HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Ndo hapo hata Mimi najiuliza kwanini kusiwe na electronic signature
Hii nchi inafikirisha sana, unashangaa unawasilisha passport yako kwa wakandaji na bado wanakuuliza cheti cha kuzaliwa!!! Hivi mtu unaweza pata passport kwa cheti cha kuzaliwa ambacho si chako? Kuna mataifa mengine ukiwaonyesha passport hawakuulizi habari za birth certificate. Lakini TZ daaah tunasafari ndefu mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I feel how you feel champ,ugumu wa maisha kwa vijana tushauzoea,ila huu mtindo wa kukaa na majina ya watu baada ya oral ni uhuni mbaya zaidi na unawaweka watu pabaya zaidi.
Just imagine kwenye mkeka wa mda/lga tu wamehold watu karibu 6000 wote wanamatumaini huenda wakalamba asali,watu 6000 wote hao wanatoa masononeko kwa ajili ya placement ilihali wangewapa majibu aliyekosa ajue alalamike asahau aendelee na mishe nyingine.
Basi tu ni vile sauti yetu haifikii mamlaka za watu wenye maamuzi ila hii kitu haijakaa poa kabisa.
Ni kweli mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii nchi ina ubinafsi sana. Hivi kweli mpaka kipindi kama hiki kwa Technology ilivo-advance hivi bado wanashindwa kwenda na kasi ya Technology?
Yaani barua zinarundikana ofisini eti mpaka mtu mmoja asaini ndio mchakato uendelee?
#Selfish
#Bureaucracy
Hili swala tulipigie kelele aisee, huu ni ukatili kwa vijana wa kitanzania, ni kutokujali rasilimali zao ikiwemo muda wao.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ahadi huamsha matarajio, humpa mtu subra, huchepusha dua na sala za watu, humbwetesha mtu asitafute mbadala. Ahadi unayotoa yaweza kukuinua ama kukubomoa mbele ya muahidiwa. Usiwe mwepesi wa kuahidi yasiyo ndani ya uwezo wako. Ahadi si tu ni deni, bali ni mtego wa heshima.
Basi tu ni vile sauti hazifikii mamlaka ila basi wangeona hata uchungu kwa kidogo watu wanachotumia kufata hizo interview maana wengine wanaweka mpaka rehani vibarua vyao.
Ni kweli nduguu...inaleta huzuni sanaaa!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii nchi inafikirisha sana, unashangaa unawasilisha passport yako kwa wakandaji na bado wanakuuliza cheti cha kuzaliwa!!! Hivi mtu unaweza pata passport kwa cheti cha kuzaliwa ambacho si chako? Kuna mataifa mengine ukiwaonyesha passport hawakuulizi habari za birth certificate. Lakini TZ daaah tunasafari ndefu mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
Na wakati passport imecontain information nyingi kuliko hata cheti cha kuzaliwa na ili uwe na passport lazima uwe na birth certificate
 
Na wakati passport imecontain information nyingi kuliko hata cheti cha kuzaliwa na ili uwe na passport lazima uwe na birth certificate
Kuna mahali niliapply scholarship wakaandika unaruhusiwa ku-attach birth certificate au passport basi. Hawataki u-attach vyote. Njoo Tz sasa ni vichekezo uje na cheti orijino cha kuzaliwa na kitambulisho cha kukutambulisha duuu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aweke adhabu ya viboko kwa watumishi wa sekretarieti ya ajira wanapochelewesha kutoa pdf
 
mzee uliopo kwenye asali, ukitaka kusoma ukiwa mtumishi ni muda wowote unaoutaka au kuna vigezo kwanza inabidi utimize?
Kila mwajiri ana taratibu zake za kuruhusu watu wake wakasome.

Pia lazima awape muongozo wa kwenda kusoma kitu ambacho kitakuongezea skills za kazi unayoifanya.

Kwa hiyo muda wa kurudi shule yeye atakuruhusu muda wowote atakaoona unafaa
 
Back
Top Bottom