Kwanini tunakufa?

brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
2,255
Points
2,000
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
2,255 2,000
Habari wana jamvi, natumai wote mu wazima na mimi kwa upande wangu ni mzima na bukheri wa afya.

Kama heading inavyosema hapo, nataka kujua ki undani zaidi kwanini tunakufa? Na kwanini binadamu akifa anashindwa kufufuliwa, kama tatizo lilikuwa ni figo kufeli kwanini baada ya kufa marehemu akiwekewa figo nyingine hafufuki?

Maana katika maisha ya kawaida kitu kikiharibika kabisa kama vile gari kikiwekewa kitu kipya kinapona na kinarudia hali yake ya mwanzoni.
 
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
10,822
Points
2,000
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
10,822 2,000
Habari wana jamvi, natumai wote mu wazima na mimi kwa upande wangu ni mzima na bukheri wa afya.

Kama heading inavyosema hapo, nataka kujua ki undani zaidi kwanini tunakufa? Na kwanini binadamu akifa anashindwa kufufuliwa, kama tatizo lilikuwa ni figo kufeli kwanini baada ya kufa marehemu akiwekewa figo nyingine hafufuki?

Maana katika maisha ya kawaida kitu kikiharibika kabisa kama vile gari kikiwekewa kitu kipya kinapona na kinarudia hali yake ya mwanzoni.
Ingekuwa hakuna kifo hata wewe usingekuwepo dunia hii nadhani dunoa ingeshajaa tangu enzi za mababu na mababu!!
 
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
2,255
Points
2,000
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
2,255 2,000
Ingekuwa hakuna kifo hata wewe usingekuwepo dunia hii nadhani dunoa ingeshajaa tangu enzi za mababu na mababu!!
kwa hiyo sababu ndiyo hiyo ya kujaa au?? Nashindwa kuelewa kabisa kwa nini tunashindwa kufufuana pindi tukifa , maana hii sayansi yetu imefika mbali sana
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Points
2,000
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 2,000
nje ya bibilia Hakuna Jibu la kweli mkuu.
Yote haya yalianza miaka zaidi ya 6000 hapo mashariki ya kati maeneo ya Iraq. Karibu na mto tigris ilipokaa bustani nzuri
ya Eden. Kwingine kote utadanganywa. Na summary yake ipo kitabu cha mwanzo 1,2,3.

Ukielewa vizuri ndio utauliza maswali mapya.
1:Kwa nini Kiyama?
2:Kwa nini kondoo/ndama alichinjwa mtu akimkosea Mungu?
3:Kwa nini Yesu Afe?
4:Ni nini Dawa ya kifo?
5:Kuna kufa mara ngapi? Kwa nini hupaswi kuogopa kifo hiki tunachokiona sasa (Temporal death)?
 
bo adams

bo adams

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
216
Points
500
bo adams

bo adams

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
216 500
1. Biodiversity
Mimea/majani yataliwa na mbuzi na mbuzi tutamla sisi binadamu na sisi inabidi tufe tuliwe na mchwa halafu mchwa waliwe na kuku etc "kufa kufaana"

2. Siri ya uhai anayo Mungu mwenyewe. Hakuna mwanasayansi alieweza kumpatia uhai na kumfanya binadamu kupumua hata maroboti hayatumii roho "roho ni siri ya muumba"

3. Hukumu kwa makosa tuliyofanya ili tukaishi maisha ya milele baada ya kufa. Kuna watu wamechinjwa, wamebakwa, wamekatwa viungo km albino, wamedhulumiwa lazima wapate hukumu ya makosa waliowayo wafanyia wenzao, Haki inabidi ipatikane na sifa ya Mungu ni mtenda haki hana dhulma.

Gari likiharibika tairi tunalibadilishia tairi na mtu akiharibika figo tunabadilisha figo. Binadamu atakapokufa inabidi tumrudishe alipotokea asili ya baba yetu Adam ni udongo.
 
STUNTER

STUNTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2015
Messages
13,174
Points
2,000
STUNTER

STUNTER

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2015
13,174 2,000
Kwasababu Tunazaliwa
 
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
2,255
Points
2,000
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
2,255 2,000
1. Biodiversity
Mimea/majani yataliwa na mbuzi na mbuzi tutamla sisi binadamu na sisi inabidi tufe tuliwe na mchwa halafu mchwa waliwe na kuku etc "kufa kufaana"

2. Siri ya uhai anayo Mungu mwenyewe. Hakuna mwanasayansi alieweza kumpatia uhai na kumfanya binadamu kupumua hata maroboti hayatumii roho "roho ni siri ya muumba"

3. Hukumu kwa makosa tuliyofanya ili tukaishi maisha ya milele baada ya kufa. Kuna watu wamechinjwa, wamebakwa, wamekatwa viungo km albino, wamedhulumiwa lazima wapate hukumu ya makosa waliowayo wafanyia wenzao, Haki inabidi ipatikane na sifa ya Mungu ni mtenda haki hana dhulma.

Gari likiharibika tairi tunalibadilishia tairi na mtu akiharibika figo tunabadilisha figo. Binadamu atakapokufa inabidi tumrudishe alipotokea asili ya baba yetu Adam ni udongo.
Ukisema Mungu kuna watu kama Kiranga hawakuelewi ,wanasema hayupo
 
I

ibn juma3 al-qaasimy

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2016
Messages
289
Points
250
I

ibn juma3 al-qaasimy

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2016
289 250
Tunakufa kwasababu MUDA WAKUISHI, RIZIK ULIYOANDIKIWA M/MUNGU WAKO IMEKWISHA...!
 
Mazikujohn

Mazikujohn

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
265
Points
250
Mazikujohn

Mazikujohn

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
265 250
Tunakufa kwa sababu seli hai zetu zinafika mda zinachoka na hufa.

Kwa nini sayansi haiwezi kufufua watu? Mpaka hapa tulipofikia bado sayansi haijaweza kumfufua binadamu na niseme wazi tu kuwa sina hakika kama sayansi itaweza kumfufua mtu au la katika wakati ujao.
 
I

ibn juma3 al-qaasimy

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2016
Messages
289
Points
250
I

ibn juma3 al-qaasimy

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2016
289 250
Gari limetengenezwa nabinadamu kupitia tunu ya akili, lakini binadamu ameumbwa na m/mungu kwautashi wake usifikiwa nakiumbe chochote.

##ndio maana nirahisi kulifufua gari kwakubadili kifaa, na ni katu abadan haitowezekana kufufua binadamu kwakumuwekea organ##
 
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
2,255
Points
2,000
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
2,255 2,000
Tunakufa kwa sababu seli hai zetu zinafika mda zinachoka na hufa.

Kwa nini sayansi haiwezi kufufua watu? Mpaka hapa tulipofikia bado sayansi haijaweza kumfufua binadamu na niseme wazi tu kuwa sina hakika kama sayansi itaweza kumfufua mtu au la katika wakati ujao.
ukisema tunakufa kwa sababu cell za mwili zinakuwa zishakufa , sasa vipi kuhusu watoto wadogo?? Cell zao zinakuwa zipo kwenye condition nzuri tu na wanakufa vile vile
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,380
Points
2,000
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,380 2,000
Habari wana jamvi, natumai wote mu wazima na mimi kwa upande wangu ni mzima na bukheri wa afya.

Kama heading inavyosema hapo, nataka kujua ki undani zaidi kwanini tunakufa? Na kwanini binadamu akifa anashindwa kufufuliwa, kama tatizo lilikuwa ni figo kufeli kwanini baada ya kufa marehemu akiwekewa figo nyingine hafufuki?

Maana katika maisha ya kawaida kitu kikiharibika kabisa kama vile gari kikiwekewa kitu kipya kinapona na kinarudia hali yake ya mwanzoni.
Biological function of the cell
 
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2016
Messages
2,255
Points
2,000
brigedia mafia

brigedia mafia

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2016
2,255 2,000
Tunakufa kwa sababu seli hai zetu zinafika mda zinachoka na hufa.

Kwa nini sayansi haiwezi kufufua watu? Mpaka hapa tulipofikia bado sayansi haijaweza kumfufua binadamu na niseme wazi tu kuwa sina hakika kama sayansi itaweza kumfufua mtu au la katika wakati ujao.
Alaf kuna vifo vya aina nyingi ,ina maana katika aina zote hizo wana sayansi wameshindwa hata kifo kimoja kukirudishia uhai?
 
rallphryder

rallphryder

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
3,324
Points
2,000
rallphryder

rallphryder

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
3,324 2,000
Ukifa una expire.
 
Mazikujohn

Mazikujohn

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
265
Points
250
Mazikujohn

Mazikujohn

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
265 250
ukisema tunakufa kwa sababu cell za mwili zinakuwa zishakufa , sasa vipi kuhusu watoto wadogo?? Cell zao zinakuwa zipo kwenye condition nzuri tu na wanakufa vile vile
Okay. Nilichokueleza hapo juu ni moja tu kati ya sababu nyingi tu kwa nini watu hufa lakini zipo sababu nyinginezo nyingi sana kwa nini watu tunakufa ikiwemo maradhi, ajali, upungufu wa lishe mwilini, kuliwa na wanyama wakali na nyinginezo nyingi tu.

Ukitaka kufahamu zaidi ona hapa https://en.m.wikipedia.org/wiki/Death
 

Forum statistics

Threads 1,315,048
Members 505,132
Posts 31,846,404
Top