Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

Mada Maalum ya Madereva: Changamoto, Uzoefu, Vituko na Connections

Machache ya kujifunza:

1. Uchaguzi huu umefuatiliwa kwa miezi miwili mfululizo. Hata CCM walipokua kwenye kitchen party yao Dom walikua wanachungulia simu kujua kinachoendela Chadema. Tuilinde imani kubwa Watanzania waliyoonesha kwetu.

2. Mchuano wa Freeman na Lissu umeifanya Chadema kupata promo kubwa na kujibrand bila wasanii wala celebrities.

3. Chadema imefundisha demokrasia kwa vitendo. Fomu ya Mwenyekiti haikutolewa moja kama hati ya kifo. Yeyote aliyejipima na kuona anaweza kuongoza, alipewa fomu, akiwemo rafiki yangu Odero aliyeambulia kura moja.

4. Uchaguzi umeendeshwa kwa uwazi na kura kuhesabiwa hadharani. Freeman amefundisha somo la demokrasia kwa vitendo. Kule Chama chakavu wasingekubali Mwenyekiti wao aondoke kwa kura 31 tu, wangepindua meza. Lakini Freeman ni muumini wa haki na ameheshimu demokrasia. Respect to him 🙏🏽.

5. Chadema tumeset golden standards kwenye viwango vya Free, Fair, Credible and Transparent election. Hakuna Chama chochote kimewahi kufikia kiwango hiki cha uwazi. Kwa sasa vyama vingine vikifanya chaguzi vitapimwa kwa viwango vyetu. Sisi ndio SI unit.

6. Mbunge mmoja amedai eti wajomba zake Wachagga wamepigwa kwenye huu uchaguzi. Hivi tunataja makabila kwani tunatambika? Acheni ufala. Kwenye uchaguzi wa kisiasa mtu apimwe kwa hoja zake sio kabila lake. Kama wachagga wamepigwa, je "Strategist" wa Lissu, Godbless Lema ni Mkikuyu? We "Mpwa" tunakuonya acha ushamba kutaja makabila kwenye mambo serious. Tulikua hatufanyi tambiko, bali uchaguzi. Au tukupe laana ya ujombani ukose jimbo?

7. Kwenye press yangu ya tar.12 nilisema watu waweke akiba ya maneno. Usinene ukamala. Nilisema baada ya uchaguzi kuna watu watatamani kuyameza maneno yao lakini haitawezekana.

8. Ni bahati mbaya wapambe waliongea mengi kipindi cha kampeni na kuifanya CCM ichukue notes ambazo wanaweza kuzitumia baadae dhidi yetu.

9. Kwenye press yangu nilishauri Mwenyekiti atakayechaguliwa aunde Post Election Mediation committee itakayotibu majeraha yaliyojitokeza wakati wa kampeni.

10. Watanzania wanatupenda, wanatuamini. Tukilinde chama chetu kwa wivu mkubwa. Kikifa itachukua miaka mingi kupata chama kingine kitakachoaminika kama hiki. #StrongerTogether 💪🏽
1737646659797.jpg
 
Ni baeleze.
Niko huku U S A siku ya nne sasa. Nilikuja kwa Inaguration ya Dictator Donald.

Nibaambie, nilidhani haiwezekani magari kuzuiliwa barabarani(kama kwetu huko) kwa zaidi ya saa mbili kusubiri msafara wa Huyu muzee.

Hapana🫨
104057011.jpg
 
Ni baeleze.
Niko huku U S A siku ya nne sasa. Nilikuja kwa Inaguration ya Dictator Donald.

Nibaambie, nilidhani haiwezekani magari kuzuiliwa barabarani(kama kwetu huko) kwa zaidi ya saa mbili kusubiri msafara wa Huyu muzee.

Hapana🫨
104057011.jpg
Asante kwa taarifa yako. Hebu baeleze baelewe kama bado uko uko kwa vile uyo Dictator hatakagi bageni baingie mu inchi yake na anesema atabafukuza barudi kwako.
 
 
Tarifa. Kama unatokea dar au lindi basi ujue somanga hakuna daraja ni bora uhairishe safari yako kwa leo maana hapa somanga hata lodge zote zimejaa
 
Abiria waliokuwa wakisafiri kwa treni kutoka Kigoma kuelekea Dar es Salaam wamenusurika kifo baada ya lori aina ya Scania lenye namba za usajili T 291 DMB kuligonga treni hilo kisha lori hilo kupinduka.

Kamanda wa polisi mkoa wa Tabora, SACP Richard Abwao amesema chanzo cha ajali hiyo iliyotokea kwenye eneo la Miemba lililopo kata ya Mbugani ni uzembe wa dereva wa lori hilo ambaye licha ya kupigiwa honi za tahadhari na treni hilo lakini alikaidi na kujaribu kupita kwenye eneo la makutano ya reli na barabara.

Dereva wa lori hilo lililokuwa limebeba vinywaji likivisafirisha kutoka Mbuguni kuvipeleka wilayani Urambo amenusurika kifo sambamba na abiria wawili waliokuwa kwenye gari hilo.

Katika hatua nyingine, abiria waliokuwa wakisafiri kwa treni hilo wameliomba shirika la reli nchini (TRC) kuwasaidia kupata usafiri mbadala ili waendelee na safari.

Imeandaliwa na Juma Kapipi

Mhariri @moseskwindi
1748449268658.jpg
 
Back
Top Bottom