Lissu, wasomi duniani kote hawafanyi hivyo

Lissu, wasomi duniani kote hawafanyi hivyo

Mimi sina shida na content, hata kama ina kasoro kiasi gani, ishu lugha. Kuna aina ya lugha mtu ukishafikia hatua fulani haupaswi kuzitumia
kwa hiyo lisu katumia lugha tata.au ligha chafuzi.iliniuma kuitwa lofa wakati sijawahi kuitwa ata na baba yangu mzazi
 
Mi sioni usomi wa Lissu anasifia kuibiwa kwetu kwa kisingizio cha MIGA mbona Trump amepiga chini mambo ya MAZINGIRA ? Jali UZALENDO. Kwa akili zq Lissu ile mikataba yq wazungu na watemi ya kupewa shanga kwake hadi leo tungendelea kutumikishwa kisa ilifungwa kisheria. Si bora kuqnzisha tifu kuliko kuibiwa?
 
Ujue mara nyingi wapinzani wanakuwa na hoja nzuri tu kwenye mambo mbalimbali shida ni kutoa mawazo yao kwa jazba na lugha chafu. Mwishowe wanaharibu ladha yote ya hoja zao.

"Ripoti ya Mchanga it is Rubbish! Rubbish!" Lissu (2017).Ni mfano mmoja miongoni mwa mingi.

Hauwezi ukawakosoa wasomi wenzako kwa kutumia lugha za namna hii. Haikubaliki dunia nzima. Wasomi hukosoana kwa hoja lakini kwa lugha zenye staha. Mfano huwezi kumuambia mtafiti, mchunguzi, au mtoa ripoti kuwa "ripoti yako ni upuuzi mtupu" badala yake unatakiwa umuambie ripoti yako ina upungufu mkubwa n.k

Kwa hiyo ni vizuri kuwa makini na utumiaji wa lugha unapowakosoa wasomi wenzako, vinginevyo hata kama una hoja ya msingi utapuuzwa.

Betlehem, nadhani unampandisha Lissu daraja bila kutambua! In this context, Lissu is a layman at best and a political contrarian at worst; hakuna sababu ya kuamini kuwa hii ni instance ya msomi kukosowa wasomi wenzake. Hata kama ungempa mwaka mzima, Lissu hana uwezo wa kuja na criticisms zenye hadhi ya criticisms za msomi anayekosoa wasomi wenzake unless he sponsors a new study by other qualified professionals!
 
Rais hatengenezi mazingira ya woga kama asili yako ni uwoga hata ukimuona mkeo utamuogopa tu.

Rais hakuongea tu kutoka hewani alijua kinachoendelea na ndiyo maana hata kabla ya uchunguzi alisimamisha zoezi la usafirishaji wenyewe.
Rais hatengenezi mazingira ya woga kama asili yako ni uwoga hata ukimuona mkeo utamuogopa tu.

Rais hakuongea tu kutoka hewani alijua kinachoendelea na ndiyo maana hata kabla ya uchunguzi alisimamisha zoezi la usafirishaji wenyewe.

Una hoja nzuri sana, sasa naomba uniambie kama kweli rais amejua kila kinachoendelea mbona wote tunajua hiyo mikataba ni mibovu kwanini asisimashe na hiyo mikataba kabisa? Ni kweki kuzuia michanga ni vizuri ila mbona ni kama anazuia risasi kwa debe. Una mikataba mibovu kisha unakomaa tu na mchanga huoni hapo hata hao wazungu wanatuchora? Ni kipi kinamshinda rais kuiweka hiyo mikataba wazi ikajadiliwe bungeni kama ana nia njema?
 
Kwa kweli ni rubbish, Lisu anawaambia magamba wanahangaika na 5% wakati imeikalia kimya 95%.
Hivi hizi si akili za matope tena walitakiwa wapigwe na bakora juu.
 
Ujue mara nyingi wapinzani wanakuwa na hoja nzuri tu kwenye mambo mbalimbali shida ni kutoa mawazo yao kwa jazba na lugha chafu. Mwishowe wanaharibu ladha yote ya hoja zao.

"Ripoti ya Mchanga it is Rubbish! Rubbish!" Lissu (2017).Ni mfano mmoja miongoni mwa mingi.

Hauwezi ukawakosoa wasomi wenzako kwa kutumia lugha za namna hii. Haikubaliki dunia nzima. Wasomi hukosoana kwa hoja lakini kwa lugha zenye staha. Mfano huwezi kumuambia mtafiti, mchunguzi, au mtoa ripoti kuwa "ripoti yako ni upuuzi mtupu" badala yake unatakiwa umuambie ripoti yako ina upungufu mkubwa n.k

Kwa hiyo ni vizuri kuwa makini na utumiaji wa lugha unapowakosoa wasomi wenzako, vinginevyo hata kama una hoja ya msingi utapuuzwa.

We mwenyewe umeandika rubbish rubbish
 
Una hoja nzuri sana, sasa naomba uniambie kama kweli rais amejua kila kinachoendelea mbona wote tunajua hiyo mikataba ni mibovu kwanini asisimashe na hiyo mikataba kabisa? Ni kweki kuzuia michanga ni vizuri ila mbona ni kama anazuia risasi kwa debe. Una mikataba mibovu kisha unakomaa tu na mchanga huoni hapo hata hao wazungu wanatuchora? Ni kipi kinamshinda rais kuiweka hiyo mikataba wazi ikajadiliwe bungeni kama ana nia njema?
Hayo yote yatakuja lazima uwe na pa kuanzia
 
Over confidence ina msumbua! Halafu anapata wapi ujasiri wa kukosoa wataalamu wa kisayansi wakati nina wasiwasi yawezekana alishindwa hata kuwasha "bansen burner" huko maabala ya kemia?
 
Ujue mara nyingi wapinzani wanakuwa na hoja nzuri tu kwenye mambo mbalimbali shida ni kutoa mawazo yao kwa jazba na lugha chafu. Mwishowe wanaharibu ladha yote ya hoja zao.

"Ripoti ya Mchanga it is Rubbish! Rubbish!" Lissu (2017).Ni mfano mmoja miongoni mwa mingi.

Hauwezi ukawakosoa wasomi wenzako kwa kutumia lugha za namna hii. Haikubaliki dunia nzima. Wasomi hukosoana kwa hoja lakini kwa lugha zenye staha. Mfano huwezi kumuambia mtafiti, mchunguzi, au mtoa ripoti kuwa "ripoti yako ni upuuzi mtupu" badala yake unatakiwa umuambie ripoti yako ina upungufu mkubwa n.k

Kwa hiyo ni vizuri kuwa makini na utumiaji wa lugha unapowakosoa wasomi wenzako, vinginevyo hata kama una hoja ya msingi utapuuzwa.
Mbona unahangaika na msomi uchwara? Kwa kanuni za kisomi, Ripoti hupingwa au kukosolewa kwa Ripoti.

Kwa maneno mengine, Utafiti hupingwa kwa utafiti.
 
Mkapa aliwaita wapinzani woote Malofa Huyu wasasa ana lugha za kejeli na za kuudhi pia kunaubaya gani Lissu kuiita riport ya CCM kuwa ni Rubbish kama kweli ipo hivyo? usipende ku-"SUGARCOAT" mambo kama ni nyekundu sema ni "NYEKUNDU"
We Nyumbu elewa kuwa kauli ya Mkapa haikuwa Ripoti ya kisomi
 
Kwa watu wenye ujuzi na fani ya miamba wanajua ukweli halisi na ndio maana wengi wao walishangaa hiyo report kama kweli hiyo copper concentrate ina madini kiasi kile!! Kwa dunia hii migodi ingekuwa iko nafasi ya juu sana!! Ndio maana lisu alitumia lugha kali kiasi kile kwani masuala ya kitaalam ni kosa kubwa kuweka siasa
Hao wataalamu si watuwekee Ripoti zao zinazokinzana na Ripoti ya Time?
 
Tofautisha CDM na Lissu wewe, Lissu tapita na CDM itabaki.

Tatizo Lissu anajiona Mungu mtu sana siku hizi, Anawatukana na kuwazarau wengine kanakwamba yeye anajua yote hapa Duniani.
Kalewa sifa za kwenye mitandao sasa anapinga hadi mambo ya msingi.
Tunamchora tu, hiki kipindi cha JPM atavuliwa taulo mapema sana. Hatuwezi kumvumilia mtu anaetetea watu wanao tuibia hata kama anajaribu kujitetea.
Jinga kabisa huyu jamaa.
Ulipolalamika kuwa LISU anatuka, nilijuwa wewe hutatukana.....

By the way, nimeitaja CDM kuonyesha kauri zenye hamu ya jambo fulani litokee na halitokei
 
We Nyumbu elewa kuwa kauli ya Mkapa haikuwa Ripoti ya kisomi
Ndo kawaida yenu... haya embu cheki kauli hizi..!!



1. Mtakula nyasi lakini ndege ya Rais lazima inunuliwe (MRAMBA)
2. Ukitaka kula inabidi ukubali na wewe kuliwa (J Kikwete)
3. Foleni Dar ni ishara ya maisha bora (J Kikwete)
4. Hata mimi sielewi kwa nini Tanzania ni maskini! (J Kikwete)
5. Ningekuwa mvua ningenyeshea mabwawa (J Kikwete)
6. Wafanyakazi hata wakigoma miaka 100 ila mshahara kima cha chini 350,000 haiwezkani (J Kikwete)
7. Wanafunzi kupata mimba ni viherehere vyao (J Kikwete)
8. Acheni wivu wa kike (MSEKWA)
9. Asiyeweza nauli mpya kwenda kigamboni apige mbizi (MAGUFULI)
10. Baada ya kutumia helikopta ya jeshi kwenda kwetu urambo mlitaka nipande punda(KAPUYA)
11. Wabunge wa Dar wanafikiri kwa kutumia makalio(Dr Didas Ma------)
12. Mnaniuliza mvua kwani mimi waziri wa mvua?(WASIRA
13. Posho za wabunge lazima zipande kwa sababu maisha ya Dodoma yapo juu (Spika Makinda)
14. Wakati huu ambapo nchi inakabiliwa na janga la njaa nawashauri wakulima wahifadhi hata pumba maana zinaweza kusaidia (John Malecela)
15. Kila mtu atabeba mzigo wake mwenyewe - Cleopa Msuya
26. Wapinzani wanapenda mambo ya ovyoovyo wanafiki hawa wataendelea kuwa wapinzani tu (Samwel Sita)
17. Graduates msio na kazi fugeni kuku biashara hiyo inalipa sana (Mwantumu MAHIZA)
18. Tanzania ni muungano wa visiwa viwili, Tanganyika na Zimbabwe (Philip Mulugo)
19. Siongei na mbwa mi naongea na mwenye mbwa (Juma Ngamia)
20. Hakuna Rais atakayetoka Kaskazini (Ridhiwan Kikwete)
21. Mbowe amekuja hapa kajamba-jamba halafu kaondoka (Seif Khatib)
22. (Billioni 1.2) - Hivyo ni vijisenti tu (Andrew Chenge)
 
Mkapa aliwaita wapinzani woote Malofa Huyu wasasa ana lugha za kejeli na za kuudhi pia kunaubaya gani Lissu kuiita riport ya CCM kuwa ni Rubbish kama kweli ipo hivyo? usipende ku-"SUGARCOAT" mambo kama ni nyekundu sema ni "NYEKUNDU"
Mkapa kusema wapinzani ni malofa hakujustify kuwa lissu aseme report hiyo in rubbish, HAPANA. Jirani yako akinya hadhalani na wewe ukanya hadhalani eti kwa sababu jirani yako amekunya hadhalani wrote mtaonekana vichaa. Hivyo, lissu amekosea kuita report hiyo in rubbish hata kama kweli inamapungufu kama Mkapa alivyokosea kuita wapinzani kuwa ni malofa.
 
Back
Top Bottom