Kwanini wanaopata ufaulu mdogo ndio wanaokuwa walimu


ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
7,100
Points
2,000
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
7,100 2,000
Mimi nilitegemea kwamba wanaofaulu kwa viwango vya juu ndio wanaopaswa Kuwa na sifa za kuwafundisha wengine tofauti na hivyo anayepata div four ndio anakwenda Kuwa mwalimu.

Je, yeye mwenyewe uwezo wake binafsi una fit kweli kuwapatia watoto wenu taaluma.

Kwa nilivyofikiria nimeona serikali inafanya hivyo kwa Kuwa wanaofaulu bado ni wachache so wanalazimisha ili mradi walimu wapatikane watoshe.

Nataka kujua kwa nchi nyingine Kama Kenya,Ghana,SA, India,Pakistan n.k utaratibu wao vigezo vya Kusomea vyuo vya ualimu vipoje?
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,762
Points
2,000
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,762 2,000
Uwezo haupimwi kwa pass mark mkuu.unaweza ukakariri na ukapasua sana tu,lakini usiweze kufundisha wala hata kujipatia a daily bread.
 
K

kingunebe

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2019
Messages
315
Points
250
K

kingunebe

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2019
315 250
Hv huo utaft mnaufanyiaga wap mbona hamuwazungumzii manes wa certificate maana wao ndo walifel sa hv mwalimu wa degree unamwambiaje alipata four labda kama usemee wa certificate nao wanaenda fundisha shule za msing
 
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2014
Messages
256
Points
250
mr sangoyi

mr sangoyi

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2014
256 250
hahaha labda wewe mwenye ufaulu mkubwa unafanya kazi gani???
 
F

FreedomTZ

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2012
Messages
1,123
Points
1,250
F

FreedomTZ

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2012
1,123 1,250
Mimi nilitegemea kwamba wanaofaulu kwa viwango vya juu ndio wanaopaswa Kuwa na sifa za kuwafundisha wengine tofauti na hivyo anayepata div four ndio anakwenda Kuwa mwalimu.

Je, yeye mwenyewe uwezo wake binafsi una fit kweli kuwapatia watoto wenu taaluma.

Kwa nilivyofikiria nimeona serikali inafanya hivyo kwa Kuwa wanaofaulu bado ni wachache so wanalazimisha ili mradi walimu wapatikane watoshe.

Nataka kujua kwa nchi nyingine Kama Kenya,Ghana,SA, India,Pakistan n.k utaratibu wao vigezo vya Kusomea vyuo vya ualimu vipoje?
Siyo kweli wanaosomea Ualimu kwa sasa ni waliopata ufaulu wa Division 4. Kuanzia mwaka 2014 hadi sasa, sifa za kujiunga na mafunzo ya Ualimu ni Division 1-3.
 
T

TOPLINE

Member
Joined
Nov 6, 2018
Messages
29
Points
75
T

TOPLINE

Member
Joined Nov 6, 2018
29 75
Life is chained haohao wanopata four haohao ndio wanaotoa maraisi,wapharmacia ,madaktari wanahitaji kuheshimiwa sana watu muhimu sana wanaweza kuandaa taifa LA wajinga ndani ya muda mfupi na matokeo mkayaona kwa macho yenu na wala sio miujiza
 
okiwira

okiwira

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
724
Points
1,000
okiwira

okiwira

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
724 1,000
Jibu rahisi watoto wa madon ni mazwazwa huandaa mazingira mapema.


Watoto wa masikini hawana connection


KUNA LINGINE?
 
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2014
Messages
1,533
Points
2,000
Njopino

Njopino

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2014
1,533 2,000
Life is chained haohao wanopata four haohao ndio wanaotoa maraisi,wapharmacia ,madaktari wanahitaji kuheshimiwa sana watu muhimu sana wanaweza kuandaa taifa LA wajinga ndani ya muda mfupi na matokeo mkayaona kwa macho yenu na wala sio miujiza
Basi inawezekana taifa linaongozwa na watu waliofail kwa kuwa wote walikuwa walimu. May be, may be not
 
T

tomentosa

Member
Joined
Apr 14, 2019
Messages
30
Points
95
T

tomentosa

Member
Joined Apr 14, 2019
30 95
Mfumo wetu wa elimu ume base kwenye kukariri mno kuliko kuelewa ,kwa hiyo sidhani kama ni vyema kumjaji mwalimu wa ki Tanzania kwa ufaulu wa elimu ya sekondari.Pia tambua ualimu ni zaidi ya vyeti na matokeo mazuri.Inahitaji passion,utayari ,ubunifu,ushawishi na uwezo wa kusoma saikolojia za wanafunzi yote haya inasaidia flow yako ya material darasani ili kuhakikisha kila mwanafunzi anaelewa pasipo kujali tofauti zitakazo jotokeza baina ya wanafunzi katika darasa lako,huo ndio ualimu.Ila kitanzania bado walimu wengi hawaitendei haki taaluma yao bali wanafundisha kwa mazoea.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,554
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,554 2,000
Mimi nilitegemea kwamba wanaofaulu kwa viwango vya juu ndio wanaopaswa Kuwa na sifa za kuwafundisha wengine tofauti na hivyo anayepata div four ndio anakwenda Kuwa mwalimu.

