Maghembe: Tanzania sio koloni la Kenya

Maghembe: Tanzania sio koloni la Kenya

Moshi. Waziri wa Maliasili na Utalii, Profesa Jumanne Maghembe amesema Tanzania siyo koloni la Kenya kwamba kila mipango yake ya maendeleo itegemee Taifa hilo.

“Kenya siyo sehemu ya Tanzania na sisi (Tanzania) si koloni la Kenya. Kenya ni nchi tofauti, Uganda ni nchi tofauti, Uingereza ni nchi tofauti,” amesema Profesa Maghembe.

Profesa Maghembe ametoa kauli hiyo kufuatia malalamiko ya mawakala wa utalii wanaodai hatua ya Serikali kutoza Vat kwenye utalii kutaathiri sekta hiyo na kwamba, watalii wengi wamesitisha safari zao na wengi wameamua kwenda Kenya kwa vile nchi hiyo imeondoa kodi hiyo.

“Hizi ni kodi ndani ya Tanzania. Kenya ina mazingira tofauti kabisa na Tanzania. Hatuwezi kupanga kodi kwa maendeleo ya nchi yetu tukiwatazama wao,” amesema.

Chanzo:Mwananchi online
Oooh watalii wamekimbia, oooh mizigo imekimbia bandarini. uongo tu,.. wanataka badala ya serikali kupata hela kutoka kodi hela yote iishie mfukoni kwao.
 
huwezi kuamini. ila kwa wazungu hasa wa EU ni rahisi kutembelea ufaransa kuliko Tz. wazungu maskini wanatoka UK, GERMmany nk kwa urahisi na kwenda kupigwa tan kwenye beach za mediterania ufaransa. unafikiri hao miln 80 wote ni mamilionea? kwa tz kusema tunataka watalii matajiri ni sawa na kutaka kuuza nguo kutoka urafiki kwa bei ya madesigner wa Italy!


Hili linawezekana kabisa tunaweza kuwa na niche kwenye mambo ya Utalii! Kumbuka hapa ni quality na siyo quantity ndiyo inamata, sehemu kama Serengeti ni moja kati ya expensive package hapa Afrika lkn watalii bado wanakuja na kuna sababu kwa nini Serikali pmj na wadau wa Serengeti, Ngorongoro &Co. wameamua iwe hivyo lengo ni kupata quality na siyo quantity tunataka Utalii ambao ni endelevu hata kama ni wachache lkn kwa muda mrefu, tunataka Serengeti ibakie kuwa Serengeti hata mwaka 2100 au Ngorongoro ibakie kuwa hivyo mfano ni Kenya leo hii Masai Mara imeharibiwa na siyo special tena waulize Wakenya (wanaofahamu kuhusu tourism industry) watakwambia na sababu ni kwamba walifanya kosa tangu mwanzo wakaruhusu cheap tourism sasa ingawaje TZ hatuna cheap tourism wkt Kenya wameruhusu lkn bado tunapata Watalii mpaka Milioni na tofauti na Kenya ni ndogo na inazidi kupungua ila sisi tunapata quality wkt Kenya wanapata quantity, muulize mtu aliye kwenye hii industry atakwambia ...
 
Kwa uwezo huo unaweza ukadhani profesa ni jina lake la kwanza kumbe Elimu...Elimu ya maghembe mimi nimeikataa muda mrefu naona mweupe sana...
 
Hivi huyu waziri hajui kuna ushindani mkubwa wa utalii kati ya Kenya na Tanzania? Tuseme hajui alternative destinations za Kenya ni Tz na Tz ni kenya?
 
Tanzania wanataka watalii matajiri lakini wamesahau miaka yote asilimia kubwa ya watalii wanaokuja Tanzania ni middle class kwa maana wafanyakazi ambao wanasave kwa miaka kufanikisha ndoto zao. Mataifa mengi sasa yanakumbwa na tatizo la ajira na vipato duni na kama package zetu za utalii zinazidi kuwa ghali ni shida kuwapata watalii hawa wa kundi hili. Ni matajiri wachache sana wanatalii. Matajiri wako busy kusimamia biashara zao na ikitokea amesafiri huja kwa ndege moja kwa moja kwenye hotel kubwa huko mbugani kupumzika kdg na kurudi kwao. Hawatumii muda mwingi kukaa nchini na hotel au tour co zinazowahudumia watalii wa aina hii wana akaunti nje ya nchi ambako fedha nyingi hubakia huko. Mtalii wa middle class hukaa nchini zaidi na fedha yake huonekana kila eneo la jamii ya kitanzania. Tuwe macho kwa kuwa si rahisi kulipata tena soko likishapotea.
 
