Kwanini siku hizi watu hawatumii majina ya ukoo?

Kwanini siku hizi watu hawatumii majina ya ukoo?

Ha ha haaaaa,
jina kama DAMBAYA, MLEKWANYUMA,ATOMBILE ndo balaa.
Sasa mtu anaitwa SONDO,kwa watu wa Singida ni tusi kubwa sana.
Sondo,a aa!.
 
Tujivunie majina kama
Kingunge Ngombale Mwiru
Jakaya Mrisho Kikwete
Uhuru Kenyatta
Oginga Odinga
Lepilal Ole Moloimet

sio eti mathayo mathayo
Daniel Yona utafikiri ukoo wao ni wa watu wenye ukoma. weka mambo hadharani jivunie ukoo wako na mila za kwenu.
 
mimi na mfano hai baba yetu sisi aligoma tusitumie jina la ukoo kuepuka chuki na fitana ambayo tayari alikuwa amekutananazo wakati yupo kazini..lakini mimi baadae niliamua kuanza kulitumia ila kaka zangu,dada zangu hakuna anaelitumia jina la ukoo labda mpaka eneo litakapo hitajika sana
 
Baadhi ya watu hawapendi kutumia majina ya ukoo ili waweze kuficha identity yao Mfano, kabila
 
Hakuna umuhimu wa kutumia majina ya ukoo.
 
Hii ni aina fulani ya ulimbukeni ambayo jamii nyingi ya kiafrika Tunayo,kwanza ni utumwa wa kifikra na umagharibi kukataa majina ya ukoo/kilugha. Hata kama jina lina maana mbaya kwa jamii nyingine sio kisingizio cha kulikataa.

Mimi ndio maana nawazimikia kwa Madiba maana wanajali sana kutumia majina ya ukoo na yanawatambulisha sana.

Binafsi nikibahatika kupata watoto basi majina ya kilugha yanawahusu sana.
 
Back
Top Bottom