HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Waziri alisema sasa hivi bajeti inayotumika kuajiri ni 2021-2022
Yap ndo point yangu ilikua hapa kama malengo ya 21/22 hayajafikiwa napata ugumu kuamini 1700 wote watatoka data base kulingana na hali ya uchumi wetu. Watu 1700 kwa wakati mmoja kuwa ajiri far away kwa placement zilizotoka za TRA na nyinginezo basi nchi yetu uchumi wake utakuwa upo vizur.
 
Nafasi Ya Database Huwa Haitangazwi Na Kuanza mchakato wa Kugombania yan usaili.
So Nafasi Zote Zilizotangazwa Na Taasisi Na Watu Kufany Interview Mpk Placement Huwa Sio Database.
Database Nafasi Zake Hazitangazwi na Kugombania Kwa Usaili.
Ni Swala La Tasisi X Inataka Mhasibu,Utumishi Anangalia kama Kuna Kijana Alifanya Usaili na Kufaulu Kwa Kada ya Uhasibu Bhac Taasisi Inapewa Huyo mtu Bila Hiyo Nafasi kutangazwa na Kufanyiwa Usaili
Toa TRA Na REA Na Taasisi Nyingine Zilizotangaza.
Dereva Aliyefanaya Usaili TRA Anaweza Kosa Hizo Za TRA Akajikuta Amendaa TPA.
mkuu umeiva vibaya
 
Yap ndo point yangu ilikua hapa kama malengo ya 21/22 hayajafikiwa napata ugumu kuamini 1700 wote watatoka data base kulingana na hali ya uchumi wetu. Watu 1700 kwa wakati mmoja kuwa ajiri far away kwa placement zilizotoka za TRA na nyinginezo basi nchi yetu uchumi wake utakuwa upo vizur.
Sidhani kama itakuwa kwa mkupuo, au kama watawachukua wote ujue hakutokuwa na kazi zitakazo tangazwa hadi mwakani
 
Hapana sijamaanisha upande wa kuwapata waajiriwa. Ila kama umeiona ile video waliopost humu, inaonesha hawajafikia malengo ya kuajir ya mwaka wa fedha uliopita, na kuna taasis nyingi zinasubir placement na miezi ii miwili ya mwaka huu interview zimefanyika nyingi sana wote wanasubir placement. Mm mawazo yangu ni kuwa watachukua watu data base wa kutosha ila nafasi za TRA na REA na placement zinazokuja zitakua ndani ya io idadi ya 1700.
Hata idadi ya mwaka Jana TRA 2100 naona hawajafikia kabisa
 
Yap ndo point yangu ilikua hapa kama malengo ya 21/22 hayajafikiwa napata ugumu kuamini 1700 wote watatoka data base kulingana na hali ya uchumi wetu. Watu 1700 kwa wakati mmoja kuwa ajiri far away kwa placement zilizotoka za TRA na nyinginezo basi nchi yetu uchumi wake utakuwa upo vizur.
mkuu 1700 unaona nyingi?
polis wankibali cha ajira 3000, jwtz 6000, magereza 1200 wameajir kwa mkupuo . mbona jk alikua anakomba 40000 walimu kwa mkupuo
 
Hapana sijamaanisha upande wa kuwapata waajiriwa. Ila kama umeiona ile video waliopost humu, inaonesha hawajafikia malengo ya kuajir ya mwaka wa fedha uliopita, na kuna taasis nyingi zinasubir placement na miezi ii miwili ya mwaka huu interview zimefanyika nyingi sana wote wanasubir placement. Mm mawazo yangu ni kuwa watachukua watu data base wa kutosha ila nafasi za TRA na REA na placement zinazokuja zitakua ndani ya io idadi ya 1700.

Hapana sijamaanisha upande wa kuwapata waajiriwa. Ila kama umeiona ile video waliopost humu, inaonesha hawajafikia malengo ya kuajir ya mwaka wa fedha uliopita, na kuna taasis nyingi zinasubir placement na miezi ii miwili ya mwaka huu interview zimefanyika nyingi sana wote wanasubir placement. Mm mawazo yangu ni kuwa watachukua watu data base wa kutosha ila nafasi za TRA na REA na placement zinazokuja zitakua ndani ya io idadi ya 1700.
Kuna Muda Shida Ipo utumishi na Kuna Wakati Ni Taasisi Husika.
Mfano Nafasi Zinatangazwa watu hawafaulu kwa viwango vinavyohitajika Shida ipo kwa nani hapo.
Muda unaenda Nafasi zinakuwa re_advertising.
TRA si Wanadai Madereva Tu .
Ila Inawezekana Ukatoka Mkeka 1 Unatasisi zote zilizofanya Usaili Na Hizo Nafasi Za Database.
Mkeka Ukawa na Taasisi 30+
 
Nafasi Ya Database Huwa Haitangazwi Na Kuanza mchakato wa Kugombania yan usaili.
So Nafasi Zote Zilizotangazwa Na Taasisi Na Watu Kufany Interview Mpk Placement Huwa Sio Database.
Database Nafasi Zake Hazitangazwi na Kugombania Kwa Usaili.
Ni Swala La Tasisi X Inataka Mhasibu,Utumishi Anangalia kama Kuna Kijana Alifanya Usaili na Kufaulu Kwa Kada ya Uhasibu Bhac Taasisi Inapewa Huyo mtu Bila Hiyo Nafasi kutangazwa na Kufanyiwa Usaili
Toa TRA Na REA Na Taasisi Nyingine Zilizotangaza.
Dereva Aliyefanaya Usaili TRA Anaweza Kosa Hizo Za TRA Akajikuta Amendaa TPA.
Nalifafaham ili kaka, ila kama nilivo sema awali waziri alisema watatoa 1700 this month from data base waajiriwa, so hayo yalikuwa mawazo yangu kulingana na mazingira yaliyopo na clip nilivoielewa mm ya kikao walichokaa. So lets wait and see this february tumebakiza siku 8.
 