Tunataka quality na siyo quantity, kumbuka kuwa cheap holliday destination kuna madhara makubwa sana na siyo endelevu na isitoshe vivutio vyetu Kama Serengeti na hifadhi nyingine haziwezi kumudu mass tourism kwani mass tourism huaribu mazingira na sisi tunataka baada ya miaka 500 bado kuwa na ngorongoro au Serengeti hivyo ni sawa kabisa kuchukuwa watalii wachache matajiri na wastaarabu ambao pia watatunza mazingira yetu badala ya kujaza beach boy wa Kizungu ambao hela hawana kazi kuzurula tu beach, kuvuta bangi na kuharibu beach zetu!
Ndugu yangu ni asilimia ndogo sana ya matajiri kwa maana business men huko ulaya wanaotalii. Wako busy na biashara zao. Sehemu kubwa ya watalii wetu ni kutoka kundi la wafanyakazi ambalo miaka ya karibuni limekumbwa na hali ngumu ya ajira na vipato duni kutokana na uchumi wa dunia.
 
Kama kweli ilitamkwa tunataka watalii matajiri basi kuna tatizo katika Tourism Market Targeting and Market segregation na aliotamka hivyo ni nani?
 
Hahahahaha kwasababu sisi ni koloni la Rwanda Hahahahaha CCM ni shida aiseee Dah
Mkuu sasa hivi kila mtu anafanya kazi kwa presha pengine hata yeye mwenyewe hajui Kama kasema hivyo.Nchi inaangamia hii. Inahitaji Maombi.Siku zote unapofanya biashara ili ufanikiwe ni lazima upige mazuri kwa waliokwisha fanikiwa.
 
Huyu waziri anaonesha yuko mbali na shughuli za utalii
Hapana mkuu,huyu alipokabidhiwa hiyo wizara alisema kafikishwa nyumbani maana uprofesa wake wote kasomea masuala ya mali asili,kwa kauli zake hizo kisomo chake kimeishapimwa si lolote.
 
Sasa utalii wa kenya na Tanzania unafanana isipokuwa sisi tuna mlima Kilimanajro iweje tusiwaangalie? Naonaga kampuni ambazo zinauza bidhaa zinazofanana lazima zinaangaliana na kupanga kuendana na mwingine ili kuvutia wateja, why nitembelee Tanzania nilipe $1000 kwenda kuona simba, wakati naweza muona kenya kwa $500. Hawa maprof wa Tanzania ni wa ajabu Mno! Yaani maghembe ni mwepesi kichwani kama tissue!



Ndugu zangu watanzania wapenda maendeleo na wadau wa biashara ya utalii napenda niwasilishe kwenu masikitiko yangu baada ya kusikia kwamba sereikali yetu imepitisha ongezeko la 18% kwa tozo za wageni wanao tembelea taifa hili lililo jaliwa vivutio vya kila aina.

Ongezeko la 18% litapunguza kwa asilimia kubwa idadi ya watalii wanaotembelea Tanzania, kwani mpaka sasa Tanzania nighali kwa 7% ukilinganisha na nnchi zingine kama vile, Kenya, Zimbabwe, Botswana, South Africa na zingine wakati nchi washindani wanapunguza tozo sisi tunaongeza.
Pia ongezeko hilo litapunguza ajira kwawatanzania wengi, kwani secka hii imeajili vijana wengi sana,

mfano: mtalii 1 anaekuja kupanda mlima Kilimanjaro kwa siku 6 atambatana na watanzania wasio pungua 9 , ikiwa ni waongoza watii , wabeba mizingo na wapishi na madereva, kwa maana hiyo tukimkosa mtalii mmoja tunapoteza ajila kwa watanzania 9. Pia wafanya biashara wa vyakula masokoni na madukani watakosa wateja.

Tangu serikali ilipotangaza kuongezeko la tozo kuna kampuni imepokea Cancelation 1500, ina maana wageni hao hawatakuja tena Tanzania , can you imagine tutakuwa tumepoteza ajila ngapi kwa watanzania na serikali itapoteza mapato kiasigani???, hiyo ni campuni moja, na Tanzania kunamakapuni mangapi ya waongoza watalii ???

Pia ikumbukwe kwamba wageni wanao kuja sasa walishafanya booking zao mda mlefu na kunakampuni zingine nzimesha pokea malipo ya booking za wageni wao hadi mwaka 2017 , leo hii unaongeza 18% katikati ya msimu hicho kiasi kinacho ongezeka kitatoka wapi, kiukweli siokwamba tunakataa kulipa kodi lakini sasa serikali yetu sikivu ingeliangalia hili kwa umakini maana tutahaliku kabisa secta ya utalii.

