HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Hii nililiona kwenye moja ya interview ya utumishi

Mfano
Kwenye nida mtua anaitwa

Muhidi Ahmed kibwana

Lakini kwenye vyeti vya kitaaluma
Wameandika

Muhid . A. Kibwana

Utumishi ,, waliwaambia watu kwamba kwenye written wataruhisiwa kuongia lakin kwenye oral interview itabidi waje na udhibitisho unaoonesha kuwa

Katika jina la

Muhid. A . kibwana


A ni Ahmed , nje na hapo vijana hao hawatoruhisiwa kuingia kwenye usahili wa mahojiano ..

Hivyo kama wewe ni miongoni mwa watu wenye ishu kama hii ni bora ukachukua hatua mapema kabla hayajakukuta
Mbona mimi nimeingia oral zaidi ya mara 2 majina yakiwa na initial, wala sjasumbuliwa
 
Subiri matokeo. Inawezekana ukaambulia hata kimini (50)
Kuna mwajiriwa ana two options
1. Kwenda kufanya kazi ngazi ya Halmashauri ya Wilaya kitengo cha manunuzi
2. Kwenda kufanya kazi wizarani katika kitengo hicho hicho cha manunuzi.
Kwa uzoefu wako ungemshauri achague kwenda wapi kwenye manufaa zaidi ?
 
Wakuu nami nichukue wasaa huu kuwapa ushuhuda kuwa hatimaye nimefanikiwa kupata wito wa kuutumikia umma

Napenda sana kumshukuru Mungu maana kwa kweli mpk napata ujumbe wa Placed as ni miujiza tu. Safari yangu ilianza mwaka jana mwezi wa 8 zilipotangazwa nafasi za LGA na MDA nikapewa taarifa na Mama yangu mzazi sikuwa nimejisajili ajira portal baada ya msukumo mkubwa nikafungua tena zikiwa zimebaki siku chache deadline kufika hatimaye nikafanya maombi nikaachana nayo mwezi wa pili au watatu mwaka huu nikasema ngoja nichungulie, nilipofungua akaunti yangu nikaona nipo shortlisted sikuamini ila kwa kuwa muda wa kufanya written ulikuwa upo karibu ikabidi nikafate madesa ya chuo nilipoyaacha kweli nikafanikiwa nikaanza kupiga msuli japo mengi nilishayasahau maana ni takribani miaka minane sijawahi kukutana na madesa basi nikapiga msuli nikajitahidi kucover maeneo mengi nikazama kwenye pepa, kwenye pepa nikakuta kipengele nilichokipuuza kuwa hakitoki ndiyo huko pepa imetungwa ila Mungu mwema idea hazikuwa zimepotea nikajibu sikuacha swali hata moja japo pepa ilikuwa tight nikamaliza nikaendelea na mambo yangu

Baada ya muda nikasikia majibu yametoka nikapata hofu sana na kutokujiamini ila nikajipa moyo tu nikafungua, kuingia naona nimechaguliwa kwenda oral Dom, nilikuwa home mwenyewe nilikimbia ndani ya nyumba kwa furaha maana sikuamini basi nikaanza tena msuli ikabidi nitafute hadi madesa ya advance kuna app za notes za advance nikameza nikaandaa summary nikameza siku ya alhamis nikaenda Dom maana usaili ulikuwa ijumaa

Siku ya usaili tukagawanywa kama makundi zaidi ya 10 maana tulikuwa wengi kiasi na panel ilikuwa na watu kadhaa nikawapima wale wenzangu kama kwenye kundi letu wanatakiwa watu watano nami nimo, zamu yangu ilipofika nilihakikisha presha ipo chini kwa kunywa maji ndani mule maswali yalikuwa matano tu na kwa kweli Mungu alikuwa mwema nilijibu maswali yote kwa ufasaha nikamaliza pepa nikaamsha maana jpili yake nilikuwa na pepa za TRA

