Kwanini waya wa Pasi ya umeme unajisokota?

Kwanini waya wa Pasi ya umeme unajisokota?

Naisujaki Lekangai

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
1,340
Reaction score
1,378
Wanafizikia nielezeni,

Hii kitu nimeshaiona mara nyingi na bila shaka baadhi yenu pia.

Unanunua pasi mpya ya umeme dukani na waya(cable) yake imenyooka vizuri kabisa ila baada ya muda waya huo unajisokota na kujipinda kiasi hata zile waya ndogo za positive na negative zinatokeza nje nazo zimejisokota.

Ni kitu gani kinasababisha hili jambo?
 
Hii kitu nimeshaiona mara nyingi na bila shaka baadhi yenu pia.

Unanunua pasi mpya ya umeme dukani na waya(cable) yake imenyooka vizuri kabisa ila baada ya muda waya huo unajisokota na kujipinda kiasi hata zile waya ndogo za positive na negative zinatokeza nje nazo zimejisokota.

Ni kitu gani kinasababisha hili jambo?
ule umeme unaopita pale ni wa kibabe sana. ungekuwa n ww usingejisokota tu...ungevua hadi lile cover la ule waya

[HASHTAG]#JibuKuntu[/HASHTAG]
 
Tatizo lile kava ni nairon kwa hivo jinsi linavotumika hujikunja so linapokutana na kizingiti cha way a huzilazimisha zile waya kujikunja kwa ndani na kusababisha fundo linalopelekea kubast kwa lile kava
Ni kweli cover ya main cable ya pasi ya umeme ni material kama nylon hivi. Kwamba material hii ndiyo husababisha cable kujisokota ni dhana ngumu kwangu kuielewa.
 
Hizi tafakari nyingine kweli za Ki Naisujaki(kimasai)
 
Ukijibu kisiasa hatokuwa na majibu sahihi. Watu wa Umeme waje kutuambia
 
waya haujisokoti kinacho jisokota ni conduit yake
 
wewe jaribu kuwa na matumizi mazuri ya pasi yako epuka sana kutofuata au kuvunja matumizi sahiii. vile vile swala la kujisokota kwasababu pasi inatumia high current. au kwa ujumra pass yenyewe inatumia wat 600 voltage kwa hiyo umeme unapo pita kwenye cable lazima high tempratur na km unavyo jua zile waya zina material ya copper ila wamezprotect na prastic na kwa juu yake wameweka kitabaa kigumu ili isilete madhala kwa mtumiaji pia pasi original ukichuguza huwa haziwi na cable ndefu hiyo yote ni kukulinda ww mtumiaj maana cool za pas zitumia umeme mwingi sana. yapo mengi tu ila hayo kwa uchache
 
Bado sijaelewaelewa,swali zuri lenye uhalisia ila majibu sasa ndo shida,jamani kama kitu huna utaalamu nacho pita tu tuwaachie wataalamu watujibu majibu ya kueleweka yenye ukweli na uhalisia ndani yake
 
Wanafizikia nielezeni,

Hii kitu nimeshaiona mara nyingi na bila shaka baadhi yenu pia.

Unanunua pasi mpya ya umeme dukani na waya(cable) yake imenyooka vizuri kabisa ila baada ya muda waya huo unajisokota na kujipinda kiasi hata zile waya ndogo za positive na negative zinatokeza nje nazo zimejisokota.

Ni kitu gani kinasababisha hili jambo?

Ni kwa sababu Ya fabric iliyofumwa nje Ya waya..ukinunua pasi utagundua ipo straight Kwa sababu ipo ndani Ya box..baada Ya Hapo ni Wewe Na utunzaji wako.mfano mimi huwa nausokota waya katika kishikio cha pasi Kila mara nikimaliza kupasi...sina tatizo hilo tena.
 
Back
Top Bottom