Laptop ya kununua kwa bajeti isiyozidi 950k

Laptop ya kununua kwa bajeti isiyozidi 950k

Mapema January nimenunua i3 ya 10th gen kutoka COMPUTER BEI POA. Bei 1,100,000/=. Wako Kariakoo. No yao 0765313178. Na nilielekezwa hapo Na Chief-Mkwawa
Mola Muumba ambariki umri na afya huyu jamaa (Chief-Mkwawa). Aisee ni mtu fresh sn.
Salaam wana jamii tech,

Naombeni ushauri ni laptop gani Brandnew naweza pata kwa bei isiyozidi 950k ambayo ina vigezo hivi
RAM 4GB
PROCESSOR COi 3 walau kuanzia generation ya 6
HDD kuanzia 500gb
Nimejaribu kupita mitandaoni bei zimechangamka sana alafu nyingi ni refurbished.
Matumizi yangu ni ya kawaida sana sina heavy duty work.Nitashukuru nikiweza elekezwa na maduka yenye bei nzuri kwa kariakoo maana nina mpango kuja kununua huko baada ya kukosa hapa dodoma.

Nashukuru kwa ushirikiano wenu pia niko tayari kupokea ushauri mbadala ilimradi niweze kupata kitu kizuri.
Chief-Mkwawa na wengine wote ushauri wenu ni muhimu hapa
 
Naomba kufahamu Aina ya computer itakayofaa kuweka Mfumo wa inventory management software kwenye Duka ambalo kitakuwa na bidhaa zaidi ya 2000 tofauti tofauti
 
The “generations” used in CPU marketing are now pure marketing terms.

Technically, even the most modern “10th generation” Intel desktop core-series CPUs use the same microarchitecture than the “7th generation” i7–7700k. In reality, they are the same generation. The new one just have more cores and some very small improvements to make side channel attacks harder.

Back in the good old days, they did release a totally next microarchitecture every 3–5 years. (8086 =>80286 => 80386=>80486 =>Pentium=>Pentium Pro). These could be called a truly different CPU generations. Then they went into just mostly improving old microarchitectures but giving them new names (Pentium II is just Pentium Pro with cheaper L2 cache and MMX support), Pentium III is just Pentium II with SSE support. However, Pentium IV was a truly new microarchitecture.

But in the last few years, Intel has reverted into just releasing slightly clock-bumped versions of old microarchitectures, and calling these “new generations”. This is mostly marketing bullshit.

On AMD side, It’s slightly better but not much.

Practically, there are two different microarchitectures of Ryzen, Zen and Zen2. The “Second generation ryzen 2000 series” which is based on “zen+” is just a fixed version of the original zen, made with slightly higher slock speeds(because they managed to improve the manufacturing process slightly, and then decided to start calling it “12nm” instead of “14nm” even though all the dimensions of the manufacturing process are exactly the same). It’s not a new generation.

SO, what matters is the actual microarchitecture.

On Intel, core 2000- series brough is sandy bridge, which was a new much better microarchitecture than previous Nehalem/Clarkdale. 3000-series microarchitecture is Ivy bridge, almost the same, but made with better mfg process, which improves mostly energy efficiency. 4000 series is Haswell, again new improved microarchitecture. 5000 series was”Broadwell”, just Haswell with a new mfg process, but clock speeds were initially bad, and then finally got them fixed, they started calling it 6000 series. Calling 5000 and 6000 series different generations was marketing bullshit. Then came 7000-series , new Skylake microarchitecture. And that’s where we are STILL stuck at on Desktop.

On laptops, however, new Sunny Cove microarchitecture came in 2019, and the “10000-series” is a strange mix of those really new Sunny Cove chips and just clock speed and core count bumping of 5-years old Skylake.

So, ignore what generation the marketing talks about. Learn what is the actual microarchitecture of the core.
Hii comment umecopy sijui wapi Ila huyu jamaa yupo mis informed. Na unapoongelea nguvu za cpu kwa maneno bila kuleta namba za kuprove inakuwa ngumu ku convince.