Basi ikabaki kusikilizia mikeka ikitoka naangalia nakuta hola pepa ya oral ilikuwa mwezi wa nne mikeka imetoka kadhaa yote simu hatimaye wiki hii siku ya jtano jioni nafungua akaunti nikaona notification nimeitwa sikuamini jtano huwa ninafanya ibada ya mfungo na siku nilidedicate kwa ajili ya majibu ya usaili na kweli maombi yangu yakajibiwa, nilipoona na nilikuwa sijafturu njaa yote iliisha, usiku usingizi wote ukapaa kila saa nachungulia kama kweli naona ni kweli
Basi nikamshukuru Mungu kwa kunitendea wema nimeapply mara moja nikaitwa written hiyohiyo oral mpk kuitwa kazini

Wale ambao bado msikate tamaa Mungu ni mwaminifu sana nanyi atawatendea msikate tamaa
 
Wakuu nami nichukue wasaa huu kuwapa ushuhuda kuwa hatimaye nimefanikiwa kupata wito wa kuutumikia umma

Napenda sana kumshukuru Mungu maana kwa kweli mpk napata ujumbe wa Placed as ni miujiza tu. Safari yangu ilianza mwaka jana mwezi wa 8 zilipotangazwa nafasi za LGA na MDA nikapewa taarifa na Mama yangu mzazi sikuwa nimejisajili ajira portal baada ya msukumo mkubwa nikafungua tena zikiwa zimebaki siku chache deadline kufika hatimaye nikafanya maombi nikaachana nayo mwezi wa pili au watatu mwaka huu nikasema ngoja nichungulie, nilipofungua akaunti yangu nikaona nipo shortlisted sikuamini ila kwa kuwa muda wa kufanya written ulikuwa upo karibu ikabidi nikafate madesa ya chuo nilipoyaacha kweli nikafanikiwa nikaanza kupiga msuli japo mengi nilishayasahau maana ni takribani miaka minane sijawahi kukutana na madesa basi nikapiga msuli nikajitahidi kucover maeneo mengi nikazama kwenye pepa, kwenye pepa nikakuta kipengele nilichokipuuza kuwa hakitoki ndiyo huko pepa imetungwa ila Mungu mwema idea hazikuwa zimepotea nikajibu sikuacha swali hata moja japo pepa ilikuwa tight nikamaliza nikaendelea na mambo yangu

Baada ya muda nikasikia majibu yametoka nikapata hofu sana na kutokujiamini ila nikajipa moyo tu nikafungua, kuingia naona nimechaguliwa kwenda oral Dom, nilikuwa home mwenyewe nilikimbia ndani ya nyumba kwa furaha maana sikuamini basi nikaanza tena msuli ikabidi nitafute hadi madesa ya advance kuna app za notes za advance nikameza nikaandaa summary nikameza siku ya alhamis nikaenda Dom maana usaili ulikuwa ijumaa

Siku ya usaili tukagawanywa kama makundi zaidi ya 10 maana tulikuwa wengi kiasi na panel ilikuwa na watu kadhaa nikawapima wale wenzangu kama kwenye kundi letu wanatakiwa watu watano nami nimo, zamu yangu ilipofika nilihakikisha presha ipo chini kwa kunywa maji ndani mule maswali yalikuwa matano tu na kwa kweli Mungu alikuwa mwema nilijibu maswali yote kwa ufasaha nikamaliza pepa nikaamsha maana jpili yake nilikuwa na pepa za TRA

Basi ikabaki kusikilizia mikeka ikitoka naangalia nakuta hola pepa ya oral ilikuwa mwezi wa nne mikeka imetoka kadhaa yote simu hatimaye wiki hii siku ya jtano jioni nafungua akaunti nikaona notification nimeitwa sikuamini jtano huwa ninafanya ibada ya mfungo na siku nilidedicate kwa ajili ya majibu ya usaili na kweli maombi yangu yakajibiwa, nilipoona na nilikuwa sijafturu njaa yote iliisha, usiku usingizi wote ukapaa kila saa nachungulia kama kweli naona ni kweli
Basi nikamshukuru Mungu kwa kunitendea wema nimeapply mara moja nikaitwa written hiyohiyo oral mpk kuitwa kazini

Wale ambao bado msikate tamaa Mungu ni mwaminifu sana nanyi atawatendea msikate tamaa
hongera,tupo nyuma yako
 
Wakuu nami nichukue wasaa huu kuwapa ushuhuda kuwa hatimaye nimefanikiwa kupata wito wa kuutumikia umma

