HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Fatilia mzee.
Nakupa white:
Fatilia sahili za MZUMBE na UDSM. Wanadominate usahili wao wenywe wanajua kbs kuna upuuz gan unaendelea
Taasisi za Vyuo Vikuu(Mzumbe, UDSM, DUCE, MUCE, MUST, OUT, MUHAS, ARDHI, UDOM, SUA n.k) wanaendesha sahili zao chini ya uangalizi wa PSRS na hizo taasisi sijaona wapelekewe watu kutoka Database. Wana standard zao ndio maana GPA ni kigezo mojawapo.

Tukiachana na Taasisi za vyuo, kuna taasisi nyingine iliyolalamika kupelekewa vilaza na PSRS?
 
Ndo maana nimesema changamoto zipo lakini bado PSRS ni chujio zuri sana. Changamoto nazoziona ni watu kukalili madude kichwani na kwenda kuyatema na kupata kazi.

Labda wangebadili mfumo badala ya mention, list wangekuja na maswali relevant na experience pamoja na proffession ya mtu na kila wanachotaka

Mfano hizi ni top five questions nilizowahikuulizwa kwenye interviews mbalimbali

1. Why should we hire you?
2. How do you thrive under pressure?
3. Have you failed before? how did you handle it?
4. What are your strengths and weakness
5. How do you proffessionaly address a problem?
erc

Kupitia maswali hayo trust me utapima kila kitu kwa candidate confidence, time management, team playing, skills na vitu muhimu mwajiriwa anapaswa kuwa navyo.

Lakini kuingia kwenye interview unaambia mention sijui types, sijui componets sijawahi kuona kama ni njia nzuri. so nawasupport PSRS ila wabadili vitu kama hivyo.
Yes umeongea point.

Pia navyojua maswali hayatakiw kuw uniform kuna baadhi yataingiliana ila maswal yanatikiw yawe tofaut kulingana na CV ya mtu. Hiyo ndio standard ya dunia nzima. Ila hapa TZ ni upuuzi unaendelea
 
That's the point... Ndio maana waajiri wanalalamika kupelekew watu wasii reliable.

Hilo swala ndio nw wanaliangalia fatilua mikeka ya juzi inataka experience 3yrs+ u knw y?

Alaf anatokea MTU kuja kuweka hoja za kibishani.
Ni kwa baadhi ya post sio zote wanzotaka exprience...mzee hizi ni ajira za umma unapoweka kigezo cha exprience unatka waliomaliza chuo na hawajpta kz sehem yyte wqsiajiriwe?
 
Mim nafikri ipo sabbu inaowafnya wabse kwenye hayo maswali ya mention...
Unahisi ni sababu gani? Mkuu interview ni standard practice kinachofanyika china na marekani ni hivyo, south africa na ghana ni hivyo why iwe tofauti kwa Tanzania?
 
Taasisi za Vyuo Vikuu(Mzumbe, UDSM, DUCE, MUCE, MUST, OUT, MUHAS, ARDHI, UDOM, SUA n.k) wanaendesha sahili zao chini ya uangalizi wa PSRS na hizo taasisi sijaona wapelekewe watu kutoka Database. Wana standard zao ndio maana GPA ni kigezo mojawapo.

Tukiachana na Taasisi za vyuo, kuna taasisi nyingine iliyolalamika kupelekewa vilaza na PSRS?
Umeona sasa. Kama PSRS WANAAMINIKA why vyuo vijitegemee ktk sahili na psrs wawe facilitators?!

Zipo, siwez taja hapa.. Tatz ni kubwa mno.
 
Ni kwa baadhi ya post sio zote wanzotaka exprience...mzee hizi ni ajira za umma unapoweka kigezo cha exprience unatka waliomaliza chuo na hawajpta kz sehem yyte wqsiajiriwe?
Ngj nikuulize swali. Nini maana ya BEST CANDIDATE?

Ndio maana nikasema taasisi zinalalamika kupelekw watu incompetent. Mfn unapeleka Mtu hajui kutumia computer applications unaaza kumpa trainings hajui kuandika official letters hajui SOPS za kazi yake.. Mwajiri gani atafurahia hayo?
 
Kuna taasisi kama NIC,NHIF,NSSF,PSSSF,TBS hawa wanatoaga wapi wafanyakazi?? Maana sijawahi kuona tangazo lao PSRS au ndo kupenyezana huko na wengine kada zetu zime base uko ni nadra sana kada zetu kufanya usaili aisee ni changamoto sana wakuu
 
Usiongee vitu ambavyo hutaweza thibitisha, inawezekana hoja yako ni sahihi, ungebaki nayo kama huna uwezo wa ku backup au ungeambatanisha na source sio maneno tu.
Nimekuuliza ulitaka source iweje yaan ktk hilo nililoongea.
 
Ukifatilia vzr tangia PSRS wachukue hii ishu ya Ajira. WAAJIRI wamelalamika sana kuhusu kupelekewa vilaza.

Unajua ni kwanini?

Ktk hii michakato kuna siasa.

Fatilia watu humu wale wale competent hawapati kazi, ukitaka upite sahili za PSRS jifanye Hujui kitu. Ukiweka ujuaji tu umeisha.

