LEMA mikononi mwa LISSU... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LEMA mikononi mwa LISSU...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Sep 15, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,793
    Likes Received: 5,697
    Trophy Points: 280
    Nimefarijika sana niliposikia kuwa Wakili Msomi Tundu Antipas Mughwai Lissu atajiunga na Wakili Msomi Method Kimomogoro kujenga hoja mbele ya Jopo la Majaji watatu wa Mahakama ya Rufaa kuonesha mapungufu ya Hukumu ya Jaji Rwakibarila wa Mahakama Kuu. Wakili Lissu ananipa matumaini mapya. Matumaini ya kutendeka haki. Hapa Kimomogoro,hapa Lissu...pataeleweka tu. Wakili Lissu anampigania Lema na haki ya wana-Arusha kuwa Mbunge wao waliomchagua. Viva Mnadhimu Lissu...
     
  2. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,508
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Dah! Jeshi kamili
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 28,867
    Likes Received: 29,103
    Trophy Points: 280
    May God bless Godbless Lema.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,391
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Jaji wa Arusha. Bado yupo?
     
  5. E

    EMMANUEL NSAMBI JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uzuri Lissu anawafahamu majaji wote nje ndani.Na wao wanamjua vizuri hivyo
    hawatakuwa tayari kujichafulia taaluma yao.Hukumu itakayotolewa nahisi
    itakuwa ya haki.Ukiona magari ya washawasha yanaanza kuingia Arusha basi
    ujue wanataka kuchakachua hukumu.Hivi Nape yuko wapi mbona hii rufaa hajaitolea
    hukumu kama alivyofanya mwanzo?
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Lissu anaenda mbele ya jopo la majaji ambalo hana imani nalo!

    so anataka wakihukumu kinyume na matarajio yake apate kigezo cha lawama?
     
  7. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,828
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145

    Mbona ambao aliwataja wameondolewa na wambaki wale wenye sifa. Kama wewe ni mfatiliaji mzuri, utakuwa unafahamu kuwa Jaji Mbarouk Salim Mbarouk ni mmojawapo aliyetajwa na Lissu ambaye hakuwa hata na degree moja ameondolewa kusikiliza rufaa ya Lema kama ilivyopangwa awali. Badalayake ameingia Jaji Mkuu Mohamed Chande Othman ambaye ataungana Majaji wa Mahakama ya rufaa, Natalia Kimaro na Salum Massati ambao wote ni wa ukweli. Lissu hakusema majaji wote ni feki, ukisoma taarifa yake aliyoipeleka bungeni aliwataja wote kwa majina na mapungufu yao. Nashauri wakati mwingine tuache ushabiki wa kitoto.
     
  8. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,551
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Muu pia ilitakiwa awe na mwanasheria Ridhiwani Kikwete kwani kijana kasoma sheria na anaijua vizuri kabisa na uwepo wa kamanda Ridhiwani utasaidia na kurahisha ushindi wa Lema.
     
  9. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 4,083
    Likes Received: 1,212
    Trophy Points: 280
    Kuonesha kwamaba Lissu alikuwa sahihi na issue ya majaji, yule jaji kihyo walimtoa na mbadala wake ni mkuu mwenyewe wa Mahakama, hiyo moja pili/mbili, Hivi si kuna uzi humu ndani unatoka kwenye gazeti la The Citizen likiwakariri viongozi wa TLS kwenda kwa mkuu wa kaya, topic ikiwa hi hii ya majaji vihiyo? Sasa ndo nimeelewa kwanini Kikwete aliomba, Bora Dr. Slaa aendelee na Ubunge lakini sio Tundu Lissu, kumbe alikuwa akimfahamu, Big up Jembe la ukweli.
     
  10. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    taifa hili litaendelea kuwa la wajinga mpaka lini?
     
  11. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 180
    mkuu lyimo, msamehe bure maundumula. kwa lugha ya kwetu maundumula ni mapovu hasa yale ya sabuni ya unga.
     
  12. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 42,070
    Likes Received: 9,931
    Trophy Points: 280
    sidhani kama unafatilia habari hizi vizuri!
     
  13. P

    Penguine JF-Expert Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 29, 2009
    Messages: 1,162
    Likes Received: 337
    Trophy Points: 180
    Maundu usipotoshe umma. Huyo dogo lissu hakusema kwamba hana imani na majaji wote nchini.

     
  14. a

    adolay JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,617
    Likes Received: 1,412
    Trophy Points: 280
    Mda wote huu ccm wamechelewesha maendeleo ya watu arusha. Hakika wanayumba na kutapatapa.
     
  15. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,708
    Likes Received: 8,507
    Trophy Points: 280
    Chande ameshtuka na kumuondoa yule jaji mwenye sifa za kuwa hakimu wa mahakama ya mwanzo, kukosa kufanya hivyo, tasnia ya sheria ilikuwa inaandika kitabu kipya.

    Tusubiri kuona vitambaa vitakavyolowa kwa kufuta majasho chande akitumia uwezo wa ziada asiaibishe MUHIMILI, akijua kuwa hata tusiosomea sheria tunajua kuwa lwakibarila kamkuta mtuhumiwa na hatia ya kukojoa hadharani kama mashtaka yanavyosema, lakini kamuhukumu kwa kosa la ujambazi wa kutumia silaha.

    Chande kabebeshwa kiroba cha up.upu, kujikuna ni lazima!
     
  16. N

    Ngoshanzagamba Member

    #16
    Sep 15, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ni moja ya tabia za Watanzania aina yako...husoma vichwa vya habari bila kuyatafuta maudhui ya habari yenyewe kwa undani wa habari yake...Itafute ile ripoti uone ilivyokuwa imeandaliwa...tena kwa kutaja na majina na si mifano ambayo mda fulani huwa ni ya kusadikika...Kawataja kwa majina na uchafu wao....Ila ki ukweli sikushangai kwa matazamo wa kimakengeza...
     
  17. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #17
    Sep 15, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,395
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    huyu tungempeleka igunga akaokoe jahazi lilofumuliwa
     
  18. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,683
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye ni mapungufu yao, kukosa sifa si uchafu
     
  19. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #19
    Sep 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,839
    Likes Received: 1,311
    Trophy Points: 280
    Mkuu ruttashobolwa hii hukumu ni lini?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #20
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lema anaudi kwa kishindo na yale makato yake kule bungeni anarudishiwa yote. Ni kati ya tarehe 20 na 22 Sept 2012
     
Loading...