Kwanini siku hizi watu hawatumii majina ya ukoo?

Kwanini siku hizi watu hawatumii majina ya ukoo?

Tatizo mengine kuyataja yanaleta maana mbaya.kwa mfano hapo jina sembuli sie kwetu tanga wanalitumiaga kuita sehemu za siri za watoto Wadogo wa kiume kiutani tu...sasa ukute jamaa anatoka mbeya huko.anaitwa ANTOMBILE JOHN MWAKISIMI!! Unadhani atapenda kujiita atapenda kujiita antombile mwakisimi?? Atajiita antombile john.
Alafu wewe aggyjay...... Jumatatu utanieleza vizuri
 
Last edited by a moderator:
majina mengine ya ukoo ni maarufu siku hiz chuki zimejaa sio kawaida unaweza ukawa victims
 
Tatizo mengine kuyataja yanaleta maana mbaya.kwa mfano hapo jina sembuli sie kwetu tanga wanalitumiaga kuita sehemu za siri za watoto Wadogo wa kiume kiutani tu...sasa ukute jamaa anatoka mbeya huko.anaitwa ANTOMBILE JOHN MWAKISIMI!! Unadhani atapenda kujiita atapenda kujiita antombile mwakisimi?? Atajiita antombile john.[/QU

Hahahahahaha.....duh! Hatari
 
Mtu anaitwa, Sekembwe Kazibwe kidole. Mtu anaitwa, Denis Bichwa Kinyelo... Hashim S. mchambawima... Majina mengine balaa...
 
Kuna fursa unaweza kuzikosa kama ukitambulika kabila lako waziwazi.
 
majina ya koo saa nyingine huleta utambulisho wa wazi utokapo, katika ulimwengu huu ulojaa chuki kisiasa( ccm v.chadema,ukanda n.k)kiuchumi,kijamii(makabila,taifa,kanda,) waweza kosa nafasi flani kisa asili yako,mfano uteuzi wa wafanyakazi ambapo mteuzi ana chuki na watu Fulani akiona tu jina unakatwa

Hyo ni kweli kabisa aisee kutaja jina la ukoo ni hatari na inaonyesha identity ya mtu atokako na hzi ukabila unavokua. Namshukuru daddy kwa kutokuandika familia majina ya ukoo jina linaanza then ukoo katikakti na last name la mzee.
 
Aman iwe kwenu,

Kuna mambo lazima tujiulize kwanini watu wengi hasa Vijana wa kike hawataki kutumia majina ya koo za baba zao badala yake hutumia majina baba zao kwa mfano unakuta
Anaitwa
Anna John Sembuli
Lilian Lucas Kibiki
Rose Ayubu Kericho
Frank Justine Mkinga
Badala yake unakuta Anajiita
Lilian Lucas

JE KWANI HAMTAKI KUTUMIA MAJINA YA UKOO ZENU BADALA MNATUMIA MAJINA YA BABA ZENU?

ANGALIZO
Wazanzibar hapa hawausiki kwa sababu wao sio ajabu kukuta watu mia wanaitwa Salim Rajab Salim.

kweli aiseee!!! siku hizi kule kwetu hata majina yetu ya asili yamekuwa adimu sana,mfano majina kama Twilumba,Alumbwage,Lukelo, Luhwano n.k yamekuwa hayasikiki kabisa.
 
Aman iwe kwenu,

Kuna mambo lazima tujiulize kwanini watu wengi hasa Vijana wa kike hawataki kutumia majina ya koo za baba zao badala yake hutumia majina baba zao kwa mfano unakuta
Anaitwa
Anna John Sembuli
Lilian Lucas Kibiki
Rose Ayubu Kericho
Frank Justine Mkinga
Badala yake unakuta Anajiita
Lilian Lucas

JE KWANI HAMTAKI KUTUMIA MAJINA YA UKOO ZENU BADALA MNATUMIA MAJINA YA BABA ZENU?

ANGALIZO
Wazanzibar hapa hawausiki kwa sababu wao sio ajabu kukuta watu mia wanaitwa Salim Rajab Salim.

Kweli mkuu wazenj hatuwaeli huwez kuwakuta wakina hauke mwita mapunda wao hakuna wasichangie hapo wao majina yao ni nassoro ally nassoro juma makame juma utakuta jana moja wapo kama mia hvi
 
Mambo mengine yanahusha imani kwa kutumia majina hayo yaani unakuta jina la ukoo ndo asili ya mikosi katika maisha ya koo nzima ..mfano kasinde , huyu ni babu ambaye alikuwa na tabia chafu kijijini au hata alilaaniwa na mama yake mzazi kipindi hicho au laana za ukoo zilianzia kwake.au aliweka nadhili kwa waganga na wachawi kwa kutumia jina lake hivyo hii laana au mikosi inazidi kutembea kwa wote wanaotumia jina lake. Njia pekee watu ni kukataa kutumia majina ya koo wakiamini haya matatizo.
 
hata wayahudi walifiCHA KOO ZAO walipokuwa ulaya na America nami nimefuta jina la ukoo kwenye vyeti vya watoto wangu shauri ya ukabila
 
Kweli mkuu wazenj hatuwaeli huwez kuwakuta wakina hauke mwita mapunda wao hakuna wasichangie hapo wao majina yao ni nassoro ally nassoro juma makame juma utakuta jana moja wapo kama mia hvi

Hii inategemea
Mbona wachaga mia wakija humu au wahaya utakuta Majina kibao yanafanana.
 
Tatizo mengine kuyataja yanaleta maana mbaya.kwa mfano hapo jina sembuli sie kwetu tanga wanalitumiaga kuita sehemu za siri za watoto Wadogo wa kiume kiutani tu...sasa ukute jamaa anatoka mbeya huko.anaitwa ANTOMBILE JOHN MWAKISIMI!! Unadhani atapenda kujiita atapenda kujiita antombile mwakisimi?? Atajiita antombile john.

Hahahaha,hayyyyyyyyyyyaaaa,wabara haoooooooooooooooooooooo
Mtalana nyie kwa nyie sasa.Maana mmesema sie Wazanzibar haituhusu.

Hakuna ujinga huo huku.
 
Hii inategemea
Mbona wachaga mia wakija humu au wahaya utakuta Majina kibao yanafanana.

But c ya ukoo na yakifanana c mara nying sana ni mara chache sana mkuu ukilinganisha na zenj majina ambayo hata ukielekezwa ukamtafute mtu kwa jina la ukoo huwezi kumpata mfano suleiman juma suleiman uambiwe ukamtafute mchina mwisho maeneo ya sheli huwezi mpata unakuta wapo wengi lakini ukiambiwa kamtafute mohmed hassan mwita moja kwa moja utaenda ukoo wa mzee Mwita kumtafuta nafikiri umenipata mkuu
 
Tatizo mengine kuyataja yanaleta maana mbaya.kwa mfano hapo jina sembuli sie kwetu tanga wanalitumiaga kuita sehemu za siri za watoto Wadogo wa kiume kiutani tu...sasa ukute jamaa anatoka mbeya huko.anaitwa ANTOMBILE JOHN MWAKISIMI!! Unadhani atapenda kujiita atapenda kujiita antombile mwakisimi?? Atajiita antombile john.

Umeniongezea siku za kuishi maana mwanzo nimesoma kimyakimya baadae kicheko.
 
Af watu wengine bwana..kwani mtu akijiita jina la baba ake na jina la ukoo kuna tofauti gano?kwanza la baba yake ndio correct sababu yeye ndio kamzaa na sio ukoo umemzaa.
 
Wasukuma bado yapo sana tu. Wahaya pia. Na Wakurya. Na Wachagga. Nadhani hujafanya utafiti wa kutosha kuhusu mada yako.....
 
kwa sababu ya nia mbaya ya serikali kukata majina katika necta na sababu za ajira
 
Back
Top Bottom