Kwenye jamii za wasukuma yataka moyo wa chuma

Kwenye jamii za wasukuma yataka moyo wa chuma

[emoji16][emoji16][emoji16]
Eti shinyanga mjini na mwanza mjini ...
 
The late CEO anawawakilisha, hakuna mfano kama wao , jamaa wanalima mbaya mpaka utaomba sub
 
kiukweli, sijawahi kuona wanadamu washamba kama wasukuma. sio kwamba nawachukia ila wanaojua wameshaelewa.
Uzuri wao kama kaoa hapo akija anajiachia kabisa huna haja yakumwambia shemeji njoo tukae huku ha ha ha ha yeye yupo free kabisa.
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Upo sahihi kabsa npo kanda hii n balaa
 
Mimi nilishawahi kufanya kazi na kuishi pamoja na wasukuma.
Na hizi ni sifa zao na tabia ambazo nimeziona kwao;
1.Wakarimu
2.Wanahuruma
3.Wachafu
4.Wabishi (hata kama hana elimu na hicho kitu yeye atakubishia)
5.Wanapenda mademu ila kutongoza hawajui
6.Wanapenda kusifia na kutukuza kitu.
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
hahahh
 
Yaani waone aibu kwa kuongea kilugha chao? Kwenu ni fedheha kuongea kilugha hadharani?

Makubwa Haya!
Sasa unaongeaje kilugha kwenye public transport humo kuna watu tofaut mkiwa kwenye vikao vyenu vyakuozeshana nisawa hatukatai
 
Hivi wasukuma hawapo mitandaoni, huwa wanasemwa sana kwa huo ushamba wao lakini hawatoagi majibu.

Gusa mchaga, mhaya au mnyakyusa uone vita yake mtandaon. Na inasemekana ndio kabila lenye watu wengi Tz ni hawapo mitandaoni au ni watu wa kujishusha, au ndo wengi wanatumia o king kama alivosema mleta uzi.
 
Wangekuwa na ukabila nafikiri nchi haitakalika sababu kila sehemu wapo na wapo wengi mno mtoa mada hajui Maana ya ukabila yeye anafikiri kuongea lugha yao inakuwa ukabila
Kuna tofauti kubwa Kati ya jamii moja kupenda kuongea lugha Yao na Neno UKABILA
 
Treni ya central line kuna mabehewa hutengwa kabisa ya kwenda shinyanga na mwanza ukiacha yale ya kwenda kigoma, lugha inayoongelewa humo ni kisukuma tu bila aibu mwanzo mwisho
Aacha ujinga aibu ya nini, utakuwa umeiba simu ya dadako wewe, aibu ya lugha Inatoka wapi? Watu tunatamani kujua lugha za makabila mbalimbali hata 10, lugha za kimataifa walau 4.Wewe unaona aibu? Utakuwa ni mpumbavu wa mwisho kwa dunia hii.
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Yamekuwa hayo Goku?!
😖😣😩😫😵😵‍💫
Haya tutajirekebisha basi...
 
1. Sio wachoyo ila ni wachafu, msukuma anakupa maziwa mtindi ndani yake kuna vidudu vyeusi utakunywa hayo maziwa?

2. Hawana gubu ila ni wakabila sana, wakikutana wawili tu wanaanza kuongea kilugha

3. Sio wastaarabu, unakuta kabeba radio au simu halafu kaweka sauti ya juu bila kujali watu wengine.

4. Wasukuma ni waharibifu sana wa mazingira, wanakata miti hovyo, hawana vyoo vya kudumu na wanazaliana sana kama panya.
Hiyo no.2 nilini ulikutana muhindi kwa muhindi wakaongea kiswahili au kiingereza? Mbona sijawahi kuona unawalaumu ? lazima mtu uongee lugha inayofurahisha nafsi yako na pili unayeongea naye anakuekewa? Hivyo viwili vikitimia twanga tu lugha zako.
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Umekosea sana, kanda ya ziwa si ya wasukuma tu bali kuna makabila mengine hivyo usijumlishe kama unavyofanya
 
Back
Top Bottom