1. 6th generation 6000 series kuiita ni rebranded has well ni kutokua informed na sababu ni hizi
-6th Gen Ndio DDR4 zilikuwa introduced, cpu zikawa na bandwidth kubwa na performance ikaongezeka,
-manufacturing process ilishuka Kuja 14nm laptop zikaanza kukaa na chaji zaidi ya masaa 10.
-laptop zikaanza kuplay 4k video na codecs mpya mbalimbali kama x265 zikawa encoded na decoded.

Kuna apps na games zilipata boost perfomance ya zaidi ya 50% kwa kuongezeka hip bandwidth tu.

2. Kwa desktop Ndio Gen ya 10 inafanana na Gen ya 6 Ila hapa tunaongelea laptop na mimi cpu niliomention huko juu ni specific kutoka Ice lake, hii ni Architecture mpya na Pia inatumia Manufacturing process mpya ya 10nm, inatoa huge perfomance
Hii ni Gen yako pendwa uliotaja juu i7 5500u
Screenshot_20210123-163647.png


Na hii i7 gen ya 10
Screenshot_20210123-163618.png


I7 Gen ya 10 ina nguvu zaidi ya Mara 3 ya i7 Gen ya 5,
Na hii Gen ya 6 nayo almost Mara 3 imepitwa.
Screenshot_20210123-164001.png


Hivyo si kweli kwamba Gen ya 10 na 5 ama 6 ni kitu kile kile tu.

3. Pia kuita performance ya Amd kama slightly better but not much ni ujinga kupindukia na inaonesha jamaa hajui kinachoendelea ulimwenguni.

Compare ryzen (zen, zen2, zen3 etc) na architecture za zamani kama Buldozzer ni kama unalinganisha simba na paka, Ryzen ina nguvu sana compare na Amd za zamani.

Hii ni A12 top of the line ya Bristol ridge miaka kadhaa ilipita
Screenshot_20210123-181229.png

Na hii no top of zen 2
Screenshot_20210123-181422.png

Hebu Angalia Gape LA toka Around 3000 passmark score mpaka 20,000 hii ni slightly better kweli?

Sasa hivi tunaishi kwenye golden generation ambapo cpu kila mwaka kunakuwa na big performance improvements, ushindani WA Intel na Amd ni mkubwa, na Apple kaunga Tela, cpu za miaka ya Karibuni zote toka Intel, Amd, Apple, Mediatek, Qualcomm etc zina nguvu sana compare na za zamani.
 
Naomba kufahamu Aina ya computer itakayofaa kuweka Mfumo wa inventory management software kwenye Duka ambalo kitakuwa na bidhaa zaidi ya 2000 tofauti tofauti
Ni software gani utatumia? Njia rahisi unaangalia minimum na recommended requirements za software husika.
 
  • Thanks
Reactions: Lee
Hapa Broo Chief nawezaje kujua ram yakeee hii au size ambayo utakuwa fixed kwenye hii Desktop
1st gen ni ddr3, Ila desktop zina tabia ya kukataa ram zikiwa na voltage tofauti, mfano kama una ddr3 na ukaweka ddr3L inaweza kataa ku boot,

Cha muhimu wakati WA kununua ram chomoa hio iliokuwemo nenda dukani then waoneshe waambie unataka kama hio.
 
R
Go get refurbished, achana na brand new hizo specs ni za entry-level pc that you can get for about 60% of your allocated budget, just get Lenovo ThinkPad x250 au X260 they come with intel i5 5th generation, 8GB of PC3L RAM with one empty slot if you want to upgrade later, they are good for home use and medium corporate works.

Just forget those generations talks they meant nothing to you as they always do not imply great performance increase rather than efficiency in power consumptions and lithography shits which in Africa we don't give a damn about it.
Refurb guarantee yake ipoje aisee.Nahofia ikiwa na fault
 
1st gen ni ddr3, Ila desktop zina tabia ya kukataa ram zikiwa na voltage tofauti, mfano kama una ddr3 na ukaweka ddr3L inaweza kataa ku boot,

Cha muhimu wakati WA kununua ram chomoa hio iliokuwemo nenda dukani then waoneshe waambie unataka kama hio.
Asante sana mkuu hapo nimekupataaa nashukuru sanaa tena mnoo
 
