HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Sina uhakika ila sikuhizi hakuna cases za double placement, nahisi wametatua hiyo changamoto.
Kama mtu hujaridhika na placement uliyopata unaweza kuendelea kuomba ajira nyingine ili mradi barua ya ajira uipitishie kwa mwajiri wako wa sasa!! Ukipata placement nyingine unafuata utaratibu wa kuhama toka mwajiri mmoja kwenda kwa mwingine. Wengi wanafanya hivyo!! Halafu kufanya oral huku ukiwa na ajira unakuwa na confidence zaidi!! Confidence na personality ndo kila kitu kwenye oral interview!
 
Kada yangu bado watu 31....anyways my expectations went beyond low now...niko tu hapo yani...

Hongereni sana nyote mnaozid kulamba asali.

Wengine tupunguze expectations zitatumalisaaaa woooiii...tuzidishe maombi tuzidi kupambana.

It aint over until IT'S OVER si ndio?....
Wameitwa wangapi hadi sasa kada yako?
 
Naona kama advertisement zimekata vile! Tangu 25/5/2023 haijatangazwa nafasi nyingine ya ajira!! Ajira zinapoendelea kutangazwa inasaidia sana watu kuishi kwa matumaini, hata kama mtu hajapata ajira bado!
 
The best scenario ni advertisent, call for interview na placement kutangazwa mara kwa mara!! Hiyo itachangamsha na kuongeza matumaini!!
 
Naona kama advertisement zimekata vile! Tangu 25/5/2023 haijatangazwa nafasi nyingine ya ajira!! Ajira zinapoendelea kutangazwa inasaidia sana watu kuishi kwa matumaini, hata kama mtu hajapata ajira bado!
wanatangaza nafasi mpya badala ya kusafisha database. niliwauliza ilo swali wakajibu sio kila muajiri anataka watu kutoka database.. duh

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Naona kama advertisement zimekata vile! Tangu 25/5/2023 haijatangazwa nafasi nyingine ya ajira!! Ajira zinapoendelea kutangazwa inasaidia sana watu kuishi kwa matumaini, hata kama mtu hajapata ajira bado!
Mbona bado tupo tunaaply kazi ingia kwenye account yako zipo uombe
 
wanatangaza nafasi mpya badala ya kusafisha database. niliwauliza ilo swali wakajibu sio kila muajiri anataka watu kutoka database.. duh

Sent using Jamii Forums mobile app
Hao waajiri ndio tatizo kwani psrs imepewa mamlaka kwa hivyo kazi Yao ni kuwapelekea wafanyakazi na induction training zipo na hata Kama ukipelekwa ukashindwa kazi Kuna utaratibu utafanyika sema waajiri ndio wanasababisha process ziwe ndefu
 
Hao waajiri ndio tatizo kwani psrs imepewa mamlaka kwa hivyo kazi Yao ni kuwapelekea wafanyakazi na induction training zipo na hata Kama ukipelekwa ukashindwa kazi Kuna utaratibu utafanyika sema waajiri ndio wanasababisha process ziwe ndefu
psrs naona wanazengua maana mimi kada yangu japo tulifanya saili za nyuma mingi. naimani kuna ambao walibahatika kuingia database maana haiwezekani eti wote walifeli. ila cha ajabu hii ni mara ya tatu tunaona nafasi zikitangazwa mpya tena nafasi moja moja...


sasa si bora wawaajiri tu hao ambao wapo database kwa kada iyo kuliko kutangaza nafasi moja moja kurudisha watu tena kwenye usaili wakati unakuta wengine walishafaulu saili za nyuma

Sent using Jamii Forums mobile app
 
psrs naona wanazengua maana mimi kada yangu japo tulifanya saili za nyuma mingi. naimani kuna ambao walibahatika kuingia database maana haiwezekani eti wote walifeli. ila cha ajabu hii ni mara ya tatu tunaona nafasi zikitangazwa mpya tena nafasi moja moja...


sasa si bora wawaajiri tu hao ambao wapo database kwa kada iyo kuliko kutangaza nafasi moja moja kurudisha watu tena kwenye usaili wakati unakuta wengine walishafaulu saili za nyuma

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndio tatizo lilipo la psrs multiple advertisement wakat wangeweza wakatumia tangazo moja let say hizi post za MDA & LGA kupata watu wakajaza nafasi mbalimbali kwenye taasisi.
Hii ingepunguza gharama muda kwao wenyewe na jobless tungepumua imagine labda kweny post za LGA wapate accountant 200 na Kada zingine hvy hvy then wanasupply kwa waajiri hakuna cha sijui hatutak watu wa database na hii ingesaidia kulimit watu wanaoingia database na wanaopata kazi hapo ingeenda vizur na hakika kusingekua na uhaba wa nafasi.
 
Ama kwa kweli kila hatua ina changamoto zake, japo makali ya hizo changamoto yanaweza kutofautiana!!
1. Changamoto moto kwenye hatua ya application:
*Mtandao kusumbua wakati deadline ya application imekaribia
*Application kugoma kwenda kwa kigezo kuwa huna sifa, wakati sifa zako ni hizo hizo zinazotakiwa
kwa hiyo nafasi. Mfumo unakuletea meseji ifuatayo:

Job Application FAILED​

Sorry! You can not apply for the job post, kindly Check Academic Programmes Qualifications Requirements for the Job Post

Please read and understand carefuly Job post qualification requirements before applying

Thank You.
*Kusubiri kwa muda mrefu ukiwa kwenye "received" status kabla ya kuitwa kwenye written interview wakati waombaji wa nafasi zingine wakitwa mara kwa mara kwenye usaili.

2. Changamoto kwenye hatua ya written interview:
*Kuitwa kwenye written interview lakini huna pesa ya nauli, malazi na chakula za kukuwezesha kuhudhuria usaili huo! Kwa mfano uko mwanza lakini unatakiwa uhudhurie usaili Dodoma au Dar!
* kusubiria matokeo ya written interview hadi usiku wa manane!
* Kuitwa kwenye usaili lakini haujui uanzie wapi kujiandaa kwa maana ya eneo husika ambalo maswali yanaweza kutoka, nk

3. Changamoto kwenye hatua ya oral interview:
* Kusubiria tarehe ya oral interview wakati pesa imekuishia lakini unatakiwa usubiri pengine siku moja zaidi baada ya writtewn interview!
* Kutokuwa na uzoefu kabisa kwenye oral interview!

4. Changamoto kwenye hatua ya placent!!
* Kusubiri placement wakati hujui hata ulipata marks ngapi kwenye oral exam!!
*Kusubiri placement wakati hujui kama ulifaulu au ulifeli oral interview maana huwa hawatoi matokeo!
* Kusubiri kwa muda mrefu utokaji wa pdf maana ndio njia pekee ya kujua kama ulifaulu au vinginevyo!
* Kusubiri placement kutoka kwenye data base japo huna uhakika kama kweli jina lako liko kwenye data base maana data base hiyo haijawahi kuwekwa wazi!!

5. Changamoto baada ya kulamba asali (kuitwa kazini) na jina lako kutokea kwenye pdf
* Kuamua je uifuate barua byako dodoma au usubiri baada ya wiki moja barua itumwe kwenye anwani yako ulioweka kwenye akaunti yako ? Upande mmoja unasema niifuate lakini tatizo ni nauli!! Upande mmoja unasema watanitumia lakini ikiwa misplaced na siku 14 zikapita itakuwaje? Wengi (karibuni wote) huamua kufuata barua zao dodoma hata kama itabidi wakope kwa riba!!

6. Changamoto baada ya kuripoti kituo cha kazi alichopangiwa:
* Kijana anaripoti akiwa na vyeti vyote original vinaangaliwa, anajaza form za taarifa binafsi nk. Kisha anaambiwa rudi nyumbani hadi tutakapokuita kwa simu!! Hapo kijana hata pesa ya kujikimu kwa siku moja tu hana na nauli nyenyewe alikopa!!, hana mwenyeji ambapo anaweza kujibanza wakati anasubiria huo wito kwa simu!! Afisa utumishi hapo keshamalizana na wewe na kukutaka umpishe ofisini ili mtu mwingine anayetaka huduma yake aingie!! Hakuna cha posho wala baba yake na posho! Kwa vijana wa kiume, wengine wanakomaa tu na kulala stendi za mabasi nk. Kwa mabinti sitaki kuwaza wanafanyaje maana kwao ni risk kubwa sana! Kuna baadhi ya waajiriwa wapya wanasubiria hadi mwezi mpaka kuitwa, wengine wiki moja, wengine wiki mbili na hakuna formula! Mimi naona hii ni changamoto kubwa zaidi japo matumaini ya uhakika yanawabeba kiasi fulani!

7. Changamoto baada ya kupigiwa simu na kutakiwa kuripoti kuanza utumishi wao!
* Wengi hawajui hata haki na stahiki zao!!
* Changamoto ya kupata mahali pa kuishi (kwa baadhi ya sehemu), hapo watalazimika kuingia kwenye 18 za madali. Baadaye kro ya mama mwenye nyumba na kero ya wapangaji wenzao!!
* Mwisho wa siku ni changamoto ya kuona mshahara hautoshi, ni mdogo sana hasa baada ya makato ya bodi ya mikopo kuanza!!

Inabidi watu wajue tu kuwa, changamoto katika maisha huwa haziishi japo makali ya changamoto hutofautiana. Je wewe uko kwenye changamoto ya hatua ipi?

"
 
Ndio tatizo lilipo la psrs multiple advertisement wakat wangeweza wakatumia tangazo moja let say hizi post za MDA & LGA kupata watu wakajaza nafasi mbalimbali kwenye taasisi.
Hii ingepunguza gharama muda kwao wenyewe na jobless tungepumua imagine labda kweny post za LGA wapate accountant 200 na Kada zingine hvy hvy then wanasupply kwa waajiri hakuna cha sijui hatutak watu wa database na hii ingesaidia kulimit watu wanaoingia database na wanaopata kazi hapo ingeenda vizur na hakika kusingekua na uhaba wa nafasi.
ndo inavyotakiwa iwe hivyo. sasa wanavyotangaza upya nafasi na kuwaacha wa database mtu unaweza kuhisi labda wana watu wao wanataka wawaweke. wenyewe ndio wanasabisha watu wawe na shaka ata kama hawafanyi hivyo.



Sent using Jamii Forums mobile app
 
psrs naona wanazengua maana mimi kada yangu japo tulifanya saili za nyuma mingi. naimani kuna ambao walibahatika kuingia database maana haiwezekani eti wote walifeli. ila cha ajabu hii ni mara ya tatu tunaona nafasi zikitangazwa mpya tena nafasi moja moja...


sasa si bora wawaajiri tu hao ambao wapo database kwa kada iyo kuliko kutangaza nafasi moja moja kurudisha watu tena kwenye usaili wakati unakuta wengine walishafaulu saili za nyuma

Sent using Jamii Forums mobile app
Je una uhakika gani kuwa kuna jina lako data base wakati hiyo data base haijawahi kuwekwa wazi? Pili unajuaje kuwa ulifaulu oral interview hivyo kudhani kuwa jina lako liko kwenye data base wakati marks za oral interview huwa hazitangazwi?(sijui kwa nini).
Tatizo ni kwamba unaweza kusubiri kuchaguliwa toka data base kwa miaka 10 na usipate mtu wa kumdai maana hakuna aliyewahi kukuambia kuwa jina lako liko kwenye data base likisubiri nafasi!! Kwa hali ilivyo ni afadhali nafasi zitangazwe tu ili watu wote wanaotaka waombe!! Ila siku wakiamua kuweka wazi orodha iliyopo data base hapo nitaunga mkono nafasi kutokutangazwa hadi database ikauke kwanza!!
 
Ama kwa kweli kila hatua ina changamoto zake, japo makali ya hizo changamoto yanaweza kutofautiana!!
1. Changamoto moto kwenye hatua ya application:
*Mtandao kusumbua wakati deadline ya application imekaribia
*Application kugoma kwenda kwa kigezo kuwa huna sifa, wakati sifa zako ni hizo hizo zinazotakiwa
kwa hiyo nafasi. Mfumo unakuletea meseji ifuatayo:

Job Application FAILED​

Sorry! You can not apply for the job post, kindly Check Academic Programmes Qualifications Requirements for the Job Post

Please read and understand carefuly Job post qualification requirements before applying

Thank You.
*Kusubiri kwa muda mrefu ukiwa kwenye "received" status kabla ya kuitwa kwenye written interview wakati waombaji wa nafasi zingine wakitwa mara kwa mara kwenye usaili.

2. Changamoto kwenye hatua ya written interview:
*Kuitwa kwenye written interview lakini huna pesa ya nauli, malazi na chakula za kukuwezesha kuhudhuria usaili huo! Kwa mfano uko mwanza lakini unatakiwa uhudhurie usaili Dodoma au Dar!
* kusubiria matokeo ya written interview hadi usiku wa manane!
* Kuitwa kwenye usaili lakini haujui uanzie wapi kujiandaa kwa maana ya eneo husika ambalo maswali yanaweza kutoka, nk

3. Changamoto kwenye hatua ya oral interview:
* Kusubiria tarehe ya oral interview wakati pesa imekuishia lakini unatakiwa usubiri pengine siku moja zaidi baada ya writtewn interview!
* Kutokuwa na uzoefu kabisa kwenye oral interview!

4. Changamoto kwenye hatua ya placent!!
* Kusubiri placement wakati hujui hata ulipata marks ngapi kwenye oral exam!!
*Kusubiri placement wakati hujui kama ulifaulu au ulifeli oral interview maana huwa hawatoi matokeo!
* Kusubiri kwa muda mrefu utokaji wa pdf maana ndio njia pekee ya kujua kama ulifaulu au vinginevyo!
* Kusubiri placement kutoka kwenye data base japo huna uhakika kama kweli jina lako liko kwenye data base maana data base hiyo haijawahi kuwekwa wazi!!

5. Changamoto baada ya kulamba asali (kuitwa kazini) na jina lako kutokea kwenye pdf
* Kuamua je uifuate barua byako dodoma au usubiri baada ya wiki moja barua itumwe kwenye anwani yako ulioweka kwenye akaunti yako ? Upande mmoja unasema niifuate lakini tatizo ni nauli!! Upande mmoja unasema watanitumia lakini ikiwa misplaced na siku 14 zikapita itakuwaje? Wengi (karibuni wote) huamua kufuata barua zao dodoma hata kama itabidi wakope kwa riba!!

6. Changamoto baada ya kuripoti kituo cha kazi alichopangiwa:
* Kijana anaripoti akiwa na vyeti vyote original vinaangaliwa, anajaza form za taarifa binafsi nk. Kisha anaambiwa rudi nyumbani hadi tutakapokuita kwa simu!! Hapo kijana hata pesa ya kujikimu kwa siku moja tu hana na nauli nyenyewe alikopa!!, hana mwenyeji ambapo anaweza kujibanza wakati anasubiria huo wito kwa simu!! Afisa utumishi hapo keshamalizana na wewe na kukutaka umpishe ofisini ili mtu mwingine anayetaka huduma yake aingie!! Hakuna cha posho wala baba yake na posho! Kwa vijana wa kiume, wengine wanakomaa tu na kulala stendi za mabasi nk. Kwa mabinti sitaki kuwaza wanafanyaje maana kwao ni risk kubwa sana! Kuna baadhi ya waajiriwa wapya wanasubiria hadi mwezi mpaka kuitwa, wengine wiki moja, wengine wiki mbili na hakuna formula! Mimi naona hii ni changamoto kubwa zaidi japo matumaini ya uhakika yanawabeba kiasi fulani!

7. Changamoto baada ya kupigiwa simu na kutakiwa kuripoti kuanza utumishi wao!
* Wengi hawajui hata haki na stahiki zao!!
* Changamoto ya kupata mahali pa kuishi (kwa baadhi ya sehemu), hapo watalazimika kuingia kwenye 18 za madali. Baadaye kro ya mama mwenye nyumba na kero ya wapangaji wenzao!!
* Mwisho wa siku ni changamoto ya kuona mshahara hautoshi, ni mdogo sana hasa baada ya makato ya bodi ya mikopo kuanza!!

Inabidi watu wajue tu kuwa, changamoto katika maisha huwa haziishi japo makali ya changamoto hutofautiana. Je wewe uko kwenye changamoto ya hatua ipi?

"
Mzee well said kabisa. Japo bora changamoto za kwenye asali ila umegusa kila kitu as it is.
 
Je una uhakika gani kuwa kuna jina lako data base wakati hiyo data base haijawahi kuwekwa wazi? Pili unajuaje kuwa ulifaulu oral interview hivyo kudhani kuwa jina lako liko kwenye data base wakati marks za oral interview huwa hazitangazwi?(sijui kwa nini).
Tatizo ni kwamba unaweza kusubiri kuchaguliwa toka data base kwa miaka 10 na usipate mtu wa kumdai maana hakuna aliyewahi kukuambia kuwa jina lako liko kwenye data base likisubiri nafasi!! Kwa hali ilivyo ni afadhali nafasi zitangazwe tu ili watu wote wanaotaka waombe!! Ila siku wakiamua kuweka wazi orodha iliyopo data base hapo nitaunga mkono nafasi kutokutangazwa hadi database ikauke kwanza!!
nielewe sijajizungumzia mimi. nimezungumzia wote waliofanikiwa kuingia oral kwa kada hiyo. haiwezekani watu wote wafeli kukosekane wachache waliongia database wakati watu wamefanya saili zaidi ya tatu huko nyuma na saili ya mwisho ilikua december kwa kada hiyo.

watu sio waelewa mimi sijajizungumzia mimi japo pia nilitimba oral. ata kama mimi sipo huko database je hao wengine vipi?

vizuri tunajuana ata ukiona jina unajua kabisa uyu nilikua naye.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mzee well said kabisa. Japo bora changamoto za kwenye asali ila umegusa kila kitu as it is.
Ni kweli bora changamoto ya kwenye asali kwa kuwa tu ina matumaini sana!! Kuna mtu namfahamu hadi sasa anahangaika Dar inaelekea wiki ya tatu sasa kusubiri apigiwe simu!! kila akijipeleka anaambiwa endelea kusubiri!! Ametokea huko kagera!! Analala wapi, anakula nini ni siri yake!!
 
nielewe sijajizungumzia mimi. nimezungumzia wote waliofanikiwa kuingia oral kwa kada hiyo. haiwezekani watu wote wafeli kukosekane wachache waliongia database wakati watu wamefanya saili zaidi ya tatu huko nyuma na saili ya mwisho ilikua december kwa kada hiyo.

watu sio waelewa mimi sijajizungumzia mimi japo pia nilitimba oral. ata kama mimi sipo huko database je hao wengine vipi?

vizuri tunajuana ata ukiona jina unajua kabisa uyu nilikua naye.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sawa kabisa!! Na mimi sikumaanisha jina lako kama wewe bali jina lake yule anayesubiria kutoka kwenye database!! Tatizo orodha ya database imefanywa siri bila sababu ya msingi na marks za kwenye oral zimefanywa siri bila sababu ya msingi!! Kwa mfano tu, nasema kwa mfano tu, kama mtu akipewa ajira ambaye hata hakuwahi kufanya usaili na ikadaiwa ametoka database ni nani atakayelijua hilo? Database ni kizungumkuti!! Nitakuwa wa kwanza kuipigia debe database kama orodha yake ikiwekwa wazi.
 
Back
Top Bottom