Lengo la sisi kuwa hapa duniani ni nini?

Lengo la sisi kuwa hapa duniani ni nini?

Sasa plan za binaadamu ambaye anasifa ya kutokuwa mkamilifu unaanzaje kufananisha na plan za mungu anayesifiwa kuwa ni mkamilifu wakati huo huo tunaona kabisa sifa za ukamilifu zina mshinda

Ijapokuwa anapewa sifa za ukamilifu still kuna Watu kibao wanazaliwa walemavu na wanapitia mateso kwanini asingetumia huo ukamilifu wake kuhakikisha kwamba kazi yake ya uumbaji haiwi na kasoro !??
Huo ni mfano tu mwepesi....Ili kujenga uelewa,sema labda kama hujaelewa.

Lau matendo yangekuwa yanadumu milele kwa mwanadamu tungesema Mungu ana upendeleo....but kuwa na ulemavu na kupita wakati mgumu kwa binadamu sio ndo msamaha au ushauri wa kufuata maagizo ya Muumba.
 
Ukiuangalia ulimwengu utagundua kuwa uliumbwa kumpokea mtu. Angalia kila kitu na katika kila kitu utaona kwamba vyote vimeumbwa kwa ajili ya mtu.

Hakuna namna nyingine unayoweza kuona katika uumbaji isipokuwa "UPENDO." Kusudi au sababu ya kuumbwa na kuwa hapa duniani ni Upendo.

Mtu ameumbwa duniani kujifunza upendo. Lengo la kila mtu aliyeumbwa hapa duniani ni kujifunza upendo.

Upendo maana yake ni kujitoa wewe mzima kwa ajili ya wengine - kuacha kila kitu ulichonacho, yaweza kuwa mali au utajiri, maarifa au elimu, nguvu au mamlaka, vipawa au nafasi kwa ajili ya watu.

Upendo unapita zaidi huduma na kuwapatia watu mahitaji msingi ya kila siku: chakula, malazi na mavazi. Ni tendo la kuzama kabisa ndani mwa watu wengine. Kutowasababishia maumivu au uchungu watu wengine, ni "UPENDO."
 
Ukiuangalia ulimwengu utagundua kuwa uliumbwa kumpokea mtu. Angalia kila kitu na katika kila kitu utaona kwamba vyote vimeumbwa kwa ajili ya mtu.

Hakuna namna nyingine unayoweza kuona katika uumbaji isipokuwa "UPENDO." Kusudi au sababu ya kuumbwa na kuwa hapa duniani ni Upendo.

Mtu ameumbwa duniani kujifunza upendo. Lengo la kila mtu aliyeumbwa hapa duniani ni kujifunza upendo.

Upendo maana yake ni kujitoa wewe mzima kwa ajili ya wengine - kuacha kila kitu ulichonacho, yaweza kuwa mali au utajiri, maarifa au elimu, nguvu au mamlaka, vipawa au nafasi kwa ajili ya watu.

Upendo unapita zaidi huduma na kuwapatia watu mahitaji msingi ya kila siku: chakula, malazi na mavazi. Ni tendo la kuzama kabisa ndani mwa watu wengine. Kutowasababishia maumivu au uchungu watu wengine, ni "UPENDO."
je wanyama wanatekeleza upendo!
 
Ukiuangalia ulimwengu utagundua kuwa uliumbwa kumpokea mtu. Angalia kila kitu na katika kila kitu utaona kwamba vyote vimeumbwa kwa ajili ya mtu.

Hakuna namna nyingine unayoweza kuona katika uumbaji isipokuwa "UPENDO." Kusudi au sababu ya kuumbwa na kuwa hapa duniani ni Upendo.

Mtu ameumbwa duniani kujifunza upendo. Lengo la kila mtu aliyeumbwa hapa duniani ni kujifunza upendo.

Upendo maana yake ni kujitoa wewe mzima kwa ajili ya wengine - kuacha kila kitu ulichonacho, yaweza kuwa mali au utajiri, maarifa au elimu, nguvu au mamlaka, vipawa au nafasi kwa ajili ya watu.

Upendo unapita zaidi huduma na kuwapatia watu mahitaji msingi ya kila siku: chakula, malazi na mavazi. Ni tendo la kuzama kabisa ndani mwa watu wengine. Kutowasababishia maumivu au uchungu watu wengine, ni "UPENDO."
Unaposema tumeumbwa kujifunza upendo unamaanisha nini?

Kati ya mtoto mdogo na mtu mzima ni yupi Kati ya hao Ana upendo halisi?