1st gen ni ddr3, Ila desktop zina tabia ya kukataa ram zikiwa na voltage tofauti, mfano kama una ddr3 na ukaweka ddr3L inaweza kataa ku boot,

Cha muhimu wakati WA kununua ram chomoa hio iliokuwemo nenda dukani then waoneshe waambie unataka kama hio.
Hivi mkuu,i3 huwa sio kwa aajili ya kazi nzito kama games...
maana naona i3 zote huwa na core 2 na thread 4,

Sent from my SM-J320F using JamiiForums mobile app
 
Hivi mkuu,i3 huwa sio kwa aajili ya kazi nzito kama games...
maana naona i3 zote huwa na core 2 na thread 4,

Sent from my SM-J320F using JamiiForums mobile app
Ndio i3 inakuwa ndogo compare na i5, i7 ama i9, Sema i3 za kisasa ni nzuri kuliko i7 za zamani.

I3 ya desktop Gen ya 10 ina core 4 na thread 8, hivyo kuifanya iwe nzuri kushinda i7 za Gen ya 1 mpaka ya 7.

kwa games sio mbaya zinafaa sema low end gaming usitegemee kumax kila kitu.
 
Ndio i3 inakuwa ndogo compare na i5, i7 ama i9, Sema i3 za kisasa ni nzuri kuliko i7 za zamani.

I3 ya desktop Gen ya 10 ina core 4 na thread 8, hivyo kuifanya iwe nzuri kushinda i7 za Gen ya 1 mpaka ya 7.

kwa games sio mbaya zinafaa sema low end gaming usitegemee kumax kila kitu.
Chief hii ni i3 1005G1 na ina core 2 na thread 4...

Ina maana 10th gen zinatofautiana??
Screenshot_2021-01-25-10-23-25.jpg


Sent from my SM-J320F using JamiiForums mobile app
 
Ukiwa unataka kununua PC, lazima uwe specific unataka kuitumia kwa kazi ipi? kusema matumizi ya kawaida tu bado ni general sana, nina uhakika watu wengi huwa wanatumia neno kawaida kwenye kazi ambazo si za kawaida.
watu wengi hudhani kucheza game, kuedit video au kufanya simulations ndio kazi ngumu, Hapana ,watu wengi hawajui hatakuangalia muvi ni kazi ngumu kwa baadhi ya PC, nitoe mfano hapa, mtu ambaye anatumia computer yenye processor ya core 2 duo kutazama movie yenye quality ya 1080p au iliyokuwa encoded kwenye HEVC (H265) ni kazi ngumu sana.
Unapotaka computer ni vyema kusema specific programs unazotaka kurun na wingi wa data unazotaka kuzichakata.

Mfano processor za intel i3 haijarishi ni kizazi gani zimetengenezwa kwa matumizi ya nyumbani, biashara ndogo na zakati, lengo kuu la processor hizi ni kutunza nishati na kutotoa joto kali, kwa watu wenye ulewa wa processor jinsi zinavyofanyakazi wanajua kabisa kuwa kadri processor inavyotumia watt nyingi ndio inakuwa na nguvu, na hapa ndipo baadhi huwa tunaziover clock hizi Processor, kitu tunachokifanya ni kuongeza wattage limit kwenye processor ili iweze kuperform zaidi, kiufupi kwa i3 zimeundwa zitumie nishati ndogo ndio maana laptop nyingi ambazo ni low end huwa zinatumia i3.
Kama swala na nishati kwako si la umuhimu kuliko kutoa pesa nyingi iliupate latest generation ni bora urudi hata vizazi vinne( 4) nyuma unanue upper class yake.
mfano kama ikitokea natafuta PC ambayo sina uhakika nitaitumi kwenye nini, kuliko kununua PC yenye i3 1Oth generations let say Intel Core i3-10110U @ 2.10GHz nitanunua PC yenye intel i5 6th generation let say Intel Core i5-6600 @ 3.30GHz, hapa nitaenjoy Class benefits kwa kuwa i3 imeundwa inferior to i5 na kwa gap la vizazi vinne bado i5 itakuwa inamaintain status quo.
kwa maana 10th and 6th generation zote zinatumia Lithography moja ni 14nm haziwezi kupishana idadi ya transistors zilizotumika kuunda hizo processor.
ukitazama hii picha hapa chini utaona performance comparison