Kwa upande mwingine wizara ya maliasili ijalibu kulinganisha wenzetu wanafanyaje ili kukuza utalii, Kwamfano majirani zetu Kenya, Wana ndege zao zinazo litangaza taifa lao kimataifa, sisi hatuna ndege wala badgeti inayopangwa haitoshi hutangaza Tanzania kimataifa. Tusiangalie kuongeaza kodi kabla ya kuboresha .
Jambo lingine la kusikitisha ni Tanzania kuto shiriki mamonyesho ya kimataifa ya ITB yanayo fanyika ujerumani , kwastail hii tunaongezaje idadi ya watalii Tanzania , na hiyo 18% tutamchaji nani wakati hatujitangazi???,

Kuna sekta zingine sio za kuzifanyia mchezo kwenye suala la kukuza uchumi wa nchi, ukizingatia Utalii ndo unaongoza kwa kulipatia taifa pesa za kigeni.

Mungu ibariki Tanzania
 
Sitaki kuamini prof. Ajui maana ya ushindani kwenye kuuza bidhaa yenye vigezo sawa nikukurupuka asiwe na kiburi maana hata tembo kenya wanao wale nyumbu kila mwezi wa tisa wanahamia kenya kupitia mto mara kwaiyo wakae chini kuna vingi vya kuwekea kodi hata iyo gas ya helium waweke kodi huko coz hatuna mshindani hapo ni ipo kwetu pekee ni uelewa tu unatakiwa si ubabe
 
Nakubaliana na Prof Maghembe,hatuwezi kukaliwa na Makoloni Mawili Kenya na Rwanda! La hasha sisi tayari ni Koloni la Rwanda chini ya Mfalme Kagame!
 
Mtu aliyepata maendeleo kuliko wewe ni vizuri kuiga mfano wake.....

Japan imefanya mapinduzi ya Viwanda na kutengeneza magari miaka ya 70s/80s......Japan waliiga UK, Italy, France, German....
Hata USA waliiga Europe na Israel kutengeneza Cardilac na Hummer

So Japan ni koloni la Europe?????

Kenya wametuzidi kiuchumi na viwanda.... Bidhaa za Kenya ni bora sana....Tujilinganishe

South Africa, Botswana, Mauritious, Namibia.....

Is Tanzania only wildlife safari destination?

Au Mlima Kilimanjaro?

Who know Table Mountain

Drakensberg?
 
L
Moshi. Waziri wa Maliasili na Utalii, Profesa Jumanne Maghembe amesema Tanzania siyo koloni la Kenya kwamba kila mipango yake ya maendeleo itegemee Taifa hilo.

“Kenya siyo sehemu ya Tanzania na sisi (Tanzania) si koloni la Kenya. Kenya ni nchi tofauti, Uganda ni nchi tofauti, Uingereza ni nchi tofauti,” amesema Profesa Maghembe.

Profesa Maghembe ametoa kauli hiyo kufuatia malalamiko ya mawakala wa utalii wanaodai hatua ya Serikali kutoza Vat kwenye utalii kutaathiri sekta hiyo na kwamba, watalii wengi wamesitisha safari zao na wengi wameamua kwenda Kenya kwa vile nchi hiyo imeondoa kodi hiyo.

“Hizi ni kodi ndani ya Tanzania. Kenya ina mazingira tofauti kabisa na Tanzania. Hatuwezi kupanga kodi kwa maendeleo ya nchi yetu tukiwatazama wao,” amesema.

Chanzo:Mwananchi online
Lakini yote tisa,Pesa itakayokusanywa itatumika kikamilifu au ni ubabaishaji tuu?
 
Bia na Soda wanalipa kodi kuliko Dhahabu na Tanzanite

Utaambiwa hii nchi ina Dk na Professors.....Mikataba feki ya madini na Gesi

shangaa utalipia VAT kwenye simu M pesa na Benki

Utalii ni namba one katika revenue, employment na forex..... pesa ya kigeni

Watalii matajiri mna infrastructure?

Can you compare Tanzania to Egypt, Morocco, Mauritious, South Africa, Botswana?

Mtalii tajiri analipa park fee kubwa zaidi kuliko middle class tourists?

Angalia hotel nyingi Dar au Arusha ni za Bei gani?

Serengeti mna lodge ngapi za matajiri....statistics zikoje?

Serena ni lodge za matajiri au middle class?

Mount Meru Hotel Arusha....serikali ina share 51%
 
Mzee Magembe weka hakiba ya maneno baba,hizi nchi zipo jirani na zina shabihiana hasa kwenye mali za asili,sasa wadau wa utalii wanapokushauri au kukuambia jambo ujue kuna jambo wameliona baba.
usemacho kipo sawa ila hatushabihiai kivile huku hakuhatua Al shabab, ambao waawatishia biashara yao ya utalii
 
Prof Magembe acha kufanya siasi.unataka uwaambie nn watanzania,kuiga mpango kutoka nchi kubwa na ya watu wengi mf. Uingeleza,Kenya,tutakuwa koloni lao.je utaka tuenda Rwanda kwa PK
 
Back
Top Bottom