Mabadiliko ya bei ya saruji: Tupe bei mpya ya saruji kwenye wilaya yako


Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
1,061
Likes
1,164
Points
280
Mtini

Mtini

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
1,061 1,164 280
Jana katika habari ya saa 2 usiku ITV nimeona mmoja kati ya wafanyabiashara wa cement alikalalamika kupanda kwa cement toka 11,000 hadi 15,000. Hii ikiwa inatokana na kiwanda cha dangote kusimama kupisha ukarabati wa kiwanda.

Ni wakati muafaka sasa kuona impact ya uwepo au kutokuwepo kwa dangote kwenye bei za cement. Ili kujua haya naomba kila mwanajukwaa atupe mpya ya cement kutoka eneo alipo
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Arusha.. 15000
 
E

ego

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2013
Messages
1,303
Likes
647
Points
280
E

ego

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2013
1,303 647 280
Jana katika habari ya saa 2 usiku ITV nimeona mmoja kati ya wafanyabiashara wa cement alikalalamika kupanda kwa cement toka 11,000 hadi 15,000. Hii ikiwa inatokana na kiwanda cha dangote kusimama kupisha ukarabati wa kiwanda.

Ni wakati muafaka sasa kuona impact ya uwepo au kutokuwepo kwa dangote kwenye bei za cement. Ili kujua haya naomba kila mwanajukwaa atupe mpya ya cement kutoka eneo alipo

Watanzania tunakuwa masikini kwa fikra zetu za kuwaza kushusha vitu bei chini ili tumudu gharama zake kwa umasikini wetu.

hatuwezi kupiga hatua kwa staili hiyo.

tulizoea wakulima wakilima viongozi wanatumia madaraka kuharibu soko, utasikia wanapiga marufuku kuuza mfano watu wa mipakani kuuza nje ya nchi, utasikia wanapiga marufuku utengenezaji wa pombe, yaani wanachotafuta ni mazao ya kilimo yawe mengi bei zishuke, hivi mkulima anayezalisha anatumia nguvu, pembejeo na kila kitu lakini mafanikio tuliyoyatizama ni bei za vyakula zishuke.

tuna bogus economics na tumerithi mentality za bogus uchumi.

madini tumepoteza kwa ujinga huohuo watu wanaangalia kutoa ajira na huduma za jamii.

huu ni upuuzi mtupu na hatuwezi kufanya ujinga kwenye gesi, makaa ya mawe eti tunachotarget ni kupunguza bei ya cement.

tutumie rasilimali zetu kujenga uchumi kwa kuwawezesha watanzania wazalishe wamudu bei za vitu na sio kutumia rasilimali zetu kama ruzuku ya kushusha bei vitu.
 
C

chille kihoza

Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
13
Likes
2
Points
5
Age
42
C

chille kihoza

Member
Joined Jun 3, 2016
13 2 5
Jamani kuanzia leo kwa wenye magar parking sh 500 kwa lisa majanga
 
C

chille kihoza

Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
13
Likes
2
Points
5
Age
42
C

chille kihoza

Member
Joined Jun 3, 2016
13 2 5
Lkn n kwa dar cjui kma na mikoan imepanda au la
 
L

likikima

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
871
Likes
402
Points
80
Age
30
L

likikima

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2016
871 402 80
nasikia pia ukikutwa unagegeda Demu mchana unapelekwa KAPUNGA!!!!
 
R

Range rover

Senior Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
131
Likes
104
Points
60
R

Range rover

Senior Member
Joined Nov 22, 2016
131 104 60
Dar mbona ni 9500 Tz sh./=
 
C

chille kihoza

Member
Joined
Jun 3, 2016
Messages
13
Likes
2
Points
5
Age
42
C

chille kihoza

Member
Joined Jun 3, 2016
13 2 5
Awali parking ilikua sh 100 kwa lisa kwa sasa miatano 500 kwa lisa watatuua
 
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
4,655
Likes
441
Points
180
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
4,655 441 180
Mliwachagua wenyewe acheni sasa kulakamikaaa mlijuwa maisha yatakuwa mteremko tu???miaka 10 mtaisoma number sio kidogo....mpaka baba magufuli aondoke aijui sijui nchi itakuwaje.....
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
42,035
Likes
9,538
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
42,035 9,538 280
Hahahaaaaaa naabdadooo mapenzii garama
 
S

SEFANTA

Member
Joined
Nov 25, 2016
Messages
28
Likes
4
Points
5
S

SEFANTA

Member
Joined Nov 25, 2016
28 4 5
Watanzania tunakuwa masikini kwa fikra zetu za kuwaza kushusha vitu bei chini ili tumudu gharama zake kwa umasikini wetu.
We jaa vp.. Tunataka bei ambayo hata mtanzania wa kawaida ataimudu.
kauli mbiu ya Tanzania ya viwanda hai reflect yanayotendeka, kod juu na zimekua nyingii had wawekezaji washindwa kumudu wengine wanaamua kuwekeza Kenya yan shida tupuuu...
 
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
7,147
Likes
2,706
Points
280
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
7,147 2,706 280
Dar kuna Viwanda 3 ninavyovifahamu, Twiga, Kisarawe na Camel.
Mtwara kuna viwanda viwili pia, yaani Mtwara Cement(kiko eneo la Mikindani, kinamilikiwa na Wachina) pamoja na Dangote. Vyote viko Barabara ya kuja Dar es Salaam. Lakini jana Mtwara Cement iliuzwa kwa Tdh 15000 kwa mujibu wa mahojiano ya ITV na wananchi wa Mtwara
 
fakalava

fakalava

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2015
Messages
4,364
Likes
5,611
Points
280
fakalava

fakalava

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2015
4,364 5,611 280
Mtwara kuna viwanda viwili pia, yaani Mtwara Cement(kiko eneo la Mikindani, kinamilikiwa na Wachina) pamoja na Dangote. Vyote viko Barabara ya kuja Dar es Salaam. Lakini jana Mtwara Cement iliuzwa kwa Tdh 15000 kwa mujibu wa mahojiano ya ITV na wananchi wa Mtwara
Duh, balaa.
 
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
4,860
Likes
2,971
Points
280
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2014
4,860 2,971 280
Nanganga Mtwara Siment 32.5
Ni sh.15,000.
Mwanzo ilikua sh.12,500.
 
F

Feeling Haillee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2016
Messages
205
Likes
96
Points
45
Age
103
F

Feeling Haillee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2016
205 96 45
Huku kwa PM ni 16,000 tena ni Rhino 32.5 R.
 
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
3,433
Likes
3,637
Points
280
Age
34
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
3,433 3,637 280
sitaki kutaja jina ila huku nilipo imefika mfuko 22500 kwa mfuko hali ni mbaya
 
E

ego

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2013
Messages
1,303
Likes
647
Points
280
E

ego

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2013
1,303 647 280
We jaa vp.. Tunataka bei ambayo hata mtanzania wa kawaida ataimudu.
kauli mbiu ya Tanzania ya viwanda hai reflect yanayotendeka, kod juu na zimekua nyingii had wawekezaji washindwa kumudu wengine wanaamua kuwekeza Kenya yan shida tupuuu...

Tatizo ni sisi wananchi kutumia "ignorance" ku judge mambo. waachie wachumi wenye ujuzi lakini wakae watafakari watumie vipi rasilimali zetu kuondoa umasikini na sio nyinyi kukumbatia umasikini kwa kigezo cha kushusha bidhaa bei.
 

Forum statistics

Threads 1,274,093
Members 490,586
Posts 30,500,767