Mosi, haijalishi... iwe amedanganya au hapana, hoja ya msingi hapa ni kwamba those guys so called teachers wametumia nguvu kubwa maradufu kuliko inyokubalika na jamii!
Walichotenda ni jinai isiyokubalika kwa tafsiri yoyote ile! Itoshe tu kusema kwamba, hapa haijalishi hata kama ni kweli huyo dogo ni mvuta bhangi, anabaka wanafunzi wenzake, ameshindikana na wazazi wake; it doesn't matter!
Second, yeyote ambae anaamini mzee amedanganya basi yeye ndie anatakiwa kuleta taarifa kinzani kutoka reliable source inayosema kwamba dogo ameshindikana kwao, kavunja tv na mambo mengine kama hayo! Endapo hakuna taarifa kama hiyo, taarifa iliyopo ndiyo itaendelea kuonekana ndio taarifa rasmi... wanasheria wanaita Benefit of the Doubt!
Hadi sasa hakuna reliable source hata moja iliyosema kuhusu hizo tuhuma zaidi ya maelezo ya wale wale ambao wanaonekana kutaka ku-justify tukio lililotokea! I hate to say this but most of them are teachers trying to justify kitu ambacho huenda nao wanakifanya na wengine ni wapuuzi wa siasa ambao msingi ni kujaribu kupinga kila kinachofanywa na serikali na hapa kupinga alichofanya Ndalichako! I SUPPORT NDALICHAKO 101% at least for this!
Je, walimu ni machizi hadi wamsingizie?! Mosi, kitendo walichofanya kinaondoa credibility yao... Waingereza wanasema, a cornered rat will bite the cat! Pili, hakuna reliable source inayothibitisha kwamba suala la dogo kushindikana kwao limesemwa na walimu vinginevyo mtu yeyote aniwekee hapa reliable source ambayo imewanukuu hao walimu; na tatu, hata kama wasemayo ni sahihi bado haijalishi kwa kuzingatia maelezo niliyotoa hapo juu! Taratibu zipo wazi nini kinatakiwa kufanyika dhidi ya toto tukutu lililoshindikana kama hilo! Je, una taarifa yoyote from reliable source kwamba hapo kabla aliwahi kupewa suspension? Una taarifa yoyote kwamba hapo kabla aliwahi kuambiwa amlete mzazi wake?
Now let's think loudly!!! Wale jamaa walikuwa pale just for few months (probably less than 3) kwa ajili ya field! Kwahiyo unataka kuniambia kwa huo muda wameweza kufahamu hadi maisha ya watoto na wazazi wao? Au ni kwamba wamesikia kutoka kwa walimu wa pale kwamba mwanafunzi fulani ni jeuri lililoshindikana na wao wakaapa kumshikisha adabu kabla hawajaondoka?
Here's my advice to you as my JF Friend... you can take it or ignore it! Dunia imebadilika... sasa nyinyi endeleeni kujifanya ndo mna hasira sana... ndo mnaamini sana katika kupiga kama njia ya kumbadilisha mtu! Leo hii mpo serikalini ambako watu wana-ignore mambo kama hayo lakini kesho mtakuwa kwenye private schools ambako hayo mambo ni serious crime! Did I tell you lots of my friends here are teachers? Sasa siku ukimuona
zai katoto humu jamvini muulize! Nilikuwa namwambia kama ninavyokuambia wewe hapa lakini majibu yenu huwa yanafanana! Unfortunately, akapelekwa field private school... akiwa huko akachapa mtoto wa mtu! Zai ujanja wake wa Kitanga wote mfukoni; aligeuka kuwa mdogo kama piritoni kutokana na kashikashi ambayo aliipata! Kama si mimi kumtia moyo kwamba awe firm nadhani angeshinda analia... hapa tunazungumzia kuchapa viboko ambavyo Watanzania tumeviafiki kutumika mashuleni! What if ingekuwa amefanya kama walichofanya wale jamaa?! I am 100% sure ile kesi isingeishia kwa kujieleza kwenye panel peke yake!
And trust me, kwa sasa hata huko serikalini wala msidhani mko salama... narudia, dunia imebadilika... msidhani dunia hii ni ile mliyokulia nyinyi! Zamani ilikuwa ukimzingua mwanajeshi mmoja, linakuja kundi zima linafunga mtaa na kutembeza kichapo na hakuna kesi! Siku hizi wanafanya huo upuuzi?
Now is up to you... take my advice or leave it but if you believe you've exclusive right kupiga wanafunzi the way you feel simply because they've done this or that; am sorry to tell you mnajidanganya! Mkivuka mipaka, nobody will care kwamba mwanafunzi husika ni nunda lililoshindikana kijiji kizima!