Napenda sana kumshukuru Mungu maana kwa kweli mpk napata ujumbe wa Placed as ni miujiza tu. Safari yangu ilianza mwaka jana mwezi wa 8 zilipotangazwa nafasi za LGA na MDA nikapewa taarifa na Mama yangu mzazi sikuwa nimejisajili ajira portal baada ya msukumo mkubwa nikafungua tena zikiwa zimebaki siku chache deadline kufika hatimaye nikafanya maombi nikaachana nayo mwezi wa pili au watatu mwaka huu nikasema ngoja nichungulie, nilipofungua akaunti yangu nikaona nipo shortlisted sikuamini ila kwa kuwa muda wa kufanya written ulikuwa upo karibu ikabidi nikafate madesa ya chuo nilipoyaacha kweli nikafanikiwa nikaanza kupiga msuli japo mengi nilishayasahau maana ni takribani miaka minane sijawahi kukutana na madesa basi nikapiga msuli nikajitahidi kucover maeneo mengi nikazama kwenye pepa, kwenye pepa nikakuta kipengele nilichokipuuza kuwa hakitoki ndiyo huko pepa imetungwa ila Mungu mwema idea hazikuwa zimepotea nikajibu sikuacha swali hata moja japo pepa ilikuwa tight nikamaliza nikaendelea na mambo yangu

Baada ya muda nikasikia majibu yametoka nikapata hofu sana na kutokujiamini ila nikajipa moyo tu nikafungua, kuingia naona nimechaguliwa kwenda oral Dom, nilikuwa home mwenyewe nilikimbia ndani ya nyumba kwa furaha maana sikuamini basi nikaanza tena msuli ikabidi nitafute hadi madesa ya advance kuna app za notes za advance nikameza nikaandaa summary nikameza siku ya alhamis nikaenda Dom maana usaili ulikuwa ijumaa

Siku ya usaili tukagawanywa kama makundi zaidi ya 10 maana tulikuwa wengi kiasi na panel ilikuwa na watu kadhaa nikawapima wale wenzangu kama kwenye kundi letu wanatakiwa watu watano nami nimo, zamu yangu ilipofika nilihakikisha presha ipo chini kwa kunywa maji ndani mule maswali yalikuwa matano tu na kwa kweli Mungu alikuwa mwema nilijibu maswali yote kwa ufasaha nikamaliza pepa nikaamsha maana jpili yake nilikuwa na pepa za TRA

Basi ikabaki kusikilizia mikeka ikitoka naangalia nakuta hola pepa ya oral ilikuwa mwezi wa nne mikeka imetoka kadhaa yote simu hatimaye wiki hii siku ya jtano jioni nafungua akaunti nikaona notification nimeitwa sikuamini jtano huwa ninafanya ibada ya mfungo na siku nilidedicate kwa ajili ya majibu ya usaili na kweli maombi yangu yakajibiwa, nilipoona na nilikuwa sijafturu njaa yote iliisha, usiku usingizi wote ukapaa kila saa nachungulia kama kweli naona ni kweli
Basi nikamshukuru Mungu kwa kunitendea wema nimeapply mara moja nikaitwa written hiyohiyo oral mpk kuitwa kazini

Wale ambao bado msikate tamaa Mungu ni mwaminifu sana nanyi atawatendea msikate tamaa
dah hongera sana mkuu
 
Wakuu nami nichukue wasaa huu kuwapa ushuhuda kuwa hatimaye nimefanikiwa kupata wito wa kuutumikia umma

Napenda sana kumshukuru Mungu maana kwa kweli mpk napata ujumbe wa Placed as ni miujiza tu. Safari yangu ilianza mwaka jana mwezi wa 8 zilipotangazwa nafasi za LGA na MDA nikapewa taarifa na Mama yangu mzazi sikuwa nimejisajili ajira portal baada ya msukumo mkubwa nikafungua tena zikiwa zimebaki siku chache deadline kufika hatimaye nikafanya maombi nikaachana nayo mwezi wa pili au watatu mwaka huu nikasema ngoja nichungulie, nilipofungua akaunti yangu nikaona nipo shortlisted sikuamini ila kwa kuwa muda wa kufanya written ulikuwa upo karibu ikabidi nikafate madesa ya chuo nilipoyaacha kweli nikafanikiwa nikaanza kupiga msuli japo mengi nilishayasahau maana ni takribani miaka minane sijawahi kukutana na madesa basi nikapiga msuli nikajitahidi kucover maeneo mengi nikazama kwenye pepa, kwenye pepa nikakuta kipengele nilichokipuuza kuwa hakitoki ndiyo huko pepa imetungwa ila Mungu mwema idea hazikuwa zimepotea nikajibu sikuacha swali hata moja japo pepa ilikuwa tight nikamaliza nikaendelea na mambo yangu

