HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Hapana database ni mpaka ufaulu.... ila ukose na nafasi ko jina linatunzwa kama kumbukumbu iwapo nafasi ikipatikana unapewa kazi
Sio kama kumbukumbu sisi Jana wametuambia wote tuliongia kwenye oral tunasifa ya kuwa watumishi wa umma.

So najua kufanya oral sio kuwa kwenye database.

Lakini Je kama nimejibu majibu yote wakuu kwa confidence?

Halfu sio majina ya ziada inaitwa (DATABASE)
 
ARUSHA: Msajili wa Hazina Nehemiah Mchechu amesema kuwa kuna wimbi la watumishi ambao wanakimbilia kuomba uhamisho kutoka katika taasisi zao kwenya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Shirika la Umeme nchini (Tanesco), Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari (TPA) na Mamlaka ya Udhibiti Nishati na Maji (EWURA).

Akizungumza katika Kikao Kazi cha Wenyeviti wa Bodi na Watendaji Wakuu wa Taasisi za Umma, Mchechu amesema kumekuwa na ‘Mafuriko’ ya maombi kwenda taasisi hizo akisisitiza kuwa “watu wanataka kwenda huko kwa kuwa mapato ni mazuri.”

Amewataka Watendaji kusaidia kuboresha taasisi zao ili kuwezesha mashirika hayo kusimama.

Hata hivyo Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) Charles Kichere amesema baadhi ya Taasisi zimekuwa zikipelekewa watumishi ambao hawana uwezo akishauri kufanyike uchambuzi ili watu wanaohamishwa wawe na sifa zinazohitajika katika taasisi husika.

“Unakuta kuna taasisi inaletewa watu ambao hata haiwahitaji kwa sababu tu ni watumishi wa umma, nadhani hili nalo lifanyiwe kazi,” ameshauri CAG.
 
ARUSHA: Msajili wa Hazina Nehemiah Mchechu amesema kuwa kuna wimbi la watumishi ambao wanakimbilia kuomba uhamisho kutoka katika taasisi zao kwenya Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Shirika la Umeme nchini (Tanesco), Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari (TPA) na Mamlaka ya Udhibiti Nishati na Maji (EWURA).

Akizungumza katika Kikao Kazi cha Wenyeviti wa Bodi na Watendaji Wakuu wa Taasisi za Umma, Mchechu amesema kumekuwa na ‘Mafuriko’ ya maombi kwenda taasisi hizo akisisitiza kuwa “watu wanataka kwenda huko kwa kuwa mapato ni mazuri.”

Amewataka Watendaji kusaidia kuboresha taasisi zao ili kuwezesha mashirika hayo kusimama.

Hata hivyo Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) Charles Kichere amesema baadhi ya Taasisi zimekuwa zikipelekewa watumishi ambao hawana uwezo akishauri kufanyike uchambuzi ili watu wanaohamishwa wawe na sifa zinazohitajika katika taasisi husika.

“Unakuta kuna taasisi inaletewa watu ambao hata haiwahitaji kwa sababu tu ni watumishi wa umma, nadhani hili nalo lifanyiwe kazi,” ameshauri CAG.
Mambo yanayogusa maslahi ya watu hua ni magumu sana kuyacontrol
 
Wizara ya mambo ya nje imetoa taarifa rasmi ya kusitisha tangazo lake la kazi;

OFISI YA RAISSEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMATAARIFA KWA UMMAKUSITISHWA KWA TANGAZO LA AJIRA LENYE KUMB.NA.JA.9/259/01/A/369 LATAREHE 18 AGOSTI, 2023
.Dodoma, Agosti 19, 2023.

Kaimu Katibu wa Ofisi ya Rais, Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Ummaanawataarifu waombaji kazi wote walioomba nafasi ya Foreign Service Officer, Wizaraya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kuwa Tangazo hilo limesitishwa.Tunaomba radhi kwa usumbufu wowote utakaokuwa umejitokeza.

Limetolewa na;Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Kwa maoni yangu tangazo halijajitosheleza. Swali ni je wamesitisha tangazo tu au wamesitisha na ajira husika!! Kama wamesitisha ajira, nafasi hizo zilizikuwa wazi zitajazwaje?
 
Kwani waliofeli written wote unafikiri hawana uwezo?

Haya maswala hayatabiriki inategemea na pepa limekukutaje sitaki kuamini kwamba watu hawafeli oral.
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787] watu bwana kujipa moyo, inawezekana vipi kusiwe na kufaulu na kufeli kama ni hivyo oral ingefutwa ibaki written tu
 
Sio kama kumbukumbu sisi Jana wametuambia wote tuliongia kwenye oral tunasifa ya kuwa watumishi wa umma.

So najua kufanya oral sio kuwa kwenye database.

Lakini Je kama nimejibu majibu yote wakuu kwa confidence?

Halfu sio majina ya ziada inaitwa (DATABASE)
Mkuu ufafanuzi Zaid kwa ili, naona kuna jipya linataka kuibuka tena hapa
 
Back
Top Bottom