Mabinti wanabakwa


papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2012
Messages
423
Likes
5
Points
0
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2012
423 5 0
wapendwa habari zenu!

Jana usiku nikiwa njiani natokea kwenye sherehe mida ya saa 6 usiku nilipita mitaa ya Buguruni,kilichonishangaza ni kwamba nilikuta mabinti wadogo chini ya umri wa miaka 18 wakiwa wamesimama pembeni.Badae nilielezwa kwamba wale ni mabinti wanaojiuze katika hiyo ambayo iko jirani na mataa ya Buguruni na Mandela,kilichonihudhunisha ni umri wa wale mambinti na hapo ndipo nilipopatwa na haya maswali;

Je,wale mabinti ni kweli wote hawana shughuli nyingine ya kuwaingizia kipato zaidi ya kujiuza katika umri mdogo na kuhatarisha maisha yao?

Je,mwenye bar hatambui kuwa ni kinyume na sheria kuruhusu watoto wadogo kuwa bar usiku wa manane na kuwauzia pombe pamoja na kuruhusu kuingia guest na wanaume?

Je,vijana wanaotarajia kuoa,hawa ndo wachumba watakaojenga nao maisha?

Nini hatma ya vita dhidi ya ukimwi na maisha ya vijana?

Lakini,kwa wanaume wanaotembea na hawa mabinti hawajui kwamba wanawabaka kulingana na umri wao kuwa mdogo kisheria kuweza kufanya makubaliano?

BONGO ZAIDI YA NIIJUAVYO......
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
93
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 93 145
Utandu wazi
 
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2013
Messages
1,339
Likes
5
Points
0
C

Chikaka Sumuni

JF-Expert Member
Joined May 16, 2013
1,339 5 0
Hilo nalo neno. Sasa unapendekeza nini kifanyike kamanda maana wataalamu wanatwambia kujua kuwa lipo tatizo ndo mwanzo wa kufikia ufumbuzi. Hao Bwana wanasubiria maisha bora kwa kila Mtanzania, kama sikosei chama tawala kilisema kitatoa ajira kwa vijana.

Sasa hapo ndo ukumbuke maneno ya Mwl. kwamba Ikulu ni mahala patakatifu, ukipita barabarani watu wana njaa huo ni mzigo wako, ukipita huko watu hawana nguo huo ni mzigo wako.

Kama unataka kushangaa kuliko hii ya Buguruni Nenda Dodoma wakati huu wa Bunge kabla halijaisha ndo utashangaa, wote wakuu wetu wa kaya wako huko.

TAFAKARI!!!!!!!!!!
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,790
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,790 280
Miili mingine ya kiswahili baba. Unaweza kukuta umewazidi umri. Na wanadhalilishwa, sio kwamba wanabakwa. Sasa ukitaka kuuona moto jidai unawashauri. Watakutukana hadi uchakae.
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,421
Likes
7,510
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,421 7,510 280
Ni janga la kitaifa hilo pia.
 
saudari

saudari

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
2,658
Likes
17
Points
135
saudari

saudari

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
2,658 17 135
Japo kuwa wazazi tunajitahidi kwa kila njia kuhakikisha tunayengeneza maisha mazuri kwa watoto wetu wapo watu ambao hawataku kuona maisha ya watoto wetu yakifanikiwa.

Kuna watu ni wazazi katika familia zao, hao wanataka watoto wao wapate elimu ilihali wao wao ndio wanao warubuni watoto wa wenzao. Japo wengine watasema ni "tamaa a mwanao" ila naamini kama yale anayomfanyia mtoto wa mwenzie yangefanyiwa kwa mwanae naamini angepiga kelele zisizo mithilika

Tatizo halipo tu kwa watoto bali kwa jamii inayowazunguka watoto hao. Kama jamii ingeficha makucha yake na kuwaacha watoto wasome kwanza naamini mambo yangekuwa mazuri kwa kila kizazi.
 
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2013
Messages
37,142
Likes
5,639
Points
280
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2013
37,142 5,639 280
mi sa nyingine huwa najiuliza where are we going.......
things are rotten.....
sometimes I look at my kids na kumuomba mungu aepushie mbali....
 
NIGGA

NIGGA

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2013
Messages
1,255
Likes
98
Points
160
NIGGA

NIGGA

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2013
1,255 98 160
Umesema maeneo gani mkuu?
 
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2012
Messages
423
Likes
5
Points
0
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2012
423 5 0
Hilo nalo neno. Sasa unapendekeza nini kifanyike kamanda maana wataalamu wanatwambia kujua kuwa lipo tatizo ndo mwanzo wa kufikia ufumbuzi. Hao Bwana wanasubiria maisha bora kwa kila Mtanzania, kama sikosei chama tawala kilisema kitatoa ajira kwa vijana.

Sasa hapo ndo ukumbuke maneno ya Mwl. kwamba Ikulu ni mahala patakatifu, ukipita barabarani watu wana njaa huo ni mzigo wako, ukipita huko watu hawana nguo huo ni mzigo wako.

Kama unataka kushangaa kuliko hii ya Buguruni Nenda Dodoma wakati huu wa Bunge kabla halijaisha ndo utashangaa, wote wakuu wetu wa kaya wako huko.

TAFAKARI!!!!!!!!!!
mkuu,sheria ziko wazi nachodhani tatizo liko katika usimamizi wa sheria,ni wakati sasa serikali isimamie hizi sheria na watu wafikishwe mbele ya sheria.Suala si kuwakamata machangudoa tu bali tufike mbali kuwakamata hata wenye guest zinazotumika ktk biashara hii hasa zinazowahusisha watoto
 
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
3,512
Likes
544
Points
280
J

John W. Mlacha

Verified Member
Joined Oct 4, 2007
3,512 544 280
Utupe adres ya hilo eneo
 
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2012
Messages
423
Likes
5
Points
0
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2012
423 5 0
Ni kweli tatizo linaanzia kwa jamii nzima,kuanzia malezi.Na mbaya zaidi ni pale unapokuta wateja ni watu wazima wanaostahili kuwa wazazi wa hao mabinti
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,609
Likes
6,125
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,609 6,125 280
Rais yupo singapore kujifunja namna ya kuanzisha Veta ili vijana wajifunze ufundi
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,437
Likes
3,511
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,437 3,511 280
Umri wao uliujuaje? Umri wa mtu haujulikani kwa kumtizama sura.

Yale mambo hayaihitaji umri wala nini, kama ana uwezo wa kumiliki jukwaa kuna tatizo gani?

Wengine hawataki shule, kuliko kukaa tu nyumbani si bora wakajishughulishe.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,437
Likes
3,511
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,437 3,511 280
Rais yupo singapore kujifunja namna ya kuanzisha Veta ili vijana wajifunze ufundi
Hapo raisi anahusika vipi? Unataka raisi akufundishe malezi ya familia Yako.

Hao wengine wanatumwa na wazazi wao.
 
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2012
Messages
423
Likes
5
Points
0
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2012
423 5 0
Umri wao uliujuaje? Umri wa mtu haujulikani kwa kumtizama sura.

Yale mambo hayaihitaji umri wala nini, kama ana uwezo wa kumiliki jukwaa kuna tatizo gani?

Wengine hawataki shule, kuliko kukaa tu nyumbani si bora wakajishughulishe.
kwa hiyo hakuna namna nyingine ya kujishughulisha zaidi ya kujiuza mkuu?watafute shughuli halali
 

Forum statistics

Threads 1,272,606
Members 490,036
Posts 30,455,044