Live Star TV: John Mnyika na Job Ndugai

Live Star TV: John Mnyika na Job Ndugai

kama kweli ni kamera, camera ndizo zinaandaa policcm waandaliwe kama vile kuna kitu, askar kanzu nao ni wabunge? kwanini wawe wepesi hivi kuingia ndani utafikri kuna vita.?..mh,,.?
 
Tumia kichwa kufikiri badala ya kufugia nywele.
Ndugai ana akili ndogo sana, hana hadhi ya kukutanishwa na kiongozi mkubwa kama Mbowe!

Mbowe vs Jk - hapo ndo sawa maana wote ni wenyeviti wa chama.



Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
Kama suala ni uenyekiti saizi yake wenyeviti wa TADEA, UDP,TLP.
 
Kwa mujibu wa Ndugai, ambaye amekiri kuwa "watu wanadhani yeye ni dhaifu kuliko wote...hivyo anawahakikishia kuwa yeye sio dhaifu..." (a case for inferiority complexity), kuna kanuni zake ambazo huzitumia na alirudia mara nyingi ktk mjadala:

1) Kanuni ya kufuata umri (kanuni ya kumlinganisha Agustine Mrema na F. Mbowe)
2) Kanuni ya kufuata uzoefu wa kuwepo bungeni/mjengoni (yeye ana miaka 15 wakati Mnyika ni mzoefu wa miaka 3)
3) Kanuni ya kuwa kiti cha spika ni untouchable unapproachable kwa Wapinzani (hasa CHADEMA)
4) Kanuni ya kuwa Kamati za Bunge ndio Bunge proper na kila kitu kiwe kinamalizika kule,
5) Kanuni ya kuwa ikiwa wewe si mjumbe wa Kamati husika basi usichangia wala kuzungumzia mambo ya hiyo Kamati
6) Kanuni ya kuwa CHADEMA (literary) wanafanya fujo kwa vile kuna kamera zenye kunasa na kurusha vikao vya bunge, na kwa busara za Ndugai mijadala isirushwe live ili kuondoa "fujo".

Mwisho, Ndugai ameshindwa kabisa kwa mara nyingine kujifunza na kukubali kuwa ana madhaifu mengi na upungufu mkubwa wa hekima na weledi. Kwa kifupi Ndugai ameonesha yeye ni Pinda na Kikwete in ONE!
 
Ndugai asije akajisahau akamtoa nje Mnyika...!! Huyo jamaa akishapanic anakuwa kama kichaa....!

Mbona anapanic kama walivyopanic wengine? Tena bwana mdogo anataka kulia.
 
Mnyika tangu anze kuongea yeye alikuwa ni kutukana tu na kejeli kama kaokotwa vile.
 
Job Ndugai kasema wapinzani wanazani yeye ni mnyonge,Mnyika akasema kama umekili wewe kuwa sie tunazani we ni mnyonge basi una inferiority complex,Ndugai kapanic eti Mnyika ananidharau duh mimi ni kaka yake.Huyu mzee anamatatizo
 
Kamanda inawezekana hata wazazi wako walikuwa na akili za hivyo Chadema imeundwa miaka 22 iliyopita.


lkn imefanya mambo makubwa kuliko chama chako,haya wahi lumumba ukachukue buku 7/=
 
Mtangazaji wa upande wa Dar amepwaya sana, wakati Ndugai akiongea Mnyika ananyamaza ila akipewa Mnyika nafasi Ndugai anamkatisha kuongea.

Hii inaonyesha wazi kuwa Ndugai anapenda sana Ubabe ndio maana anashindwa kuongoza Bunge. Halafu anadai kuwa eti huwa anajiona kwamba Wabunge wa Upinzani wanamuona Dhaifu.

Kama tu leo pale Star Tv Ndugai ameshindwa kuonyesha uvumilivu wa kumpa Mnyika nafasi ya kujibu hoja zake wakati yeye akipewa kuongea Mnyika ananyamaza,je unadhani inakuaje pale bungeni anapokua kakalia kiti?

