Kwanini sherehe za muungano huwa hazifanyiki Zanzibar?


dosama

dosama

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2010
Messages
872
Likes
403
Points
80
dosama

dosama

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2010
872 403 80
Mie tangu nakuwa naona sherehe za muungano zinafanyika Dar ktk shamba la bibi kwa nini isafanyike kwa zamu na wapige gwaride Zanzibar?

Mwenye jibu anisaidie

=========
UPDATE:

Kwa mujibu wa Pos hii, sherehe za maadhimisho ya Muungano Kitaifa hufanyika kwa kupokezana -
Kwanini sherehe za muungano huwa hazifanyiki Zanzibar?
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
wewe nadhani fanya utafiti vizuri ndio urudi hapa
 
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2011
Messages
686
Likes
3
Points
0
Said Bagaile

Said Bagaile

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2011
686 3 0
Zamani walishawahi kufanyiaga huko, ila kwa sasa hawawezi tena kupeleka ujinga wao huko. Wapemba hawataki kabisa takataka inayoitwa Muungano.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,531
Likes
10,534
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,531 10,534 280
Andika barua ya maombi
 
Mukhabarat

Mukhabarat

Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
88
Likes
0
Points
13
Mukhabarat

Mukhabarat

Member
Joined Mar 9, 2012
88 0 13
ikifanyikia zenj, rais wa jamhuri ya muungano atadhalilika kwa kuwa ataingia kabla ya rais wa zanzibar halafu mizinga itapigwa mara mbili yaani kwa rais wa zenj na wa muungano vilevile itabidi kuingia gharama ya kubeba watu toka bara wakajaze uwanja sababu wazenj wengi hawatahudhuria!! yaani itakuwa haileweki mkuu wa nchi ni nani.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,792
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,792 280
Hivi in reality kabisa by calling a spade a spade, ni kwa nini bara tunaubembelezea muungano wakati sioni tutakachopoteza? Someone plz use simple lingua for my pretty head to understand.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Wewe unayejua si uniambie
Usianzisha jambo ambalo hujafanya utafiti wa maana.... ninichojua huwa tunapaokezana kuandaa hizi sherehe, kama mwaka huu zinafanyika Dar, basi mwaka jana sizifanyika zanzibar.... soma hii utajua

[h=2]JK kuongoza sherehe za miaka 47 ya Muungano[/h]


By Mwinyi Sadallah



26th April 2011







Watanzania leo wanaadhimisha miaka 47 ya Muungano wa Tanzanyika na Zanzibar. Sherehe za kilele cha maadhimisho hayo zitafanyika katika uwanja wa Amaan.
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jakaya Kikwete, ataongoza sherehe hizo zinazotarajiwa kuhudhuriwa na viongozi wote wa kitaifa kutoka Tanzania Bara na Zanzibar pamoja na mabalozi wanaoziwakilisha nchi zao Tanzania.
Kwa mujibu wa ratiba ya maadhimisho hayo, milango ya uwanja wa Amaan itafunguliwa kuanzia saa moja ya asubuhi ili kutoa nafasi ya wananchi kuingia uwanjani na mapema.
Rais Kikwete anatarajiwa kuwasili uwanjani saa nne asubuhi akiongozana na Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama, Jenerali Davis Mwamunyange, ambapo atakagua gwaride rasmi na kupigiwa mizinga 21 kabla ya kupokea gwaride litakalopita kwa mwendo wa pole na haraka.
Ratiba haikuonyesha kama Rais Kikwete atahutubia katika sherehe hizo.
Muungano wa Tanzania uliundwa April 26, 1964 kwa kuunganisha Tanganyika na Zanzibar chini ya waasisi wa taifa Marehemu Mwalimu Julius Nyerere na Marehemu Sheikh Abeid Amani Karume.
Sherehe hizo zinafanyika huku makundi ya wanzanzibari wakitoa maoni yao kwamba Muungano unahitaji ukarabati mkubwa ili kwenda na wakati. Juzi, Makamo wa Pili wa Rais Zanzibar, Balozi Seif Ali Iddi, aliwataka wazanzibari kutovunja Muungano wa Tanzania kwa visingizio vya mawazo ya Katiba mpya na kuwataka wananchi kuepuka mijadala inayotoa ushawishi wa kukataa Muungano kwa kisingizia cha Katiba mpya.
Manispaa ya Zanzibar imepambwa kwa bendera za taifa na mabango yenye ujumbe wa kudumisha Muungano wa Tanzania.
Wakati huo huo, Chama Cha Mapinduzi (CCM) Zanzibar, kimesema faida za Muungano haziitaji tochi kuonekana kwa vile umesaidia kujenga misingi ya umoja wa kitaifa kwa wananchi wa Tanzania.
Hayo yameelezwa na Naibu Katibu Mkuu wa CCM Zanzibar Vuai Ali Vuai, alipokuwa akitoa tathmini ya miaka 47 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.
Alisema tangu kufikiwa kwa Muungano huo fursa za uwekezaji katika sekta ya biashara, kilimo na elimu zimekuwa zikiongezeka na kuongeza kipato kwa wananchi wa pande mbili za Muungano.
Hata hivyo, alisema wananchi wengi Zanzibar bado hawajatumia fursa ya kuwekeza katika sekta ya kilimo katika mikoa ya Tanzania Bara kutokana na wengi wao kuwekeza zaidi katika sekta ya biashara ya maduka.



