Maisha ya kijijini


Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
48
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 48 0
Haya wadau wa chitchat.

Tukumbushane, tuhabarishane ,tuhadithiane raha na karaha za maisha ya vijijini tulizo wai kukutana nazo.Sio muhimu kutaja majina ya vijiji

NB
Kwa wale tu wenye Experince please. Kama hujaonja raha na karaha ya kwenda na kushi kijijini japo kwa mwezi wakati unasoma au mpaka sasa basi tulia soma story za wenzako.


Kwa wasukuma moja ya raha na karaha(Whichever way you see it ) ya maisha ya kijini ni "daladala". Niiltembelea sengerema "daladala" za kule ni baiskeli. yaani ukifika kituo basi linaposimama inabbidi ukodi baisikeli amabyo ni safari kama ya saa moja au mawili ..... sit imewekewa sofa kubwa kulinda makalio ya abiria


tuendelee
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,340
Likes
89
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,340 89 0
Mi nakumbuka zaidi umande wakati wa kwenda shule asubuhi,halafu pekupeku na 'eiboe'.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,827
Likes
697
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,827 697 280
Maisha ya kijijini usiku mnakaa pembeni ya moto..
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,193
Likes
3,384
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,193 3,384 280
nilikumisijeee.....hebu niambie ulikuwa wapi.....?
 
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2011
Messages
10,351
Likes
80
Points
145
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2011
10,351 80 145
Sikubahatika kuwepo katika life ya utoto.
Bt nilibahatika kuishi sana katika vijiji vinavyochimba dhahabu nikiwa nishavuka umri wa miaka 25 na kuendelea.
Kwazo nilikumbukalo ilikua ukiishiwa colget au futa la kujipaka ni hadi usubiri siku ya gulio!
Na mafuta yenyewe ya mgando nakumbuka kuna baadhi yakiitwa Yolanda na mengine Yu.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
48
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 48 0
Giza totorooooo....
Mnapuliza moto na kuchoma mahindi na mnajikunyata.....
hii nakumbuka likizo .Bibi hatai tuchumemahindi kila siku wajukuu ndo hatusiki kila tuirudijion ituna mahinidi ...lol

Mi nakumbuka zaidi umande wakati wa kwenda shule asubuhi,halafu pekupeku na 'eiboe'.
Huko kwenu BK nilifurahia
  • "amalisa". zile rotation za kila familia kuwa na zamu za kulisha ng'ombe wa kijiji. Nilienda na family friend kanyigo na bahati mbaya xmas ikawa zamu yao. Mnashinda Porini huko unajifunza hadi kuongea na Ng'ombe
  • Basi linakwenda kile kijiji ilikuwa moja. dereva akigoma usipande gari lake hufiki mjini. Kuna siti za waraingira. Hata asiposafiri siti haikaliwi na mtu. lol nyie kina Bishanga bana

nilikumisijeee.....hebu niambie ulikuwa wapi.....?
Mhhh Wewe P weweeee shauri yako. Unaijua ngata asilia ya kuweka kichwani kuweka ndoo ya maji kutoka mtonia au kisiman ukiwa kijijini.

BTN
Kama ni mimi ulikuwa unaniuliza nilikuwa wapi basi nipo kule kwenye ubuntu .Nasubiri tution yako toka mwaka jana.
 
Last edited by a moderator:
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,193
Likes
3,384
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,193 3,384 280
Mhhh Wewe P weweeee shauri yako. Unaijua ngata asilia ya kuweka kichwani kuweka ndoo ya maji kutoka mtonia au kisiman ukiwa kijijini.

BTN
Kama ni mimi ulikuwa unaniuliza niliuwa wapi basi nipo kule kwenye ubuntu .Nasubiri tution yako toka mwaka jana.
we mi nimepata version mpya ya ubuntu....nikibonyee inaongea yenyewe.....nimekutafuta nikupe hujaonekana.....

 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,786
Likes
865
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,786 865 280
Mtazamaji me like your post,nakaa uswazi mpaka leo..ndo maisha yetu hayo:smile-big:
Nasoma tu Coment
 
Last edited by a moderator:
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,844
Likes
88
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,844 88 0
Mtazamaji

Hilo onyo kwa waliokuwa hawajawahi kuishi kijijini ...Mmmmh
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,419
Likes
7,508
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,419 7,508 280
Chakula fresh maji fresh amani tele ila muwe na feza.
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
48
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 48 0
Mtazamaji me like your post,nakaa uswazi mpaka leo..ndo maisha yetu hayo:smile-big:
Nasoma tu Coment
hahaha FirstLady1wewe lady wa kwanza na uswazi wapi na wapi bana.Basi tutaanzisha nyingine ya uswazi. mpaka leo Unategea jirani mpangaji awashe jiko utumie mkaa wake waaaaw teh teh .Uswazi nayoishi mie ni maisha ya kutegeana . si kwena bafuni kwa si kufanya nini . Kilak itu ni wa foleni . Sijui wewe uswaziy ako ya "magogoni".

[MENTION=Gaijin]Mtazamaji

Hilo onyo kwa waliokuwa hawajawahi kuishi kijijini ...Mmmmh

Gaijin he he he
Unajua wengine anaweza kuwa kasoma hadithi ya kufikirika au kusikia ya juma na Rosa akageuza kuwa uhalisia aliohuishi/aioshuhudia

Tupe yako basi

Chakula fresh maji fresh amani tele ila muwe na feza.
Mamndenyi na Sauti za kila aina ya ndege alfajiri
 
Last edited by a moderator:
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,844
Likes
88
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,844 88 0
Gaijin he he he
Unajua wengine anaweza kuwa kasoma hadithi ya kufikirika au kusikia ya juma na Rosa akageuza kuwa uhalisia aliohuishi/aioshuhudia

Tupe yako basi
Mtazamaji

Onyo lako linanihusu :tape:
 
Last edited by a moderator:
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
1,865
Likes
10
Points
0
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
1,865 10 0
Gaijin sijui nikupe pole au hongera . ebu chagua mwenyewe
Kwenda machungani...

Kwenda kufua mtoni,unakuta kuna miamba,ndo mnaanika nguo juu yake...

Asante Mtazamaji kwa kumbukumbu hizi...
 
Last edited by a moderator:
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
18,160
Likes
1,613
Points
280
charminglady

charminglady

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
18,160 1,613 280
mh,me nakumbuka meng sana kijijin. kusenya kuni,kuchota maji mton,kupuliza moto. bas kulikuwa na chuma flan hv km bomba tulikuwa twalitumia kupulizia moto linaitwa "fududu" wenyej wa kule kwetu watakuwa wanalipata. afu na kuogelea mtoni. dah nkikumbuka huwa nacheka sana!
 
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
1,865
Likes
10
Points
0
gambachovu

gambachovu

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
1,865 10 0
mh,me nakumbuka meng sana kijijin. kusenya kuni,kuchota maji mton,kupuliza moto. bas kulikuwa na chuma flan hv km bomba tulikuwa twalitumia kupulizia moto linaitwa "fududu" wenyej wa kule kwetu watakuwa wanalipata. afu na kuogelea mtoni. dah nkikumbuka huwa nacheka sana!
Halafu masharobaro wa vijijini enzi hizo,ndo dah.. Hata hawaeleweki!
Masista du nao,wanajisiriba mafuta hao hadi balaa.. Kusugua miguu kwa jiwe...
 

Forum statistics

Threads 1,272,335
Members 489,924
Posts 30,448,060