Ndugai ni Majanga! Tena Kama huu Mjadala unakusanya maoni ya watu kuchangia ujumbe! Mnyika ameshinda! Na Ndugai na chama chake wamechemka!
 
Mnyika tangu anze kuongea yeye alikuwa ni kutukana tu na kejeli kama kaokotwa vile.

Wewe usidhani unaangalia peke yako.....! wengi tunaangalia na hatuoni matusi zaidi ya huyo kilaza wenu kuonekana kopo kabisa kichwani.....!
 
Job ameongoza kwa kuvunja kanuni kwenye mjadala, alikuwa akibwabwaja bila kuruhusiwa na Mpangala. Yaani nusura zitokee fujo studio. Mpangala siku nyingine mnapoalika type kama hii ya Job andaeni na askari nje ili anayepwayuka atolewe msobemsobe na kutupwa nje kama gunia la mahidi ya gairo.
 
Kwa mujibu wa Ndugai,
ambaye amekiri kuwa "watu wanadhani yeye ni dhaifu kuliko wote...hivyo
anawahakikishia kuwa yeye sio dhaifu..." (a case for inferiority
complexity), kuna kanuni zake ambazo huzitumia na alirudia mara nyingi
ktk mjadala:

1) Kanuni ya kufuata umri (kanuni ya kumlinganisha Agustine Mrema na F.
Mbowe)
2) Kanuni ya kufuata uzoefu wa kuwepo bungeni/mjengoni (yeye ana miaka
15 wakati Mnyika ni mzoefu wa miaka 3)
3) Kanuni ya kuwa kiti cha spika ni untouchable unapproachable kwa
Wapinzani (hasa CHADEMA)
4) Kanuni ya kuwa Kamati za Bunge ndio Bunge proper na kila kitu kiwe
kinamalizika kule,
5) Kanuni ya kuwa ikiwa wewe si mjumbe wa Kamati husika basi usichangia
wala kuzungumzia mambo ya hiyo Kamati
6) Kanuni ya kuwa CHADEMA (literary) wanafanya fujo kwa vile kuna kamera
zenye kunasa na kurusha vikao vya bunge, na kwa busara za Ndugai
mijadala isirushwe live ili kuondoa "fujo".

Mwisho, Ndugai ameshindwa kabisa kwa mara nyingine kujifunza na kukubali
kuwa ana madhaifu mengi na upungufu mkubwa wa hekima na weledi. Kwa
kifupi Ndugai ameonesha yeye ni Pinda na Kikwete in ONE!

NDugai hana hoja kajidhalilisha sana leo
 
Final score: Mnyika 5 Ndugai 0
Mkuu kwenye mjadala wa ITV wengi waliona jinsi gan LISU alimgaragaza huyu jamaa kwa hoja, watu walisema huyu saizi yake labda MNYIKA watu tukapinga sana leo imedhihrisha kabisa MNYIKA kwa Hoja za nguvu kamwacha mbali sana NDUGAI huwezi mshindaninisha NDUGAI na MNYIKA
 
Ccm inatakiwa wasome alama za nyakati.... Its tym 4 postv changes......
 
Mkuu kwenye mjadala wa ITV wengi waliona jinsi gan LISU alimgaragaza huyu jamaa kwa hoja, watu walisema huyu saizi yake labda MNYIKA watu tukapinga sana leo imedhihrisha kabisa MNYIKA kwa Hoja za nguvu kamwacha mbali sana NDUGAI huwezi mshindaninisha NDUGAI na MNYIKA
Kumbe kulikuwa na mashindano nilikuwa sifahamu.
 
Yahya Mohamed au Celine Mwakabwale, nyie ni members hapa jf. Hakikisheni mnatuwekea clip ya you tube tujionee vizuri sisi tulioshindwa kulipia ving'amuzi vyetu
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom