Kwanini Yesu hakuwahi kuombea Mgonjwa?

Kwanini Yesu hakuwahi kuombea Mgonjwa?

Huu ni mtazamo........
Kwanza kabisa nini kinakujulisha kama yesu alikua hakemei au afumbi macho??, biblia yako ina onesha video??, au inatoa sauti za wahusika...??, achana nayo twende kwenye maandiko injili ya yohana 21:25 anasema, hata dunia isingetosha kama aliyoyafanya yesu wakisema yaandikwe, Sasa hapo manake nini, kuna baadhi ya matukio yameachwa hayakuandikwa!!!!, unakubali???, Sasa kama ni Ivo vipi kama hiko unachokihoji ni baadhi ya matukio ambayo hayakusimuliwa??.
Lakini pia kwenye hio injili ya yohana zile sura 14, 15, 16, 17... Mazungumzo ya mwisho kabla yesu hajashikwa na watesi, aliwaambia wanafunzi wake, bado ningali Nina mengi ya kuwaambia ila hamuezi kustahimili kwa sasa, ila atapokuja huyo msaidizi atawafundisha yote. Ambae hapa alikua anazungumziwa roho mtakatifu..., Sasa hoja nini??,
Hatuezi kutengeneza argument kisa baadhi ya matukio hayakuandikwa kwenye biblia, au hayakuonekana sababu tayari kuna ahadi ya mwalimu, Ambae kazi yake kukufundisha yale amabayo bado hujafundishwa, Ambae yesu kristo anamwita roho mtakatifu Ambae ataishi ndani yako.., Sasa ukimpata huyu uwezi kuuliza tena kutegemea maoni ya watu Bali atakua kama table teacher.
Msingi wa hoja ni Yesu alituachia namna ya kuishi na kudeal na matatizo.
Ukiwa na imani utauambia mlima sio utaombea mlima. Yeye alikuwa anaongea na Homa, tufani, thoruba, magonjwa, mapepo kwa kuamuru na kutoa matamko sio kuomba.
Alipoomba alikuwa anazungumza na Mungu na sio kuzungumza na matatizo.

Msingi wa hoja ndio uko hapo kwa ufupi.
Hata mitume walifanya hivi kwa asilimia kubwa.
 
Okay ni Sawa nimekupata, lakini biblia inatusimulia wakati Fulani wakati yesu alipoenda mlimani kuomba, akawachagua watatu, Petro, yohana na yakobo, wanafunzi wengine walibaki chini ya mlima, Sasa kama umavojua alipo yesu watu hukusanyika kwa ajili ya kuponywa matatizo yao., akaja mzee aliemleta mwanae, ambae alikua na kifungo Cha mapepo.., Sasa kilichotokea wale wanafunzi waliovbaki chini ya ule mlima ilibidi wa dili nae yule mgonjwa kwa njia Ile Ile aliowafundisha mwalimu wao yesu kristo, lakini ilishindikana.
Yesu kristo alipokua amemaliza mambo yake ya maombi kule juu, wakati anashuka na wale watatu, yule mzee akamkimbilia akamwambia bwana nisaidie, mwanangu amepagawa na pepo nimemleta kwa wanafunzi wako wameshindwa, yesu kristo akasema enyi kizazi kisicho na imani nitakaa na nyinyi hadi lini, si niliwaambia mkiamini yote yawezekana kwa mungu, yule mzee akajibu naamini, nisaidie kutokuamini kwangu..., unaona hapo. Sasa ukiangalia vizuri yale maandiko utaona miujiza haukufanikiwa mwanzo kwa wale wanafunzi kwa sababu 2...

1. Kwa sababu yule mzee hakua na imani, labda sababu alitaka afanye yesu na si wale wanafunzi, na ndomana mwisho alikiri akasema nisaidie kutokuamini,

2. Lakini sababu ya pili ambayo naona inaeza kusaidia hoja yako hapo juu, ni kwamba baada ya yesu kumtoa yule pepo, wakati alipokua faragha na wanafunzi wake.., wale wanafunzi walikua wanjiuliza wao kwa wao, mbona sisi hatukueza na njia ni Ile Ile tunayoitumia siku zote,??, mmoja wao akuliza mwalimu mbona sisi tulishindwa, yesu akijibu moja kwa sababu ya imani zenu haba, lakini akasema kwa namna hii haiwezekani ila kwa maombi..., umeona hapo, kwaio miujiza ulikwama sababu imani haba ya yule mzee, lakini pia yale mapepo yalikua na nguvu kiasi, ili kuwashinda ni lazima kwanza ufanye maombi
Kwaio tukirudi kwenye hoja, maombi muhimu, sababu nguvu za giza zinatofautiana,l.
Lakini pia ukiangalia vizuri kila tukio kubwa lilipokua linaendankutokea yesu kwanza alianza na kuomba alafu ndo anaenda kukabiliana nalo, mfano, kabla ajaanza huduma yake alifunga siku 40 mchana na usiku, unadhani kwa nini??, ili awe imara kwa yale anayoenda kukutana nayo, ndomana alipomaliza, alipelekwa nyikani kujaribiwa na akashinda, Sasa sisi tunaona anakemea kwa urahisi na sio kuomba lakini tayari Yuko imara kiroho sababu jamaa alikua kila mda anawakwepa watu anaenda kuomba.., ata alipotaka kuchagua wanafunzi tuu, aliomba kwanza, ata kabla ya watesi kumfikia aliomba sana kwenye bustani ya gathemane mpaka damu, ili either aepushwe au awe imara mapenzi yamungu yatimizwe., na mungu akachagua kutimiza mapenzi yake.
 
Okay ni Sawa nimekupata, lakini biblia inatusimulia wakati Fulani wakati yesu alipoenda mlimani kuomba, akawachagua watatu, Petro, yohana na yakobo, wanafunzi wengine walibaki chini ya mlima, Sasa kama umavojua alipo yesu watu hukusanyika kwa ajili ya kuponywa matatizo yao., akaja mzee aliemleta mwanae, ambae alikua na kifungo Cha mapepo.., Sasa kilichotokea wale wanafunzi waliovbaki chini ya ule mlima ilibidi wa dili nae yule mgonjwa kwa njia Ile Ile aliowafundisha mwalimu wao yesu kristo, lakini ilishindikana.
Yesu kristo alipokua amemaliza mambo yake ya maombi kule juu, wakati anashuka na wale watatu, yule mzee akamkimbilia akamwambia bwana nisaidie, mwanangu amepagawa na pepo nimemleta kwa wanafunzi wako wameshindwa, yesu kristo akasema enyi kizazi kisicho na imani nitakaa na nyinyi hadi lini, si niliwaambia mkiamini yote yawezekana kwa mungu, yule mzee akajibu naamini, nisaidie kutokuamini kwangu..., unaona hapo. Sasa ukiangalia vizuri yale maandiko utaona miujiza haukufanikiwa mwanzo kwa wale wanafunzi kwa sababu 2...

1. Kwa sababu yule mzee hakua na imani, labda sababu alitaka afanye yesu na si wale wanafunzi, na ndomana mwisho alikiri akasema nisaidie kutokuamini,

2. Lakini sababu ya pili ambayo naona inaeza kusaidia hoja yako hapo juu, ni kwamba baada ya yesu kumtoa yule pepo, wakati alipokua faragha na wanafunzi wake.., wale wanafunzi walikua wanjiuliza wao kwa wao, mbona sisi hatukueza na njia ni Ile Ile tunayoitumia siku zote,??, mmoja wao akuliza mwalimu mbona sisi tulishindwa, yesu akijibu moja kwa sababu ya imani zenu haba, lakini akasema kwa namna hii haiwezekani ila kwa maombi..., umeona hapo, kwaio miujiza ulikwama sababu imani haba ya yule mzee, lakini pia yale mapepo yalikua na nguvu kiasi, ili kuwashinda ni lazima kwanza ufanye maombi
Kwaio tukirudi kwenye hoja, maombi muhimu, sababu nguvu za giza zinatofautiana,l.
Lakini pia ukiangalia vizuri kila tukio kubwa lilipokua linaendankutokea yesu kwanza alianza na kuomba alafu ndo anaenda kukabiliana nalo, mfano, kabla ajaanza huduma yake alifunga siku 40 mchana na usiku, unadhani kwa nini??, ili awe imara kwa yale anayoenda kukutana nayo, ndomana alipomaliza, alipelekwa nyikani kujaribiwa na akashinda, Sasa sisi tunaona anakemea kwa urahisi na sio kuomba lakini tayari Yuko imara kiroho sababu jamaa alikua kila mda anawakwepa watu anaenda kuomba.., ata alipotaka kuchagua wanafunzi tuu, aliomba kwanza, ata kabla ya watesi kumfikia aliomba sana kwenye bustani ya gathemane mpaka damu, ili either aepushwe au awe imara mapenzi yamungu yatimizwe., na mungu akachagua kutimiza mapenzi yake.
Mapenzi ya Mungu kuhusu mapepo ni kuyakimbiza popote t
Yatakapoonekana.

Na mapepo hayaombewi, yanakemewa na kutimuliwa hayo sio maombi ni kufukuza tena kwa maneno makali ya ujasiri.
Mpingeni shetani na yeye atakimbia.

Sio maombi hayo ni ufukuzaji
 
Back
Top Bottom