Kwenye jamii za wasukuma yataka moyo wa chuma

Kwenye jamii za wasukuma yataka moyo wa chuma

Mpwayungu Village

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2021
Posts
14,591
Reaction score
31,133
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
 
Wasukuma ni watu wa hovyo sana kuliko kabila lolote, ujuaji, ubishi na uchafu ndio jadi yao. Wanapenda sana ukabila wakiwa wawili watatu tu wanaanza kuongea kisukuma.

Wasukuma ni washamba wachangamfu.
 
Hakuna watu wakarimu kama wasukuma

Sababu moja ambayo wanapondwa sana,Ni kwamba hawa jamaa hawanaga time ya kujibu mashambulizi
Tofauti na Makabila kama wahaya,wachaga,kurya,zanaki e.t.c
Kama wewe ni mgeni wanaukarimu wa hali ya juu sana

Vilevile ni wachapa kazi dunia hakuna.Yani Msukuma mmoja ni sawa na wanaume wa Dar kina Mowayungu na Kenzy 100

Hawakati tamaa,Achana na wanaume wa Dar kina mpwayungu ambao walileta uzi wanatamani kuzaliwa wanawake kisa maisha magumu..Sukuma hawakati tamaa kizembe hawabagui kazi wala nini

Kifupi mgeni hata umfanyie mema 100 akitoka kwako atasimulia mabaya mawili au matatu kati ya Mema 100 uliyomtendea

Kenge sio msukuma lakini wasukuma wapewe maua yao..
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Umetupopoa walimu ukaona haitoshi sasa umewavagaa mangosha,aahaaaaa

Subiria kurogwa
 
Hakuna watu wakarimu kama wasukuma

Sababu moja ambayo wanapondwa sana,Ni kwamba hawa jamaa hawanaga time ya kujibu mashambulizi
Tofauti na Makabila kama wahaya,wachaga,kurya,zanaki e.t.c
Kama wewe ni mgeni wanaukarimu wa hali ya juu sana

Vilevile ni wachapa kazi dunia hakuna.Yani Msukuma mmoja ni sawa na wanaume wa Dar kina Mowayungu na Kenzy 100

Hawakati tamaa,Achana na wanaume wa Dar kina mpwayungu ambao walileta uzi wanatamani kuzaliwa wanawake kisa maisha magumu..Sukuma hawakati tamaa kizembe hawabagui kazi wala nini

Kifupi mgeni hata umfanyie mema 100 akitoka kwako atasimulia mabaya mawili au matatu kati ya Mema 100 uliyomtendea

Kenge sio msukuma lakini wasukuma wapewe maua yao..
Hakuna watu Pao kama wasukuma,japo Wana madhaifu kadhaa ila 80% jhawanaga noma na mtu
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Hahaaaa ,mpwayungu a.k.a kidagaa katika ubora wake
 
Treni ya central line kuna mabehewa hutengwa kabisa ya kwenda shinyanga na mwanza ukiacha yale ya kwenda kigoma, lugha inayoongelewa humo ni kisukuma tu bila aibu mwanzo mwisho
 
Ahsee hawa watu wa Kanda ya ziwa hawavumiliki loooooh!!! Nazungumza MWANZA, GEITA, SHINYANGA, SIMIYU na KATAVI ndomaeneo mengi hawa mangosha wametapakaa japo wapo kila sehemu

Yani Hawa watu ukiwa nao ni washamba bora ngedere aliepo porini. Fikiria ukipanda gari za vijijini ni makerere tupu ya miito ya simu, wanaongea kama maiki sauti mpaka walioko mbali wanasikia, masimu Yao ni OKING na Itel basi kila mtu kafungulia mziki wa kisukuma tena zinafanana ajabu kila mtu kawasha mziki

Tabu kuliko zote ni HAWAOGIII wananuka kwenye kwapa mashati ni meusi hata panya akijificha anakufa, hiyo diffusion inayotoka unaweza kuvuna mafuta ya duzeli

Hawajui usafi wa vyoo, yani usafi ni zero anaenda kunya hajui kuflash wamezoea vya kulenga ndio mana nawaonea huruma wamiliki wa mabus ya Kanda ya ziwa wanaponunua bus zenye self service (Vyoo), kila siku watakuwa wanasafisha makimba

Hawajui kutongoza, wanaamini kwenye nguvu ya pesa tuu. Utaskia wewe Dada kwahiyo nikupe shingapi?? Ni majinga sana karibia yote ni madomo zege. Halafu ni wabishi usiombe umkute msukuma aliyewahi kufika shinyanga mjini utajuta.. Wanaujanja wa kishamba sana ujanja wa makerere na kubaha Kwa sauti kama anataka kukupiga

Hawa watu nimewavulia KOFIA [emoji119][emoji120]
Tafuta hela kijana uondoke kwenye dimbwi la umasikini. Kuna wengine tumezunguka na kukutana na hao watu tena kuna wengine zaidi ya hao. Wew endelea kuzungumzia watu na makabila yao, Think Think Think Big masee.
 
Back
Top Bottom