Firefox_Screenshot_2021-01-27T17-35-59.393Z.png


Sababu ingine nitakayo iconsider ni Heat resilience, i3 zote hazina uwezo wa kuwithstand prolonged heat, Ukienda kwa mafundi PC utakuta kuna PC wanakwambia zimekufa board, ukichunguza hizo PC utakuta 9 kati ya 10 ni i3, nimesha shuhudia zaidi ya mara 6 pc za i3 zikifa wakati wa windows installations, huwa zina freez na ukirestart ndio kwaheli, ukimpa fundi atakwambia "haipandishi kioo bodi imekufa"
Sasa kama haujui matumizi specific ya PC ni bora kustay safe.

Pia budget, ukienda kariakoo, utasikia mtu anakuuzia PC anakwambia hii 10th generation na bei itaanzia 1 point M, sababu za msingi ukimuuliza hana yeye anang'ang'ana 10th generation tu, hakikisha anakwambia specific CPU performance , lazima akwambie vitu kama L3 smart cache size na Bus speed kama upo interested na performance mfano hizo CPU za hapo juu i3 ya kizazi cha 10 ina L3 cache ya MB 4 na Bus speed ya 4 GTs wakati i5 kizazi cha 6 ina L3 smartcache ya MB 6 na bus speed 8 GTs (clarification GTs= Gigatrabsfer per second)
Firefox_Screenshot_2021-01-27T15-30-41.059Z.png


Pia swala la muda wa matumizi, PC nyingi za i3 huwa recommended running time at full load ni ndogo sana, i3 nyingi huwa haziwezi kustastain more than 5 hours full load running bila ya kuwa na thermo solutions ita shutdown au itakufa kabisa, i5 zenyewe zina sustain muda mlefu sana kabla ya kuauto hibernate kama joto ni kali sana. sasa kama hata kama unadeal na spreadsheet za data chache kwa PC ya i3 itakuwa na muda mchache wa kuishi,

Kuna mtu amesema kuwa i3 unaweza kuchezea game kwa kuwa hizi sasa zina graphic cards zenye nguvu, kwanza kabisa intel huwa hawaweki graphics kwa lengo la kuchezea game, huwa zinawekwa kwaajiri ya kupower high resoulution display na media decoding ndio maana series zake huwa zinatumia majina yanayo endana na media quality kama utakuwa unafuatilia development zake utaona kipindi cha core 2 duo 1st gen kulikuwa na Intel® Graphics Media Accelerator series na kipindi cha intell i series 1st gen wakaja na intel HD graphics series na sasa wanatumia inte UHD graphics series, hizi zote si kwaajili ya games na sabubu kubwa nikuwa huwa zinatumia Open CL na si Open GL na pia hazina shaders kubwa kama dedicated, huwa zina dedicated memory ndogo sana mfano latest intel card huwa zina MB 168 na mara nyingi zina rely kwenye RAM kupata shared memory ambayo in games ni nothing.

Kuna mtu hapo juu ametaka kufananisha performance ya decated cards na na hizo integrated cards za intel, mzee hakuna muda ambapo intel graphics zime perform better than decated, dedicated cards ni kama jina lake lilivyo, zimeundwa kwa special task za kurender games na kusustain long running time.
Ukitazama hii picha utaona kuwa hakuna hata low end dedicated card ambayo intel UHD graphics imecache up with, graphics cards ambazo intel anatengeneza kwa lengo la kucheza games ni intel iris plus ambazo not for hardcore gaming.
Firefox_Screenshot_2021-01-27T16-06-52.775Z.png


Swala la kusema kuna card ya intel itakayo perfom better kama Nvidia 2080 ni ndoto za mchana, mimi natumia Nvidia GTX 1080Ti kwa sasa ni moja ya medium level graphics card lakini ni powerful mara 460 zaidi ya intel iris plus XE ambayo ndio latest card ya intel kwa sasa.

