Magufuli effects: Ushuhuda wa hali iliyopo mtaani

Magufuli effects: Ushuhuda wa hali iliyopo mtaani

Kuna Salon niliingiaa baada ya watu kupotea wanadai wamama wamesafiri .Sikukuu ya Idd ya kuchinja Mabucha yamejaa nyama mpaka Usiku haijawai tokea...nilikaa sehemu ya Pub moja wkend..meza nyingi maji na Soda.Nikikaa mahali ni Malalamiko si njiani kazi kwenye Bajaji kwenye mwendo kasi daladala ukienda sheli kujaza mafuta Dukani Sokoni majumbani. Nimeongea mpaka na Wauza Karanga za kutembeza wanadai Zamani ilikuwa Dharau.'We kijana toka hapa na Karanga zako Chafu Eti leo vp una za Kuonjaa.(Hali Inatishaaa)

Hiyo ni dalili ya uchumi kukua!
 
Hatari sana ofisini kwangu kwa kuwa wanajua sijaoa (sina majukumu) basi hawaishi kunikopa leo tuu kuna mmoja kanitoa buku tano.Tatizo watu tukisema hali tete nchini wanaleta siasa.
Sasa na ww mfanyakazi mwenye mshahara kimebadilika nini, mshahara umeshushwa au kuna mwezi hujalipwa?
 
Nimeshuudia kwa macho yangu mtu akiuza gari yake aliyotumia kuchukulia vidosho wetu. Gari anauza milioni 3 ist alianza na milioni 6, na bado hajapata mteja.

Siku hizi haipiti siku bila kupigwa mzinga, tena watu wanaomba elfu kumi kumi.

Nimeshangaa masista duu ukikaa nao, story zimebadirika na wao wanawaza kutafuta mashamba ya kulima. Yale mambo ya laki si pesa siyasikii siku hizi.

Nilienda Copa cabana Tabata imefungwa.. Billcanas hakuna watu.. Pub zote bia ya ukawa ndio habari ya mjini.. TBL wamepunguza bei ya vinywaji. Mapedeshee wamepotea viwanjani.

Marafiki tuliopoteana wameanza kurudisha mawasiliano, story zao kubwa ni ugumu wa maisha na wanaomba michongo.

Nashuudia mengi awamu hii mtaani..

Vipi kuna yoyote mwenye ushuuda tushee wanajamvi?
Na huko mtaani kwenu makabwela tu msisingizie serikali. Yaani mtu mwenye "ist" anasumbua mtaa nyie wengine mkoje?
 
Landmark imegeuka hosteli (sijui kama wapangaji wamepatikana) snow crest na mount meru hetel ziposokoni...Ngurdoto hali tete...Naura spring vumbi limejaa na kupauka!!

Majengo yaliyojengwa na mifuko ya hifadhi za jamii mengi yao hayana wapangajii kudadadeeki!!

Na mikipo katika mabenki imesitishwaa kwa baadhi ya watu ila wafanyakazi ruksa....

Akaunti ya pamoja BOT imefunguliwa na Halmashauri zoote zimefunga akaunti zal ktk mabenki... so pesa zoote zimehamishiwa BOT.

macashier soon watapoteza kazi katika taasisi za serikali maana upo mfumo mpya wa TISS umeenza kazi. Yale maswala ya kupokea cheki (hundi ya malipo? Dirishani tena hakuna wala kusaini paylist hakuna. Pesa huingizwa moja kwa moja kwenye akaunti ya mtu mhusikaa....ile tabia ya wahasibu kujikopesha pesa za watu nakuzizungurusha hamuna sasa.

Viv JPM lazima akili za watu ziamke sasa!!

Hayoo ni baadhi tu.....
 
Hakuna ugumu wowote, MI kwa upande wangu na experience hali ile ile. Wenye mliishi kwa deals, kupiga pesa Serikali ndio chali saiv. Tuliozoea kufanya kazi na kufanya compliance wala hatulalamiki. Fanyeni kazi acheni kulalamika
 
nadhibitisha life mtaani ni gumu sijawahi kuona.Mwaka kesho natabiri itakuwa zaidi.
 
ndo ukweli wenyewe leo kwenyewe nimesikia kwenye habari Prof Muhongo kapiga harambee kwa maafisa waliokuwepo naye huko Kagera na donation iliyopatikana ni elfu 40 tu
hahahahahaha....hatari ila watu hawatembei na hela nyingi siku hizi.
 
Dem aliyekuona zaman wa hovyo na buku ten ten sahz anaanza kupiga cm kujisogeza!! Kumbe hata ten ten zimekimbia. Yule wa lak si pesa kamtosa[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom