Lazaro Nyalandu alivyochemka kwenye BBC HARD TALK

Lazaro Nyalandu alivyochemka kwenye BBC HARD TALK

HNIC

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Posts
1,898
Reaction score
2,202
DSC03959.jpg


Hivi kwa nini hawa mawaziri wetu wako so out of depth with issues?

Kajitahidi kujieleza kuhusu pembe za ndovu na mauaji lakini kwa kweli hawa mawaziri wanahitaji wafanyiwe media training namna ya kujibu maswali na kilichoshangaza zaidi ni kuwa huyu NYALANDU ni DIASPORA aliyerudi na kupewa nafasi (inawezekana kuna siri kwa nini wana diaspora wanachukiwa) lakini I wish Mkapa angefungua shule ya kuwasomesha hawa vijana kujiamini na kuweza kumwaga issues bila kutetereka

Sasa hii interview imekuwa ni kama vile TRAIN CRASH.

Sasa tufanyeje? PR imetushinda, English kwetu tatizo, ubishi ndio tunachojua, ufisadi uko kwenye DNA yetu, hatutaki kukosolewa, hatutaki kujikosoa, hatutaki kuingia kwenye duania ya utandawazi, kila kitu chetu substandard, tunawachukia zaidi waliofanikiwa kwenye maisha na biashara, hatupendi kuambiana ukweli, media yetu ni disgrace, wanaisasa wetu (opposition na ruling) nao ni kama vile wendawazimu.

Hivi sisi tumelaaniwa?

hivi kweli huu ni muda wa kufanya PR wakati waua na wafanya biashara haram wanajulikana?

What happened to the rule of Law & Order?


bonyeza hapo chini


http://canadapodcasts.ca/podcasts/Hardtalk/3958145
 
Tatizo linalowasumbua hawa viongozi ni kushiriki mambo machafu halafu wanajifanya hawahusiki kabisa.
kwa hiyo wanapohojiwa wanajaribu kuficha huku dhamira zao zikiwasuta. Hapo ndipo mkanganyiko unaanzia.
 
Kwa nchi hii kuweza kusonga mbele tunahitaji kuanza na moja kwakweli maana tuliharibu mara baada ya kukabadhiwa uhuru wetu kutoka kwa Uingereza,Nyerere alitambua alipokosea ni wapi ndiyo maana aliwahi kusema kuwa Viongozi wa sasa wayachukue yale mazuri aliyowahi kuyafanya katika utawala wake wayaendeleze na yale mabaya wayaache lakini hawa vichwa maji wa leo wakayaacha yale mazuri ya Nyerere na kuongeza mambo mabaya zaidi na ndiyo maana tumefika hapa tulipofika kama Taifa.Katiba mpya ilikuwa mwanzo mzuri wa kuijenga Tanzania mpya lakini waangalie hawa Wendawazimu waliojawa na ubinafsi na uchu wa madaraka na utajiri wameshaanza kuhujumu harakati za kupata Katiba mpya.Kwao hawa wehu Katiba ijali matumbo yao kwanza na maslahi ya nchi yaje mwishoni.Hii ndiyo ilikuwa fursa muhimu ya kuijenga Tanzania upya lakini hawa Wendawazimu waliolaanika tayari wameshaanza kuhujumu harakati za kuijenga Tanzania upya.
 
Kwenye Bible Kuna mistari inasema kuwa "ukaangalie ni wapi ulipoanguka, utubu...". Therefore Tanzania ni lazima iangalie ilikosea wapi, tukajirekebishe before it is more than too late.
Wewe bila kujitambua ndiyo umechagiza yale ambayo mleta mada anayalalamikia bila kutueleza kisa chake.

Watanzania tuna matatizo ya kuikimbia njia ya kutafuta ukweli wa maswala magumu na kinzani kwa njia rahisi rahisi ya kumwigiza 'Mungu' kama ndiye saviour instead of stretching our brain to accommodate larger thinking so that, we can never shrink our brain back again to smaller thinking.

Mdiyo yale yale ya kusema tunamwachia Mungu kwa sababu Mungu anajua yote wakati uwezo wa kupambana na mazingira ulishapewa na huyo 'Mungu' wako.

Wewe tayari umeishamuweka Mungu kwenye hoja kama vile Watanzania wametenda dhambi ndiyo maana mambo yao yako nyuma kulinganisha na mataifa mengine.

Kwa hiyo nchi za Magharibi ni maraika ndiyo maana wako mbele kimaendeleo?.

Kwanza kumtaja taja Mungu bure alishasema ni dhambi hasa ikichukuliwa kuwa, solutions za matatizo yanayokukabili ni kufanya kazi kwa bidii na maarifa. Na ukitaka kufahamu nini maana ya Bidii na maalifa, basi lazima uende kwenye darasa linalofundisha elimu ambayo mzizi wake ni kukujenga katika fikra na mitazamo ya kupambana na mazingira na kuyashinda kwa kutumia akili yako.

Ni angalizo tu.
 
Hivi kwa nini hawa mawaziri wetu wako so out of depth with issues?

Kajitahidi kujieleza kuhusu pembe za ndovu na mauaji lakini kwa kweli hawa mawaziri wanahitaji wafanyiwe media training namna ya kujibu maswali na kilichoshangaza zaidi ni kuwa huyu NYALANDU ni DIASPORA aliyerudi na kupewa nafasi (inawezekana kuna siri kwa nini wana diaspora wanachukiwa) lakini I wish Mkapa angefungua shule ya kuwasomesha hawa vijana kujiamini na kuweza kumwaga issues bila kutetereka

Sasa hii interview imekuwa ni kama vile TRAIN CRASH.

Sasa tufanyeje? PR imetushinda, English kwetu tatizo, ubishi ndio tunachojua, ufisadi uko kwenye DNA yetu, hatutaki kukosolewa, hatutaki kujikosoa, hatutaki kuingia kwenye duania ya utandawazi, kila kitu chetu substandard, tunawachukia zaidi waliofanikiwa kwenye maisha na biashara, hatupendi kuambiana ukweli, media yetu ni disgrace, wanaisasa wetu (opposition na ruling) nao ni kama vile wendawazimu.

Hivi sisi tumelaaniwa?

hivi kweli huu ni muda wa kufanya PR wakati waua na wafanya biashara haram wanajulikana?

What happened to the rule of Law & Order?

Waasisi wa Taifa hili walikubaliana kuwaaminisha watu wao kuwa ili nchi iendelee inahitaji ardhi, watu, siasa safi na uongozi bora. Haya ndiyo yaliyopelekea kuzaliwa kwa Azimio la Arusha baadaye. Pamoja na kuwa sijawahi kuwa muumini mzuri wa siasa ya Ujamaa lakini ni wazi kuwa Azimio la Arusha lilikuwa misingi ya Utu na Maadili ya uongozi. Tulipolitupa kando tulitupa kila kitu chetu.

Ukirudi kutathmini utaona kuwa kwa sasa tuna TATIZO KUBWA NA TETE la siasa safi na uongozi bora. Na hili ndo linalozalisha aina ya viongozi tulio nao. Na tusipofanya kitu haraka, jambo hili litabaki kuwa tatizo kwa sababu hata tukisema wajirekebishe itakuwa nyani wanabadilika ndani ya msitu uleule. UKWELI ni kuwa siku zote Nyani ataleta Nyani.
 
Mleta mada ni sabseti ya tatizo walilo nalo Watanzania. I would say mleta mada ni janga kubwa zaidi.

Nimesoma hadi mwisho sijaona popote alipotaja kosa alilolifanya Nyalandu katika mahojiano yake.

Sijayaona hayo mahojiano lakini ujumbe aliouandika kuhusu sisi Watanzania ni ukweli mtupu, bila kujali ni Nyalandu au Mbowe au Lipumba au JK.Mfano mwepesi ni huko Dodoma kwenye bunge la katiba.
 
Mleta mada ni sabseti ya tatizo walilo nalo Watanzania. I would say mleta mada ni janga kubwa zaidi.

Nimesoma hadi mwisho sijaona popote alipotaja kosa alilolifanya Nyalandu katika mahojiano yake.

Umeona Mkuu? Wa-Tz tuna uvivu kila mahali sasa huyu naye anafikri wote tumefuatilia hayo mahojiano! Shame on him!
 
Tuliza jaziba mleta uzi, hebu tueleze kwa ufafanuzi kitu gani amechemka, uliulizwa jambo gani likamshinda kujibu nk ili nasisi tuchangie.

Hivi kwa nini hawa mawaziri wetu wako so out of depth with issues?

Kajitahidi kujieleza kuhusu pembe za ndovu na mauaji lakini kwa kweli hawa mawaziri wanahitaji wafanyiwe media training namna ya kujibu maswali na kilichoshangaza zaidi ni kuwa huyu NYALANDU ni DIASPORA aliyerudi na kupewa nafasi (inawezekana kuna siri kwa nini wana diaspora wanachukiwa) lakini I wish Mkapa angefungua shule ya kuwasomesha hawa vijana kujiamini na kuweza kumwaga issues bila kutetereka

Sasa hii interview imekuwa ni kama vile TRAIN CRASH.

Sasa tufanyeje? PR imetushinda, English kwetu tatizo, ubishi ndio tunachojua, ufisadi uko kwenye DNA yetu, hatutaki kukosolewa, hatutaki kujikosoa, hatutaki kuingia kwenye duania ya utandawazi, kila kitu chetu substandard, tunawachukia zaidi waliofanikiwa kwenye maisha na biashara, hatupendi kuambiana ukweli, media yetu ni disgrace, wanaisasa wetu (opposition na ruling) nao ni kama vile wendawazimu.

Hivi sisi tumelaaniwa?

hivi kweli huu ni muda wa kufanya PR wakati waua na wafanya biashara haram wanajulikana?

What happened to the rule of Law & Order?
 
Nyani haoni kundule. Sasa huyu mleta mada nafikiri ndio tatizo kubwa zaidi.

What is the matter? Huyo Nyalandu kafanya nini mbona hujaandika unazungumza tu hovyo?
 
Tatizo lako ni lipi Kingereza alichotumia kuijbu au contents za maelezo aliyotoa hazijakufurahisha?Sio lazima ujibu kingereza unaweza kutumia lugha yako na wao wakatafairi shida iko wapi na hatupimi mtu kwa kuongea kingereza kizuri.
 
Hivi kwa nini hawa mawaziri wetu wako so out of depth with issues?

Kajitahidi kujieleza kuhusu pembe za ndovu na mauaji lakini kwa kweli hawa mawaziri wanahitaji wafanyiwe media training namna ya kujibu maswali na kilichoshangaza zaidi ni kuwa huyu NYALANDU ni DIASPORA aliyerudi na kupewa nafasi (inawezekana kuna siri kwa nini wana diaspora wanachukiwa) lakini I wish Mkapa angefungua shule ya kuwasomesha hawa vijana kujiamini na kuweza kumwaga issues bila kutetereka

Sasa hii interview imekuwa ni kama vile TRAIN CRASH.

Sasa tufanyeje? PR imetushinda, English kwetu tatizo, ubishi ndio tunachojua, ufisadi uko kwenye DNA yetu, hatutaki kukosolewa, hatutaki kujikosoa, hatutaki kuingia kwenye duania ya utandawazi, kila kitu chetu substandard, tunawachukia zaidi waliofanikiwa kwenye maisha na biashara, hatupendi kuambiana ukweli, media yetu ni disgrace, wanaisasa wetu (opposition na ruling) nao ni kama vile wendawazimu.

Hivi sisi tumelaaniwa?

hivi kweli huu ni muda wa kufanya PR wakati waua na wafanya biashara haram wanajulikana?

What happened to the rule of Law & Order?



mleta Mada umebwabwaja tu...hamna kosa ambalo imelionesha alilolifanya lazaro nyarandu. au umesikia tu kijiwen ukaona ulete mada. jishughulishe kusoma
 
Mleta mada ni sabseti ya tatizo walilo nalo Watanzania. I would say mleta mada ni janga kubwa zaidi.

Nimesoma hadi mwisho sijaona popote alipotaja kosa alilolifanya Nyalandu katika mahojiano yake.

Kweli kabisa. Huwezi kusema mtu kakosea bila kutaja kosa alilofanya. Mleta mada kakurupuka.
 
Tatizo la Nyalandu anaongea huku akiwa anamfikiria mbebi wake Faraja Kota mapedeshee wa mjini wasije wakamega tunda!
 
Mleta mada ni sabseti ya tatizo walilo nalo Watanzania. I would say mleta mada ni janga kubwa zaidi.

Nimesoma hadi mwisho sijaona popote alipotaja kosa alilolifanya Nyalandu katika mahojiano yake.

Kweli, hata mie nilitegemea angeweka hata rekodi ya hayo mahojiano...
 
Wewe mleta mada maliza matatizo yako yote kichwani ,ndo uanze kutafuta matatizo ya wenzio,ubongo wako una kupe.
 
Hivi kwa nini hawa mawaziri wetu wako so out of depth with issues?

Kajitahidi kujieleza kuhusu pembe za ndovu na mauaji lakini kwa kweli hawa mawaziri wanahitaji wafanyiwe media training namna ya kujibu maswali na kilichoshangaza zaidi ni kuwa huyu NYALANDU ni DIASPORA aliyerudi na kupewa nafasi (inawezekana kuna siri kwa nini wana diaspora wanachukiwa) lakini I wish Mkapa angefungua shule ya kuwasomesha hawa vijana kujiamini na kuweza kumwaga issues bila kutetereka

Sasa hii interview imekuwa ni kama vile TRAIN CRASH.

Sasa tufanyeje? PR imetushinda, English kwetu tatizo, ubishi ndio tunachojua, ufisadi uko kwenye DNA yetu, hatutaki kukosolewa, hatutaki kujikosoa, hatutaki kuingia kwenye duania ya utandawazi, kila kitu chetu substandard, tunawachukia zaidi waliofanikiwa kwenye maisha na biashara, hatupendi kuambiana ukweli, media yetu ni disgrace, wanaisasa wetu (opposition na ruling) nao ni kama vile wendawazimu.

Hivi sisi tumelaaniwa?

hivi kweli huu ni muda wa kufanya PR wakati waua na wafanya biashara haram wanajulikana?

What happened to the rule of Law & Order?



mleta Mada umebwabwaja tu...hamna kosa ambalo imelionesha alilolifanya lazaro nyarandu. au umesikia tu kijiwen ukaona ulete mada. jishughulishe kusoma
 
Mleta mada jipange ili ueleweke,kwa hiki ulichokiweka ni wazi kuwa wewe una tatizo kubwa zaidi.
 
Back
Top Bottom