Kwanini watu wengi wanaandikia mkono wa kulia?

Kwanini watu wengi wanaandikia mkono wa kulia?

Pole, mimi sikupigwa home na nilikuwa naandikia kushoto(usiulize kama nilianza kuandika kabla ya kwenda shule) ila nilipoanza kwenda shule walimu wakanifundisha kutumia mkono wa kuume. vingine tunafanana sana kwa maelezo yako.

kumbe inaonesha wengi tunaandikia mkono wa kulia sababu ya desturi tu na wala si utendaji kazi wa ubongo kama tunavyoambiwa na wanasaikolojia
 
kumbe inaonesha wengi tunaandikia mkono wa kulia sababu ya desturi tu na wala si utendaji kazi wa ubongo kama tunavyoambiwa na wanasaikolojia

Wanasaikolojia bado wanajifunza mengi na hayatokwisha.
 
mkuu nimeshawahi sikia mahali wakisema wanaotumia mkono wa kushoto, wengi wao huwa werevu sana, na hutumia nguvu na akili nyingi kuliko wanaotumia mkono wa kulia, na pia huishi miaka pungufu ya wanaotumia mkono wa kulia

hili siwezi kukubaliana nalo directly! So mi nitakufa mapema kuliko ningekuwa natumia mkono wa kulia!!!?? Citing to my own experience, hii issue ya kuwa left hander huja automatically and it comes with its own speciality that's why tupo wachache sana. And we are really talented, wengi wetu tunajiamini, we take things simple and we are capable of achieving every thing we desire.
 
hili siwezi kukubaliana nalo directly! So mi nitakufa mapema kuliko ningekuwa natumia mkono wa kulia!!!?? Citing to my own experience, hii issue ya kuwa left hander huja automatically and it comes with its own speciality that's why tupo wachache sana. And we are really talented, wengi wetu tunajiamini, we take things simple and we are capable of achieving every thing we desire.
And statistics zinaonesha kuwa 10% tu ya watu wote dunianai ndio wanatumia mkono wa kushoto
 
hapo kwa ma dr. Wa meno ni kwa sababu dental chairs zimetengenezwa kwa kuzingatia watumia mikono ya kulia ingawa na left handed dentists huvitumia kwa kubadili positions zao.
magitaa mengi yametengenezwa kwa ajili ya watu wa mkono wakulia ukiwa malefti unaweza kupata shida kupata gitaa lako
 
magitaa mengi yametengenezwa kwa ajili ya watu wa mkono wakulia ukiwa malefti unaweza kupata shida kupata gitaa lako
kwakweli tunao tumia mikono hiyo tuna changamoto kwa upande wa vifaa, hiyo ni nje ya unyanyapaa kutoka kwa wana jamii.
 
hili siwezi kukubaliana nalo directly! So mi nitakufa mapema kuliko ningekuwa natumia mkono wa kulia!!!?? Citing to my own experience, hii issue ya kuwa left hander huja automatically and it comes with its own speciality that's why tupo wachache sana. And we are really talented, wengi wetu tunajiamini, we take things simple and we are capable of achieving every thing we desire.

Fununu,,,,,achieving everythng !!? Mangapi umedesire umekosaa

Sion uhusiano kati ya maendeleo na mtu kuw mtumiaji mkono wa kulia au kushoto

Ishu ni how u thnk...period!!
 
Kuna watu wanatumia both right and left hands... Yan hakuna mkono unashinda mwenzie... Hawa wako katika kundi gani wadau... Mf. Prof. Rugaika wa IFM...
 
Sijapata kuona hii!

Mkuu Eiyer hii iko, tena huyo Prof alinifundisha sio kwamba nilihadithiwa. Akiwa anaandika kwenye whiteboard sometimes anaandikia mashoto na hata kusahihisha kuna sometime anatumia mashoto
 
Last edited by a moderator:
napenda mtu anaetumia mashoto sana
Mi kila kitu natumia shoto, nikiwa mpirani mguu wa kushoto, kurusha vitu au nikikupiga na Ngumi ya mkono wangu wa Kushoto utaisikilizia. I wonder no why I was so brilliant in the class hadi chuoni.
 
hili siwezi kukubaliana nalo directly! So mi nitakufa mapema kuliko ningekuwa natumia mkono wa kulia!!!?? Citing to my own experience, hii issue ya kuwa left hander huja automatically and it comes with its own speciality that's why tupo wachache sana. And we are really talented, wengi wetu tunajiamini, we take things simple and we are capable of achieving every thing we desire.
Apparently I do agree with you and there are other things I can do by mkono wa kulia Kama kula na hata kuandika though sio kwa speed kubwa kama ya mkono wa kushoto.
 
Mimi natumia mikono yote sawa kwa kuandika na mambo mengne,kati ya mikono hiyo ninapotakiwa kuwa umakini zaidi huwa najikuta nimeengage left hand zaid,mfano driving,je mimi naingia kundi gani?

Leonardo da vinci alikuwa anatumia both so Mkuu Alola yuko sahihi katika kundi alilokuweka
 
mkono wa kushoto umekua powerless kwa sababu ya moyo. mkono wa kulia unafanya kazi nyingi sana. ili kuepusha misuli inayoshikilia moyo isikakamae. ndio maana watu wengi wanaotumia mkono wa kushoto hata tembea yao wame-bend kidogo.
 
Mkuu Eiyer hii iko, tena huyo Prof alinifundisha sio kwamba nilihadithiwa. Akiwa anaandika kwenye whiteboard sometimes anaandikia mashoto na hata kusahihisha kuna sometime anatumia mashoto

Duh ......

Aisee kumbe!
 
Back
Top Bottom