Mtu anapotaka ushauri kuhusu PC ya kununua tusimrecommend tu kununua latest generations, kwa sababu most services that come with this latest CPUs si kitu kwetu zaidi ya marketing words, kitu cha kuzingatia ni actual manufacturing advantages na performance interms of number, nitakushangaa kama utakimbilia efficiency instead of performance wakati hapo nyumbani unawasha fridge masaa 24 ili maziwa yako mtindi ya 2k yasiharibike.
Kama budget ni ndogo opt older generations and benefit performance ukinunua computer ya generation ya juu kisa wameweka Control Flow Enforcement Technology (CET), sijui intel optane H10 au kisa ina 10nm SuperFin technology utakuwa ni mjinga maana hizi feature hautabefit potential zake leo wala kesho, ni ucheshi sana kununua PC yenye processor ambayo ni Optane H10 enabled wakati kwenye PC yako bado unatumia HDD ya 72k RPM au SSD ya M.2 SATA ni sawa na kufunga injini ya v12 kwenye Raum.
Get the old thing to benefit performance.
 

Attachments

  • Firefox_Screenshot_2021-01-27T17-37-16.840Z.png
    Firefox_Screenshot_2021-01-27T17-37-16.840Z.png
    12.8 KB · Views: 20
  • Firefox_Screenshot_2021-01-27T17-37-16.840Z.png
    Firefox_Screenshot_2021-01-27T17-37-16.840Z.png
    12.8 KB · Views: 19
Ukiwa unataka kununua PC, lazima uwe specific unataka kuitumia kwa kazi ipi? kusema matumizi ya kawaida tu bado ni general sana, nina uhakika watu wengi huwa wanatumia neno kawaida kwenye kazi ambazo si za kawaida.
watu wengi hudhani kucheza game, kuedit video au kufanya simulations ndio kazi ngumu, Hapana ,watu wengi hawajui hatakuangalia muvi ni kazi ngumu kwa baadhi ya PC, nitoe mfano hapa, mtu ambaye anatumia computer yenye processor ya core 2 duo kutazama movie yenye quality ya 1080p au iliyokuwa encoded kwenye HEVC (H265) ni kazi ngumu sana.
Unapotaka computer ni vyema kusema specific programs unazotaka kurun na wingi wa data unazotaka kuzichakata.
hichi ulichoongea hapa ni kweli mkuu na wala sipingi
Mfano processor za intel i3 haijarishi ni kizazi gani zimetengenezwa kwa matumizi ya nyumbani, biashara ndogo na zakati, lengo kuu la processor hizi ni kutunza nishati na kutotoa joto kali, kwa watu wenye ulewa wa processor jinsi zinavyofanyakazi wanajua kabisa kuwa kadri processor inavyotumia watt nyingi ndio inakuwa na nguvu, na hapa ndipo baadhi huwa tunaziover clock hizi Processor, kitu tunachokifanya ni kuongeza wattage limit kwenye processor ili iweze kuperform zaidi, kiufupi kwa i3 zimeundwa zitumie nishati ndogo ndio maana laptop nyingi ambazo ni low end huwa zinatumia i3.
Kama swala na nishati kwako si la umuhimu kuliko kutoa pesa nyingi iliupate latest generation ni bora urudi hata vizazi vinne( 4) nyuma unanue upper class yake.
mfano kama ikitokea natafuta PC ambayo sina uhakika nitaitumi kwenye nini, kuliko kununua PC yenye i3 1Oth generations let say Intel Core i3-10110U @ 2.10GHz nitanunua PC yenye intel i5 6th generation let say Intel Core i5-6600 @ 3.30GHz, hapa nitaenjoy Class benefits kwa kuwa i3 imeundwa inferior to i5 na kwa gap la vizazi vinne bado i5 itakuwa inamaintain status quo.
kwa maana 10th and 6th generation zote zinatumia Lithography moja ni 14nm haziwezi kupishana idadi ya transistors zilizotumika kuunda hizo processor.
ukitazama hii picha hapa chini utaona performance comparison

