Kwanini waislamu wanapingana kuhusu uhalali wa Hadithi?

Kwanini waislamu wanapingana kuhusu uhalali wa Hadithi?

Mimi nikwambia ni uongo uliotungwa na wayahudi na vatikani huwezi kukubali
Lakini nikwambia kulikuwa na watakatifu machoko wa kigalatia wawili waliofanywa kuwa Saints na wana mpaka kanisa lao la ukatoliki hautashangaa sababu ni ushoga na ugalatia ni pipa na mfuniko

https://orthodoxyindialogue.com/2019/12/16/ss-sergius-bacchus-and-their-icon-in-gay-christian-apologetics-by-giacomo-sanfilippo/


View attachment 3538158
Hii post inahusiana vipi na hadithi za Kiislamu?
 
Wameanza kupingana karne ya 20 mwishoni baada ya kuona hadithi zinaleta shida kwenye jamii za sasa. Mfano mmojawapo ni hadithi ya Mohamed kumuoa Aisha akiwa na miaka 6 na kuanza kumlala akiwa na miaka 9.

Inakuwa ngumu kumtetea mtume wao,mtume bora kuliko wote kwa kitendo kile . Option pekee inayobaki ni kuja na hesabu zisizo eleweka ili kumuoka Mohamed na ukakasi wa jambo lile.
suala la kumuona wa miaka 9 miaka hiyo sio gumu kulieleza, labda kama kuna swali labda ni "kwanini amuoe"
 
Waislamu Waarabu wa enzi za Muhamadi ndio walioziandika Hadithi na kuziita Sahihi yaani za
kweli?
Hao waliandika ama walishihudia au walisimuliwa na Waarabu wa wakati wa Muhamadi waliomshuhidia akikadinya ka Aisha kabla ya kupevuka

Na wanazitumia Hadi hii Leo huko alikozaliwa Muhamadi yaani Saudi Arabia na vitongoji vyake:

Wewe Kalunde Ngalu, mzaliwa wa Kijiji Cha Matepwende Kata ya Muhukuru, Wilaya ya Mbinga huko porini Ruvuma, unakanusha Hadithi za jamaa zake Muhamadi:
Lazima utakuwa ni
LOFA TU 🤣🤣🤣🤣
 
suala la kumuona wa miaka 9 miaka hiyo sio gumu kulieleza, labda kama kuna swali labda ni "kwanini amuoe"
Lets say ingekuwa Yesu alioa mtoto wa miaka 6 , waislam wangeipiga hiyo ngoma mpaka ipasuke. Huwezi kuwa nabii/mtume wa Mungu wa haki,mjuzi wa yote halafu akakupa kibali cha kuoa mtoto.

Mimi ambaye sio mtume siwezi kuoa mtoto,how come mtume wa Allah aoe mtoto. Sio hivyo tu,yeye ni mfano wa kuigwa kwa wanadamu wote.

Ndiyo maana mpaka sasa waislam wanapinga sheria mpya ya ndoa ambayo inataka mtu awe na miaka 18 ili aruhusiwe kuolewa .
 
Kwamba hapajawahi kuwa na maiti ya muislam mochwari wala kusafirishwa?
Kuna mahali nimesema hakujawahi kuwa na maiti ya Muislam mortuary au maiti ya muislamu kusafirishwa? Ninachosema ni utamaduni angalau wa 95% ya waislamu wa Tanzania.

Na hiyo kuswalia na kuzika ndiyo inasemwa kuwa mtu akifa hapo hapo anatakiwa azikwe.
 
Hahaaaa wewe jamaa angu ujue unanichekesha sana

Sasa bila Hadith Kuna uislamu?

Uislamu bila Hadith haijakamilika
Zipo Hadithi za kweli na zipo Hadithi za uongo. Inasemwa nyingine zilitungwa na wayahudi na makafiri na kuingizwa kwenye hadithi za waislamu.

Kwa ivo unapotumia Hadithi kama rejea ya mambo ya kwenye Quran,uwe muangalifu usitumie zile feki ukadhani upo sahihi.
 
jambo lingine unalopaswa kufahamu labda hadithi ziliandikwa miaka 200 baadaye baada ya Muhammad kufariki, hivyo maisha yake kwenye hadithi yalielezewa na watu wengine wakati yeye alishafariki 200 to 300 hundred years later, kwa hiyo uwezekano wa porojo na uwongo ni mkubwa sana kwa maana mhusika mkuu alikwishafariki pia waarabu walikuwa wanafwata oral records au masimulizi kwa maneno kama vile sisi tu hawakuwa na utamaduni wa kuandika records kwani hawakujua kusoma wala kuandika, hadithi ziliandikwa based on masimulizi ya waliokumbuka Muhammad alivyoishi miaka 300 baada ya yeye kufa lkn siyo kwamba Muhammad aliacha kumbukumbu zozote popote za kimaandishi ...
Angalau umewaza linaloingia akilini.
 
Kuna mahali nimesema hakujawahi kuwa na maiti ya Muislam mortuary au maiti ya muislamu kusafirishwa? Ninachosema ni utamaduni angalau wa 95% ya waislamu wa Tanzania.

Na hiyo kuswalia na kuzika ndiyo inasemwa kuwa mtu akifa hapo hapo anatakiwa azikwe.
Hizo takwimu umezipataje toka nchi hii kubwa!?
 
Hizo takwimu umezipataje toka nchi hii kubwa!?
Naona unataka kufungua mabishano... Hii ya waislamu kutokutaka maiti zao kuwekwa mortuary si jambo la mjadala. Inajulikana hivyo na sehemu kubwa imekuwa ikifanyika hivyo.

Hapa Iringa kila siku waislamu wakifa huwa tunaziona juhudi zinazofanyika kuzuia maiti zao kulazwa mortuary. Na sisi kwenye familia zetu hiyo imekuwa ni kawaida.

Sasa kama si sawa ama ni sawa ni jambo la mjadala unaohitaji wajuvi wa mambo ya dini ya kiislamu kulifafanua.
 
gallow bird hii ya kusema kiislamu kuosha na kuvalisha sanda si jambo la lazima kufanyiwa maiti, umelitoa wapi. Kwenye Quran au Hadithi?
 
Naona unataka kufungua mabishano... Hii ya waislamu kutokutaka maiti zao kuwekwa mortuary si jambo la mjadala. Inajulikana hivyo na sehemu kubwa imekuwa ikifanyika hivyo.

Hapa Iringa kila siku waislamu wakifa huwa tunaziona juhudi zinazofanyika kuzuia maiti zao kulazwa mortuary. Na sisi kwenye familia zetu hiyo imekuwa ni kawaida.

Sasa kama si sawa ama ni sawa ni jambo la mjadala unaohitaji wajuvi wa mambo ya dini ya kiislamu kulifafanua.
Mimi dada yangu alikaa mortuary siku mbili
Shemeji yangu alifia muhimbili,akakaa mochwari,tukasafirisha kwenda tabora
Watu labda hawataki mochwari kukwepa gharama,na kama mnazika siku hiyohiyo mochwari ya nini!?
 
...na kama mnazika siku hiyohiyo mochwari ya nini!?
Na hoja huanzia hapa. Kwamba kiislamu mtu akifa anatakiwa Kwa haraka sana azikwe ili akaziwahi amali zake huko anapokwenda.

Kwa ivo hakuna sababu ya kumweka mortuary wakati uislamu hutaka azikwe mara tu anapofariki.

Mimi bibi yangu mmoja alifariki saa kumi jioni tena wakati wa Ramadhani , na akazikwa karibia na saa Moja usiku.

Na hili nalo ni jambo linalotiliwa mkazo zaidi kuwa mtu akifariki basi ni thawabu zaidi akizikwa pale pale alipofarikia kuliko kumsafirisha.

Kwa kutokuwekwa mortuary au kutokusafirishwa inawezekana inatokana na dhana kuwa mtu akifariki inatakiwa mara Moja azikwe.
 
Lets say ingekuwa Yesu alioa mtoto wa miaka 6 , waislam wangeipiga hiyo ngoma mpaka ipasuke. Huwezi kuwa nabii/mtume wa Mungu wa haki,mjuzi wa yote halafu akakupa kibali cha kuoa mtoto.
kama Yesu angeoa mtoto wa miaka 6 hata waislamu wasingepiga kelele kwa sababu hata wao wanamuhesabu kama Nabii hivyo utetezi ungekua tu kama wa sasa unaotumika kwa Mtume --- and to be fair ufafanuzi wake upo reasonable tu, ndo maana nikakwambia shida labda iwe kulikua na ulazima gani kumuoa maana umri kwa miaka haikua kama sasa --- na kwasababu hiyo unaweza kuona jambo la umri ni criticism ya miaka hii yetu
Mimi ambaye sio mtume siwezi kuoa mtoto,how come mtume wa Allah aoe mtoto. Sio hivyo tu,yeye ni mfano wa kuigwa kwa wanadamu wote.
kwa miaka hii kufanya hivyo ni ngumu zama zinabadilika,,, kuhusu nani yupo sahihi au hayupo sahihi inategemea mtafsiri anaegemea angle gani , maana hapo middle east dini zote hazijatofautiana kivile
Ndiyo maana mpaka sasa waislam wanapinga sheria mpya ya ndoa ambayo inataka mtu awe na miaka 18 ili aruhusiwe kuolewa .
hili la miaka 18 ni debate kubwa zaidi, 18 inatokea wapi maana kuna nchi 18 kuoa + kuolewa marufuku pia, kuna nchi zingine mkoa mmoja 18 ruksa mkoa mwingine wanasema 21

au we unasemaje 17 anatofauti gani na 18 au hata 19?
na kwenye hili mbona unataka kutupia lawama waislamu tu mkuu? miaka 100 nyuma tu hapahapa bongo ndoa according to kanisa/wakristo umri ulikua miaka mingapi? maana mikoani huko mpaka kesho kuna kundi kubwa baada ya darasa la saba watu wanakula pilau (huko wa mikoani hii ni wa dini zote hadi wasiokua nazo)
 
kama Yesu angeoa mtoto wa miaka 6 hata waislamu wasingepiga kelele kwa sababu hata wao wanamuhesabu kama Nabii hivyo utetezi ungekua tu kama wa sasa unaotumika kwa Mtume --- and to be fair ufafanuzi wake upo reasonable tu, ndo maana nikakwambia shida labda iwe kulikua na ulazima gani kumuoa maana umri kwa miaka haikua kama sasa --- na kwasababu hiyo unaweza kuona japo la umri ni criticism ya miaka hii yetu

kwa miaka hii kufanya hivyo ni ngumu zama zinabadilika,,, kuhusu nani yupo sahihi au hayupo sahihi inategemea mtafsiri anaegemea angle gani , maana hapo middle east dini zote hazijatofautiana kivile

hili la miaka 18 ni debate kubwa zaidi, 18 inatokea wapi maana kuna nchi 18 kuoa + kuolewa marufuku pia, kuna nchi zingine mkoa mmoja 18 rukra mkoa mwingine wanasema 21

au we unasemaje 17 anatofauti gani na 18 au hata 19?
na kwenye hili mbona unataka kutupia lawama waislamu tu mkuu? miaka 100 nyuma tu hapahapa bongo ndoa according to kanisa/wakristo umri ulikua miaka mingapi? maana mikoani huko mpaka kesho kuna kundi kubwa baada ya darasa la saba watu wanakula pilau (huko wa mikoani hii ni wa dini zote hadi wasiokua nazo)
Wewe unaona Mohamed alikuwa sawa kumlala mtoto wa miaka 9? Ambaye alikuja kubalehe alipofikisha miaka 14? Dini sometimes inaondoa common sense vichwani mwetu kwenye mambo ya msingi.
 
  • Kicheko
Reactions: Lax
Back
Top Bottom