HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Kwahiyo jengo jipya linalojengwa kwa ajili ya kukanda watahiniwa wanachezea kodi za wananchi.......kwahiyo serikali kuu kazi yao itakuwa ni nn?....maana sasa hivi vibali vyote vya kazi vinapitia huko tofauti na kipindi cha utawala wa jakaya
Umeambiwa baadhi tu ya taasisi mkuu asa zile ambazo mishahara yao haitgemei hazina mfano Tanroads,Rea,Tanesco n.k halmashauri na taasisi zote zinazotegemea mishahara hazina zitaendelea na utaratibu wa PSRS
 
Umeambiwa baadhi tu ya taasisi mkuu asa zile ambazo mishahara yao haitgemei hazina mfano Tanroads,Rea,Tanesco n.k halmashauri na taasisi zote zinazotegemea mishahara hazina zitaendelea na utaratibu wa PSRS
Tanesco[emoji2955][emoji2955]....labda ulikuwa unamaanisha taasisi ambazo zipo chini ya wizara mfano:tanroad,vyuo,Tanapa etc
 
Psrs wabakishiwe kazi yao maana taasisi binafsi sidhani kama watakua na kanzidata ambalo ndiyo tegemeo la wengi. Taasisi zikiona kutakua na pengo la mfanyakazi inatakiwa itoe taarifa mwaka mmoja kabla kwenda psrs kwa ishu kama kustaafu na nyongeza ya idadi ya wafanyakazi. PSRS WAKIPORWA KAZI RASMI NA MIMI NDOTO YANGU SERIKALINI IMEKUFA MAANA SITAJIHUSISHA KWA LOLOTE
 
Ukwel ni kwamba Taasisi nying kubwa kubwa kama TRA,EWURA,BOT,TANAPA,TCRA mishahara yao haitegemei hazina daah kwa huu mfumo hizo taasisi zikipewa ruhusa kuajiri zenyew nepotism itarud itakuw ngm sana kupata asali maeneo hayo bila connection
Ukwel ni kwamba Taasisi nying kubwa kubwa kama TRA,EWURA,BOT,TANAPA,TCRA mishahara yao haitegemei hazina daah kwa huu mfumo hizo taasisi zikipewa ruhusa kuajiri zenyew nepotism itarud itakuw ngm sana kupata asali maeneo hayo bila connection
Tutaisoma namba
 
Ukwel ni kwamba Taasisi nying kubwa kubwa kama TRA,EWURA,BOT,TANAPA,TCRA mishahara yao haitegemei hazina daah kwa huu mfumo hizo taasisi zikipewa ruhusa kuajiri zenyew nepotism itarud itakuw ngm sana kupata asali maeneo hayo bila connection
Hizi taasisi zipo chini ya wizara gani...mfano ;Tan road (wizari ya ujezi)ukiangalia wafanyakazi wake wote wakuu wa idara wametoka wizarani cjui huko kupoje
 
Hao 11 wanapatikanaje? Au hizo nafasi watatangaza Tena? Hapa huwa ndo siwaelewi wale jamaa.
Hapo Utumishi ndo wanapokosea....ndo maana taasisi zinataka zijiendeshe zenyewe maana wanaweka usili ambao taasisi wanahisi
1.Ni pesa inatembea kupata kazi
2.wanaona asali wanailamba vitengo vya utumishi kwa kupitia interview
3.Kucheleweshwa kwa mchakato wa ajira kwa mda mrefu alafu hakuna sababu yoyote
 
Wanaohitaji Developer/programmer 50 TRA

Tumefanya 836 written
Wamepunguzwa 687
Tumebaki 149.

Tumefanya practical 149,
Tumefaulu 48.
Wamepunguzwa 101,

Tunaenda oral interview 48
Wamepunguzwa 9,
Tumebaki 39.
Oral mmeenda 48 wanaohitajika 50,hapa mlitakiwa mchukuliwe wote ukichukulia kua practical wamefaulu, nawaonea huruma sana waliokosa nafasi. Hii inauma kuliko zote ninazozijua kwenye usaili
 
Wapo wachache watakao ona ni jambo jema ila ni moja kati ya maamuzi ya hovyo na yenye maumivu kwa wengi,

Japo wengi wana omba kazi utumishi na kukosa ila wengi bado wanaimani kubwa na utumishi kwenye hizo taasisi zote zimejaa ukititimba na ubinafsi mkubwa ikiwa ni kweli basi vijana wengi wa kitanzania wasaka mrija wa asali watabaki na majonzi makubw amioyoni mwao na kukata tamaaa.

“Ukiona wenye akili wamekubaliana jambo la kijinga basi tambua wote wako na malisahi nalo”
paragraph ya mwisho imekaa kiufundi sana.

“Ukiona wenye akili wamekubaliana jambo la kijinga basi tambua wote wako na malisahi nalo”
😰😰😰 kweli kabisa
 
Ukwel ni kwamba Taasisi nying kubwa kubwa kama TRA,EWURA,BOT,TANAPA,TCRA mishahara yao haitegemei hazina daah kwa huu mfumo hizo taasisi zikipewa ruhusa kuajiri zenyew nepotism itarud itakuw ngm sana kupata asali maeneo hayo bila connection
kweli
 
Hivi hii kitu kumbe inawezekana.

Nimeona tangazo la walioitwa kwenye usaili UDOM nafsi ya TA.
Majina yanajirudia kwa position.
Mtu unakuta ameitwa kwenye nafasi ya TA wa Epidemiology, kaitwa tena upande wa Biostatistics. Anatomy napo mtu huyohuyo kaitwa na Physiology jina lake limo.
 
Back
Top Bottom