said:
kwa ushauri nenda Lusaka, Zambia kuna soko kabisa kwa ajili ya wageni Commesa pale hakuna usumbufu na bidhaa za kutoka Tanzania na SA zinauzika sana pale mzunguko wa pesa upo huko msumbiji mchanga wa chuma tuu...ila kama unataka kutembea tuu nenda....
Bro unataka kusema Zamvbia wapo vizuri kuliko msumbiji?
 
Ktk yote,mtepweshi hakufai ndg.Maisha ya huko ni zaidi ya udhalimu!Umafia,wizi,kuuana na kunyanyaswa kwa wageni na vyombo vya dola vya huko hakika ni zaidi ya niandikavyo!Wapo wengi walienda na mitaji na walifanikiwa kurudi na ama vilema au umasikini wa kutupwa kwa sababu ya madhila hayo niliyoyaandika.Tafuta eneo jingine lililo salamu ndg.
 
Ila polisi wa kule ukiwa na hela wanakuuwa kuna Jamaa alikuwa na 80 milioni aliuwa na Dogo mmoja 18 milioni walikuwa wanarud home kuwekeza.Source kipindi cha sitosahau RFA,Pesa ipo ila usalama mdogo
 
Dhambi ya damu ya mauaji ya Frelimo na Renamo bado ipo so kuuwana bado kupo,uhai wako washikiliwa na police wa kule.
 
Mwaka huu ndugu zetu walipigwa risasi na kuaga dunia.. sina hamu na hapo mahali...
Ila kiubishi ubishi nenda ila uwe sensitive na wenyeji
 
Ni kweli police wanapenda rushwa, lakini ukiwa na documante zote labda watakuomba ya soda tu na ukimpa ya soda huwa rafiki yako. Huko motopwez sijui ila sehemu mi nilipo kuna usalama. Nakushauri uwe na document muhimu zote hautasumbuliwa sana.
 
Asante kiongozi..ninaenda kuwekeza kwenye sekta ya afya..Lusaka patanifaa? Vipi kuhusu gharama za ofisi na utaratibu wa vibali vya biashara?
Nilisikia waganga wa kienyeji kutoka Tanzania wamepigwa marafuku sasa sijui kama hiyo amri ilishatenguliwa!!
 
Huu uzi mzuri sana. Watanzania wenzetu walio nje hata nchi jirani ni vyema kuelimishana fursa zilipo ili tuache kufunga akili zetu ziishie kariakoo tu.
 
Ni kweli police wanapenda rushwa, lakini ukiwa na documante zote labda watakuomba ya soda tu na ukimpa ya soda huwa rafiki yako. Huko motopwez sijui ila sehemu mi nilipo kuna usalama. Nakushauri uwe na document muhimu zote hautasumbuliwa sana.
Nataka niende Maputo kabisa!! Nasikia ni safari ndefu saana
 
Maputo ni palefu lkn kawaida tu kwa msafili
Changamoto renamo ya djarkama wakichaluka ni shida
Sijakuelewa unaposema renamo ya djarkama wakichaluka! Nifafanilie unamaanisha nini hapo??
 
Ni kweli police wanapenda rushwa, lakini ukiwa na documante zote labda watakuomba ya soda tu na ukimpa ya soda huwa rafiki yako. Huko motopwez sijui ila sehemu mi nilipo kuna usalama. Nakushauri uwe na document muhimu zote hautasumbuliwa sana.
Wewe upo wapi? Vipi kuhusu nampula au Pemba?
 
Ni kweli police wanapenda rushwa, lakini ukiwa na documante zote labda watakuomba ya soda tu na ukimpa ya soda huwa rafiki yako. Huko motopwez sijui ila sehemu mi nilipo kuna usalama. Nakushauri uwe na document muhimu zote hautasumbuliwa sana.
Pia kuna uwezekano wa kuwanunua polisi ile kibongo bongo?
 
Sijakuelewa unaposema renamo ya djarkama wakichaluka! Nifafanilie unamaanisha nini hapo??
Uku baadhi ya maeneo kuna Vita renamo ni chama cha upinzani ambacho kipo msituni kwa sasa kinaendesha vita kwaiyo ukifika iyo sehemu kuna escoti za wanajeshi lkn zinapigwa ivo ivo huwa ashambulii magari kila siku lkn wakiamuwa akuna kwenda maputo
 
Kuna jamaa namfahamu Wa lushoto alifariki kwa kuuliwa na majambazi alikua anafanya biashara ya madini..Mtopwezi si Salama sana..
 
Back
Top Bottom