View attachment 1687636
hapa mkuu ndio unapokosea
1. umetafuta i3 mbaya zaidi ya 10th gen inayoishiwa na U, badala ya i3 nzuri nilio recomend mimi hapo juu inayoishiwa na G1 ama G4,
2. unacompare i3 ya laptop inayotumia watts 15 na i5 ya desktop inayotumia watts 65 hivyo usidanganye watu mkuu, eka comparison baina ya i3 10th gen na i5 6th generation ya laptop utaona i3 10th ni bora kila idara
Sababu ingine nitakayo iconsider ni Heat resilience, i3 zote hazina uwezo wa kuwithstand prolonged heat, Ukienda kwa mafundi PC utakuta kuna PC wanakwambia zimekufa board, ukichunguza hizo PC utakuta 9 kati ya 10 ni i3, nimesha shuhudia zaidi ya mara 6 pc za i3 zikifa wakati wa windows installations, huwa zina freez na ukirestart ndio kwaheli, ukimpa fundi atakwambia "haipandishi kioo bodi imekufa"
Sasa kama haujui matumizi specific ya PC ni bora kustay safe.
hilo si suala la i3 ama i5 ama i7 bali suala la cooling, i3 nyingi zinatumika hadi na passive cooling (bila feni). mfano surface pro za microsoft nyingi base version ina i3 na ni passive cooled, sasa kama i3 inayotumika kwenye tablet nyembamba kama surface bila feni itakua ya moto kwenye m laptop mkubwa wenye feni?
Pia budget, ukienda kariakoo, utasikia mtu anakuuzia PC anakwambia hii 10th generation na bei itaanzia 1 point M, sababu za msingi ukimuuliza hana yeye anang'ang'ana 10th generation tu, hakikisha anakwambia specific CPU performance , lazima akwambie vitu kama L3 smart cache size na Bus speed kama upo interested na performance mfano hizo CPU za hapo juu i3 ya kizazi cha 10 ina L3 cache ya MB 4 na Bus speed ya 4 GTs wakati i5 kizazi cha 6 ina L3 smartcache ya MB 6 na bus speed 8 GTs (clarification GTs= Gigatrabsfer per second)
View attachment 1687506
again una compare karanga na korosho, kwanini unacompare laptop na desktop cpu?
Pia swala la muda wa matumizi, PC nyingi za i3 huwa recommended running time at full load ni ndogo sana, i3 nyingi huwa haziwezi kustastain more than 5 hours full load running bila ya kuwa na thermo solutions ita shutdown au itakufa kabisa, i5 zenyewe zina sustain muda mlefu sana kabla ya kuauto hibernate kama joto ni kali sana. sasa kama hata kama unadeal na spreadsheet za data chache kwa PC ya i3 itakuwa na muda mchache wa kuishi,
hapa pia mkuu unatupiga kamba,
1. processor ni kitu kigumu sana kufa, kuna i3 kibao zina zaidi ya miaka 10 aggrey pale, zinadunda, kwamba i3 haiwezi kurun masaa 5? achana na masaa 5 mimi pc yangu inakaa miezi hata 6 haijui kitu kinaitwa kuzima full time ina farm games na macro na mabot haizimi wala haifi, zile thinkpad unazoziona kkoo bei rahisi zote zinatoka kwenye maofisi ulaya zimetumika sana na hazijafa, miaka 10 baadae zinakuja bongo na sisi tunazitumia sana tu.
2. processor ku heat mpaka kushut down ina maana either thermal paste hamna ama cooling ni dhaifu, hakuna mahusiano yoyote na kwamba hii ni i3 ama hii ni i5,
Kuna mtu amesema kuwa i3 unaweza kuchezea game kwa kuwa hizi sasa zina graphic cards zenye nguvu, kwanza kabisa intel huwa hawaweki graphics kwa lengo la kuchezea game, huwa zinawekwa kwaajiri ya kupower high resoulution display na media decoding ndio maana series zake huwa zinatumia majina yanayo endana na media quality kama utakuwa unafuatilia development zake utaona kipindi cha core 2 duo 1st gen kulikuwa na Intel® Graphics Media Accelerator series na kipindi cha intell i series 1st gen wakaja na intel HD graphics series na sasa wanatumia inte UHD graphics series, hizi zote si kwaajili ya games na sabubu kubwa nikuwa huwa zinatumia Open CL na si Open GL na pia hazina shaders kubwa kama dedicated, huwa zina dedicated memory ndogo sana mfano latest intel card huwa zina MB 168 na mara nyingi zina rely kwenye RAM kupata shared memory ambayo in games ni nothing.

