bless on
JF-Expert Member
- May 22, 2026
- 1,111
- 2,713
Kwenye soko la Tanzania lililofurika bidhaa feki na za kughushi, muonekano wa nje na stika za wattage kubwa ni mtego wa kisaikolojia wa kukusanya fedha zako.
Wafanyabiashara na viwanda vya bei nafuu hubandika stika za uongo zenye maandishi kama "10,000W" au "Commercial Heavy Duty" kwenye blenda zenye mota dhaifu za watt 250 ambazo zinaungua mara tu unapoanza kusaga vyakula vigumu.
Ili kununua blenda inayodumu kwa miaka mingi bila kumpa fundi kila mwezi, lazima utazame mbali zaidi ya muonekano wa nje na stika zilizobandikwa.
Blenda yoyote inayouzwa chini ya TSh 80,000 huku ikidai kuwa na uwezo wa 5,000W hadi 10,000W ni feki. Blenda halisi ya matumizi ya nyumbani huhitaji kati ya 500W hadi 1,200W, wakati zile za kibiashara au kazi nzito halisi huanzia 1,500W hadi 2,500W.
Unapokuwa kwenye maduka ya Kariakoo au mtaani kwako, inua sehemu ya chini ya blenda (mota). Mota yenye ubora wa juu ina nyaya nene za shaba (copper) na giya za chuma, vinavyoifanya iwe nzito. Blenda feki zinategemea mota nyepesi za aluminiam na giya za plastiki zinazosagika mara moja pindi unaposaga vitu vigumu.
Tazama kwa karibu sana sehemu ambapo jagi linakaa na kuungana na mota. Epuka kabisa mshikamano wa plastiki kwa plastiki Blenda ya kuaminika inakuwa na kiunganishi kilicholindwa au kuimarishwa kwa chuma ili kuzuia meno kusagika pale kisu kinapokwama.
Majagi yaliyotengenezwa kwa plastiki ngumu isiyovunjika au vioo vizito yanavumilia sana kuliko plastiki laini za kawaida ambazo hupasuka kwa urahisi kutokana na joto au msuguano wa barafu na mbegu ngumu.
Tafuta visu nene vya chuma kisichoshika kutu vyenye pembe tofauti tofauti za kukatia. Visu vikionekana kuwa vyepesi au vikipinda kwa urahisi ukivigusa kwa kidole, vitapoteza makali na kuharibika kwa kasi sana, na hii ni alama tu ya kuwa hata vilivyomo ndani ni hovyo.
Elimu ya sahihi ndio ngao pekee dhidi ya utapeli wa masoko. Badala ya kuvutiwa na stika za namba kubwa za wattage na bei ya chini ya ajabu, kagua uzito wa mota, muundo wa visu, na uimara wa kiunganishi. Biashara ya vifaa vya nyumbani inategemea kutokujua kwako ili kukuuzia kifaa kile kile mara tatu kwa mwaka.
Kwa ushauri tu, kama hujaelewa lolote na unahitaji kununua blenda, kachague hizi kampuni mbili Midea na KodTek kwa mpya, ila mtumba tafuta hata Panasonic, Hitachi n.k.
Na bei zao kwa heavy duty kidogo ziko juu, ya kawaida hizi ndogo za matumizi ya kawiada za 300W-450W ni 80,000 mpaka 100,000 na kuendelea.
NB: MIMI SIO MUUZAJI WA BLENDA WALA SINA DUKA LA KIFAA CHOCHOTE.
Wafanyabiashara na viwanda vya bei nafuu hubandika stika za uongo zenye maandishi kama "10,000W" au "Commercial Heavy Duty" kwenye blenda zenye mota dhaifu za watt 250 ambazo zinaungua mara tu unapoanza kusaga vyakula vigumu.
Ili kununua blenda inayodumu kwa miaka mingi bila kumpa fundi kila mwezi, lazima utazame mbali zaidi ya muonekano wa nje na stika zilizobandikwa.
Blenda yoyote inayouzwa chini ya TSh 80,000 huku ikidai kuwa na uwezo wa 5,000W hadi 10,000W ni feki. Blenda halisi ya matumizi ya nyumbani huhitaji kati ya 500W hadi 1,200W, wakati zile za kibiashara au kazi nzito halisi huanzia 1,500W hadi 2,500W.
Unapokuwa kwenye maduka ya Kariakoo au mtaani kwako, inua sehemu ya chini ya blenda (mota). Mota yenye ubora wa juu ina nyaya nene za shaba (copper) na giya za chuma, vinavyoifanya iwe nzito. Blenda feki zinategemea mota nyepesi za aluminiam na giya za plastiki zinazosagika mara moja pindi unaposaga vitu vigumu.
Tazama kwa karibu sana sehemu ambapo jagi linakaa na kuungana na mota. Epuka kabisa mshikamano wa plastiki kwa plastiki Blenda ya kuaminika inakuwa na kiunganishi kilicholindwa au kuimarishwa kwa chuma ili kuzuia meno kusagika pale kisu kinapokwama.
Majagi yaliyotengenezwa kwa plastiki ngumu isiyovunjika au vioo vizito yanavumilia sana kuliko plastiki laini za kawaida ambazo hupasuka kwa urahisi kutokana na joto au msuguano wa barafu na mbegu ngumu.
Tafuta visu nene vya chuma kisichoshika kutu vyenye pembe tofauti tofauti za kukatia. Visu vikionekana kuwa vyepesi au vikipinda kwa urahisi ukivigusa kwa kidole, vitapoteza makali na kuharibika kwa kasi sana, na hii ni alama tu ya kuwa hata vilivyomo ndani ni hovyo.
Elimu ya sahihi ndio ngao pekee dhidi ya utapeli wa masoko. Badala ya kuvutiwa na stika za namba kubwa za wattage na bei ya chini ya ajabu, kagua uzito wa mota, muundo wa visu, na uimara wa kiunganishi. Biashara ya vifaa vya nyumbani inategemea kutokujua kwako ili kukuuzia kifaa kile kile mara tatu kwa mwaka.
Kwa ushauri tu, kama hujaelewa lolote na unahitaji kununua blenda, kachague hizi kampuni mbili Midea na KodTek kwa mpya, ila mtumba tafuta hata Panasonic, Hitachi n.k.
Na bei zao kwa heavy duty kidogo ziko juu, ya kawaida hizi ndogo za matumizi ya kawiada za 300W-450W ni 80,000 mpaka 100,000 na kuendelea.
NB: MIMI SIO MUUZAJI WA BLENDA WALA SINA DUKA LA KIFAA CHOCHOTE.