HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Huo siku hizi nn uchochoro wa kuweka watu wao maana hamna anae jua chochote kila kitu ni siri ndio maana wabunge wameongea sana leo, mchakato ninsiri, data base ni siri na hata kuitwa kazini ni siri vilevile
Mm naona michakato sio Siri hata placement sio Siri kila kitu kipo wazi
Except kwenye issue ya database ni Siri na Giza nene
 
Mm naona michakato sio Siri hata placement sio Siri kila kitu kipo wazi
Except kwenye issue ya database ni Siri na Giza nene
Nilishawah suggest huko nyuma solution ya haya yote n kutoa matokeo ya oral kama wanavyotoa ya written
 
Hizo transfer vacancy zimekaaje,naomba ufafanuzi
Transfer vacancy ni nafasi huwa zinatokea kwa mtumishi wa taasisi Fulani ya serikali kuhamia kwenye taasisi nyingine ya serikali Mara nyingi huwa inakua kwa nafasi ile ile aliyonayo kabla ya kuhama
 
Nataka ni apply hii nafasi baada ya kufutilia vyeti vya degree pembeni , nipeni ABC zake kwa anaejua...........
IMG_20230419_214222.jpg
 
Kuna matangazo mengi yaliwekwa Leo ya ajira katika Halmashauri na manispaa mbalimbali lakin naona ghafra yametoeka yote, hii kitaalamu imekaaje??
 
Nilishawah suggest huko nyuma solution ya haya yote n kutoa matokeo ya oral kama wanavyotoa ya written
Hawawezi kufanya hivyo kuna vitu vingi vinaendelea nyuma ya panzia.Kuna jamaa yangu mmoja alinishaangaa sana ati unaenda kufanya usaili Dodoma wa hawa jamaa halafu wakupe kazi?

Yaani jamaa hana inaimani kabisa na hao watu sio peke yake wapo wengi ambao imani ipo chini, mfumo mzima umekuwa wa dili nyingi, mwalimu mkuu haaminiliki, wakufunzi chuo hawaminiki, wakurugenzi hawaaminiki tunabaki kuhaha anae pata nafasi anashukuru Mungu ila sio poa kabisa.

CAG angekuwa anakagua majina ya wanao ingia kazini kama wame comply na utaratibu wange dakwa wengi kuna mzee mmoja yule mbunge nimesahau jina lake alisema kaangalieni watendaji walio ajiriwa kipindi cha hapa katikati, na baadhi ya maafisa ni mwendo wa vimemo tu basi......nepotism. hayo yanamwisho wake
 
Ila tuache na utani kwa michango ya wabunge wanayotoa kuchangia bungeni kama nchi bado tuna safari ndefu sana.
 
Mzee Baba kuna vitu inabidi tuwe wa pole kuna mambo yanafanyika kinyume na utaratibu kabisa.Ilala naona malengo mazuri kabisa ya mkuu wa nchi, vibali vinatolewa ila usimamizi wa mchakato wa ajira na namna ya kuingia kwenye system kuna watu wamefanya kama kilakitu chakwao, wanaweka watu wao, hawafuati kanuni zinazo waongoza, wanafanya kazi kimazoea hawajui kuwa kuna kesho wao umri umeenda ndg zao wataingiaje kwenye asali baada ya wao kutoka hawafikirii. Wenzetu mataifa mengine wapo serious na ajira ambae anasifa anapewa bila konakona. Sasa ajira ilitangazwa mwaka jana tena may na june hii ni April na itafika july watu hata kazini hawajaitwa huu ni uzembe na ni magumashi ambayo Psrs hawana majibu ya kutupa tuwaelewe.Mambo ni nyoronyoro kama jongoo, yaani mwaka mzima wa fedha unasubiria kazi daah inaunmiza sana.
Hawa jamaa ifike sehemu wawe reliable mambo sijui paper limevuja, cjui nani alikuwa na maswali kabla ya interview, mara mnasubiri placement mwanka mzima tatizo ni nini.Mnajua data zote ni taasisi gani, wilaya gani zinataka watumishi kibali kipo tayari sasa siasa yanini kwenye hayo mambo,mkielemewa mseme muongezewe wataalam, nina hofu PSRS hamana wataalam wakutosha, Miundo mbinu na procedure zenu bado sana.
Maana kama una wataalam, professionals na watu wenye uzoefu hamuwezi enda hivyo. Hapo nimezungumzia wataalam wakutosha
Watu wa ICT tena Cerified IT ambao wapo current, watu wa mitihani maana hata paper zenu hazieleweki kesho hivi kesho vile ni vile mnajisikia kufanya au mtu kaamka anasema hii paper iwe hivi hamna utaratibu, tuna taka ethics za kazi yenu zizingatiwe.
Punguzeni mlolongo, mambo ya vikako kila siku vikao mambo yapo wazi yanawapunguzia ufanisi wa kazi.
Data base Data base ifanye kazi ,vijana tumechoka kurudi kufanya mausaili kila muda bila sababu. Leo mmetangaza wataalam wa maendeleo ya jamii lakini mnao wengi kwenye data base si walifanya mwaka jana usaili mmewaita wale wote, wapeni kazi madogo mtu kama amefaulu chuo na anaweza kujieleza kamati ya usaili imempa atleast passmark ya 50 mpeni kazi huo ndo utaratibu na ndio sheria, na kanununi inataka, tena mapaka waishe wote kwenye kanzi data ndio mtangaze..kuita kwenye usaili watu wanatoka tunduma, rombao, tarakea mwingine mbjnga, mwingine sengerema, nduta, nyasa, ludewa mnawatesa watoto wa watu provided hawana kazi za msingi za kuwainguzia kipato cha hayo magharama.
Hayo lazima tuongee na tutaongea mpaka kieleweke maana hiyo ni haki ya kila mtanzania .
Raisi Samia njoo usome 👆👆 maneno ya uchungu Kwa vijana kuhusiana na PSRS
 
Mzee Baba kuna vitu inabidi tuwe wa pole kuna mambo yanafanyika kinyume na utaratibu kabisa.Ilala naona malengo mazuri kabisa ya mkuu wa nchi, vibali vinatolewa ila usimamizi wa mchakato wa ajira na namna ya kuingia kwenye system kuna watu wamefanya kama kilakitu chakwao, wanaweka watu wao, hawafuati kanuni zinazo waongoza, wanafanya kazi kimazoea hawajui kuwa kuna kesho wao umri umeenda ndg zao wataingiaje kwenye asali baada ya wao kutoka hawafikirii. Wenzetu mataifa mengine wapo serious na ajira ambae anasifa anapewa bila konakona. Sasa ajira ilitangazwa mwaka jana tena may na june hii ni April na itafika july watu hata kazini hawajaitwa huu ni uzembe na ni magumashi ambayo Psrs hawana majibu ya kutupa tuwaelewe.Mambo ni nyoronyoro kama jongoo, yaani mwaka mzima wa fedha unasubiria kazi daah inaunmiza sana.
Hawa jamaa ifike sehemu wawe reliable mambo sijui paper limevuja, cjui nani alikuwa na maswali kabla ya interview, mara mnasubiri placement mwanka mzima tatizo ni nini.Mnajua data zote ni taasisi gani, wilaya gani zinataka watumishi kibali kipo tayari sasa siasa yanini kwenye hayo mambo,mkielemewa mseme muongezewe wataalam, nina hofu PSRS hamana wataalam wakutosha, Miundo mbinu na procedure zenu bado sana.
Maana kama una wataalam, professionals na watu wenye uzoefu hamuwezi enda hivyo. Hapo nimezungumzia wataalam wakutosha
Watu wa ICT tena Cerified IT ambao wapo current, watu wa mitihani maana hata paper zenu hazieleweki kesho hivi kesho vile ni vile mnajisikia kufanya au mtu kaamka anasema hii paper iwe hivi hamna utaratibu, tuna taka ethics za kazi yenu zizingatiwe.
Punguzeni mlolongo, mambo ya vikako kila siku vikao mambo yapo wazi yanawapunguzia ufanisi wa kazi.
Data base Data base ifanye kazi ,vijana tumechoka kurudi kufanya mausaili kila muda bila sababu. Leo mmetangaza wataalam wa maendeleo ya jamii lakini mnao wengi kwenye data base si walifanya mwaka jana usaili mmewaita wale wote, wapeni kazi madogo mtu kama amefaulu chuo na anaweza kujieleza kamati ya usaili imempa atleast passmark ya 50 mpeni kazi huo ndo utaratibu na ndio sheria, na kanununi inataka, tena mapaka waishe wote kwenye kanzi data ndio mtangaze..kuita kwenye usaili watu wanatoka tunduma, rombao, tarakea mwingine mbjnga, mwingine sengerema, nduta, nyasa, ludewa mnawatesa watoto wa watu provided hawana kazi za msingi za kuwainguzia kipato cha hayo magharama.
Hayo lazima tuongee na tutaongea mpaka kieleweke maana hiyo ni haki ya kila mtanzania .
Sekretarieti ya Ajira
 
Mzee Baba kuna vitu inabidi tuwe wa pole kuna mambo yanafanyika kinyume na utaratibu kabisa.Ilala naona malengo mazuri kabisa ya mkuu wa nchi, vibali vinatolewa ila usimamizi wa mchakato wa ajira na namna ya kuingia kwenye system kuna watu wamefanya kama kilakitu chakwao, wanaweka watu wao, hawafuati kanuni zinazo waongoza, wanafanya kazi kimazoea hawajui kuwa kuna kesho wao umri umeenda ndg zao wataingiaje kwenye asali baada ya wao kutoka hawafikirii. Wenzetu mataifa mengine wapo serious na ajira ambae anasifa anapewa bila konakona. Sasa ajira ilitangazwa mwaka jana tena may na june hii ni April na itafika july watu hata kazini hawajaitwa huu ni uzembe na ni magumashi ambayo Psrs hawana majibu ya kutupa tuwaelewe.Mambo ni nyoronyoro kama jongoo, yaani mwaka mzima wa fedha unasubiria kazi daah inaunmiza sana.
Hawa jamaa ifike sehemu wawe reliable mambo sijui paper limevuja, cjui nani alikuwa na maswali kabla ya interview, mara mnasubiri placement mwanka mzima tatizo ni nini.Mnajua data zote ni taasisi gani, wilaya gani zinataka watumishi kibali kipo tayari sasa siasa yanini kwenye hayo mambo,mkielemewa mseme muongezewe wataalam, nina hofu PSRS hamana wataalam wakutosha, Miundo mbinu na procedure zenu bado sana.
Maana kama una wataalam, professionals na watu wenye uzoefu hamuwezi enda hivyo. Hapo nimezungumzia wataalam wakutosha
Watu wa ICT tena Cerified IT ambao wapo current, watu wa mitihani maana hata paper zenu hazieleweki kesho hivi kesho vile ni vile mnajisikia kufanya au mtu kaamka anasema hii paper iwe hivi hamna utaratibu, tuna taka ethics za kazi yenu zizingatiwe.
Punguzeni mlolongo, mambo ya vikako kila siku vikao mambo yapo wazi yanawapunguzia ufanisi wa kazi.
Data base Data base ifanye kazi ,vijana tumechoka kurudi kufanya mausaili kila muda bila sababu. Leo mmetangaza wataalam wa maendeleo ya jamii lakini mnao wengi kwenye data base si walifanya mwaka jana usaili mmewaita wale wote, wapeni kazi madogo mtu kama amefaulu chuo na anaweza kujieleza kamati ya usaili imempa atleast passmark ya 50 mpeni kazi huo ndo utaratibu na ndio sheria, na kanununi inataka, tena mapaka waishe wote kwenye kanzi data ndio mtangaze..kuita kwenye usaili watu wanatoka tunduma, rombao, tarakea mwingine mbjnga, mwingine sengerema, nduta, nyasa, ludewa mnawatesa watoto wa watu provided hawana kazi za msingi za kuwainguzia kipato cha hayo magharama.
Hayo lazima tuongee na tutaongea mpaka kieleweke maana hiyo ni haki ya kila mtanzania .

Mkuu umeandika vitu muhimu sana niseme kanzi data (data base) ni jambo la kufikirika tu,
Binafsi ni mmoja wa vijana tuliofanya interview nafasi ya Afisa Maendeleo ya Jamii II mwaka jana 2022

Sekretarieti ya ajira ilitoa tangazo la nafasi moja (1) ya Afisa Maendeleo Wilaya ya Mwanga, written interview tuliitwa watu 200+, oral interview tukaingia watu 40 akapatika mtu mmoja

Sitaki kuamini hawa watu 39 waliofanya oral interview na kunisaidia nafasi kwa wakati huo wote hawakufanya vizuri kiasi kwamba hakuna hata mmoja alieingia kwenye kanzi data(data base)

Kama wapo waliofanya vizuri kwanini hawajapewa nafasi za kazi kabla ya kutangaza nafasi mpya?

tunashukuru 18/04/2023 wanetoa nafasi 800 za Afisa Maendeleo wa Jamii II lakini kwanini sekretarieti ya ajira haitaki kuwapa kazi watu waliofanya vizuri kabla ya kutangaza nafasi zingine?

Vijana wanatafuta nafasi kwa shida sana asilimia kubwa wanatoka mikoa ya mbali mwisho wanaambulia patupu kwa janja janja ya data base, itoshe kusema hakuna data base na hii sekretarieti ina changamoto nyingi sana itazamwe upya!
 
Mzee Baba kuna vitu inabidi tuwe wa pole kuna mambo yanafanyika kinyume na utaratibu kabisa.Ilala naona malengo mazuri kabisa ya mkuu wa nchi, vibali vinatolewa ila usimamizi wa mchakato wa ajira na namna ya kuingia kwenye system kuna watu wamefanya kama kilakitu chakwao, wanaweka watu wao, hawafuati kanuni zinazo waongoza, wanafanya kazi kimazoea hawajui kuwa kuna kesho wao umri umeenda ndg zao wataingiaje kwenye asali baada ya wao kutoka hawafikirii. Wenzetu mataifa mengine wapo serious na ajira ambae anasifa anapewa bila konakona. Sasa ajira ilitangazwa mwaka jana tena may na june hii ni April na itafika july watu hata kazini hawajaitwa huu ni uzembe na ni magumashi ambayo Psrs hawana majibu ya kutupa tuwaelewe.Mambo ni nyoronyoro kama jongoo, yaani mwaka mzima wa fedha unasubiria kazi daah inaunmiza sana.
Hawa jamaa ifike sehemu wawe reliable mambo sijui paper limevuja, cjui nani alikuwa na maswali kabla ya interview, mara mnasubiri placement mwanka mzima tatizo ni nini.Mnajua data zote ni taasisi gani, wilaya gani zinataka watumishi kibali kipo tayari sasa siasa yanini kwenye hayo mambo,mkielemewa mseme muongezewe wataalam, nina hofu PSRS hamana wataalam wakutosha, Miundo mbinu na procedure zenu bado sana.
Maana kama una wataalam, professionals na watu wenye uzoefu hamuwezi enda hivyo. Hapo nimezungumzia wataalam wakutosha
Watu wa ICT tena Cerified IT ambao wapo current, watu wa mitihani maana hata paper zenu hazieleweki kesho hivi kesho vile ni vile mnajisikia kufanya au mtu kaamka anasema hii paper iwe hivi hamna utaratibu, tuna taka ethics za kazi yenu zizingatiwe.
Punguzeni mlolongo, mambo ya vikako kila siku vikao mambo yapo wazi yanawapunguzia ufanisi wa kazi.
Data base Data base ifanye kazi ,vijana tumechoka kurudi kufanya mausaili kila muda bila sababu. Leo mmetangaza wataalam wa maendeleo ya jamii lakini mnao wengi kwenye data base si walifanya mwaka jana usaili mmewaita wale wote, wapeni kazi madogo mtu kama amefaulu chuo na anaweza kujieleza kamati ya usaili imempa atleast passmark ya 50 mpeni kazi huo ndo utaratibu na ndio sheria, na kanununi inataka, tena mapaka waishe wote kwenye kanzi data ndio mtangaze..kuita kwenye usaili watu wanatoka tunduma, rombao, tarakea mwingine mbjnga, mwingine sengerema, nduta, nyasa, ludewa mnawatesa watoto wa watu provided hawana kazi za msingi za kuwainguzia kipato cha hayo magharama.
Hayo lazima tuongee na tutaongea mpaka kieleweke maana hiyo ni haki ya kila mtanzania .
Nyie viongozi wa Taifa hili , mlioPewa dhamana Katika bunge mkiulizwa maswali ya msingi yahusuyo Ajira Kwa vijana mnakuwa wakali munasema Kwa mujibu kiti nilichokalia nitakufukuza bungeni Moja Kwa Moja.

Unasahau wakati unaomba kiti hicho alikupigia kura, huyu Leo unayemtishia kumuachisha ubunge.

Zungu la unga Hana tofauti na nguruw€
 
Mkuu umeandika vitu muhimu sana niseme kanzi data (data base) ni jambo la kufikirika tu,
Binafsi ni mmoja wa vijana tuliofanya interview nafasi ya Afisa Maendeleo ya Jamii II mwaka jana 2022

Sekretarieti ya ajira ilitoa tangazo la nafasi moja (1) ya Afisa Maendeleo Wilaya ya Mwanga, written interview tuliitwa watu 200+, oral interview tukaingia watu 40 akapatika mtu mmoja

Sitaki kuamini hawa watu 39 waliofanya oral interview na kunisaidia nafasi kwa wakati huo wote hawakufanya vizuri kiasi kwamba hakuna hata mmoja alieingia kwenye kanzi data(data base)

Kama wapo waliofanya vizuri kwanini hawajapewa nafasi za kazi kabla ya kutangaza nafasi mpya?

tunashukuru 18/04/2023 wanetoa nafasi 800 za Afisa Maendeleo wa Jamii II lakini kwanini sekretarieti ya ajira haitaki kuwapa kazi watu waliofanya vizuri kabla ya kutangaza nafasi zingine?

Vijana wanatafuta nafasi kwa shida sana asilimia kubwa wanatoka mikoa ya mbali mwisho wanaambulia patupu kwa janja janja ya data base, itoshe kusema hakuna data base na hii sekretarieti ina changamoto nyingi sana itazamwe upya!

Oral interview yenyewe tulifanya kwa tabu hadi saa tatu usiku jua baridi vikatupiga ila mwisho mambo hayaeleweki

Kimsingi hii sekretarieti ya ajira inahitaji maboresho makubwa sana
 
Back
Top Bottom