Tatizo ninaloliona mimi ni kwamba taaluma ya ualimu hasa kwenye institutions ndogo ndogo (nje ya vyuo vikuu) imeachwa ionekane kama ajira ya watu walioshindwa kuendelea na masomo! Ndiyo maana utaona siku hizi kumpata mtu anayependa ualimu naturally ni very rare na badala yake mtu anakwenda kwenye ualimu kama last resort of the life baada ya ku-lose out kwenye nyanja nyingine! Hii ina sababisha hata wale ambao walitakiwa kujiamini wanakuwa wadhaifu na wanaona kama vile kupata kazi ya ualimu ni upendeleo kwake, na kwa jinsi hii hawezi hata kutetea haki zake kwa uwazi ila kwa manungúniko tu! Kinachofuata ni kupuuzwa na wale ambao wanastahili kuwaheshimu! Wakijiamini kwenye ajira hii bila kuona kama ni kukarimiwa they will stand tall for their rights na taaluma itaheshimika lakini with the status-quo, mmh uh, sioni mabadiliko! Wataendelea kupuuzwa na wadau wenye uelewa wenye makengeza na matege kwani ina they don't make it look like a venerated job!