Kwa ufupi mtoto mdogo huwa yuko close kwenye purity (kibinadam) kuliko mtu mzima,
As you grow old akili zikianza kuingia ile divinity inaanza kupungua mdogo mdogo

Unaposema kujifunza upendo ,unamaanisha tumeletwa kuja kuwa recruited kupenda ,KWA sense ipi?
Kwamba tumezaliwa na chuki?
 
Unaposema tumeumbwa kujifunza upendo unamaanisha nini?

Kati ya mtoto mdogo na mtu mzima ni yupi Kati ya hao Ana upendo halisi?

Kwa ufupi mtoto mdogo huwa yuko close kwenye purity (kibinadam) kuliko mtu mzima,
As you grow old akili zikianza kuingia ile divinity inaanza kupungua mdogo mdogo

Unaposema kujifunza upendo ,unamaanisha tumeletwa kuja kuwa recruited kupenda ,KWA sense ipi?
Kwamba tumezaliwa na chuki?
nikumsaidia kimtazamo mkuu bado anakagiza fulani
 
Unaposema tumeumbwa kujifunza upendo unamaanisha nini?

Kati ya mtoto mdogo na mtu mzima ni yupi Kati ya hao Ana upendo halisi?

Kwa ufupi mtoto mdogo huwa yuko close kwenye purity (kibinadam) kuliko mtu mzima,
As you grow old akili zikianza kuingia ile divinity inaanza kupungua mdogo mdogo

Unaposema kujifunza upendo ,unamaanisha tumeletwa kuja kuwa recruited kupenda ,KWA sense ipi?
Kwamba tumezaliwa na chuki?
"Muwe kama watoto wadogo". Biblia inasema hayo. Biblia haisemi "kuweni na "upendo" kama watoto wadogo".

Kisaikolojia watoto wadogo ni "wabinafsi" - wanataka kila kitu kiwe chao tu wakipate wao tu na kwa ajili yao.

Angalia dunia - kila kitu na katika kila kitu. Unaona nini? Hakika huwezi kuona kitu kingine isipokuwa "Upendo".

Uumbaji wote ni upendo hivi ndivyo pia Mungu analenga mtu awe.

Ulimwengu ulimalizika. Mungu akamuumba mtu. Biblia inasema, tumuumbe mtu kwa sura na mfano wetu.

Mungu ni upendo. Hivi ndivyo ulivyo uumbaji, ni upendo. Mtu ambaye ni sura na mfano wa Mungu, lengo lake la kuwepo duniani ni hilohilo, "UPENDO".
 
"Muwe kama watoto wadogo". Biblia inasema hayo. Biblia haisemi "kuweni na "upendo" kama watoto wadogo".

Kisaikolojia watoto wadogo ni "wabinafsi" - wanataka kila kitu kiwe chao tu wakipate wao tu na kwa ajili yao.

Angalia dunia - kila kitu na katika kila kitu. Unaona nini? Hakika huwezi kuona kitu kingine isipokuwa "Upendo".

Uumbaji wote ni upendo hivi ndivyo pia Mungu analenga mtu awe.

Ulimwengu ulimalizika. Mungu akamuumba mtu. Biblia inasema, tumuumbe mtu kwa sura na mfano wetu.

Mungu ni upendo. Hivi ndivyo ulivyo uumbaji, ni upendo. Mtu ambaye ni sura na mfano wa Mungu, lengo lake la kuwepo duniani ni hilohilo, "UPENDO".
Kwa mantiki hiyo kabla ya Kuwa hai hapa duniani tulikuwa tayari tumepungukiwa upendo ,hivyo tukaletwa hapa kujifunza huo upendo?

Kwa namna zote mtoto yuko close na sacredness kuliko mtu nzima,pamoja na ubinafsi wake, mtoto hana akili za kuficha ubinafsi.

Watu wazima si kwamba si wabinafsi ,wamefunzwa ubinafsi si tabia njema,kwa hiyo wanaficha hiyo intrinsic quality,

Na hii tunaiona siku hizi kwenye shughuli zinazohitaji kujitoa ,hasa maswala mazima ya michango ya harusi ,watu wanatoa michango ila pembeni wanalalamika,

Wanajua kutotoa ni ubinafsi(bad quality), wanalazimika kutoa kinyonge ili kuficha hiyo quality

Binadamu wote wanaoperate kwenye individualism,ukitaka kujua kama binadamu (mtu mzima) ni mbinafsi,put them to test

Waweke kwenye mazingira yanayohatarisha uhai wao,in the very end,Kila mtu atakuwa anapigania uhai wake ,analinda vilivyo vyake,

Ukipata tatizo kubwa either financially au afya ikatetereka ,marafiki huwa wanaanza kupungua mmoja mmoja kadiri tatizo lako linavyokaa na wewe Muda mrefu. UNAPATA UJUMBE GANI KUHUSU BINADAM UKIONA HAYA?

Ukiangalia kwa makini binadamu wanaishi kwenye phases

Wakati wa utoto (zero life experience) na uzee (full life experience) hapo ndo unapata best qualities za binadamu, (in terms of upendo)
bahati mbaya hizi phase mbili mtu huyu anakuwa dependant ,unalazimika kuexpress best qualities instinctively ili usaidike
,japo si wote

Phase ya katikati hapo ina mambo mengi mengi kidogo
 
Mungu kazi yake kuu ni kuumba, ametuumba wanaadamu miongoni mwa viumbe wake, lengo la kutuumba na kutuleta duniani ni kufanya ibada( Kumwabudu yeye Mungu mmoja pekee)
Kama tupo duniani ili tumuabudu Mungu, kwanin tusingeumbwa yaan tukiwa tuko full na basic needs zetu. Mfano tusingekuwa tunakula yaan mda wote tumeshiba(hatuhis njaa),wala hatuna haja na pesa,mavazi,siasa nakadhalika. Alafu kazi yetu ingekuwa kusali tuu then mwisho wa siku wanaokaidi kumuabudu ndo wangekuwa wanakufa.
Lakini iko tofauti,maana hata kama lengo ni kumwabudu Mungu, mbona binadamu bado tumegawanyika sana katika namna ya kumuabudu? Mimi nafikiri lengo la uwepo wetu duniani ni kupambana na changamoto/mateso mfano magonjwa,hatia,mikosi,manyanyaso,dhulma,yapo mengi kibao kila tabaka lina mateso yake,ukikwepa kuwekwa hatiani labda sababu ya fedha zako magonjwa huyakwepi n.k. Alafu mwisho wa siku ni kupumzika(ndo tunaweza sema kifo) yaani baada ya kuteseka unapumzishwa.

Duniani tumekuja kuteseka.
 
Kwa mantiki hiyo kabla ya Kuwa hai hapa duniani tulikuwa tayari tumepungukiwa upendo ,hivyo tukaletwa hapa kujifunza huo upendo?

Kwa namna zote mtoto yuko close na sacredness kuliko mtu nzima,pamoja na ubinafsi wake, mtoto hana akili za kuficha ubinafsi.

Watu wazima si kwamba si wabinafsi ,wamefunzwa ubinafsi si tabia njema,kwa hiyo wanaficha hiyo intrinsic quality,

Na hii tunaiona siku hizi kwenye shughuli zinazohitaji kujitoa ,hasa maswala mazima ya michango ya harusi ,watu wanatoa michango ila pembeni wanalalamika,

Wanajua kutotoa ni ubinafsi(bad quality), wanalazimika kutoa kinyonge ili kuficha hiyo quality

Binadamu wote wanaoperate kwenye individualism,ukitaka kujua kama binadamu (mtu mzima) ni mbinafsi,put them to test

Waweke kwenye mazingira yanayohatarisha uhai wao,in the very end,Kila mtu atakuwa anapigania uhai wake ,analinda vilivyo vyake,

Ukipata tatizo kubwa either financially au afya ikatetereka ,marafiki huwa wanaanza kupungua mmoja mmoja kadiri tatizo lako linavyokaa na wewe Muda mrefu. UNAPATA UJUMBE GANI KUHUSU BINADAM UKIONA HAYA?

Ukiangalia kwa makini binadamu wanaishi kwenye phases

Wakati wa utoto (zero life experience) na uzee (full life experience) hapo ndo unapata best qualities za binadamu, (in terms of upendo)
bahati mbaya hizi phase mbili mtu huyu anakuwa dependant ,unalazimika kuexpress best qualities instinctively ili usaidike
,japo si wote

Phase ya katikati hapo ina mambo mengi mengi kidogo
Kosa kubwa walilofanya watangulizi wetu, ambalo watu wote nyakati zote tunaendelea kufanya ni, kutaka kuwa bora - kufikiri nikifanya hivi nitakuwa bora zaidi.

Hakuna anayeweza kuwa bora katika yeye mwenyewe isipokuwa Mungu pekee ndiye hufanya watu kuwa bora na bora zaidi.

Watu wanafikiri wanaweza kuwa kama Mungu. Huwezi kuwa, wala kutawala maumbile kama Mungu.

Upendo ni kutoa nafsi yako kwa ajili ya wengine. Ni kufikiria au kuzingatia wengine au vingine kwa sababu chanzo chetu ni kimoja - kila kitu kimeumbwa na Mungu.

Upendo sio wajibu; ni maisha yenyewe. Hatuwajibiki kwa Mungu lakini ndio maisha yenyewe.

