Maisha ni magumu utadhani nchi iko Vitani

Maisha ni magumu utadhani nchi iko Vitani

Unashauri Serikali ifanye nini ili kupunguza hayo makali ya maisha?
Swali zuri Mkuu
1.ipandishe mishahara ya watumi Wa kutosha sio kujijitetea pesa iko kwenye chungu kimoja hii itasaidia kuingiza pesa kwenye mzunguko japo kidogo
2.ipungunze baadhi ya kodi ambazo sio rafiki kwa wafanyakazi ili wasiendelee funga biashara bora ukusanye kidogo ila kesho utaendelea kukusanya na mkuu aelewe zipo sheria za kodi ni kandamizi ambazo zinawapa mwanya afisa tra baadhi kupiga pesa kama awana akili zifutwe
Benk kuu ikopeshe mabenk ya ndani mikopo kwa rba nafuu ili mabenki yaweze kuwakopesha wananchi pia kwa riba nafuu
4 MH RAIS aweke siasa pembeni achukue watu waliobobea kwenye uchumi bila kujali siasa asuke team mpya ya kumshauri mambo ya uchumi kwa nini mtu kama prof lipumba pamoja na mapungufu yake tusimtumie na wapo wengi wa aina yake tuwatumie ni vyema prof lipumba kuachana na siasa hivyo mzee maghufuli washauri wa uchumi ulionao kwa sasa piga chini suka kambi upya
5 pesa mkuu za makusanyo katika halimashauri zirudishwe kama zamani ili swala la pesa za makusanyo kwenda huko serikali kuu pia zimeadhili huku chini kwa njia moja au nyingine
Milaradi hii mikubwa twende nayo taratibu itaisha na si lazima azimalize yeye mhe katika kipindi chake atapoishia anaefuata atamalizia
Kwa kweli kusema ukweli tukiacha propaganda za wafuasi wa vyama hum maisha mtaani ni magum magum magum sana ila pia pesa imekua ngum kupata ila ukipata elfu kumi ukichange kwisha bora iwe ngum angalau ukipata basi matumizi yake yalingane na nguvu uliotumia Na hapa wachumi wetu ndo mnatakiwa kuumiza vichwa kumshauri mh rais nini kifanyike ili thamani ya pesa ionekane sio mnakaa na cheo tu mchumi umizeni vichwa vinginevyo hamna sababu ya kubaki kwenye nafasi zenu mtumbuliwe
WAZO KUHUSU WAFANYAKAZI MH RAIS usione tabu tanzania tuna vyanzo vingi vya pesa chukua hata mgodi mmoja ingia mkataba na kampuni shart tu ni kuakisha mishahara minono ya tumishi inatoka hapo kwa miaka kumi ata ikiwa ni vyanzo viwili ambavyo vinaweza kukupatia tir 1.5 kwa mwezi watumishi wako utawalipa vizuri na watachapa kazi
 
Swali zuri Mkuu
1.ipandishe mishahara ya watumi Wa kutosha sio kujijitetea pesa iko kwenye chungu kimoja hii itasaidia kuingiza pesa kwenye mzunguko japo kidogo
2.ipungunze baadhi ya kodi ambazo sio rafiki kwa wafanyakazi ili wasiendelee funga biashara bora ukusanye kidogo ila kesho utaendelea kukusanya na mkuu aelewe zipo sheria za kodi ni kandamizi ambazo zinawapa mwanya afisa tra baadhi kupiga pesa kama awana akili zifutwe
Benk kuu ikopeshe mabenk ya ndani mikopo kwa rba nafuu ili mabenki yaweze kuwakopesha wananchi pia kwa riba nafuu
4 MH RAIS aweke siasa pembeni achukue watu waliobobea kwenye uchumi bila kujali siasa asuke team mpya ya kumshauri mambo ya uchumi kwa nini mtu kama prof lipumba pamoja na mapungufu yake tusimtumie na wapo wengi wa aina yake tuwatumie ni vyema prof lipumba kuachana na siasa hivyo mzee maghufuli washauri wa uchumi ulionao kwa sasa piga chini suka kambi upya
5 pesa mkuu za makusanyo katika halimashauri zirudishwe kama zamani ili swala la pesa za makusanyo kwenda huko serikali kuu pia zimeadhili huku chini kwa njia moja au nyingine
Milaradi hii mikubwa twende nayo taratibu itaisha na si lazima azimalize yeye mhe katika kipindi chake atapoishia anaefuata atamalizia
Kwa kweli kusema ukweli tukiacha propaganda za wafuasi wa vyama hum maisha mtaani ni magum magum magum sana ila pia pesa imekua ngum kupata ila ukipata elfu kumi ukichange kwisha bora iwe ngum angalau ukipata basi matumizi yake yalingane na nguvu uliotumia Na hapa wachumi wetu ndo mnatakiwa kuumiza vichwa kumshauri mh rais nini kifanyike ili thamani ya pesa ionekane sio mnakaa na cheo tu mchumi umizeni vichwa vinginevyo hamna sababu ya kubaki kwenye nafasi zenu mtumbuliwe
WAZO KUHUSU WAFANYAKAZI MH RAIS usione tabu tanzania tuna vyanzo vingi vya pesa chukua hata mgodi mmoja ingia mkataba na kampuni shart tu ni kuakisha mishahara minono ya tumishi inatoka hapo kwa miaka kumi ata ikiwa ni vyanzo viwili ambavyo vinaweza kukupatia tir 1.5 kwa mwezi watumishi wako utawalipa vizuri na watachapa kazi
Hilo la kuongeza mishahara lina madhara kwenye uchumi. Wawekezaji siku zote hutafuta nchi yenye gharama ndogo za uzalishaji; na gharama hizo ni pamoja na mishahara. Hata hivyo bado gharama zinazoendana na ajira ziko juu sana mfano kwa mwenye mshahara wa TZS 1,000,000 Gharama anayopata mwajiri ni TZS 1,000,000 + Pension 100,000 + SDL 45,000 + WCF 10,000 + NHIF (option) 30,000 = TZS 1,185,000. Hii SDL na WCF nazo zungefutwa tuu maana zinafanya gharama za kuwekeza Tanzania kuwa juu.
 
Back
Top Bottom