Kuna mtu hapo juu ametaka kufananisha performance ya decated cards na na hizo integrated cards za intel, mzee hakuna muda ambapo intel graphics zime perform better than decated, dedicated cards ni kama jina lake lilivyo, zimeundwa kwa special task za kurender games na kusustain long running time.
Ukitazama hii picha utaona kuwa hakuna hata low end dedicated card ambayo intel UHD graphics imecache up with, graphics cards ambazo intel anatengeneza kwa lengo la kucheza games ni intel iris plus ambazo not for hardcore gaming.
View attachment 1687540

Swala la kusema kuna card ya intel itakayo perfom better kama Nvidia 2080 ni ndoto za mchana, mimi natumia Nvidia GTX 1080Ti kwa sasa ni moja ya medium level graphics card lakini ni powerful mara 460 zaidi ya intel iris plus XE ambayo ndio latest card ya intel kwa sasa.
mtu amesema ana 950k wewe unataja 1080ti ama 2080, bei ya 2080 ni $700 ambayo ni zaidi ya milioni na nusu, hebu tumia akili laptop ya 950k itakuwa na perfomance kushinda gpu ya 1.5m, na kwanini utafute gpu ya desktop tena highend ufananishe na integrated ya laptop? si zipo dedicated gpu za laptop za bei ya chini kama 720m, 940mx, 320mx, 330mx etc ambazo nimezitaja juu?

na pia mkuu umepitwa na wakati sana ukisema intel haweki gpu za ndani nzuri,
1. intel sasa hivi ana dedicated gpu leo hii zimeanza kuship kwa oems
2. ice lake na tiger lake zina gpu kali kurival dedicated gpu nyingi za laptop

hii ni gpu iliyo kwenye i7 inacheza gta V kwa 1080p kwa fps 40 mpaka 60


hii ni i3 nayo ina maintain 30+ fps



Mtu anapotaka ushauri kuhusu PC ya kununua tusimrecommend tu kununua latest generations, kwa sababu most services that come with this latest CPUs si kitu kwetu zaidi ya marketing words, kitu cha kuzingatia ni actual manufacturing advantages na performance interms of number, nitakushangaa kama utakimbilia efficiency instead of performance wakati hapo nyumbani unawasha fridge masaa 24 ili maziwa yako mtindi ya 2k yasiharibike.
Kama budget ni ndogo opt older generations and benefit performance ukinunua computer ya generation ya juu kisa wameweka Control Flow Enforcement Technology (CET), sijui intel optane H10 au kisa ina 10nm SuperFin technology utakuwa ni mjinga maana hizi feature hautabefit potential zake leo wala kesho, ni ucheshi sana kununua PC yenye processor ambayo ni Optane H10 enabled wakati kwenye PC yako bado unatumia HDD ya 72k RPM au SSD ya M.2 SATA ni sawa na kufunga injini ya v12 kwenye Raum.
Get the old thing to benefit performance.
hakuna alieongelea optane wala super fin hapa, na sijaelewa hii comment umedharau faster storage?
 
hichi ulichoongea hapa ni kweli mkuu na wala sipingi

hapa mkuu ndio unapokosea
1. umetafuta i3 mbaya zaidi ya 10th gen inayoishiwa na U, badala ya i3 nzuri nilio recomend mimi hapo juu inayoishiwa na G1 ama G4,
2. unacompare i3 ya laptop inayotumia watts 15 na i5 ya desktop inayotumia watts 65 hivyo usidanganye watu mkuu, eka comparison baina ya i3 10th gen na i5 6th generation ya laptop utaona i3 10th ni bora kila idara

hilo si suala la i3 ama i5 ama i7 bali suala la cooling, i3 nyingi zinatumika hadi na passive cooling (bila feni). mfano surface pro za microsoft nyingi base version ina i3 na ni passive cooled, sasa kama i3 inayotumika kwenye tablet nyembamba kama surface bila feni itakua ya moto kwenye m laptop mkubwa wenye feni?