SOURCE: NIPASHE


 
kilght

kilght

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2012
Messages
635
Likes
97
Points
45
kilght

kilght

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2012
635 97 45
zanzibar hawaufahamu mungano labda dr shek
 
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
4,538
Likes
33
Points
0
mtotowamjini

mtotowamjini

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
4,538 33 0
hamna mtu anataka huu muungano zaidi ya serikali zetu, watanganyika hawautaki wazenj hawautaki, inabidi twende na wakati this is 2012 kila nchi iwe na uhuru wa kufanya inachotaka...tutasemaje sisi ni nchi moja wakati kuna bunge mbili, serikali sijui ziko mbili na kama watanganyika nini faida ya kuungana na zanzibar....what do we really gain from them?
 
N

ngulla

Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
26
Likes
0
Points
0
N

ngulla

Member
Joined Apr 1, 2012
26 0 0
ikifanyikia zenj, rais wa jamhuri ya muungano atadhalilika kwa kuwa ataingia kabla ya rais wa zanzibar halafu mizinga itapigwa mara mbili yaani kwa rais wa zenj na wa muungano vilevile itabidi kuingia gharama ya kubeba watu toka bara wakajaze uwanja sababu wazenj wengi hawatahudhuria!! yaani itakuwa haileweki mkuu wa nchi ni nani.
Nimeipenda hii...!
 
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2008
Messages
2,508
Likes
26
Points
135
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2008
2,508 26 135
toka lini mto ukameza bahari? au dagaa akameza papa?
 
C Programming

C Programming

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
2,864
Likes
1,975
Points
280
Age
28
C Programming

C Programming

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
2,864 1,975 280
muungano ukivunjika tutaishi kama sudan kusini na sudan kasikazini.......acheni muungano ubaki hivi
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,207
Likes
386
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,207 386 180
Hivi in reality kabisa by calling a spade a spade, ni kwa nini bara tunaubembelezea muungano wakati sioni tutakachopoteza? Someone plz use simple lingua for my pretty head to understand.
Mkuu Wazenj ndio wanaoubembeleza Muungano, achana na waganga njaa wachache wanaodai kuwawakilisha Wazanzibari wote na kudai kuupinga!
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,908
Likes
12,677
Points
280
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,908 12,677 280
Usianzisha jambo ambalo hujafanya utafiti wa maana.... ninichojua huwa tunapaokezana kuandaa hizi sherehe, kama mwaka huu zinafanyika Dar, basi mwaka jana sizifanyika zanzibar.... soma hii utajua