Mbili PSRS hawasomi CV kbs ktk usahili yaaan hawaangalii una CV nzito kias gani. Ushawah ona wapi recruitment inafanyika bila kuzingatia Uzito (QUALIFICATION) zilizopo ktk Cv?

Kuna Madudu sana huko
Kaka nakutolea mfano katika interview ya TRA kuanzia written mpaka oral staff wa TRA walikuwepo kusimamia.

Katika pannel ya oral watu wa utumishi walikuwa na kazi ya kufuata watu kwenda kwenye hall la interview na mmoja aliyekuwepo ndani alikuwa kama katibu, the rest walikuwa ni staff wa TRA. (Na hii huwaga ipo hivi kwenye kada zote) sasa unasemaje wanapelekwa watu vilaza ikiwa waliohusika kwenye interview ni hao hao?
 
Ukifatilia vzr tangia PSRS wachukue hii ishu ya Ajira. WAAJIRI wamelalamika sana kuhusu kupelekewa vilaza.

Unajua ni kwanini?

Ktk hii michakato kuna siasa.

Fatilia watu humu wale wale competent hawapati kazi, ukitaka upite sahili za PSRS jifanye Hujui kitu. Ukiweka ujuaji tu umeisha.

Mbili PSRS hawasomi CV kbs ktk usahili yaaan hawaangalii una CV nzito kias gani. Ushawah ona wapi recruitment inafanyika bila kuzingatia Uzito (QUALIFICATION) zilizopo ktk Cv?

Kuna Madudu sana huko
Pole sana mkuu, kumbuka kazi nyingi ni entry level, kazi ambazo kabla ya kuanza lazima upate training namna kazi inavofanyika.

Zile chache zinazohitaji C.V nzito, huainishwa katika tangazo, ni UONGO kusema jamaa hawatazami C.V ilhali portal ina ina generate C.V kwa kujaza kwa ukamilifu.

Pole sana kijana.
 
Ndo maana nimesema changamoto zipo lakini bado PSRS ni chujio zuri sana. Changamoto nazoziona ni watu kukalili madude kichwani na kwenda kuyatema na kupata kazi.

Labda wangebadili mfumo badala ya mention, list wangekuja na maswali relevant na experience pamoja na proffession ya mtu na kila wanachotaka

Mfano hizi ni top five questions nilizowahikuulizwa kwenye interviews mbalimbali

1. Why should we hire you?
2. How do you thrive under pressure?
3. Have you failed before? how did you handle it?
4. What are your strengths and weakness
5. How do you proffessionaly address a problem?
erc

Kupitia maswali hayo trust me utapima kila kitu kwa candidate confidence, time management, team playing, skills na vitu muhimu mwajiriwa anapaswa kuwa navyo.

Lakini kuingia kwenye interview unaambia mention sijui types, sijui componets sijawahi kuona kama ni njia nzuri. so nawasupport PSRS ila wabadili vitu kama hivyo.
For a profit oriented business lazima apitie hizi mambo ila for service oriented sioni kama kuna haja
 
Pole sana mkuu, kumbuka kazi nyingi ni entry level, kazi ambazo kabla ya kuanza lazima upate training namna kazi inavofanyika.

Zile chache zinazohitaji C.V nzito, huainishwa katika tangazo, ni UONGO kusema jamaa hawatazami C.V ilhali portal ina ina generate C.V kwa kujaza kwa ukamilifu.

Pole sana kijana.
ichi ndo nilichokuwa na maanisha Gentlemen kila mtu bila ya source ambae kweli kaingia darasan na ana elimu yake hata ndogo atakuona muongo.
 
Ukifatilia vzr tangia PSRS wachukue hii ishu ya Ajira. WAAJIRI wamelalamika sana kuhusu kupelekewa vilaza.

Unajua ni kwanini?

Ktk hii michakato kuna siasa.

Fatilia watu humu wale wale competent hawapati kazi, ukitaka upite sahili za PSRS jifanye Hujui kitu. Ukiweka ujuaji tu umeisha.

Mbili PSRS hawasomi CV kbs ktk usahili yaaan hawaangalii una CV nzito kias gani. Ushawah ona wapi recruitment inafanyika bila kuzingatia Uzito (QUALIFICATION) zilizopo ktk Cv?

Kuna Madudu sana huko

Utumishi = Jipu
 
Kaka nakutolea mfano katika interview ya TRA kuanzia written mpaka oral staff wa TRA walikuwepo kusimamia. Katika pannel ya oral watu wa utumishi walikuwa na kazi ya kufuata watu kwenda kwenye hall la interview na mmoja aliyekuwepo ndani alikuwa kama katibu, the rest walikuwa ni staff wa TRA. (Na hii huwaga ipo hivi kwenye kada zote) sasa unasemaje wanapelekwa watu vilaza ikiwa waliohusika kwenye interview ni hao hao?
Sorry, umefanya Oral ngapi?

Anakuwepo muwakilishi pale wa tasisi husika ila sio guaranteed kuwa ilivyo ndio itakavyokuwa.

Nimefanya oral 3. Na oral moja sikuona muwakilishi wa taasisi. (Hii ilikuw ya kitofauti kidg maana na polisi walikuwepo kunisahili).

Mkeka wa mwisho unakuw released na PSRS mwajiri anasubir watu.

Mbili hao wanaobaki database je mwajiri anakuwepo kwenye kuwavuta?
 
Back
Top Bottom