again una compare karanga na korosho, kwanini unacompare laptop na desktop cpu?

hapa pia mkuu unatupiga kamba,
1. processor ni kitu kigumu sana kufa, kuna i3 kibao zina zaidi ya miaka 10 aggrey pale, zinadunda, kwamba i3 haiwezi kurun masaa 5? achana na masaa 5 mimi pc yangu inakaa miezi hata 6 haijui kitu kinaitwa kuzima full time ina farm games na macro na mabot haizimi wala haifi, zile thinkpad unazoziona kkoo bei rahisi zote zinatoka kwenye maofisi ulaya zimetumika sana na hazijafa, miaka 10 baadae zinakuja bongo na sisi tunazitumia sana tu.
2. processor ku heat mpaka kushut down ina maana either thermal paste hamna ama cooling ni dhaifu, hakuna mahusiano yoyote na kwamba hii ni i3 ama hii ni i5,

mtu amesema ana 950k wewe unataja 1080ti ama 2080, bei ya 2080 ni $700 ambayo ni zaidi ya milioni na nusu, hebu tumia akili laptop ya 950k itakuwa na perfomance kushinda gpu ya 1.5m, na kwanini utafute gpu ya desktop tena highend ufananishe na integrated ya laptop? si zipo dedicated gpu za laptop za bei ya chini kama 720m, 940mx, 320mx, 330mx etc ambazo nimezitaja juu?

na pia mkuu umepitwa na wakati sana ukisema intel haweki gpu za ndani nzuri,
1. intel sasa hivi ana dedicated gpu leo hii zimeanza kuship kwa oems
2. ice lake na tiger lake zina gpu kali kurival dedicated gpu nyingi za laptop

hii ni gpu iliyo kwenye i7 inacheza gta V kwa 1080p kwa fps 40 mpaka 60


hii ni i3 nayo ina maintain 30+ fps




hakuna alieongelea optane wala super fin hapa, na sijaelewa hii comment umedharau faster storage?

Hivi kaka thermal paste kama hii ina uwezo wa kukaa muda gani kabla haijaisha pale kwenye CPU?
987610.jpeg
 
miaka 3 mpaka 5 ndio average, ndio maana laptop/desktop used nyingi zina heat sababu watu hawabadili.
Daah!!Sasa utaenda kubadili wapi?Ya kwangu ilianza kuoverheat nikapeleka kwa fundi ili abadili ila alichonifanyia nahisi alipunguza life span ya pc yangu by a half.Yaani nilijuta sana kwa sababu nilipata hasara kuliko faida!Yaani PC ilirudi haina nati robo,wakafunga kwa nati zisizo za PC yangu,wakanibadilishia feni na RAM na kuvunjavunja pia cover lake la nje.
 
Daah!!Sasa utaenda kubadili wapi?Ya kwangu ilianza kuoverheat nikapeleka kwa fundi ili abadili ila alichonifanyia nahisi alipunguza life span ya pc yangu by a half.Yaani nilijuta sana kwa sababu nilipata hasara kuliko faida!Yaani PC ilirudi haina nati robo,wakafunga kwa nati zisizo za PC yangu,wakanibadilishia feni na RAM na kuvunjavunja pia cover lake la nje.
si kazi ngumu mkuu,

thermal paste kkoo ni 3000 tu

muhimu ukiwa na na ile pack ya bisibisi zinakaa zaidi ya 20 kwa ajili ya kufungua vifaa mbalimbali

fungua laptop ama desktop, toa cooler, pakaa juu, rudisha cooler kisha funga.
 
Wew ni kilaza
Hapa umekosea.

Huyu chief mkwawa unaemwita kilaza bandiko zake akimjibu mwingine zilisaidia sana nilipotaka kununua laptop mpya. Huyu anatumia muda wake ku share.

So hata kama we mjuzi, huo ujuzi wako ni useless kwenye hizi forums unless unawasilisha kwa namna inayoeleweka na kuheshimu hoja za wengine.
 
Back
Top Bottom