[h=2]JK kuongoza sherehe za miaka 47 ya Muungano[/h]


By Mwinyi Sadallah



26th April 2011







Watanzania leo wanaadhimisha miaka 47 ya Muungano wa Tanzanyika na Zanzibar. Sherehe za kilele cha maadhimisho hayo zitafanyika katika uwanja wa Amaan.
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jakaya Kikwete, ataongoza sherehe hizo zinazotarajiwa kuhudhuriwa na viongozi wote wa kitaifa kutoka Tanzania Bara na Zanzibar pamoja na mabalozi wanaoziwakilisha nchi zao Tanzania.
Kwa mujibu wa ratiba ya maadhimisho hayo, milango ya uwanja wa Amaan itafunguliwa kuanzia saa moja ya asubuhi ili kutoa nafasi ya wananchi kuingia uwanjani na mapema.
Rais Kikwete anatarajiwa kuwasili uwanjani saa nne asubuhi akiongozana na Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama, Jenerali Davis Mwamunyange, ambapo atakagua gwaride rasmi na kupigiwa mizinga 21 kabla ya kupokea gwaride litakalopita kwa mwendo wa pole na haraka.
Ratiba haikuonyesha kama Rais Kikwete atahutubia katika sherehe hizo.
Muungano wa Tanzania uliundwa April 26, 1964 kwa kuunganisha Tanganyika na Zanzibar chini ya waasisi wa taifa Marehemu Mwalimu Julius Nyerere na Marehemu Sheikh Abeid Amani Karume.
Sherehe hizo zinafanyika huku makundi ya wanzanzibari wakitoa maoni yao kwamba Muungano unahitaji ukarabati mkubwa ili kwenda na wakati. Juzi, Makamo wa Pili wa Rais Zanzibar, Balozi Seif Ali Iddi, aliwataka wazanzibari kutovunja Muungano wa Tanzania kwa visingizio vya mawazo ya Katiba mpya na kuwataka wananchi kuepuka mijadala inayotoa ushawishi wa kukataa Muungano kwa kisingizia cha Katiba mpya.
Manispaa ya Zanzibar imepambwa kwa bendera za taifa na mabango yenye ujumbe wa kudumisha Muungano wa Tanzania.
Wakati huo huo, Chama Cha Mapinduzi (CCM) Zanzibar, kimesema faida za Muungano haziitaji tochi kuonekana kwa vile umesaidia kujenga misingi ya umoja wa kitaifa kwa wananchi wa Tanzania.
Hayo yameelezwa na Naibu Katibu Mkuu wa CCM Zanzibar Vuai Ali Vuai, alipokuwa akitoa tathmini ya miaka 47 ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar.
Alisema tangu kufikiwa kwa Muungano huo fursa za uwekezaji katika sekta ya biashara, kilimo na elimu zimekuwa zikiongezeka na kuongeza kipato kwa wananchi wa pande mbili za Muungano.
Hata hivyo, alisema wananchi wengi Zanzibar bado hawajatumia fursa ya kuwekeza katika sekta ya kilimo katika mikoa ya Tanzania Bara kutokana na wengi wao kuwekeza zaidi katika sekta ya biashara ya maduka.



SOURCE: NIPASHE


JF RAHA SANA! Ama kweli HAKUNAGA
 
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,988
Likes
7,898
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,988 7,898 280
Hakuna Muungano. Kuna maungano. Hakuna Muungano wenye marais wawili ulimwenguni..
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,426
Likes
5,842
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,426 5,842 280
Tanganyika yetu tunaitarajia soon tumechoka kumezwa twaidai Tanganyika yetu
 
T

TKO

Member
Joined
May 14, 2010
Messages
18
Likes
0
Points
0
T

TKO

Member
Joined May 14, 2010
18 0 0
Mwaka huu sherehe zingefanyika Znz, kungekua hamna gwaride labda maandamano ya kupinga.
 

Forum statistics

Threads 1,273,512
Members 490,428
Posts 30,483,678