Yap ndo point yangu ilikua hapa kama malengo ya 21/22 hayajafikiwa napata ugumu kuamini 1700 wote watatoka data base kulingana na hali ya uchumi wetu. Watu 1700 kwa wakati mmoja kuwa ajiri far away kwa placement zilizotoka za TRA na nyinginezo basi nchi yetu uchumi wake utakuwa upo vizur.
Bajeti Ilishapita Muda Hapo Serikali Ndo Inafelisha vijana maan nafac za mwaka ujao wa 2023/24 Zinapelekwa utumishi na bungeni ili zipite kwny vibali kuanzi mwezi wa 2. Wa 4 Bunge linanzaa kujadili na kupitisha bajeti kuu then wa mwez wa 7 Hiyo Bajeti inabidi ianzee kutekelezwa.
Hapo Utumishi inavychelew kuita watu kazini na Bajeti zilipitishwa muda mrefu upande 1 unafifisha maendeleo na Upande mwingine hizo pesa za mishahara ambazo zilitengwa zinafanya kazi nyingine mpk watu wapatikane.
Sasa fikiria leo tupo 2022/23.
Waite watu wa 21/22. Huoni kuna Gape la Mishahara Kwa utofauti wa utekelezaji wa Bajeti.Kupishana Kimuda??
Ila Kwa Mwaka 22/23 Yan Mwaka huu unaoisha mwez wa 6 nafasi nia chache ni 30000.
Tu.Kwa Serikali Nzima na Bajeti ya 2021/22 Zilikuwa 45000.
Hapo Ni Kwa Ujumla Kada Zote Walimu,Vyombo vya ulinzi Mpaka zinazisimamiwa na Sekretariati.
Hao TRA Ni Sehemu Ya Kibali Cha Ajira 2100.
Mwanzo Walichukua almost 1600 Na Mkeka Wao ulitoka mwaka Jana mwèzi wa 4. Wao Walikuwa Wanawadai utumishi na bahati mbaya wengi walidondokea pua ila interview ya awali hapakuwa na watu wengi kwa Database wa kufanya coverages Ya Hizo 600 Zilizotangwa tena.
 
mkuu 1700 unaona nyingi?
polis wankibali cha ajira 3000, jwtz 6000, magereza 1200 wameajir kwa mkupuo . mbona jk alikua anakomba 40000 walimu kwa mkupuo
kaka majeshi lazima ya ajiri kila mwaka, especially jw kila nchi lengo lao ni kuwa na jeshi kubwa, police hawajaweka idadi wanataka wangapi, magereza pia toka mwaka jana hawajatimiza kibali chao cha kuajiri kama sikosei.


Ila sio mbaya, tumebaki na siku 8 let see.
 
Bajeti Ilishapita Muda Hapo Serikali Ndo Inafelisha vijana maan nafac za mwaka ujao wa 2023/24 Zinapelekwa utumishi na bungeni ili zipite kwny vibali kuanzi mwezi wa 2. Wa 4 Bunge linanzaa kujadili na kupitisha bajeti kuu then wa mwez wa 7 Hiyo Bajeti inabidi ianzee kutekelezwa.
Hapo Utumishi inavychelew kuita watu kazini na Bajeti zilipitishwa muda mrefu upande 1 unafifisha maendeleo na Upande mwingine hizo pesa za mishahara ambazo zilitengwa zinafanya kazi nyingine mpk watu wapatikane.
Sasa fikiria leo tupo 2022/23.
Waite watu wa 21/22. Huoni kuna Gape la Mishahara Kwa utofauti wa utekelezaji wa Bajeti.Kupishana Kimuda??
Halafu kaka kumbe umenielewa kumbe unajua kuna ugumu somewhere, ndo icho nachoongelea mm nakua mgumu kuamni kwenye huu ugumu uliopo kupata 1700 waajiriwa from data base ila kama kiporo kingekuwa hakipo mm nani nisiamini.
 
wanatukomoa tyuu wao wanashida ganiii ujanja ujanja mwingiiii maneno mingiiii.
Kisaikolojia hizi furukushani za utumishi zinashusha mori wa vijana kwenye mambo yao.
Unamtesa kijana zaidi ya miezi minne kusubiri placement, kazi hapati na mambo yake yalishadolola kwa sababu ya mawazo. Alafu vijana wakifanya yao wanalaumiwa serikali iangalie hili swala. 🚶🚶🚶
 
kaka majeshi lazima ya ajiri kila mwaka, especially jw kila nchi lengo lao ni kuwa na jeshi kubwa, police hawajaweka idadi wanataka wangapi, magereza pia toka mwaka jana hawajatimiza kibali chao cha kuajiri kama sikosei.


Ila sio mbaya, tumebaki na siku 8 let see.
sawa luteni, kibali cha polisi ni 3000 kilitangazwa kwenye gazeti la serikali (habari leo-TSN) magereza 1000 tayari wnamalizia mafunzo kiwira. niseme tu ajira 1700 sio nyingi mkuu. basi tu sababu saiz ajira zinatoka kwa kulenga
 
Back
Top Bottom