Mafunzo ya JKT kwa kujitolea kwa mwaka 2016

Mafunzo ya JKT kwa kujitolea kwa mwaka 2016

Kwa kifupi jeshi linahitaji zaidi wapiganaji ambao wengi ni form 4 na darasa la saba wachache wenye fani za mechanic,elictrical,plumbing etc.form 6 nao wanahtajika sana maana hawa ndio future officers of the army baada ya kupitia kozi mbalimbali.wenye degree kiukwel hawapewi nafasi sana,sababu za kutopewa kipaumbele ni nyingi sana siwezi kuziandika hapa.so kwa graduate hakikisha unatafuta refa atakaekusimamia kuanzia kupata jkt mpaka kupata nafasi ya kozi ya RTS.
Mimi nilikua huko mwaka juzi,lakini bahati mbaya nilivunjika mahali,hvyo nikaonekana siko fit tena kwa shuruba za kijeshi.

Hee unfit tena,pole sana mkuu

Lakini hawa graduates nao si wanafit kuwa officers kwanini wawakatae.Ni kipi cha ziada alichonacho form six ambacho graduate hana.Graduate ana added advantage ya kuwa na ujuzi wa alichokisomea ambacho anaweza kulisaidia kesho

Mbona doctors wanaenda directly TMA?Hapo kwenye form six sijawaelewa kabisa
 
Hee unfit tena,pole sana mkuu

Lakini hawa graduates nao si wanafit kuwa officers kwanini wawakatae.Ni kipi cha ziada alichonacho form six ambacho graduate hana.Graduate ana added advantage ya kuwa na ujuzi wa alichokisomea ambacho anaweza kulisaidia kesho

Mbona doctors wanaenda directly TMA?Hapo kwenye form six sijawaelewa kabisa
Form six anajua nini mkuu? Si anajua physics, chemistry,maths,history,geography,kiswahili, anamzidi CERTIFIED PUBLIC ACCOUNTANT,? HA HA HA
 
Mnao zungumzia refa mnazungumzia rushwa...au kupata nafasi kwa njia zisizo za halali..wenyewe wameonya ukibainika wanajua cha kufanya.....onyo tuu fata njia halali kama una vigezo...ombaMungu akusaidie upite..hata usipopita pamoja na vigezo hivo fanya mambo mengine jishughulishe..jiajiri.....siku mtaukizwa mnaotaja marefa.....mtajibu.nini.....hata kamama ni baba ako yupo nyuma ya sheria.......kumbuka tunajitolea
 
Mkuu unataka kuniambia hamna issue ya marefa?
 
Aisee mkuu tutapataje kazi?
Suala la ajira limekuwa gumzo Tanzania na ukiangalia elimu sasa hivi kila mtu anayo, kwahiyo ushindani ni mkubwa mno. We angalia hata hao wanaobebwa kama hawana elimu ya maana, huko TRA wamewekana ila kaangalie elimu zao, hakuna asiye na elimu.
 
[][/]
Suala la ajira limekuwa gumzo Tanzania na ukiangalia elimu sasa hivi kila mtu anayo, kwahiyo ushindani ni mkubwa mno. We angalia hata hao wanaobebwa kama hawana elimu ya maana, huko TRA wamewekana ila kaangalie elimu zao, hakuna asiye na elimu.
Aisee itabidi tukalime
 
Mnao zungumzia refa mnazungumzia rushwa...au kupata nafasi kwa njia zisizo za halali..wenyewe wameonya ukibainika wanajua cha kufanya.....onyo tuu fata njia halali kama una vigezo...ombaMungu akusaidie upite..hata usipopita pamoja na vigezo hivo fanya mambo mengine jishughulishe..jiajiri.....siku mtaukizwa mnaotaja marefa.....mtajibu.nini.....hata kamama ni baba ako yupo nyuma ya sheria.......kumbuka tunajitolea
magufuli mwenyewe kaupata urais coz alikua na marefa wakina mkapa,warioba et al.ndo sembuse jkt?
 
Suala la ajira limekuwa gumzo Tanzania na ukiangalia elimu sasa hivi kila mtu anayo, kwahiyo ushindani ni mkubwa mno. We angalia hata hao wanaobebwa kama hawana elimu ya maana, huko TRA wamewekana ila kaangalie elimu zao, hakuna asiye na elimu.
Dah aisee!, ngoja nikajaribu jkt
 
Duh, kwa sisi tusio Na marefa kazi hatupati daah

huu ni upumbavu sana mkuu, wanaweza wakatoa nafasi 100 kumbe 70 tayari zinawatu wao, hizo 30 ndo zakugombania hapo mwenye kisu kikali ndo mlanyama, last year watu walikua wanahonga hadi 1 mill ili waende wakajitolee tu kulitumikia taifa.....

ila awamu hii nasikia wamebana sana hata kama kutakua na mlango wa nyuma basi ni kidogo sanaaa.
 
Back
Top Bottom