Baada ya muda nikasikia majibu yametoka nikapata hofu sana na kutokujiamini ila nikajipa moyo tu nikafungua, kuingia naona nimechaguliwa kwenda oral Dom, nilikuwa home mwenyewe nilikimbia ndani ya nyumba kwa furaha maana sikuamini basi nikaanza tena msuli ikabidi nitafute hadi madesa ya advance kuna app za notes za advance nikameza nikaandaa summary nikameza siku ya alhamis nikaenda Dom maana usaili ulikuwa ijumaa

Siku ya usaili tukagawanywa kama makundi zaidi ya 10 maana tulikuwa wengi kiasi na panel ilikuwa na watu kadhaa nikawapima wale wenzangu kama kwenye kundi letu wanatakiwa watu watano nami nimo, zamu yangu ilipofika nilihakikisha presha ipo chini kwa kunywa maji ndani mule maswali yalikuwa matano tu na kwa kweli Mungu alikuwa mwema nilijibu maswali yote kwa ufasaha nikamaliza pepa nikaamsha maana jpili yake nilikuwa na pepa za TRA

Basi ikabaki kusikilizia mikeka ikitoka naangalia nakuta hola pepa ya oral ilikuwa mwezi wa nne mikeka imetoka kadhaa yote simu hatimaye wiki hii siku ya jtano jioni nafungua akaunti nikaona notification nimeitwa sikuamini jtano huwa ninafanya ibada ya mfungo na siku nilidedicate kwa ajili ya majibu ya usaili na kweli maombi yangu yakajibiwa, nilipoona na nilikuwa sijafturu njaa yote iliisha, usiku usingizi wote ukapaa kila saa nachungulia kama kweli naona ni kweli
Basi nikamshukuru Mungu kwa kunitendea wema nimeapply mara moja nikaitwa written hiyohiyo oral mpk kuitwa kazini

Wale ambao bado msikate tamaa Mungu ni mwaminifu sana nanyi atawatendea msikate tamaa
Hongera sana mkuu. Mungu akutangulie kwenye majukumu yako mapya kwenye kulijenga taifa.
 
Kuna mwajiriwa ana two options
1. Kwenda kufanya kazi ngazi ya Halmashauri ya Wilaya kitengo cha manunuzi
2. Kwenda kufanya kazi wizarani katika kitengo hicho hicho cha manunuzi.
Kwa uzoefu wako ungemshauri achague kwenda wapi kwenye manufaa zaidi ?
Kuhusu mshahara Halmashauri na Wizarani mshahara ni uleule. Fursa za Wizarani ni pamoja na safari za hapa na pale, extra-duty allowance pamoja na kazi maalum za hapa na pale hivyo una uhakika. Halmashauri inategemea ni halmashauri ya mji au wilaya na ukusanyaji wake wa mapato, advantage pekee ya kuwa halmashauri ni zile deals za hapa na pale. Bora aende wizarani.
 
Naomba kuuliza, kwa watu waliofanya usaili jana kada ya Afisa Ardhi, Oral inafanyika wapi? Kwenye Portal wameandika Dodoma ila kwenye tangazo la mabadiliko ya venue wameandika utafanyika kwenye kanda, je chakufuata ni portal au tangazo?
 
Naomba kuuliza, kwa watu waliofanya usaili jana kada ya Afisa Ardhi, Oral inafanyika wapi? Kwenye Portal wameandika Dodoma ila kwenye tangazo la mabadiliko ya venue wameandika utafanyika kwenye kanda, je chakufuata ni portal au tangazo?
Kama wametoa taarifa ya mabadiliko ya venue fuata mabadiliko
 
Back
Top Bottom