Uzoefu kama haulengi upendo ni kama mche bila mwanga.

Watu hawajui lengo lao la kuwepo hapa duniani kwa sababu wanazingatia mwili. Maisha yao umuhimu wameweka kwenye vitu. Wanaona vitu kuwa lengo lao la mwisho.

Hawa hawawezi kujibu swali la vitu ni nini? Na pia hawajui mtu ni nini? Utafiti wao ni wa kibinadamu na kujishikamanisha na dunia.
 
Lengo hasa umsaidie Muumba katika uumbaji, hakikisha umeacha photocopy kabla ya kufa.
 
Tunazaliwa na tumeletwa hapa Duniani,ili TUMUABUDU MUNGU,aliamua kuonyesha ukuu wake kwa kuumba,na akatupa akili na changamoto ili tuweze kuzitatua kwa kutumia akili hizo,na akatua matumbo ili tuwe na njaa na kwa kutumia tena akili,tutafute na tujaze matumbo kwa kyla na kushiba,pia akaifanya iwe lazima,kwa maana usipokula utakosa virutubisho muhimu na hutakuwa na nguvu pia afya njema,mwisho utakufa kwa kujitakia.
 
Nakujibu swali lako kama ifuatavyo:
Msingi wa swali ni kujua sababu ya sisi kuwepo duniani. Kwangu mimi uwepo wetu duniani ni SIRI kubwa aliyonayo muasisi au mkandarasi wa maisha yetu na dunia, na ili kujua maisha yetu ni siri ni kwa kutumia dhana ya kifo. Maisha yetu ni jaribu la huyo muasisi wa uwepo wetu kwa mwanadamu ambalo matokeo ya jaribio hilo ni bado ni SIRI aliyonayo muasisi huyo. Ukijaribu kutazama njia ya pekee ya wanadamu na wanyama ni kuzaliana ni tendo la kuunganisha mbegu za mwanaume kwenda kwa mwanamke (kujamiiana). Na hakuna njia nyingine yoyote ya kuongezeka kwetu, swali la kujiuliza ni Je, mwanadamu wa kwanza ametoka wapi??? Ndio hapo tunakuja kumtaja au kutaja dhana za uwepo wa Mungu, au God, au Allah ambayo msingi wa jibu langu hautaki kuegemea zaidi huko kwani hayo tumeyasikia sana lakini bado maswali kama hayo yanajirudia hivyo ni muhimu kushurutisha mawazo yetu zaidi ya zile imani tulizo nazo pasipo kuupindisha ukweli na uhalisia wa mambo.. Hivyo yeye aliye muasisi wa uwepo wetu ndiye anayo siri kubwa ya maisha yetu yetu. Kama ilivyo mitihani ya kimasomo duniani, ndivyo ulivyo mtihani wa uwepo wetu duniani au mtihani wa maisha yetu.
NINI CHA KUFANYA.
1. Tunatakiwa kutambua uwepo wetu duniani yupo muasisi au mkandarasi wa maisha yetu hivyo ni wajibu wetu kumtafuta na kumjua huyo muasisi ili atusaidie kujua nini tunapaswa kukifanya na nini matokeo au hatma ya maisha.
2.Kama tulivyo na maarifa au akili ya kupambanua mambo, tunapaswa kujua kuwa muasisi au mkandarasi wa maisha yetu, yeye anazo akili na maarifa zaidi yetu hivyo ni wajibu wetu kumtafuta na kumjua ili tutambue wajibu na hatma ya maisha yetu.
3.Ni imani yangu kwenye kila jaribio au mtihani kuna matokeo yake, iwe kufaulu au kufeli, na kwenye kufaulu kuna faida yake na kufeli kuna matokeo yake. Hivyo jaribio la uwepo wetu duniani lina matokeo yake yaani ni mtazamo wangu kwamba baada ya kifo. Yeye aliye muasisi wa maisha yetu ni lazima atatoa majibu ya jaribio hilo.
MWISHO.
HEBU tujiulize jinsi mikono ilivyo na faida kubwa katika maisha,ni kwanini kuna wanadamu wanazaliwa wakiwa hawana mikono. Au miguu, mbona wapo wanaozaliwa wakiwa hawana hiyo miguu, Au hebu tutafakari jinsi akili timamu ilivyo na msaada na umuhimu maishani, mbona wapo wanaozaliwa wakiwa na mtindio wa ubongo kama dhana pekee ya uwepo wetu ni kutafuta mafanikio duniani ya kimaisha je hao wenye mapungufu wamezaliwa ili iweje. Yote inabaki ni katika kutafakari ila Siri hii majibu yake yapo tunapaswa kuyatafuta
ASANTE.
 
Back
Top Bottom