HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Yaaan kwa kwel utumish wameweza kutudivide na kuturule
Siku zilizopita hiv majuzi letu lilikuwa moja kusubiri mirija ya asali ifunguke
Ila tangu mwezi ukaribie kupinduka tumevurugana balaaaaa
Tumepoteana
Vijana wanaparuana
Dooooh kwa kweli utumishi wangejua mapdf yawe released tu maana sio kwa stress hizi na jua hili aiseee
 
Umesoma kanuni za utumishi au unaropoka Tu.
Kanuni inaelezea hawapaswi kutangaza kazi za Kada ambazo watu walifaulu na wapi database. Na haiwezekani eti database iwe haina watu mfano accountant au HR watu wamepiga pepa wengi wamefika oral unataka kusema wote walifeli. Nini maana ya kanzidata sasa maana kufanyisha interview kila siku ni cost kwa graduate na serikali pia
Kaka punguza hasira 😃.
 
Umesoma kanuni za utumishi au unaropoka Tu.
Kanuni inaelezea hawapaswi kutangaza kazi za Kada ambazo watu walifaulu na wapi database. Na haiwezekani eti database iwe haina watu mfano accountant au HR watu wamepiga pepa wengi wamefika oral unataka kusema wote walifeli. Nini maana ya kanzidata sasa maana kufanyisha interview kila siku ni cost kwa graduate na serikali pia
Mimi nafikiri hata huko database watu wanatofautiana marks. Kwahiyo wote mpo database Ila mmoja ana high marks atachukuliwa huyo
 
Mfano na mshkaji wangu amepita oral 5 lakin Hana placement hata moja na hawaamini tena utumishi, written nyingine aliongoza oral amefanya vizur tu hajawahi shindwa labda kujibu au nini
Hizi mambo ndio zinafnya tunaanza kutilia mashaka hii michakato ya ajir
 
Oral 5 ni nyingi bro hata kama hujui kujieleza wao wenyewe wakikuona kwa mara hizo 5 aisee ubinadam inabdi uwapitie
Competition sasa ni kubwa.
Nawaza Kama hizo 5 zote maybe Kuna 1 amefaulu yupo kanzidata, sasa wangekua wanajitahid atleast baada ya miez 3 wanatoa watu kanzidata nyomi ingepungua na labda angepata. Maana ikipita mwaka sijui miez sita record zake zinafutwa
 
Competition sasa ni kubwa.
Nawaza Kama hizo 5 zote maybe Kuna 1 amefaulu yupo kanzidata, sasa wangekua wanajitahid atleast baada ya miez 3 wanatoa watu kanzidata nyomi ingepungua na labda angepata. Maana ikipita mwaka sijui miez sita record zake zinafutwa
Duh hatari hay mkuu acha tuendlee kula mtori nyama tutazikuta chini
 

Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita watu kazini?​

  • Likaibuka kundi la kutoa muongozo namna ya kujiandaa na kujibu maswali katika mtihano wa mchujo, videdea wakapata kazi, wanapita kwa kuchungulia sasa.
  • Limepita kundi la kutoa mbinu namna ya kujibu oral, vinara wakapata kazi, tupo nao kwa uchacje sasa.
  • Kumekua na kundi la kujadili status na maana zake baada ya oral, vinala wa mjadala mmoja mmoja wanachomoka.
  • Sasa tupo katika mjadala wa mkeka wa sub, keka la database,.... Kila evolution na vinara wake, kitaeleweka.
 
Ukiwa 3 upo vyema Kaka si wengine sijui Tulisoma makozi gani Linabagua Post za kuomba.

Moyon uwaga nawazaga Kimya Kimya
Ilikupunguza Msogamano wa watu kwenye Usahili iwekwe Wazi Kazi ya TMO aombe aliesoma Taxation only Kazi ya Uchumi aombe aliesoma Uchumi iwe hivyo kwenye Kazi zote

Sio unaruhusu wote kuomba arafu Mwingne huko kwingine humruhusu kuomba kiukweli ili no tatzo.

Mfano
Mtu wa Uchimu anaruhusu kuomba Kazi ya Taxation

Lkn Mtu wa Taxation haruhusiwi kuomba Kazi ya Uchumi.

Hapa kuna Sehem uwaga naona haipo Sawa Kabisa.
Kuna ishu za Examination mkuu, bila wale waliosomea Uhasibu hutoboi, udanganyifu na ukwepaji wa kodi kupitia Financial statements utakuwa juu, uwepo wa hao watu unapunguza hatari ya udanganyifu.

Hata ufanisi wa Kazi, waliosomea Uhasibu hapa TRA ndio wanajua mambo mengi zaidi, kuliko waliosoma KODI, kwanini? Ni kwa sababu KODI ni ZAO LA PROFIT na hadi ufikie kwenye Profit basi hao waliosoma uhasibu ndio wanajua hasa expenses zipi zimechomekwa. Mf. Ni ngumu kwa aliyesoma KODI kujua aina ya expenses kwa undani.

Watu waliosomea kodi wanafaa zaidi kuwa Tax Consultants kuliko hata TMO, CUSTOMS.
 

Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita watu kazini?​

  • Likaibuka kundi la kutoa muongozo namna ya kujiandaa na kujibu maswali katika mtihano wa mchujo, videdea wakapata kazi, wanapita kwa kuchungulia sasa.
  • Limepita kundi la kutoa mbinu namna ya kujibu oral, vinara wakapata kazi, tupo nao kwa uchacje sasa.
  • Kumekua na kundi la kujadili status na maana zake baada ya oral, vinala wa mjadala mmoja mmoja wanachomoka.
  • Sasa tupo katika mjadala wa mkeka wa sub, keka la database,.... Kila evolution na vinara wake, kitaeleweka.
Wengine tupo nyakati zote ngumu na nyepesi
 
Back
Top Bottom