Je, yeye mwenyewe uwezo wake binafsi una fit kweli kuwapatia watoto wenu taaluma.

Kwa nilivyofikiria nimeona serikali inafanya hivyo kwa Kuwa wanaofaulu bado ni wachache so wanalazimisha ili mradi walimu wapatikane watoshe.

Nataka kujua kwa nchi nyingine Kama Kenya,Ghana,SA, India,Pakistan n.k utaratibu wao vigezo vya Kusomea vyuo vya ualimu vipoje?
Ili msomeshwe ujinga.
 
kuduman201036

kuduman201036

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
3,762
Points
2,000
kuduman201036

kuduman201036

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
3,762 2,000
Wewe itakuwa maswala ya Elimu Uko mbali nayo mkuuu, siku hizi Bila 3 division upati Ualimu in government colleges .
 
polokwane

polokwane

Senior Member
Joined
Dec 16, 2018
Messages
159
Points
250
polokwane

polokwane

Senior Member
Joined Dec 16, 2018
159 250
Mimi nilitegemea kwamba wanaofaulu kwa viwango vya juu ndio wanaopaswa Kuwa na sifa za kuwafundisha wengine tofauti na hivyo anayepata div four ndio anakwenda Kuwa mwalimu.

Je, yeye mwenyewe uwezo wake binafsi una fit kweli kuwapatia watoto wenu taaluma.

Kwa nilivyofikiria nimeona serikali inafanya hivyo kwa Kuwa wanaofaulu bado ni wachache so wanalazimisha ili mradi walimu wapatikane watoshe.

Nataka kujua kwa nchi nyingine Kama Kenya,Ghana,SA, India,Pakistan n.k utaratibu wao vigezo vya Kusomea vyuo vya ualimu vipoje?
yaani wewe unashangaza unaacha kushangaa watunga sheria za nchi kuwa na sifa ya kujua kusoma na kuandika pekee wewe una washangaa hao walifika hata kidato cha nne!?
 
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
2,314
Points
2,000
pandagichiza

pandagichiza

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
2,314 2,000
Kumbuka vile vile sifa ya kuwa mbunge ni kujua kusoma na kuandika
 
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
484
Points
1,000
fierceman

fierceman

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
484 1,000
si kweli usemacho ninachoweza sema mimi ni kuwa watu hupenda kusoma katika course wazipendazo yani hata kama mtu ana daraja la kwanza ila kama anapenda ualimu atakwenda kusomea ualimu na pia iko hivi hakuna course isiyokuwa na wapenzi iwe na uwanja mpana wa ajira au isiwe watu hufanya machaguo wayapendayo
 
MKAGULU HALISI

MKAGULU HALISI

Member
Joined
Nov 22, 2016
Messages
10
Points
45
Age
26
MKAGULU HALISI

MKAGULU HALISI

Member
Joined Nov 22, 2016
10 45
Kwasasa fani ya ualimu ndio inayochukua watu walifaulu kuliko fani zingine zote bila kuwa na dvn 1_3 huwezi kwenda kusomea ualimu usiendeleee kulalaa usingizi mzito hivyo
 
Lazaroj

Lazaroj

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
1,298
Points
2,000
Lazaroj

Lazaroj

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
1,298 2,000
Kwasasa fani ya ualimu ndio inayochukua watu walifaulu kuliko fani zingine zote bila kuwa na dvn 1_3 huwezi kwenda kusomea ualimu usiendeleee kulalaa usingizi mzito hivyo
Tanzania hii ya Magu,hahahahah labda kama mtu anapenda ualimu,lakini one akasome ualimu never
 
Nicklaus

Nicklaus

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
219
Points
250
Nicklaus

Nicklaus

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2014
219 250
Naona unachanganya mambo unaweza wa kupata A na kumfundisha mtu n vitu viwili tofauti usiwahaminishe watu kwa waliofanya vizuri zaid ndo wawe walimu la hasha, ualimu n tofauti na udaktari wenyewe unahitaji uwezo wa kupambanua mambo tu na sio kumeza newton laws
 
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
834
Points
1,000
Humorous Junior

Humorous Junior

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
834 1,000
Mimi nilitegemea kwamba wanaofaulu kwa viwango vya juu ndio wanaopaswa Kuwa na sifa za kuwafundisha wengine tofauti na hivyo anayepata div four ndio anakwenda Kuwa mwalimu.

Je, yeye mwenyewe uwezo wake binafsi una fit kweli kuwapatia watoto wenu taaluma.

Kwa nilivyofikiria nimeona serikali inafanya hivyo kwa Kuwa wanaofaulu bado ni wachache so wanalazimisha ili mradi walimu wapatikane watoshe.

Nataka kujua kwa nchi nyingine Kama Kenya,Ghana,SA, India,Pakistan n.k utaratibu wao vigezo vya Kusomea vyuo vya ualimu vipoje?
Sio lazima mzee, wapo waliotusua vizuri tu, watu wanatafuta pakutokea
 

Forum statistics

Threads 1,294,032
Members 497,789
Posts 31,162,867
Top