Magufuli effects: Ushuhuda wa hali iliyopo mtaani

Magufuli effects: Ushuhuda wa hali iliyopo mtaani

Hatari sana ofisini kwangu kwa kuwa wanajua sijaoa (sina majukumu) basi hawaishi kunikopa leo tuu kuna mmoja kanitoa buku tano.Tatizo watu tukisema hali tete nchini wanaleta siasa.
Duh! Kweli watu mnaisoma number buku 5 umeioverate sana kama laki.

Mnyuko umeshika hatamu.
 
Sio uongo maisha magum kwel hatua tuliofikia mpaka mtu unajuta kuzaliwa kanchi kama aka
1474560322730.jpg
 
Subiri tarehe 1 octoba 2016 kuna mechi ya simba na yanga uone uwanja utakavyofurika ndio utajua usiyekuwa na hela ni wewe.Watu wanazo za kula hadi za kwenda kuangalia mechi na wengi wala sio wafanyakazi walioajiriwa wanatoka mitaani tena uswahilini
Kama hata kiingilio ni tatizo huo ni ufukara wa kiwango cha treni ya umeme.
 
Tz mwajiri mkuu ni serikali.... serikali ikibana tu kila mtu na makampuni yanalia... TBL pia wanalia maana mauzo yameshuka.... umakini unahitajika sana... Tz serikali ndo kila kitu.... hata hao masikini wataumia maana hawana njia ya kupata hela toka serikalini... watapata miundo mbinu yes lakini sio pesa maana njia zao za kupata pesa indirectly ni kutoka serikalini....
Pesa zinazotoka serikalini kwenda kwa mwananchi direct ni mishahara, tenda ambazo bado zipo kama kawaida ila pesa za uwizi na ufisadi zilizokua zikizagaa mitahani kutoka kwa watendaji Wa serikali ndio hakuna.
 
Pesa zinazotoka serikalini kwenda kwa mwananchi direct ni mishahara, tenda ambazo bado zipo kama kawaida ila pesa za uwizi na ufisadi zilizokua zikizagaa mitahani kutoka kwa watendaji Wa serikali ndio hakuna.
Kumbe zile habari za depo mpya kutolipwa ni upako(uongo) mtupu?
 
Kumbe zile habari za depo mpya kutolipwa ni upako(uongo) mtupu?
Hapana ile ni idadi ndogo sana ya watumishi wa umma hawawezi kuaffect flow ya economy kama hii ya sasa ambayo kiukweli inaletwa na kubanwa kwa pesa za deals.
 
Hatari sana ofisini kwangu kwa kuwa wanajua sijaoa (sina majukumu) basi hawaishi kunikopa leo tuu kuna mmoja kanitoa buku tano.Tatizo watu tukisema hali tete nchini wanaleta siasa.
Wakazieeeee tu mzeee wasikuweke saccos ww
 
Hamna lolote, tunaofanya kazi sasa hivi ni mtelezo tuu..., kazi kwenu mnaobet na kufanya udalali mwanzo mwisho.., hamna any real input kwenye uchumi
 
Unakopesha watu buku 10 10 mpaka inafika muda naamua kujifunza uchoyo sasa wa kuwanyima maana hawarudishi bcoz wakopaji wengi hawana kazi
Kwa kweli.. Mie mpaka wengine nmewasahau kabsa.. Now akija mtu wangu kabsa namkopesha ila moyoni nahesabia nmempa tu, akirudisha sawa akivunga sawa tuu
 
Nimeshuudia kwa macho yangu mtu akiuza gari yake aliyotumia kuchukulia vidosho wetu. Gari anauza milioni 3 ist alianza na milioni 6, na bado hajapata mteja.

Siku hizi haipiti siku bila kupigwa mzinga, tena watu wanaomba elfu kumi kumi.

Nimeshangaa masista duu ukikaa nao, story zimebadirika na wao wanawaza kutafuta mashamba ya kulima. Yale mambo ya laki si pesa siyasikii siku hizi.

Nilienda Copa cabana Tabata imefungwa.. Billcanas hakuna watu.. Pub zote bia ya ukawa ndio habari ya mjini.. TBL wamepunguza bei ya vinywaji. Mapedeshee wamepotea viwanjani.

Marafiki tuliopoteana wameanza kurudisha mawasiliano, story zao kubwa ni ugumu wa maisha na wanaomba michongo.

Nashuudia mengi awamu hii mtaani..

Vipi kuna yoyote mwenye ushuuda tushee wanajamvi?
Huyo wa ist mwambie anitafute..
 
Hii thread inachekesha kweli.lla ukweli kilichofanyika hapa kwa hali mnayoisema,serikali imekata mirija yote ya mesheni town za kupata fedha bila jasho.Na ndivyo inavyotakiwa ili fedha ziweze kuleta maendeleo kwa jamii pana zaidi,tofauti na zamani fedha zilikuwa kwa watu wachache na kuzitumia pasipo kujali kwa sababu dili zilikuwa nje nje,sasa hivi mirija imebanwa ndio maana kelele za hali ngumu zinasikika.Watu tusilie hali ngumu kwani hii ni njia mojawapo ya kuifanya hela kuwa na thamani na watu tujitume.Sasa hivi walau watu wana nidhamu na matumizi ya fedha.Tuunge mkono juhudi zinazofanywa na serikali yetu.Nami nafurahi kwa sababu zamani wachache walikuwa safi ila sasa hivi tunaongelea uhaba wa fedha kwa wingi wetu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom