Lazima tukubali "HAKUNA RAISI BORA KAMA MWINYI" | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lazima tukubali "HAKUNA RAISI BORA KAMA MWINYI"

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee wa kurekebisha, Oct 17, 2012.

  1. Mzee wa kurekebisha

    Mzee wa kurekebisha Senior Member

    #1
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 130
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Katika utawala wake ndipo watu wengi wa hali ya chini kama, Wamachinga
    na wafanyabiashara ndogondogo waliweza kujenga na kufanya mambo mengi
    ya Maendeleo, dhana ya kujiajiri ilikuwa inawezekana. Toka aondoke madarakani
    kila kitu kimebadilika na nchi imekuwa chungu sana.
    HUYU NDIYO RAISI BORA KULIKO WOTE WALIOWAHI KUONGOZA TANZANIA.
     
  2. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,242
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 280
    Mashudu
     
  3. U

    Uswe JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,200
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    na ndiyo rais pekee ambaye wakati anaongoza mfumuko wa bei uligonga asilimia 25, kwa karibu anafuatiwa na kikwete kwa sababu miezi michache iliyopita inflation ilifika asilimia 19.5

    hawa ndio marais ambao sera zao za uchumi zilikua/zimekua mbovu kuliko marais wote tanzania
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,518
    Likes Received: 14,912
    Trophy Points: 280
    hujaandika alichofanya... maana yake wewe huko upstairs hauko poa.
     
  5. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Acha unafiki wewe unajua kabisa mwanaheri ndo aliyeua uchumi wa nchi yetu leo unajidai umemsahau kwa kivuli cha dini jiangalie oh
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Umeamua kuchekesha?
    Hiyo conclusion yako ni simple mno na imekoSa vigezo vya muhimu. Huwezi kupima uwezo na ubora wa rais kwa kigezo cha watu kujenga nyumba ... u need to do more work broda.
     
  7. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    ana ubora gani? Ndio maana huwa anapigwa vibao
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    Mambwiga ndocha lala
     
  9. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,955
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    Na ndio Raisi pekee baada yakumaliza muda wake wa uongozi akaambulia Makofi!
     
  10. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 3,016
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Kila zama na kitabu chake.
     
  11. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,518
    Likes Received: 14,912
    Trophy Points: 280
    kwa nn mlimpiga makofi kama no bora?
     
  12. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,394
    Likes Received: 1,550
    Trophy Points: 280
    Aliacha deni la taifa likiwa Dolari ngapi?
     
  13. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #13
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,272
    Likes Received: 3,947
    Trophy Points: 280
    Talking in figures......see How we have grown economically between the ''presidents''

    [​IMG]
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,446
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    schlechte offenen Geist
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,486
    Likes Received: 1,850
    Trophy Points: 280
    haya wakristo watuambie rais aliyekua bora ni yupi?
     
  16. h

    hakisoni JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 420
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    halafu tunaahidiwa maisha bora kwa kila mtu. mie bado nasubiri kuona hiyo ahadi, mbona haifiki??
     
  17. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,502
    Trophy Points: 280
    Naamini hujui maana ya neno "Lazima"
    jipange vizuri.
     
  18. Simba Mkali

    Simba Mkali JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 573
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 45
    Mwanzisha mada anaweza kuwa na hoja kama akiwaambia maneno haya watu walioyashudia maisha ya mwishoni ya Rais Julius Kambarage kwa maana katika kipindi cha huyo mtu nchi ilikuwa shaghala baghala lakini akiwaambia watoto ambao wameanza kubalehe kipindi cha Mkapa hawataweza kuelewa.

    Mwinyi aliikuta nchi ikiwa haina wafanyabishara, angekusanya kodi kutoka kwa nani? alimkuta ng'ombe kakondeana akaanza kulisha majini hadi aliponona kwa muda wa miaka 10, ndipo alipokuja Mkapa na kukamua maziwa, watu hawakumbuki na wengine hawajui.

    Kipindi cha Mwalimu ilikuwa ni vigumu kwa wakazi wa Iringa kuleta mahindi Dar walikuwa wakikamatwa kama wahujumu uchumi, watu walikuwa wakivikataa viroba vyao vya mahindi na viazi wakati Dar watu walikuwa wakila unga wa Yanga ambao ulikuwa mtamu kwa marahage tu, unga ambao tuliambiwa huko Marekani Regan alikuwa akiwalisha farasi wake na mwalimu akamuomba na kuja kutuletea.

    Hebu muulize mtu wa Iringa na Morogoro kama anaujua unga wa Yanga aka chakula cha farasi ambacho Dar tulikuwa tukipanga foleni na kupewa kwa kaya. Narudia tena watoto waliobarehe kipindi cha Bichwa (Mkapa) hawawezi kujua mambo haya.

    Kipindi cha Nyerere tulikuwa tunapiga mswaki kwa mkaa badala ya dawa ya meno, dawa ya mbu tulikuwa tukichoma vifuu, viatu tulikuwa tukikata matairi ya gari kama unavijua vile viatu vinavyotumiwa na Wamasai maarufu kama makatambuga.... aaah hata mkate tulikuwa hatuwezi kula mpaka kwa foleni. Lakini alipokuja Mwinyi mambo haya aliyakomesha na kuondoa vizuizi vya barabarani na kuwaambia Watz walioko nje kuwa wasilete tena sabuni za kunukia kwa ndugu zao bali waje kujenga nchi, mimi siongelei mada hii kwa ajili ya udini wala ukabila kama kuna mtu aliyekuwa na utambuzi wa mambo tangu miaka ya 70 & 80 anaweza kuongea chochote.

    Mwalimu aliiharibu nchi hii baada ya kuamua kupigana vita na Idd Amin akatoa miezi 18 ya kufunga mkanda baada ya vita lakini hadi alipokuja mwinyi siye tulikuwa tukifunga mkanda mwenzetu kwa kuwa alikuwa Ikulu alikuwa akilegeza.
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 21,272
    Likes Received: 3,947
    Trophy Points: 280
    Graphical presentation (negative gradient that is)

    [​IMG]
     
  20. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,456
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mshauri wake wa mambo ya uchumi alikuwa ni Prof. Ibrahim Lipumba !!
     
Loading...