Leo nimeona MAMBO!!: TRA mnayajua haya?

Leo nimeona MAMBO!!: TRA mnayajua haya?

Danniair

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2011
Posts
360
Reaction score
66
Leo nilikwenda kutuma fax kwenye secretarial offices boot (mahali pa kununua huduma za fax nk) mara akaja M-tz mwenye asil ya Asia mzee mtu mzima. Alikuwa na zile karatasi za TRA za kulipia kodi mbali mbali benki. Ile karatasi ya kijani aliyokuwa nayo pale ndiyo iloyonishangaza.

Penye sehemu ya mhuri wa benki palibandikwa kikaratasi cha mraba cha rangi nyeupe yenye kuonyesha Akiba Commercial; (nadhani), kilichoendelea ni yeye kuomba itolewe p/copy. P/copy ya kwanza ilipotoka ilionyesha mistari ya mraba (margins) ya ile karatasi nyeupe. Lakini nahisi ni wateja wa mahali pale, kilichofuata ni mtoa kopi kuingia chumba cha ndani, aliporudi kopi aliyokuja nayo haikuwa na zilemargins!! na ilionekana kuwa nakala halisi!!!! Yule Mwasaia lakini alikuwa mda wote akitetemeka. Bei ya payment voucher ile ilikua Tsh 36,000/= tu.

Je, ni mangapi yanafanyika kama hayo? kwani niliwahi pia kukuta ikitolewa kopi ya cheti cha kuzaliwa na sehemu nyingine nilikuta cheti cha shule....
 
kwaini usilipoti polisi ndugu yangu? huo ni wizi mkubwa ambao hutakiwi kuufumbia macho
 
gabachori mizi tuuu!! hakuna watu wanaopenda vitu vywa kimagumashi kama hawa jamaaa wizi mtupu!!!!
 
biashara hiyo inafanyika sana na wahusika kwa sababu zao wamejikita na chadema wanashindwa kufanya kazi zao za msingi .....kuna issue ya kujiunga na jeshi arusha ambapo watu wawili walikuwa na vyeti vya form 4 /kuzaliwa vinavyofanana wakakamata ,,,walipowabana wahusika wakasema sehemu waliotengenezea ....sasa serikali /usalama wa taifa hawawezi kufanya au mitego au ukaguzi wa kushtukiza wakabaini madudu kama hayo?
 
Mujini......kimujini mujini mkuu!!
wizi wa kodi za TRA zinafanywa sana tu mkuu!!!
 
sysyetm yt iko loose sna .so wadosi wanapiga bao ile mbaya !!!ss tunapenda majungu!!!!
 
Na ndo maana TZ hatuendelei! Walipa kodi, wapokea kodi wote wamekuwa matapeli! Ni wachache sana ambao ni waadilifu kutimiza wajibu wao
 
Pamoja na kuwa ninazo simuchache za ndugu zangu ambao ni mapolisi na wapelelezi na nilikuwa nimemwacha mmoj kariiibu sana na tukio, Pia sehemu yenyewe ni kariiibu mno na kituo cha polisi: sikupenda kumwita awaye yote kwani kuwaita ilikuwa ni kuwapa neema ya rushwa. Niliwahi kufanya hivyo wakafanya hayo na baada ya kujipatia chochote wakauliza na mimi nikatiwe ngapi. Nikachukia hadi leo.

Nimesema ili umma ujue na mwisho wa siku tupate uamuzi mzuri. Kwa taarifa wapelelzi wapo karibia kila mtaa ktk miji yote, ukiwa unijua costume yao haikupi ugumu wa kuwaendea na kuwataarifu.
 
Tatizo jingine liko kwtu sisi wenyewe, hatuelimishani umuhimu wa kulipa kodi na kuchukua risiti za manunuzi, ndo maana Uganda wanakaribia kutushinda.
 
kwaini usilipoti polisi ndugu yangu? huo ni wizi mkubwa ambao hutakiwi kuufumbia macho
ukimaliza kulipoti polisi ununue na sanda yako kabisa la sivyo uhamie nchi nyingine.
 
Hebu tulezane ukweli, inakuwaje kuna habari nyingi sana kuhusiana na swala hili, watu wanasema unaanza tarehe 1 july, wengine wanasema tayari utaratibu huu ndo unatumika sasa hivi , ukweli ni upi hapa
 
Hebu tulezane ukweli, inakuwaje kuna habari nyingi sana kuhusiana na swala hili, watu wanasema unaanza tarehe 1 july, wengine wanasema tayari utaratibu huu ndo unatumika sasa hivi , ukweli ni upi hapa
 
Miaka ya nyuma hawa jamaa wa usalama/Undercover police? walikuwa wanapita sana kimtindo hizo sehemu,
nakumbuka jamaa mmoja alidisco Mlimani mwaka wa pili, na baada ya muda akapata nafasi ya kwenda US, hivyo alipanga akifika huko andeleze mwaka wake mmoja ili amalize degree yake ya miaka mitatu, alichofanya alitengeneza trans ya miaka yake miwili na issue ikawa ni mihuri,basi akaenda maeneo ya wachonga mihuri na akawapa sample ya muhiri ya Dean na mihuri mingine ya chuo, baada ya siku tatu akarudi kuchukua mihuri yake sasa alipotoka hapo baada ya mitaa mitatu akasimamishwa na jamaa na kuulizwa amebeba nini kwenye mfuko wake, jamaa alijikuta centro kimasiharamasihara tu
ni true story
 
Binafsi naishukuru sana JF menejimenti kwa kuturuhusu kubwabwaja, nijuavyo wanasema wazungu, 'from non sense we make sense'. Mambo mengi tumekuwa tukiwapigia simu waandishi wa habari lakini hawayapi uzito wowote. Hapa ni kama gazeti. Kuhusu matumizi ya mashine mpya ni kuwa yaliisha anza ila kuna upungufu huu:

1. Ukiingia dukani huwezi kujua ni nani anayo na ni nani hana, kwa nini ni kwa sababu hakuna alama zozote zinazokuonyesha kuwa huyu anayomashine ya risiti hivyo dai risiti yako.
2. Wamiliki wanajificha ili tu wasiweze kuwakilisha kodi kubwa TRA hivyo si rahisi wakupe risiti

Ushauri wangu kwa vyombo husika; waende NHC waone risiti zao zilivyo imara. Kwa TRA, staili ya kutumia nikono ya ma-teller imepitwa na wakati. Juu ya hizo karatasi za kupeleka benki waziboreshe kama vyeti vya NECTA. Ikitolewa kopi basi maneno kopi, kopi, kopi nayo yatokee. Hii itazifanya zile karatasi zenye mihuri kama nilizoziona kufa mara moja.
 
Aaaaaaaaaaaarh! Ni kuchakachua tu, maana hata kodi zenyewe tukilipa wanakula was*nge wachache!
 
Hilo duka lilikuwa la Muhindi au Muhindi ni mteja? Halafu hii stori haiingii akilini.
 
TRA wapo kweli?, mimi najua duka moja la jumla mjini DSm ambalo halitoi risiti kabisa na wanauza bidha wanazozgiza wenyewe kutoka nje.
 
TRA wenyewe wala rushwa wakubwa,watawezaje kukomesha huu wizi?
wasipojisafisha wenyewe hakuna kitakachoendelea. ni mfanyakazi gani wa TRA unaemjua ambae hajajilimbikizia mali?????
wao na hao mabannyani ni dugu moja wanakula sahani moja.
 
Back
Top Bottom